Chi hội Cản Vitara???

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Quả cản này đẹp quá, hix hix. Không biết nếu cụ Vòi sản xuất hàng loạt thì kinh phí khoảng nhiêu để em xin gấu ạ?
em nghĩ chỉ 4 hay 5 củ chứ mấy, sơn tĩnh điện đoàng hoàng - các cụ tóm cổ bác Túi Tít sang cho em lấy mẫu đi :D

FeRAM

Xe điện
Ơ, cái cản này hay đấy. Làm được em cũng làm cái.

FAT BOB

Xe tải
triệu tập bác tíu tít đến ngay trụ sở vietvoiz nhá!!!

tiu_tit

Xe tải
Sáng mai....27/2/2011....8h.....nhà em sẽ có mặt tại gara Việt vòi để các bác scan 3d nhé......

FAT BOB

Xe tải
sao rồi cụ vietvoiz ơi???

1977cd5

Xe tăng
Sao rồi cụ Vòi.....................òi ơi? Nhận hàng đi kìa

tiu_tit

Xe tải
Để nhà em buôn lại câu chuyện mà chúng em đã bàn nhau nhé: Nhà Vietvoiz đã chụp ảnh cản VRB rồi nhưng để làm được như thế thì không dễ 1 tí nào......có 1 số điểm đòi hỏi phải có sự nhất trí của các bác nữa....có gì cuối tuần này em sẽ cho nhà vòi mượn cản để nghiên cứu.....

raotro

Xe container
Để nhà em buôn lại câu chuyện mà chúng em đã bàn nhau nhé: Nhà Vietvoiz đã chụp ảnh cản VRB rồi nhưng để làm được như thế thì không dễ 1 tí nào......có 1 số điểm đòi hỏi phải có sự nhất trí của các bác nữa....có gì cuối tuần này em sẽ cho nhà vòi mượn cản để nghiên cứu.....
Nhà Vòi nghiên cứu lâu lâu tí cho giá nó rẻ.......

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cuối tuần tới, tức khoảng thứ 7 và chủ nhật tuần này bác Túi Tít cho mượn xe để tiến hành copy, em bắt đầu làm cho bác Vịt Xanh trước tiên, Em tham vấn thế này, nếu làm loại tôn dày như của Túi Tít (trên 5mm) xe công ten nơ đâm không bẹp thì giảm sóc thường của Vịt chịu không nổi, đầu bị chúi và nhanh hỏng. Bác Túi Tít phải độ cả giảm sóc nữa

Ta có thể dùng loại tôn 3mm (xe 16 chỗ đâm được :D ) vậy mời các bác ném đá :D - lưu ý là dùng loại nào thì nhìn bên ngoài vẫn như nhau ạ

tiu_tit

Xe tải
Cuối tuần tới, tức khoảng thứ 7 và chủ nhật tuần này bác Túi Tít cho mượn xe để tiến hành copy, em bắt đầu làm cho bác Vịt Xanh trước tiên, Em tham vấn thế này, nếu làm loại tôn dày như của Túi Tít (trên 5mm) xe công ten nơ đâm không bẹp thì giảm sóc thường của Vịt chịu không nổi, đầu bị chúi và nhanh hỏng. Bác Túi Tít phải độ cả giảm sóc nữa

Ta có thể dùng loại tôn 3mm (xe 16 chỗ đâm được :D ) vậy mời các bác ném đá :D - lưu ý là dùng loại nào thì nhìn bên ngoài vẫn như nhau ạ
Đúng đấy....dùng thép loại mỏng thôi cho nó nhẹ.....em tin chắc là ít bác vitara nào hay offroad như nhà Nam Vũ cho nên không cần phải làm cản quá khủng làm gì...thậm chí có thể bỏ giá lắp tời vì có bao giờ dùng đâu.....

viper2007

Xe điện
Cái này có lần em nghe bác Nam Vũ chỉ giáo, rằng nếu dùng thép cán nguội sẽ cho độ cứng hơn nhiều so với thép cán nóng cùng độ dày. Vậy nên thép cán nguội 3mm là quá tốt rồi. Phần giá đỡ từ khung xe ra có thể phải dùng loại dày hơn hẳn. Đa số các bác làm để đi phố nên yếu tố va chạm mạnh ko quá quan trọng, theo em cứ 3mm thôi cho nhẹ.

fansi

Xe buýt
Theo cháu thậm chí 2mm mà hàn thành hộp vẫn OK. Cháu chỉ muốn tuy là cản thép nhưng có đàn hồi chút ít (như cản nhựa vậy), cho đỡ đổ vỡ. Các cụ thử ngâm cứu xem có tạo ra độ đàn hồi ở thanh gá vào chasis không. Nếu không thì cũng để khoảng hở (3-4cm) để hấp thụ lực khi đâm nhẹ mà không làm biến dạng gì cả.

2fast2fear

Xe tăng
Em cũng ủng hộ vụ 2-3mm, vừa nhẹ vừa rẻ mà vẫn cứng gấp mấy chục lần so với cản nhựa cũ :-bd Quả khe lắp tời thì em nghĩ cũng có thể bỏ đi cho tiết kiệm chi phí & công sức chế tác. Bác Vòi nếu có thời gian ngâm cứu thêm xem 2 quả đèn mắt trâu lắp trên cản loại nào khủng khủng 1 tý để hỗ trợ đèn chính của Vịt, vì đèn nguyên bản của em nó hơi yếu.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em cũng ủng hộ vụ 2-3mm, vừa nhẹ vừa rẻ mà vẫn cứng gấp mấy chục lần so với cản nhựa cũ :-bd Quả khe lắp tời thì em nghĩ cũng có thể bỏ đi cho tiết kiệm chi phí & công sức chế tác. Bác Vòi nếu có thời gian ngâm cứu thêm xem 2 quả đèn mắt trâu lắp trên cản loại nào khủng khủng 1 tý để hỗ trợ đèn chính của Vịt, vì đèn nguyên bản của em nó hơi yếu.
Còn độ gì nữa các bác cho ý kiến luôn đi nhá :D theo các bác có nên lắp súng phun nước ở cản để bắn về phía trước không, dùng dẹp đường khi đi qua mấy người bán hàng rong lần chiếm đường ấy. Cơ chế của súng thì có lẽ là dùng một cái bơm điện xách tay nén hơi vào một cái bình nhựa tưới hoa lại 2 lít là vừa, lắp vào vị trí của cái tời điện

Đề tài: SÚNG PHUN NƯỚC DẸP ĐƯỜNG DÀNH CHO VITARA

1 - bộ phận tạo lực bắn

2 - hộp tiếp đạn và nòng súng (khí nén dẫn vào bình này)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Còn độ gì nữa các bác cho ý kiến luôn đi nhá :D theo các bác có nên lắp súng phun nước ở cản để bắn về phía trước không, dùng dẹp đường khi đi qua mấy người bán hàng rong lần chiếm đường ấy. Cơ chế của súng thì có lẽ là dùng một cái bơm điện xách tay nén hơi vào một cái bình nhựa tưới hoa lại 2 lít là vừa, lắp vào vị trí của cái tời điện

Đề tài: SÚNG PHUN NƯỚC DẸP ĐƯỜNG DÀNH CHO VITARA

1 - bộ phận tạo lực bắn

2 - hộp tiếp đạn và nòng súng (khí nén dẫn vào bình này)
Cái sáng kiến lắp súng phun nước này cho Vịt cũng hay hay đấy nhẩy cụ Liệt vòi;)
Dưng mờ em thấy cụ nên lăp cái đầu vòi phun trên 1 khớp cầu xoay sao cho ngồi trong xe ta vẫn có thể điều chỉnh được tầm-hướng. Muốn bắn đâu thì bắn.
Quả này rồi ra đường ối đứa chít với em nha>:)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Theo cháu thậm chí 2mm mà hàn thành hộp vẫn OK. Cháu chỉ muốn tuy là cản thép nhưng có đàn hồi chút ít (như cản nhựa vậy), cho đỡ đổ vỡ. Các cụ thử ngâm cứu xem có tạo ra độ đàn hồi ở thanh gá vào chasis không. Nếu không thì cũng để khoảng hở (3-4cm) để hấp thụ lực khi đâm nhẹ mà không làm biến dạng gì cả.
Tạo độ đàn hồi thì khó chớ nhưng cũng có giải pháp để giảm bớt biến dạng khi bị va chạm.
1- Tạo 1 khoảng hở 3-4cm như cụ nói.
2- Phần thanh gá cố định cản vào chassis thiết kế theo nguyên lý cái đèn xếp, yếu hơn cản 1 chút để khi đâm va thì chỉ chùn phần này lại, năng lượng sinh ra khi va chạm bị hấp thu, đỡ biến dạng phần khác (giống như cấu trúc phần đầu của các toa tàu hỏa).
Phần thanh gá này hỏng thì cắt ra, hàn lại cái mớib-)

tptitoe

Xe tăng
Các cụ nhiều ý tưởng táo bạo quá. Nhà cháu đề nghị lắp thêm 2 đầu cản đèn nhấp nháy bằng tia la de có chụp 7 màu nữa, còn để giảm chấn thì dùng cục cao su liên kết cới sat-xi, mà cái cản cũng làm bằng cao su luôn, lấy ở lốp xe chở than ngoài QN ấy cho nó hoành, cắt ra nối ghép dễ bằng keo dog mà lại không cần hàn, sơn.:-|

EZdong

Xe điện
Em dự là cụ Vietvoiz & cụ Vịt xanh sẽ tổ chức hội thảo lấy ý kiến chuyên gia VIT trước khi bắt tay chế tác bản đầu tiên:)):)):))