Cảnh báo: Chính hãng Hon Đa một trong 3 thằng luộc đồ xe em( G.phóng, M.Đình, T. Hồ)

Trạng thái
Thớt đang đóng

vuahe77

Xe điện
Quá đáng thật, thế mà các cụ cứ chửi TOY, bây giờ chửi thêm HONDA VN nữa nhá :D
Mấy bữa nữa chửi thêm Mẹc thêm Bim thêm... các loại dịch vụ của dân Việt
Toshiba cái nền giáo dục cải cách lên lên xuống xuống của Việt Nam !
Em là em cứ chửi thế cho đúng chứ ngày xưa hồi còn nghèo khổ mấy ai dám làm ăn kiểu thế này...

jim011

Xe tải
Xe em đi được gần 10 vạn em vào hãng bảo hành toàn bộ và thay các thiết bị đến hạn thay thế, trong đó có dây cuaroa. 3 ngày sau em vào hãng nhận xe, xe đỗ trong xưởng em kiểm tra bằng mắt thường không thấy gì bất thường. Tự dưng nổi hứng vác xe chạy thử sau khi thay một loạt thiết bị có ngon hơn trước không. Em tắt hết volum chạy ra khỏi xưởng khoảng 1km thì nghe tiếng ồn rất lạ ở khoang máy. Quay xe về đến cửa xưởng mở nắp capo xem thì hết hồn. Cái đĩa đệm truyền động của dây curoa gắn vào lốc máy lệch hẳn sang một bên, tì vào lốc máy, dây curoa thì xoắn 1 vòng. Nhìn kỹ thì đĩa đệm có 4 con ốc gá vào lốc máy chỉ còn 1 con sắp rôi nốt. Đến thợ của hãng cũng không dám đánh xe vào trong xưởng để làm mà phải đẩy máy nâng ra công xe lên tháo ra thay cái khác. Nguyên nhân là thợ khi thay dây curoa lắp thiết bị vào ... quên lắp đủ ốc định vị. 4 con lắp 1 quên 3. Nếu ra đường chạy ở tốc độ cao, bung đĩa đệm truyền động thì toi luôn cái máy xe, , chưa nói là mình mất ga, bị xe sau đâm hoặc mình mất lái đâm người khác.
Cho nên bài học chung là cẩn thận kiểm tra không thừa các cụ các mợ ah!?
Em đóng góp tý...

Chỉnh sửa cuối:

tienpham1102

Xe tăng
Em đóng góp tý. Lần trước e đi bảo dưỡng ở HD tây hồ, không hiểu các bác ấy trình độ cao quá hay sao nên không ý lắp ngược mấy cái lốp của e (theo chiều mũi tên roration gì gì đó)
Cụ tháo lốp ra khỏi vành à?

spiderman

Xe tăng
Hôm nay do con civic của em bị nước ngấm vào pha trước em đưa vợ 2 xuống gara Long Vũ kiểm tra đèn, khi tháo đèn 3 đờ sốc ra thì ôi thôi... mẹ sư chúng nó, đổi nguyên cái cản ba đờ sốc của em bao giờ ko biết, nó cho nguyên 1 cái bẹp rúm vào... Do em sửa xe từ trước đến nay chỉ có 3 thằng này nên giờ ko biết thàng nào chơi em nữa, vừa ức vừa cay, chia sẻ với anh em cảnh giác.
Thôi chết rồi, xe của em hôm trước bị đâm vào tường, cái cản bị giống hệt như cái đang lắp ở xe của cụ và em đã thay cái khác. Không lẽ nào....?

zimvie

Xe hơi
Khổ thân cụ. Vào hãng mà còn thế này thì giờ e tin được chỗ nào đây ợ?

Cứu Hộ

Xe tải
228 Mễ Trì Thượng, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, TP.
Website
nuocuongtinhkhiet24h.vn
Xin chia buồn cùng cụ..Mệ nhà chúng nó ăn hết cả *** con nhà người ta các cụ nhể..em xin lỗi vì hơi thô nhưng nhìn cảnh nầy em cũng thấy ức thay cụ nhà mình.
Ảnh em chụp đây các bác, ngồi up lên mà đau quá.

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Em thì chúng nó đổ dầu máy quên vặn nắp lại, may mà lúc nó đóng nắp ca-pô thì mình đứng đấy nên nhìn thấy, nên nhắc nó mở ra vặn lại nắp dầu máy.

quả đấy, mà để thế đi thì xem như toi máy.

biketn

Xe tải
1 bài học cho các cụ có xe :D:D lương tâm bán cho Mão lấy $ rồi các bác ợ, tốt nhất là tìm chỗ thân quen sửa 1 chỗ thôi, mất j cứ thằng đấy mà táng chứ cụ chủ sửa 3 chỗ thì chịu rồi:-??

phongvvv

Xe tải
Giờ vàng thau lẫn lộn, chả biết thế nào mà lần...Không lẽ mỗi lần nhận xe lại tháo tung từng bộ phận ra kiểm tra...

TL_Vietnam

Xe lăn
Pó tay cái xã hội này :|

kukon

Xe tăng
em thì có cái thói quen sửa xe là e chờ xong thì e mới về . nếu ko xong e mang về mai sửa tiếp. Trước giờ vẫn thế .

lacetti_30x

Xe hơi
M vứt ở gara mâý hôm bọn đấy nó làm cái gì , đổi cái gì thì làm sâo mà kiểm tra đc nhị , toàn ở phía tròn, Bó tay

Locviet

Xe hơi
Chia buồn với cụ, thật chẳng ra làm sao, lương tâm nghề nghiệp chúng nó đâu cả rồi.

bianminh

Xe hơi
Cháu thì cứ sửa chữa nguyên một chỗ , có gì thì cháu cứ đến è cổ thằng chủ ra .

cronaldo

Xe hơi
xe e làm dưới honda Tây Hồ cũng bị thế mà xe chưa bao giờ bị đâm đến mức đấy cả

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chết thật! Nếu đúng như Cụ chủ Thread nói thì biết tin ai nữa hở trời? ^:)^. Em cũng hay đi bảo dưỡng xe ở HD Giải Phóng, lần nào cũng để xe lại 2 hôm sau mới lấy. P/s: Trên OF này cũng có mấy cụ làm ở HD Tây Hồ và Giải Phóng đấy! Thread tới 6 trang rồi mà chả thấy Cụ nào vào bình luận là sao nhỉ?;;)

Banmucoi

Xe máy
Cụ chủ thớt thay cái ba đờ sốc mới chưa, cụ lắp thêm cái Camera vào chỗ nào kín 1 chút rồi lại vào lần lượt 3 chỗ đấy, em ngồi đợi Clip ... vạch mặt kẻ gian của cụ.
Làm ăn thế này thì chán thật, mình có tin thì mới để xe lại, thế mà họ ... không bằng cái bọn khốn chuyên đi vặt đồ ngoài đường. Thế này thì mua đồ ở Gara của hãng và chợ Giời có khác gì nhau ??? (em chỉ nói Gara nào lấy đồ của anh em thôi nhá :-??)

iceheart868

Xe hơi
e k bênh mấy bác Honda, nh e nghĩ kụ nên check lại. Cái kụ bị móp nó gọi là xương đỡ đầu xe, tháo đc cái đấy ra k hề đơn giản đâu ợ. Nguyên nhân là cái xương đỡ Civic thép cực mỏng và cực mềm, có lẽ độ dày chỉ hơn tờ giấy 1 tí, chỉ cỡ 0,5mm, kụ dùng ngón tay gõ thử vào k kêu bong bong hơi phí, ấn nhẹ tí thôi k thèm dùng lực đã đủ móp rồi. Trc đây e cũng thắc mắc sao lại sx ra cái xương như vậy, xe đời mới sau này họ thiết kế như vậy để khi có va chạm toàn bộ khung xe hấp thụ được xung lực, nếu k nó hấp thụ hết vào người ngợm mình đấy kụ ợ. Thêm nữa là cản trước và sau của CV cực mềm và cực lởm, e đỗ 1 chỗ bị 2B đi qua móc cái để chân vào mà tung hết cả cản trc ra - e mang vào HD GP sơn lại thì cái xương của e cũng thảm y hệt của kụ, nên có thể thấy cái xương đỡ đầu xe chỉ cần va chạm nhẹ cũng có thể móp méo biến dạng mà phần nhựa k hề hấn gì. Nói chung là kụ theo e bán xe đi, k thì hàn cái cản sắt to như của mấy kụ Offroad vào bảo vệ cái xương đầu xe :)) Mấy kụ chủ quan duy ý chí phán bừa quá, cứ thấy nước bắn là tát theo mưa :P

Chỉnh sửa cuối:

vietanh_car

Xe tăng
Em không có nghề ,nhưng nhìn thế kia là nó thay vào xe của Kụ cả cái dàn sắt của xe bị tai nạn vào xe mình .còn cái của mình nó đem bán cho xe ông bị tai nạn
Em nghĩ đây cũng là bài học để em và các kụ cẩn thận hơn khi giao và nhận xe vào xưởng
e cũng nghi là chúng nó lấy từ xe TN nắp vào ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng