[Thảo luận] Cảnh báo kiểu làm tiền mới tại sân bay Nội Bài

Gặp bọn ấy thì các bác cứ nói "các anh thư thư cho em tý" rồi rút mobile ra mà gọi.... đi đâu cũng được :21::21:.
Nhìn thái độ mấy thằng ấy. Nếu là đổ giả là lòi ra liền. Lúc ấy gọi 113 cũng nên.

_Black_Jack_

Xe buýt
Vụ này chắc có thật đấy bác à,em vừa nghe thời sự trên kênh Hà Nội nói đến vấn đề này đấy!(y)

coolpix8700

Xe ngựa
Em cám ơn cụ đã chỉ bảo chi tiết,như cụ nói là không phải mất thêm tiền bến bãi nữa phải không cụ.
Bác có đỗ trong bãi hay không (vào ra đi một chiều) thì vẫn phải nộp tiền chỗ cổng ra (chỉ thu một lần chỗ ấy thôi).
Tối thứ năm em cũng phải ra đấy gửi xe, bay vào thành phố tối chủ nhật mới ra!

vihali

Xe container
Cái chỗ sân bay này buồn cười thật, có lần em đi đưa thằng em tới sân bay, chưa ra cửa soát vé thì nó gọi lại bảo máy bay hoãn, thế là em tìm quanh không có chỗ nào để vòng lên tiếp vì đường 1 chiều, đành phải check out mất 10K rồi khi lên đó, ra về mất tiếp 10K nữa. Đáng lẽ chỉ thu tiền bãi đỗ thôi chứ, đây cứ mỗi lần rẽ vào là mất 10K, thế nên bác nào chỉ đưa người thôi thì đừng rẽ vào sân bay, thả người ở ngoài rồi đi thẳng thôi.

xe3banh

Xe hơi
Cái chỗ sân bay này buồn cười thật, có lần em đi đưa thằng em tới sân bay, chưa ra cửa soát vé thì nó gọi lại bảo máy bay hoãn, thế là em tìm quanh không có chỗ nào để vòng lên tiếp vì đường 1 chiều, đành phải check out mất 10K rồi khi lên đó, ra về mất tiếp 10K nữa. Đáng lẽ chỉ thu tiền bãi đỗ thôi chứ, đây cứ mỗi lần rẽ vào là mất 10K, thế nên bác nào chỉ đưa người thôi thì đừng rẽ vào sân bay, thả người ở ngoài rồi đi thẳng thôi.
Lần sau thế thì:

1. Cụ lùi lại, Cụ mà lùi lại đón được Ông em thì trình của Cụ tăng mấy bậc, ngược dốc mà, đừng quay đầu đi ngược, nguy hiểm lắm và mấy chú AN lại có việc (nhưng nói thật là em chưa thử ;)).

2. Cụ vòng xuống bến đỗ, chỗ đông đông nhiều xe, đỗ mà không mất tiền ấy, gọi đt cho ông em Cụ (call 1: xuống, and call < 1s, call 2: tầng 1, and call < 1s nữa, chưa quá 3s = free :6:), ông em Cụ xuống tầng 1 bến đến, vì bến đi tầng 2, Cụ trèo lên nắp capo, vẫy vẫy = free. Hai anh em Cụ lên xe, vòng lại chỗ ra, cửa có thu vé = 1 lần ra = 10K.

Em chỉ biết mỗi 2 cách Cụ thấy được (b) em phát!

Sóc nhỏ

Xe tăng
Ở NB có 02 loại:
01 là mấy bác XN cảnh không bao giờ hỏi xe.
02 là mấy bác xxx trạm Sóc Sơn, chỉ kiểm tra AN trật tự.
Đuổi, hỏi xe chỉ có mấy ông an ninh hàng không.

SpecX7426

Xe tăng
Khiếp, bác vừa phải thôi chứ! Có 10k mà bác bắt người ta xách bao nhiêu đồ đi bộ từ ngoài đường vào tận trong sân bay????

Kim

Xe hơi
Cháu vừa đi từ sân bay về, chẳng thấy ai ra chặn hỏi xe mình cả.

À, lúc cháu về bị tắc đường từ chân cầu vượt đến chân cầu TL do bên TTGT chặn lại chỉ cho một làn lên c ầu, có mấy bác loi choi đi vào làn xe thô sơ vượt lên, lúc sau cháu đi lên ngang qua chỗ chốt chặn thấy xếp hàng ngoan ngoãn, loáng thoáng bóng áo vàng áo xanh đang hỏi chuyện, có vẻ thân thiết lắm.

Chỉnh sửa cuối:

anguyeen

Xe hơi
Bên bãi đõ xe em thấy nhiều xxx lắm cơ mà nhỉ, chứ không có thì lúc ra cũng bị vặt hết gương lược rồi.

mazda626

Xe buýt
Dân mình cũng lạ thật, cứ thấy XXX kiểm tra là cuống hết cả lên...nên bọn này mới có dịp kiếm ăn đựoc..:77::77:các cụ trên này, cụ nảo làm trong ngành lập đội đập chết *** chúng nó đi...

tai xe xa lo

Xe hơi
Cụ máu chiến quá:)):)):))
Nhưng chú tài này quả non kinh nghiệm thật ,em chưa nghe thấy kiểm tra giấy đưa đón khách bao giờ:mad:
Em cũng giống bác
Cụ chủ thớt máu chiến quá
mình có đồ lạnh nó lại có đồ nóng thì căng
Với lại chú lái này lon quá có bị XXX vịn thì cũng phải cho ra nhẽ
đàng nào chả mất lệ phí nếu mình sai
:)):)):)):)):)):)):)):)):))

tai xe xa lo

Xe hơi
Bác ơi đúng là "sân bay quốc tế nội bài" của VN là như vậy đấy
Nhưng khi gặp trường hợp đấy bác bảo thằng em đi thang máy xuống tầng một chứ
bác lần sau rút kinh nhé
10k cũng mua được gói xôi thịt đấy
:21::21::21::21::21::21::21:

thienphuc

Xe điện
em đoán linh hoạt để tìm lỗi phạt thế này chắc là ng trong nganh thôi nên mới tháo biển tên chứ.còn cái bọn giả danh thì đằng nào nó chẳng giả rồi có thêm biển tên cũng đến giả mà thôi.mà chắc chắn đã k có nghiệp vụ thì khó vặn vẹo lắm

duytrong

Xe lăn
em lượn sân bay suốt có thấy gì đâu ạ.nếu gặp bọn đó em cũng cóc sợ:21:

starex

Xe tăng
Tôi qua, tầm 10h tối, lái xe cty em lên Nội bài đón khách nước ngoài, lúc ra đén trạm thu vé của sân bay, có hai thằng mặc quân phục CA (em thấy lái xe nói lại thế, ko hiểu quân phục gì..) có điều đặc biệt là ko có tên, và biển hiệu trên ngực áo, chặn rất nhiều xe lại, đòi kiểm tra này nọ...Riêng xe của Cty em, vì lái xe non, mới lái, nên mất 2 trăm vì nó hoạnh họe giấy tờ...và đòi giấy phép đưa đón khách...lịt ***, thằng lái xe ngu quá..:6::6:Về cty, khi e hỏi, cặn kẽ tình tiết, thì em dự rằng, 90% bọn này là quân phục rởm, làm tiền những ai non gan...Nên em cảnh báo các cụ, các mợ trên này, nếu gặp trừong hợp như thế, tốt nhất yêu cầu xem thẻ ngành, nếu ko được gọi ngay 113 cho em...or đề nghị cùng vào trong sân bay để giải quyết..Còn nếu đi đông, có đồ, xuống kiếm lại ít tiền tiêu...:41::41::)):))
may là em ko có việc gì để bén mảng đến khu không phận Nội Bài, hôm nào có vụ như thế em gọi cụ lên hội đồng rồi ăn chia nhá:))

mazda626

Xe buýt
may là em ko có việc gì để bén mảng đến khu không phận Nội Bài, hôm nào có vụ như thế em gọi cụ lên hội đồng rồi ăn chia nhá:))
vâng ợ...tỷ lệ 70-30 cụ nhé..em trông xe, lấy 30 thôi ợ...:)):))
Em nghe và đoán, 90% bọn này là giả các cụ ạ...thật nó ko thô thế đâu...