[Funland] Cảnh báo lừa đảo bán xe- em tìm chủ và xe luôn

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Không có xe mà vẫn làm được chìa mới chắc Cụ nhầm hay là công nghệ mới mà Em chưa cập nhật kịp nhỉ?
Em vừa làm cho CRV 2010 cách đây 2 tháng. Nhìn thợ làm và học đc quy trình tí chút :D

Matxech

Xe container
Giàng : ê Kinh tao cần tiền.
Kinh : mày có ccc gì đòi mượn tiền tao?
Giàng : tao có xe Colorado
Kinh : được tao đưa mày 70tr. mày đưa xe và
giấy đây. Sau 3 tháng ko trả lời lẫn vốn tao toàn quyền xử xe. Ký vào điểm chỉ cho tao
Giàng : dạ dạ dạ.....
Kinh: đị.t mẹ kèo thơm thế.
Giàng: lén lấy cmn xe về
Kinh: Đị.t mẹ nó bị thằng Giàng nó lừa. Lên hỏi ý kiến mấy thằng xe ôm và grab ofer xem sao :D
Chưa chuẩn nhé
Kinh: tao đưa mày 50tr lãi cho 3 tháng là 20tr
Tao viết giây là 70tr

Jonykey

Xe tải
Em nghĩ sao lại bảo thằng tộc nó ăn cắp xe nhỉ, vì xe thì vẫn tên nó, nên nó lấy đi là bình thường. Còn cái giấy đặt cọc kia, ko công chứng thì là tờ giấy lộn thôi nếu ra pháp luật. Chỉ có cụ chủ sơ hở nên đen thôi!

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Chưa chuẩn nhé
Kinh: tao đưa mày 50tr lãi cho 3 tháng là 20tr
Tao viết giây là 70tr
Đó biết ngay là có cụ sẽ nghĩ kiểu này.
nhưng nói lại là em KDCN nên chữ tín là đầu nhé. khẳng định là nó cầm mình 70tr nhé, không có chuyện 50 viêt thành 70 cụ nhé, không tin cụ alo cho nó xem em cho cả số đo nhé.

Abram

Xe điện
Em vừa làm cho CRV 2010 cách đây 2 tháng. Nhìn thợ làm và học đc quy trình tí chút :D
Dã man con ngã cụ nhỉ.
Dưng cơ mờ chép code từ chìa cũ sang chìa mới thì cái xe đó vẫn xử dụng code cũ để mở xe. Và chủ cũ, nếu cầm một chìa, vẫn sử dụng bình thường.

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Thế này là lừa đảo rồi, cụ cứ báo xxx để các anh ấy làm việc, năm hết tết đến các anh nhiều khoản phải chi.
Dạ thế này theo em là tội trộm cắp tài sản cụ ạ, thực ra họ có lừa mình đâu, biết mình không có nhà nó qua đánh trộm xe đi đó chứ cụ.
Lại xin các cụ cao kiến ạ.
Em cũng đã nhờ được một cụ uy tín đúng tại bản nhà thằng này luôn ạ, mai cụ ý sẽ tới trực tiếp bản giúp em. có ghì các cụ xem thông tin cụ thể em báo cáo ạ.
Xin trân thành cảm ơn các cụ đã ủn.

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Dã man con ngã cụ nhỉ.
Dưng cơ mờ chép code từ chìa cũ sang chìa mới thì cái xe đó vẫn xử dụng code cũ để mở xe. Và chủ cũ, nếu cầm một chìa, vẫn sử dụng bình thường.
Đấy nếu nó đã ủ mưu thì dù đã đưa hết chìa thì .......:D

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Ok, cụ cứ ra Công an xã Mường Bon, chắc thằng này ở bản Rừng Thông đấy
Vâng chuẩn cụ nhé, em còn giữ nguyên hợp đồng mua bán xe từ đầu của nó, nó ở bản rừng thông cụ nhé.
Có gì cụ giúp đỡ cho anh em ở xa dưới này ạ.
Cảm ơn cụ.

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Em xem chợ tốt thấy đăng bán xe từ 2 tuần trước? sớt sdt của nó trên fb thì thấy 10/12 có rao bán laptop, địa chỉ ở thanh xuân ợ
Cụ ơi cho em xin cái link và cái ảnh được không ạ, em tìm mà không thấy, cảm ơn cụ ạ.

berryfun

Xe điện
Đến khổ miếng cơm manh áo. Đọc lại thấy tội tội cụ chủ. Thôi cụ nghỉ câi nghề cho vay tín chấp với chả thế chấp đi. Làm nghề này mà vẫn lên đây để hỏi. Chả mấy mà ra đê dựng nhà. Mấy bữa nữa ca ma uý điện biên thông báo chiếc Colorado là phương tiện chở 500 bánh.... thì. Thôi chúc cụ sớm an bình.

Race Dead

Xe điện
Thằng Thổ nó mổ thằng Kinh rồi .

duytrong

Xe lăn
Dạ em xin phep mod và các cụ mợ cho em xin một bài cảnh báo về một chiếc xe ô tô đã bị lấy cắp, đồng thời cũng nhờ các cụ tìm xe giúp em với ạ.
Câu chuyện như sau a.
- Cách đây khoảng 2-3 tháng em có mua lại xe của một cụ cũng chơi và quen biết nhau qua of nhà mình.
Cụ ý có để lại cho em một chiếc xe Colorado 2018 rất mới và đẹp.
Sau khi xem xe em ok phương án là đặt cọc trước cho cụ ít tiền rùi mình giữ xe và giấy tờ luôn ạ.
Cụ ý có nói sau 2-3 tháng mà không lấy xe thì em có quyền bán xe, còn giá trị xe thì tính theo giá thị trường khi nó lên và xuống.( cụ nói đi công tác xa chỉ cần tầm đó tiền, lúc đi công tác thiếu tiền sẽ lấy đủ theo giá bán thỏa thuận)
Sau khi em làm giấy đặt cọc và chuyển tiền xong thì em có để xe ngay chỗ gửi xe gần nhà...
- Nhưng tới tối hôm 17/12 vừa rùi do sơ xuất em đi làm không để ý xe nên bị đồng chí này lấy chìa khóa dự phòng đến đánh trộm xe đi, coi như ăn cắp xe em luôn ạ.
Sau 2 ngày thỏa thuận đồng chí ý không muốn trả xe cho em, và còn bảo khi nào có tiền mới trả em...
Sự việc xẩy ra em có ghi lại qua Camera rõ ràng, và em gọi điện nó vẫn nghe nhưng không trả tiền cọc và xe.
Nên em viết vài dòng xin các cụ check giúp tiểu sử, quê quán nhà nó xem sao ạ. Các cụ nào mua xe nên biết để tránh ra không lại dính nó lừa ạ.
Và cụ nào có nhìn thấy xe thì xin nhắn giúp em để bên em qua thu hồi ạ.

Toàn bộ giấy tờ mua bán đặt cọc em còn giữ nguyên đây
Xin cảm ơn các cụ đã giúp đỡ ạ.

Hình anh Camera gi lại sự việc rất rõ, nó đến buổi tối để không ai để ý cá cụ ạ:

Sao cụ không báo công an .

vim732000

Xe buýt
Trình cầm đồ thế này là hơi non đấy.

duytrong

Xe lăn
Thế giấy tờ xe đâu,ai giữ hả cụ.

duytrong

Xe lăn
Cái này theo em thì cho vay tiền rồi,cũng như tư nhân cho nhau vay tiền,vì không có tư cách pháp nhân nên không được cho vay và cầm cố tài sản,cũng như cho vay thế chấp bìa,nhưng làm hợp đồng mua bán nhà luôn,sau đó sẽ có một hợp đồng nữa để cho chủ nhà không sợ bị ông cho vay cướp nhà khi đã trả tiền sòng phẳng.

duytrong

Xe lăn
Chú này người Thổ tính tình that thà" tôi không thích thì tôi không bán nữa, tiền tôi tiêu hết rồi tôi không có tra, đợi tôi nuôi mấy con lợn lớn tui bán tôi tra dần"
Cũng như cảnh sát bắt lỗi chở ba người,ông thổ xuống xe bảo xe này ba thằng tao góp tiền mua,thì cả ba thằng phải cùng được đi mà...

duytrong

Xe lăn
Sao cụ mới đặt cọc mà nó đã cho cụ mang xe về nhỉ? Em chưa hiểu ?
Sao cụ không thanh toán cho nó hết luôn?
Nó đặt cửa malayxia,chỉ cần 70 củ thôi cụ ạ
Các cụ nhìn
kỹ:
- giấy tờ mua bán rõ ràng.
- video quay lại rõ ràng.
Em chỉ cần hành vi lấy cắp xe là tù rồi nhé.
Em đưa lên cho các cụ tránh phải xe thôi.
Thế cụ để giấy tờ trong xe à...

thanks69

Xe buýt
CHẮC LÀ CẦM ĐỒ DỒI !
Sơ sẩy bị nó lén lấy xe đi phải không ?

ghét ô tô

Xe tải
Giàng : ê Kinh tao cần tiền.
Kinh : mày có ccc gì đòi mượn tiền tao?
Giàng : tao có xe Colorado
Kinh : được tao đưa mày 70tr. mày đưa xe và giấy đây. Sau 3 tháng ko trả lời lẫn vốn tao toàn quyền xử xe. Ký vào điểm chỉ cho tao
Giàng : dạ dạ dạ.....
Kinh: đị.t mẹ kèo thơm thế.
Giàng: lén lấy cmn xe về
Kinh: Đị.t mẹ nó bị thằng Giàng nó lừa. Lên hỏi ý kiến mấy thằng xe ôm và grab ofer xem sao :D
Chuyện như quạc ấy mỗi câu kết hay thôi