CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

namkhanh800

Xe hơi
Không, em cũng lom rom tháng kiếm 100 củ thôi, ở HN cũng đang rất ổn nhưng ô nhiễm chật trội quá. Bọn nhóc nhà em cũng thích biển mỗi lần vào NT là thích lắm. Vk em lại bị soang nên cũng thích cái khí hậu trong ấy. Có lẽ em phải ngâm cứu nghiêm túc vụ làm căn hộ cho thuê trước xem sao.
nhà em y hệt nhà cụ này, vk cũng xoang nên đang muốn nam tiến

nowhereland

Xe điện
Vợ em bị viêm mũi di ứng. Ông bác bị thoái hóa đốt sống. Vào bơi 2 hè. Ngày 2 cử. Giờ khỏi cả rồi. Cái này e k chém gió đâu. Viện paster nha trang là viện vacxin tốt nhất việt nam đấy. Vụ làm căn hộ thì nên. E cũng muốn làm đây. Nhưng mới có đất. vốn chưa nhiều nên tạm dừng. Cụ nào có tầm 3.5 tỷ. Vào nha trang e chỉ cho 1 mảnh rất đẹp. Ngang 5. Dài 38 m. 2 mặt tiền đường 20m và đường 3m ( 18m mặt đường lớn làm kinh doanh. 20 m sau xây căn hộ cho thuê ). Cạnh 7 trường đại học. E muốn mua mà cũng ko đủ tiền. Vì đã mua mảnh bên cạnh rồi. Cụ nào mua làm hàng xóm e luôn.
Theo thông tin của cụ thì mảnh kia 190m2 đẹp đấy nhưng riêng nhân công đã tầm 300tr/sàn, mà xây kiểu này có thang máy thì xác định phải 10 tấm trở lên mới bõ, đất thì ok nhưng xây dựng hơi căng nhỉ.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Theo thông tin của cụ thì mảnh kia 190m2 đẹp đấy nhưng riêng nhân công đã tầm 300tr/sàn, mà xây kiểu này có thang máy thì xác định phải 10 tấm trở lên mới bõ, đất thì ok nhưng xây dựng hơi căng nhỉ.
Vâng. Xây dựng hơi căng đấy cụ ạ. Gì mà 10 tấm. Chỗ đó cho xây 5 tầng 1 tum. 1 hầm thôi. Đường 20 m chắc sang năm mới làm. nên mới có giá đó. Nhưng đối diện là ngã 4 đường giữa 7 trường đại học. Xây 4 trường hoạt động rồi. Lô ngã tư là e mua rồi. Bên cạnh là lô này. Sau có tiền e xây sau. Nhưng cụ nào làm ăn kinh doanh mới hiểu được giá trị. Những lúc làm ăn khó khăn thế này. Mấy mảnh đất vẫn sinh lời được đúng là có giá trị thật. Có thể ko đạt kỳ vọng. Nhưng còn hơn loại đất cả chục tỷ hay đất dự án để không.

nowhereland

Xe điện
nhà em y hệt nhà cụ này, vk cũng xoang nên đang muốn nam tiến
Vâng, rất mệt. Mỗi năm mùa đông em đều cố gắng cho đi đến vùng nắng nóng một lần như Thái, Mã, Sing, Phi hay Phú Quốc, Nha Trang, Sg........độ một tuần thì về hết xoang được đến mùa đông tới đấy. Cụ thử xem sao.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Em đang cố dồn chút, định kiếm chút đất Phú Yên hay Quy nhơn có được không các Cụ

4Maxys

Xe đạp
May là khi giá 35-40-45 đúng khi pháp lý lỏng lẻo ( chưa sổ - chưa có cơ chế khu ĐK -...) + thị trường loãng ( nhiều nơi cùng nóng ) chứ k nhiều người bập vào trong đó có nhà em. Nghĩ lại thấy sợ tình trạng bơm thổi.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Em đang cố dồn chút, định kiếm chút đất Phú Yên hay Quy nhơn có được không các Cụ
Vậy cụ chọn quy nhơn cho đẹp, bình yên, hải sản rẻ, có tiềm năng kinh tế, phú yên thì thôi cụ ạ.

vitcon2019

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ chọn quy nhơn cho đẹp, bình yên, hải sản rẻ, có tiềm năng kinh tế, phú yên thì thôi cụ ạ.
Phú yên thì nghèo và mọi thứ đều rẻ. Biển xấu hoặc gần như không có bãi biễn. Tiềm năng có j đâu nhỉ?

diepnh81

Xe tăng
Vợ em bị viêm mũi di ứng. Ông bác bị thoái hóa đốt sống. Vào bơi 2 hè. Ngày 2 cử. Giờ khỏi cả rồi. Cái này e k chém gió đâu. Viện paster nha trang là viện vacxin tốt nhất việt nam đấy. Vụ làm căn hộ thì nên. E cũng muốn làm đây. Nhưng mới có đất. vốn chưa nhiều nên tạm dừng. Cụ nào có tầm 3.5 tỷ. Vào nha trang e chỉ cho 1 mảnh rất đẹp. Ngang 5. Dài 38 m. 2 mặt tiền đường 20m và đường 3m ( 18m mặt đường lớn làm kinh doanh. 20 m sau xây căn hộ cho thuê ). Cạnh 7 trường đại học. E muốn mua mà cũng ko đủ tiền. Vì đã mua mảnh bên cạnh rồi. Cụ nào mua làm hàng xóm e luôn.
Bạn tv cho mình khu nào NT giá tầm 25tr/m2 mà khu đô thị ổn định đẹp chút nhé. Cũng tính đưa cả nhà vô nam ở, định tính SG or NT nhưng SG xô bồ quá, kẹt xe và khí hậu nóng quá phát chán, xét đi xét lại NT ở ok về cả giáo dục cho trẻ e, Phan Thiết thì giáo dục hơi kém nên mình ở thì ok nhg trẻ con thì ko tiện lắm. Mình tính mua ở tầm 100-200m2 thôi chứ ko tính tăng giá lắm vì cũng ko đc là bao, NT chưa có khu nào đc như Ecopark với Vin reverside như HN nên hơi buồn

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Bạn tv cho mình khu nào NT giá tầm 25tr/m2 mà khu đô thị ổn định đẹp chút nhé. Cũng tính đưa cả nhà vô nam ở, định tính SG or NT nhưng SG xô bồ quá, kẹt xe và khí hậu nóng quá phát chán, xét đi xét lại NT ở ok về cả giáo dục cho trẻ e, Phan Thiết thì giáo dục hơi kém nên mình ở thì ok nhg trẻ con thì ko tiện lắm. Mình tính mua ở tầm 100-200m2 thôi chứ ko tính tăng giá lắm vì cũng ko đc là bao, NT chưa có khu nào đc như Ecopark với Vin reverside như HN nên hơi buồn
Bác cứ tìm lô góc an bình tân nhé. Sổ đỏ có rồi. E thấy ở đó ổn lắm. 25 tr/ m2. Nếu lô góc 27tr/ m2 cũng được, lô to giá có thể rẻ hơn. Chỗ đó ở thật. Nhà xây nhanh. Đẹp ở chỗ ra biển ko đến 2km. Đường xá xong xuôi. Tiện đi sân bay. Có chung cư. Giáp sông quán trường đẹp nhất nha trang. Mát mẻ. E thì k bán chác gì ở đây. Nhưng 1 lời khuyên chân thành của em. Là cụ mua ở đó. Cụ lên mấy group nhờ các bạn sale tìm gìum. Cụ google khu đô thị an bình tân trên google map e nghĩ là với kiến thức và trình độ gạo cội của cụ thì hiểu ngay ấy mà. Nha trang 15 năm nữa cũng k có khu nào như vin với ecopark cụ ạ. Đất còn đâu cụ. Nó đẹp kiểu phố xá nhẹ nhàng. Sống vui vẻ nhàn nhã thôi ạ. Ecopark trước e ở 1 time cũng thích. Nhà nó thiết kế thông minh và đẹp thật. Phan thiết e nghĩ cụ là thổ địa nắm bắt hết rồi. Về nha trang sống đi cụ. Thi thoảng rảnh cụ chạy xe về phan thiết nghỉ dưỡng cũng thích mà.

Chỉnh sửa cuối:

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Quy nhơn khá đẹp , thích hợp sống và nghỉ dưỡng hơn hẳn Nha Trang
Khi nào cụ ở nguyên 1 năm ở cả 2 nơi nha trang và quy nhơn cụ sẽ hiểu sự khác biệt. Tất nhiên e đánh giá đường xá quy nhơn vẫn hơn nha trang nhé. E rất công tâm. E ở cả 2 nơi rồi.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
chào các cụ. quan điểm của các cụ rất tuyệt. cho em rất nhiều kinh nghiệm. thị trường thì dĩ nhiên không tạo ra bởi vài ba con sóng rồi, nên các cụ an toàn là tốt. em thì em thấy nó vẫn rất rát, người có tiền họ chả để tiền chết bao giờ. các cụ có tiền hay thử đầu tư vào lĩnh vực khác xem. cá nhỏ k nên ra biển lớn :D
Cụ có ý tưởng lĩnh vực nào ko. Cho em vài gợi ý với. E cũng đang bế tắc

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Tầm này thì cả xã hội bế tắc mà cụ, dân tình tầm này còn hứng thú gì đâu mà đất cát cụ ơi!
đáy là do cụ bi quan quá
dịch mà tiếp diễn ở TQ không sớm kết thúc, kéo dài đến tháng 4 thì dễ dẫn đến tình trạng lạm phát và kha khá người, nghành nghề rơi vào khủng hoảng
sau dịch thì những sản phẩm dịch vụ tăng cường sức khỏe lên ngôi thôi. Còn du lịch, dịch vụ giờ đã thấy rõ sự ảnh hưởng rồi
thế nên em mới nói thời điểm này đúng là thời điểm mua để tích trữ và nắm thời cơ :) nghe hơi thiếu đạo đức tí nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:

smallcarvn

Xe buýt
Đi bằng nạng còn may, thậm chí nhiều cụ còn liệt giường hoặc còn ra đi hẳn cơX_X
nó giống khu mê linh nhà em à :(( ,em đang nhăm nhe làm miếng chắc đem gửi ngân hàng như cụ nói vậy:(

Trạng thái
Thớt đang đóng