[Funland] Cảnh báo về bản chất con người và tay nghề của nick Rolland

nhapnhomsv

Xe tăng
Em chém về chuyên môn chỉ có đúng, ko trượt phát nào nhuôn, 6 năm BKHN chuyên môn Lạnh + 20+ năm thâm niên nghề chứ ít gì :D
Cao thủ lại tái xuất giang hồ rồi,con a năm sau tốt nghiệp Nhiệt Lạnh BK cho nó đi theo e học hỏi tý nhé

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Cao thủ lại tái xuất giang hồ rồi,con a năm sau tốt nghiệp Nhiệt Lạnh BK cho nó đi theo e học hỏi tý nhé

Cho nó lấy con vợ nhà giàu làm chạn vương cho sướng, Lạnh lẽo giờ khó kiếm lắm, lại dễ ăn phốt :))

Ba Ngơ

Xích lô

nhapnhomsv

Xe tăng
Cho nó lấy con vợ nhà giàu làm chạn vương cho sướng, Lạnh lẽo giờ khó kiếm lắm, lại dễ ăn phốt :))
Thôi cho nó có cái nghề em ạ,không giàu nhưng cũng không chết đói được.
Như a Đắc giờ cũng sales manager hoành tráng phết rồi đấy

sondaicajqk

Xe tăng
Cứ có drama là e hóng

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Thôi cho nó có cái nghề em ạ,không giàu nhưng cũng không chết đói được.
Như a Đắc giờ cũng sales manager hoành tráng phết rồi đấy
Trần Đắc thì chém cũng cấp 12+ rồi :)) đi làm sale cũng được :D
Cu con nhà bác nó thích chịu khổ thì qua đây, 1 2h sáng đi đập đá dàn kho đông lạnh để cứu hàng :D

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Các cụ nhà ta hay nói " phi đục phá bất thành thợ". Thế éo nào em lại trích nhầm post , nên sai ý
Tưởng cụ đùa, ra là chưa làm thật! :D
Vệ sinh cái này ko liên quan đến điện, nhưng cụ cứ sập At cho yên tâm ko nhỡ kiến cắn lại giật mình mà lộn vèo thang xuống! Xong mang tấm lọc vào wc xịt sạch, lau ráo và lắp lại là ok. Yêu đời thì vảy ít nước hoa vào tấm lọc cho nó thăng hoa. :P

nhapnhomsv

Xe tăng
Trần Đắc thì chém cũng cấp 12+ rồi :)) đi làm sale cũng được :D
Cu con nhà bác nó thích chịu khổ thì qua đây, 1 2h sáng đi đập đá dàn kho đông lạnh để cứu hàng :D
Thanks em,lâu lắm không gặp hôm nào hết dịch gặp nhau làm cốc bia nhé nhân tiện ôn lại chuyện Tổng hội điện lạnh nhỉ.
Quí CNQ giờ buôn bán cũng được lắm đấy

Pumzen

Xe ba gác
Cụ làm có thiết kế rồi mà không thêm ít tiền cho họ giám sát tất cả các hạng mục để ghép vào ăn khớp ạ?
Giờ theo e sửa trần và chỗ trần sửa đó làm khe hắt cho đẹp. Cũng chỉ tốn 1 ít
Mợ chủ mà lấy được 50% tiền phạt (tương đương 10 củ) nếu ống đồng đã lắp phù hợp, chuyển sang loại cassette âm trần là ngon lành, chả phải sửa chữa gì. :))

dpl

Xe lăn
Mợ chủ mà lấy được 50% tiền phạt (tương đương 10 củ) nếu ống đồng đã lắp phù hợp, chuyển sang loại cassette âm trần là ngon lành, chả phải sửa chữa gì. :))
E nghĩ là khó ;))

Luckyhn

Xe buýt
Trải nghiệm quá tồi, chia buồn cùng mợ

Smee april

Xe điện
Mị vô tình mà biết cả hai người. Xét về độ ngoa và đanh đá thì Vui và Râu tám lạng nửa cân trên fb rồi. Nhưng với Râu thì bình thường nói chậm làm chậm và kiểu đủng đỉnh, ko nghĩ lên mạng nhiều ngoa thế. Mị vẫn nhờ Râu một số việc, lý do là vì sao gọi Râu thì Rack và Vui và nhiều người hiểu, ko có mâu thuẫn j ở đây.
Cái dở của Râu là thật ra cụ ấy ko làm chuyên nghiệp pừ rồ bàibairn lắm. giải thích chuyên môn của cụ ấy thì đủng cụ nhà ........đỉnh. Lúc vội chắc điên, nghe qua đt chắc cuồng, giời nóng này chắc nổi tam bành luôn.
Cái Dở của Vui ở đây là Vui thuê cụ ấy làm cho công trình - tức là cho khách của Vui. Cái này, nói thật: Râu ko phù hợp. Râu gt thì ko thấu đáo. Vui thuê Râu làm cho khách, lúc cần thì Râu đủng đỉnh, bố khách nào của Vui mà đợi được, bảo sao Vui ko điên...
Chuyện kỹ thuật Mị ko bàn vì có biết j đâu mà chém. Nhưng có một thực tế là ông thiết kế luôn bảo ông ấy đúng. Ông Thi công thì đa số bảo thủ. Không lần nào làm nhà sửa nhà lắp đồ ko cãi nhau giữa các bên. Vui ở giữa nghe thế thì nổ não là đúng rồi.
VD rất đơn giản nhé: Nhà Mị có cái tủ bếp, Mị đòi thiết kế phải có vị trí lắp bình lọc nước loại nhỏ để trên bàn (Panasonic bé xinh đã mua sẵn) thay vì cái tủ lọc 3-4 bình to vật. Nhưng ông thiết kế và ông đóng tủ cứ thích bắt tay với nhau vẽ cái ô tủ lọc à cơ. Xin lỗi đời chứ mị có ngu đâu mà ko phân biệt được mình cần j thích j. Mị còn muốn cái chậu rửa phải có đèn chiếu sáng nhất là lúc cần rửa rau sống, rau thơm, cạo lông da lợn...., thì cả hai ông ấy cùng bảo là thừa vì có đèn ô bếp rồi. Mị bèn chốt: bếp nhà tao tao dùng tao cần thì phải có. một là có hai là tháo ra gỡ về, ko trả tiền. Chả nhẽ bảo: đa số thiết kế với thợ đóng tủ bếp ko phải người dùng các trang thiết bị ấy, thấy thiên hạ lắp thì lắp, có quan tâm mấy đến công năng đâu.

Nói đi nói lại, trong việc này, Vui ko kiểm soát được tình hình đến khi quá tải đủ thứ thì Vui điên. chuyện dừng lại ở Vui với Râu thôi. Nhưng Râu dở ở chỗ: Râu đem chuyện cv của riêng Râu và Vui lên fb. Thành thật mà nói: Smee ko ghét Râu nhưng ko thể ủng hộ cách hành xử này của Râu. Râu đem lên fb, hại cho Râu nhiều hơn xả tức của Râu với Vui.

P/s: cái hội nhóm BT ấy, nó xuất phát từ OF mà ra, tên gọi thôi ko hại tới ai có j đâu mà vài cụ phải ngợi nhỉ?

Mr Chun

Xe tăng
Cụ Râu này em tưởng cụ ấy chuyên cửa cuốn mà