[Funland] Cảnh giác thông tắc bồn cầu lừa đảo

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đọc thì thấy cái dây có thể thay được, dây theo máy thì dài 7m, hoá ra cháu đoán đúng
Tôi thấy cái Dài 7met rồi, khá là dài.
Đúng là dây thay được, tôi chỉ e cái đầu Shaft hơi nhỏ, nhưng như bác miêu tả thì thế là đủ rồi.

Patriots

Xe lăn
Thực ra xét cho kỹ thì cũng là dạng lừa đảo cụ ạ, không thể lấy lý do là ko ngã giá trước để đòi người ta một khoản tiền quá lớn so với công sức mình bỏ ra được.
Về bản chất, dịch vụ thông cống này chỉ phải đầu tư con máy thông lò xo (con này tầm 5 triệu trở lại, nếu cụ nào làm cơ khí khéo tự chế tạo được :)), còn lại tiền điện, nước ... đều do chủ nhà trả cả. Thậm chí mình còn phải phụ cùng với họ + dọn dẹp sau khi họ làm xong.
Những vụ thông ống rửa bát tắc thường làm mất trên dưới 1 tiếng đồng hồ nếu đủ máy thông nén khí + máy lò xo => một ngày họ có thể làm ba bốn nhà (nếu đông khách) => 1 nhà 500-600k thì cũng là khoản tiền lớn rồi (thậm chí bình quân một nhà 1 ngày thì cũng khá ngon đấy chứ).
Vấn đề là chắc gì đã ngày nào cũng có việc, bên điều phối họ cũng ăn nữa. Hồi cháu làm nhà hàng bên Đức, mỗi ca ngày khoảng 400 Euro tức 10 triệu

biển xanh06

Xe điện
Ngày xưa em ơ nhà tập thể cũ, cũng mua sẵn một bộ, khi nào tắc là hai bố con cùng làm, một người cầm đầu, một người quay, càng sâu càng tốt.

Chỉnh sửa cuối:

omerta77

Xe điện
E thì chưa bị lừa vì cứ phải thoả thuận ngay từ đầu: Mày kiểm tra thoải mái rồi tính trọn gói hết bao nhiêu tiền? Dài bao nhiêu mét tao ko quan tâm vì tao chả biết gì cả :)) Báo giá xong thoả thuận đc thì làm. Ko đc thì thôi tao gọi chỗ khác
Thế cho dễ

Sotatca

Xe đạp
Có khi phải chuyển nghề thôi. Các cụ đừng hiểu lầm, em sẽ tạo ra dịch vụ tương tự nhưng bình ổn giá. Chứ cứ mỗi ông phát giá 1 kiểu như này loạn thật, dân bất an

CuChuoi12g

Xe điện
Em đang muốn nói đến nghề thông cống.
Chả là hôm kia, cống thoát sàn nhà em bị tắc. Thả xuống 4 gói bột thông cống, qua 1 đêm mà vẫn tắc tị. Đêm qua mưa rả rích, nửa đêm nước ngập sàn toa lét, em phải dậy trực cả đêm múc nước vào xô đổ đi. Quá bẩn và mệt! sáng lên mạng, bốc máy. 1 tiếng sau, một thanh niên vác máy lò xo đến...ngoáy. 40 phút, nước lại chảy tồ tồ. Thanh toán: 400K một m lò xo, ngoáy bao nhiêu m, cứ thế mà nhân. Nhà em là nhà ống, hắn ngoáy từ trong toa lét ra cổng. Tổng: 15m bằng 6 củ! E choáng! Tháng em làm đc 6 củ bằng đúng hắn làm 40 phút trời ạ! Lại đang nằm dài vì Covid, có kiếm đc đồng nào đâu...
Tất nhiên, thông cống là công việc đặc thù (bẩn) nhưng đặc gì thì đặc, em nghĩ nó cũng không thể đắt như thế. Nói đi nói lại mãi, cuối cùng hắn tính em 3,2 củ. Trưa nay tắm rửa thoải mái rồi. Hiệu quả mà nó mang lại thì thật OK, thật hay. Nhưng:
" Rằng hay thì thật là hay
Xem ra ngậm đắng, nuốt cay thế nào".
Các cụ đã bị tắc cống và thuê dịch vụ thông cống bao giờ chưa? Có đắt thế không? Sao không nhiều người vào làm dịch vụ này cho giá nó rẻ nhỉ? Em xin ý kiến các cụ!
À, em cũng cần nói thêm rằng, hắn không bắt bí em và có thông báo giá cả trước khi làm. E cũng gọi nhiều công ty nhưng giá dịch vụ na ná nhau. E ở Hà Nội đun rơm các cụ nhé.
thế cụ bỏ việc sang làm nghể này đi, ngon thế còn gì kakakaa em nói thật cắm đầu vào hố xí đâm lên đâm xuống mãi mới được, 40p làm nhà nước nó khác nhiều với 40p làm móc cống nhiều,chưa kể nhiều nhà họ bẩn làm còn kinh nữa,còn cụ muốn rẻ thì nhìn họ làm 1 lần lần sau tắc mình ra hàng sắt mua cái ruột gà về thông lấy.

Jack Frost

Xe buýt
Các cụ gọi số ông Hải ấy! Báo luôn ông anh XH giới thiệu! Chốt giá luôn qua điện thoại: 400k khoán gọn! Hết!

xoai2019

Xì hơi lốp
Hồi xưa nhà em hay bị tắc cái thoát nước rửa bát, lúc đó nhà có cái máy bơm nước rửa xe thế là em cắm máy bơm nước vào lỗ tắc mà thổi cho thông. Sau thì phát hiện ra là chỉ cầm đun nồi nước sô to đổ vào ngâm 1 lúc là tự thoát hết nên sau cho luôn cái máy bơm. Chỗ rửa tay đánh răng cũng hay tắc nhưng chủ yếu là do tóc chảy vào nhiều lâu ngày nên tháo ra moi ngược ra là hết tắc. Cái lò so mua về chả tâc dụng nên bỏ xó.
1 lần khâc sau khi moi hết tóc vẫn tắc thì đỏ 1 chai nước thông bồn rửa vào ngâm thì cũng thông.
Nhà em cũng bị tắc cống rửa bát. Dây thông lò xo mua về thông k ăn thua. Cụ làm thế nào thế ạ

rongnho

Xe tăng
Đơn giản lắm, em mua cái máy về tự thông, cũng một lần hết 3tr

Vo_thuong

Xe điện
Đơn giản lắm, em mua cái máy về tự thông, cũng một lần hết 3tr
nếu cụ mua thật thì hoàn toàn có thể cho các cụ trên này thuê lại, em đảm bảo khoảng nửa năm - thậm chí là vài ba tháng đã hòa vốn rồi :)

Vo_thuong

Xe điện
Nhà em cũng bị tắc cống rửa bát. Dây thông lò xo mua về thông k ăn thua. Cụ làm thế nào thế ạ
Trong mạch này nhiều cụ cũng đã phân tích rồi, tắc có nhiều kiểu lắm: nếu hơi tắc nhẹ thì có thể thông bằng lò xo hay bột thông cống nhưng nếu đến tầm tắc cừng - khi đó mỡ nó đóng lại thảnh mảng như xà phòng thì phải dùng máy chuyên dụng - cái dây của nó to bằng nửa cổ tay thì mới thông được. Nhà em cũng có lần bị tắc cứng, thợ chủ quan ko mang máy khoan mà chỉ mang máy thổi => ko xử lý được và phải quay về lấy máy khoan - khi xử lý xong thì từng miếng màu vàng khá cứng trôi ra thì mới thấy khiếp.
Cụ tắc cứng thì nên thuê thợ thôi, nhớ ngã giá trước là được (tầm 5 lít).

rongnho

Xe tăng
nếu cụ mua thật thì hoàn toàn có thể cho các cụ trên này thuê lại, em đảm bảo khoảng nửa năm - thậm chí là vài ba tháng đã hòa vốn rồi :)
E không có thời gian nghe điện thoại, trước mua về mấy anh em bảo vệ thông, bây giờ năm.một lần em tự thông.

Eng_HN

Xe tải
Trước nhà em hút bể phốt, vì nhà em mua nên ko biết bể phốt kích thươc bao nhiêu. Lúc hút đội đó bảo anh ngó cột nước, nói téc của em đầy rồi này. Tính ra hơn hai khối (2 m3). Đến lúc nhà em đào móng, lộ đc cái bể phốt, béo tẹo tèo teo, nửa khối là nhiều…. Lạy mấy bố í.

unloved14

Xe hơi
Em mới thông hôm cuối tuần, trọn gói 400k, đội này láo nháo lắm.

Được gửi từ . - Otofun

poiuy

Xe cút kít
Cụ cứ đổ nước sôi liên tục là được ạ
Nhà em nước nó thoát chậm lắm, chứ kp tắc cứng mãi k chảt đc gì
Em chờ cho nó thoát hết (khá lâu) rồi làm 2-3 nồi nước sôi to đổ vào. Khi nước sôi thoát hết là đã thông.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em đang muốn nói đến nghề thông cống.
Chả là hôm kia, cống thoát sàn nhà em bị tắc. Thả xuống 4 gói bột thông cống, qua 1 đêm mà vẫn tắc tị. Đêm qua mưa rả rích, nửa đêm nước ngập sàn toa lét, em phải dậy trực cả đêm múc nước vào xô đổ đi. Quá bẩn và mệt! sáng lên mạng, bốc máy. 1 tiếng sau, một thanh niên vác máy lò xo đến...ngoáy. 40 phút, nước lại chảy tồ tồ. Thanh toán: 400K một m lò xo, ngoáy bao nhiêu m, cứ thế mà nhân. Nhà em là nhà ống, hắn ngoáy từ trong toa lét ra cổng. Tổng: 15m bằng 6 củ! E choáng! Tháng em làm đc 6 củ bằng đúng hắn làm 40 phút trời ạ! Lại đang nằm dài vì Covid, có kiếm đc đồng nào đâu...
Tất nhiên, thông cống là công việc đặc thù (bẩn) nhưng đặc gì thì đặc, em nghĩ nó cũng không thể đắt như thế. Nói đi nói lại mãi, cuối cùng hắn tính em 3,2 củ. Trưa nay tắm rửa thoải mái rồi. Hiệu quả mà nó mang lại thì thật OK, thật hay. Nhưng:
" Rằng hay thì thật là hay
Xem ra ngậm đắng, nuốt cay thế nào".
Các cụ đã bị tắc cống và thuê dịch vụ thông cống bao giờ chưa? Có đắt thế không? Sao không nhiều người vào làm dịch vụ này cho giá nó rẻ nhỉ? Em xin ý kiến các cụ!
À, em cũng cần nói thêm rằng, hắn không bắt bí em và có thông báo giá cả trước khi làm. E cũng gọi nhiều công ty nhưng giá dịch vụ na ná nhau. E ở Hà Nội đun rơm các cụ nhé.
Cụ mới ghê.

Nó sục vục vào chỗ cống rãnh gần tiếng kiếm dc 3 củ.
cuj mặc cả mấy phút dc bớt 3 triệu.

phuc cụ quá cơ.

polizia

Xe container
Móc lại topic này lên :))
Tối qua nhà em cũng tắc bồn rửa bát, đang rửa thấy nc tràn từ gầm tủ bếp ra ướt cả tất :))
Em đổ phải tầm 10 ấm nc sôi ko ăn thua, đổ 1 tý lại đầy phải chờ vơi đổ tiếp.
Lấy dây lò xo 10m chọc đc tầm 7m ko ăn thua.
Sáng nay order tiki ship nhanh chai thông cống.
Đổ 2/3 chai bột xong đổ 1 bình nc sôi thấy no sôi ùng ục trong ống 1 lúc, đổ thêm bình nc sôi vẫn trào… đang nghĩ là bột rởm.
Còn 1/3 lọ em đổ nốt nhưng trong ống còn nc nên nó sôi xong bắn tung toé, may mình đeo găng vs lót bìa xung quanh.
Dội thêm 3-4 ấm nc sôi thì thấy có vẻ thông, dội tiếp 2 bình thì ko thấy trào, lắp ống ruột gà vào xả nc thì thấy ok.
Suýt thì phải gọi thợ :)
Chắc tối nay đổ baking vs dấm qua đêm cho tan nốt