[Funland] Cấp lại đăng ký xe máy bị mất

tanc66

Xe tải
Em nhờ các Cụ tư vấn 1 chút, bố em năm nay 82t có đăng ký 1 xe Wave từ năm 2000, bây giờ ko thấy giấy đăng ký đâu, em định dẫn ô đi làm lại đăng ký. Vậy cho em hỏi 1 là thủ tục thế nào? 2 là có thể bố em ủy nhiệm để đăng ký tên em đc ko?
Cụ nào làm rồi hướng dẫn em chút nhé

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em cũng làm lại từ lâu lắm rồi nên chỉ nhớ mang máng là cụ ra phòng csgt công an tỉnh, thành phố. Ở đó có đội cò vạc chuyên làm cái dịch vụ lấy số khung số máy, cụ làm xong rồi vào làm cái đơn đề nghị cấp lại giấy đăng ký, à cụ còn phải mang theo cái hồ sơ gốc nữa.

polizia

Xe container
Giờ vẫn phải lên web dichvucong cụ ah.
Hôm qua em làm đăng ký mới nhớ là có nhìn thấy mục cấp lại đăng ký xe cấp quận/huyện.
Cụ vào dichvucong đăng nhập xong khai hồ sơ hộ bố cụ rồi làm theo hướng dẫn xem sao.

tanc66

Xe tải
Em cũng làm lại từ lâu lắm rồi nên chỉ nhớ mang máng là cụ ra phòng csgt công an tỉnh, thành phố. Ở đó có đội cò vạc chuyên làm cái dịch vụ lấy số khung số máy, cụ làm xong rồi vào làm cái đơn đề nghị cấp lại giấy đăng ký, à cụ còn phải mang theo cái hồ sơ gốc nữa.
Vâng quan trọng là ko có cái gì ngoài CCCD Cụ ạ

tanc66

Xe tải
Hôm qua em làm đăng ký mới nhớ là có nhìn thấy mục cấp lại đăng ký xe cấp quận/huyện.
Cụ vào dichvucong đăng nhập xong khai hồ sơ hộ bố cụ rồi làm theo hướng dẫn xem sao.
Em cũng vừa vào đăng ký trang dịch vụ công xem sao

Mô kích 50

Xe tải
chả tin dc cái dichvucong này đâu bác. E cũng khai báo mất ĐK từ tháng 8/2023 đến giờ HS vẫn treo ko ai giải quyết mặc dù đã nhận dc thông báo tiếp nhận HS và có mã đàng hoàng. Cũng chả biết mình nhầm hay sai ở bước nào

polizia

Xe container
chả tin dc cái dichvucong này đâu bác. E cũng khai báo mất ĐK từ tháng 8/2023 đến giờ HS vẫn treo ko ai giải quyết mặc dù đã nhận dc thông báo tiếp nhận HS và có mã đàng hoàng. Cũng chả biết mình nhầm hay sai ở bước nào
Có mã xong cụ in hồ sơ ra rồi cầm lên phòng dky xe để họ tiếp nhận và hướng dẫn tiếp chứ.
Đăng ký xe là dịch vụ công 1 phần chứ chưa toàn phần như hộ chiếu, do đó phải lên làm tiếp.
Em vừa làm đky xe sáng nay cũng vậy. Có mã hồ sơ lên họ gõ mã để lấy thông tin rồi làm tiếp.

Trường hợp của cụ là xe chính chủ, người thật việc thật, xe ko ai tranh chấp, mất giấy tờ là chuyện bình thường, chẳng có gì phức tạp, cụ cứ đi một mình đến trực tiếp hỏi chi tiết thủ tục rồi nếu cần thì đưa bố cụ đi sau cũng đc...sẽ chẳng có Công an nào làm khó cụ đc

chung1012

Xe tải
Em cũng mới làm. Khai báo trên dịch vu công rồi ra trực tiếp 1 buổi. Chờ 30 ngày mới cấp lại

Mô kích 50

Xe tải
Có mã xong cụ in hồ sơ ra rồi cầm lên phòng dky xe để họ tiếp nhận và hướng dẫn tiếp chứ.
Đăng ký xe là dịch vụ công 1 phần chứ chưa toàn phần như hộ chiếu, do đó phải lên làm tiếp.
Em vừa làm đky xe sáng nay cũng vậy. Có mã hồ sơ lên họ gõ mã để lấy thông tin rồi làm tiếp.
Vấn đề là ko hề có 1 cái hướng dẫn nào tiếp theo cho cái đó bác ah. Trong mail chỉ ghi thế này:

"Trạng Thái hồ sơ: Hồ sơ mới đăng ký

Để theo dõi đươc kết quả giải quyết hồ sơ. Ông/Bà vui lòng tra cứu hồ sơ tại: https://dichvucong.bocongan.gov.vn/bocongan/tracuu"

Vào mã tra cứu thì thấy mỗi trạng thái HS thôi, thế nên cũng có biết in cái gì ra đâu

polizia

Xe container
Vấn đề là ko hề có 1 cái hướng dẫn nào tiếp theo cho cái đó bác ah. Trong mail chỉ ghi thế này:

"Trạng Thái hồ sơ: Hồ sơ mới đăng ký

Để theo dõi đươc kết quả giải quyết hồ sơ. Ông/Bà vui lòng tra cứu hồ sơ tại: https://dichvucong.bocongan.gov.vn/bocongan/tracuu"

Vào mã tra cứu thì thấy mỗi trạng thái HS thôi, thế nên cũng có biết in cái gì ra đâu
Đúng rồi, hôm qua em đăng ký xe mới cũng thế.
Cụ đăng nhập vào dichvucong bộ công an, chọn quản lý hồ sơ nó sẽ hiện ra list các hồ sơ cụ đã nộp. Chọn hồ sơ đó xong chọn in ra.
Cụ cầm tờ hồ sơ đó lên họ làm thủ tục.