[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

juve99

Xe cút kít
Nói về những cặp song sát ấn tượng thì các Cụ trên đã kể nhiều rồi, em xin nhắc lại 2 cặp đôi khá ấn tượng thập niên 90 là Rebrov và Sheva, Crespo và Chiesa
Cụ nhắc lại mới nhớ, cặp cua Kiep dã man đấy, cân cả đội. Thiếu 1 trong 2 là bỏ đi, đúng nghĩa từ cặp bồ.

PANCHAN

Xe hơi
Nói như cụ em thấy cảm tính quá , quả thật chỉ có Ro mới là đối thủ xứng tầm với Messi . Phong cách lẫn vị trí của 2 người khác nhau , nên so sánh thì rất khó cụ ạ .
Nhưng em thấy so về bản lĩnh thì em vẫn nghiêng về Ro . Đá đội tuyển em thấy Ro vẫn ăn đứt Si . Euro 2016 thì Ro kéo Bồ vào CK .
Còn WC 2014 thì kéo Argentina vào chung kết phải là Di Maria chứ không phải Si . Vì từ vòng 1/18 Maria toả sáng rực rỡ hơn đứt Si !
Toàn cuồng Cry7 mới hay lôi Messi ra so đo, chỉ giỏi mỗi việc cắm đầu ghi bàn còn chưa hơn được, yếu tố chuyên môn khác thì khỏi bàn, em thấy trình độ khác nhau vài bậc cmnr.

Tiền đạo cỡ C7 em đánh giá còn chưa hay bằng R9, Van Basten, toàn tâng bốc thái quá.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Những mấu tiền đạo cắm hình như bị đào thải nhường chỗ cho mấy anh kiểu như Messi, Ronaldo hết. Nhiều cụ chắc còn nhớ Team MU năm 2007 vô địch C1, chả có anh nào cắm kiếc gì hết, trước đó bán đi 1 anh cắm nổi như cồn khác là Nistelrooy. Ghi thì nhiều bàn đấy, nhưng anh Van đá MU 6 năm mà chỉ lèo tèo vài cái cup ghẻ.

Nên cc cứ nghĩ xếp toàn td cắm kinh khủng, thì nó cũng chả khủng với bóng đá hiện tại đâu. CR7 nhiều cụ xem bóng đá cũ rồi thấy anh í level hơi thấp nhưng tìm được 1 tay mà có thể chạy nhanh, đầu giỏi, sút xa, rồi cũng biết múa may được thì cũng hơi hiếm đấy

Phục Quy

Xe tăng
Có 2 cái cup bé tý thôi mà to tát gì đâu=))=))=))
Ai thích tiền đạo nào thì người đó là nhất là điều dễ hiểu, nhưng tiền đạo Anh dễ chuyển hoá hơn tiền đạo Nam Mỹ là ...sao sao sao nhẩy
Thì nó cũng là cup Châu Âu chứ gì nữa cụ ?
Tỉ lệ chuyển hoá gõ anh gúc là có ngay cụ ạ
Alan Shearer đá 559 trận ghi 283 bàn tại giải NHA
Batigol đá 440 trận ghi 249 bàn tất cả. Nhưng còn điều này nữa cụ à trong 249 bàn thì có tới 25 bàn Batigol đá ở Quata khi anh dưỡng già ở đó . Trong khi 283 bàn của Alan toàn ở NHA . Tính tỉ lệ đá ở Seri A thì Batigol thậm chí không hơn Inzaghi được cụ nhé !
Chưa kể Shearer đưa CLB trung bình như Blackburn vô địch NHA .

Chỉnh sửa cuối:

Phục Quy

Xe tăng
Toàn cuồng Cry7 mới hay lôi Messi ra so đo, chỉ giỏi mỗi việc cắm đầu ghi bàn còn chưa hơn được, yếu tố chuyên môn khác thì khỏi bàn, em thấy trình độ khác nhau vài bậc cmnr.

Tiền đạo cỡ C7 em đánh giá còn chưa hay bằng R9, Van Basten, toàn tâng bốc thái quá.
Chả ai so sánh ở đây cụ nhé , cụ đọc lại comment trước đi đã .
Em thì lại thấy cuồng Messi thì mới cho là M10 hơn R7 vài bậc .
So sánh 2 người 2 lối chơi vị trí khác nhau đôi khi nó thành lố cụ ạ .
Khác gì so Pele với Maradona hay số Zidane với Rõ béo ?

juve99

Xe cút kít
Kỹ năng gì hả cụ ? Chỉ có so kỹ thuật thì Shearer không bằng . Nhưng xét tiêu chuẩn của 1 tiền đạo là khả năng ghi bàn thì Alan vượt trội Batigol .
Nếu xét các kỹ năng như cầu thủ khác như kỹ thuật , tốc độ , khả năng chuyền bóng , khống chế vv thì nhiều tiền đạo như Inzaghi , Bierhoff , Vieri còn thua cầu thủ trung bình nữa .
Shearer quá hay luôn, 9/10 vs Bitigol mà khó có thể nói ai hơn, về cấp độ tuyển Shearer còn ngon hơn Batis nhiều, nhiều người sẽ khó mà thích dc Shearer, như e cũng chưa bao giờ thích và thấy Shearer hay, dù thời đó Shearer ngập mặt báo, nhưng xem Shearer phải xem nhiều mùa xem thật nhiều trận mới thấy cái chất của 1 trung phong đẳng cấp hiếm có mà bđ Anh sản sinh ra. Kể cả kỹ thuật Batigol cũng k = Shearer được. Để nx nhỉnh hơn có lẽ Bitigol chỉ hơn ở cái hoang dã, chơi sát ván của Nam Mỹ và ngoại hình cùng mái tóc cuốn hút:">

Phục Quy

Xe tăng
Batigol kết lại là gần như k đóng góp dc gì nhiều cho tuyển và bđ Argchentina. Dù tài năng k cần bàn cãi, Crespo cũng vậy, có vẻ bđ Archen và
Italy có nhiều điểm giống nhau, các cầu thủ bùng nổ ở cấp clb thường ít tỏa sáng ở tuyển, như bên Italy, Delpiero - Totti đỉnh cao rực rỡ nhất sự nghiệp lên tuyển cũng k đóng góp nhiều.
Em thấy Crespo có lẽ hơi đen , và bị đối xử bất công cụ ạ , 2 kỳ WC đều phải dự bị cho Batigol . Vòng loại WC 98 thì Crespo và Lopez chơi cực hay nhưng tới Pháp thì Crespo phải ngồi dự bị .
WC 2002 thì cả mùa Batigol đá chính hình như chưa tới 10 trận ghi được 4-5 gì đó , phong độ xuống thê thảm rồi , còn Crespo đang độ chín thì 1 làn nữa lại dự bị cho Batigol . Hậu quả là Argentina về sớm !

juve99

Xe cút kít
Em thấy Crespo có lẽ hơi đen , và bị đối xử bất công cụ ạ , 2 kỳ WC đều phải dự bị cho Batigol . Vòng loại WC 98 thì Crespo và Lopez chơi cực hay nhưng tới Pháp thì Crespo phải ngồi dự bị .
WC 2002 thì cả mùa Batigol đá chính hình như chưa tới 10 trận ghi được 4-5 gì đó , phong độ xuống thê thảm rồi , còn Crespo đang độ chín thì 1 làn nữa lại dự bị cho Batigol . Hậu quả là Argentina về sớm !
Crespo cũng khó mà nói là k bằng Batigol, Batigol hơn ở tính hoang dã, Crespo lại tinh tế hơn nhiều dù thể hình vượt trội. Cách đá của Batigol đòi hỏi toàn bộ đội hình ưu tiên tập trung cho a ta.

Phục Quy

Xe tăng
Crespo cũng khó mà nói là k bằng Batigol, Batigol hơn ở tính hoang dã, Crespo lại tinh tế hơn nhiều dù thể hình vượt trội. Cách đá của Batigol đòi hỏi toàn bộ đội hình ưu tiên tập trung cho a ta.
Thực ra thì Crespo không thể bùng nổ hay đột biến như Batigol được , nhưng đen là khi có phong độ cao thì vẫn phải dự bị cho Batis .
Batigol hồi đó giống Messi bây giờ luôn có 1 xuất bất kể phong độ ra sao .

river02

Xe máy
Cụ chưa xem Marco van Basten rồi. Van Basten mà khỏe mạnh thì đội auto vô địch luôn. Batistuta tuổi gì sánh.

Em đánh giá Inzaghi vẫn là tiền đạo tốt hơn Batistuta, ko chỉ bởi chất lượng của các bàn thắng mà còn bởi sự duy trì đẳng cấp kéo dài hơn. Batigol tầm 32 là xuống thấy rõ rồi. Inzaghi 34 vẫn là cầu thủ hay nhất chung kết Champions League.

Caniggia là cầu thủ overrate nhất mọi thời đại ;)) . Anh đá tiền đạo mà cả đời anh chỉ ghi được hơn 100 bàn thắng và toàn những danh hiệu cóc nhái nào ý ;))

Cụ lậm MU quá cụ ơi! Hay nhất thế giới từng sản sinh ra kiểu gì mà đá đc nhõn 1 trận CK Champions League mà cũng chẳng ghi đc bàn nào @-) .
Phải công nhận truyền thông của Anh hay thật! Bơm đc ông Moore lên hàng thần dù đá tốt đc đúng World Cup 1966, bơm đc Banks với Schmeichel đc tung hô hơn cả Zoff với Buffon, bơm đc Best đc ca ngợi hơn cả Garrrincha, giờ lại thêm cặp Cole-Yorke ;))
Em đồng ý với cụ về truyền thông Anh.
Cũng như đội tuyển Anh, chưa bao giờ em đánh giá cao, nhưng hầu như WC hay Euro nào cũng được coi là ưcv vô địch.

Sent from my SM-N910C using Tapatalk

suntory

Xe hơi
Không ai nói Batis kém Shearer cụ ạ. Và càng không có chuyện Inzaghi hay hơn Batis như cụ bên trên nói. (Giữ vững phong độ lâu hơn lại là chuyện khác).
Có cả bình chọn của tạp chí Goal về số 9 vĩ đại nhất mọi thời đại, Batis đứng thứ 3 chỉ sau R9 và Basten.

http://m.bongdaplus.vn/ronaldo-beo-la-so-9-vi-dai-nhat-lich-su-1663701609.html

Mỗi người có thể có quan điểm riêng, nhưng bình chọn theo kết quả số đông thì thường là chân lý :)

Shearer quá hay luôn, 9/10 vs Bitigol mà khó có thể nói ai hơn, về cấp độ tuyển Shearer còn ngon hơn Batis nhiều, nhiều người sẽ khó mà thích dc Shearer, như e cũng chưa bao giờ thích và thấy Shearer hay, dù thời đó Shearer ngập mặt báo, nhưng xem Shearer phải xem nhiều mùa xem thật nhiều trận mới thấy cái chất của 1 trung phong đẳng cấp hiếm có mà bđ Anh sản sinh ra. Kể cả kỹ thuật Batigol cũng k = Shearer được. Để nx nhỉnh hơn có lẽ Bitigol chỉ hơn ở cái hoang dã, chơi sát ván của Nam Mỹ và ngoại hình cùng mái tóc cuốn hút:">

juve99

Xe cút kít
Vậy cụ thấy có ai gọi Shearer là cỗ máy ghi bàn không. Giải ngoại hạng anh thì ghi đc bàn ko khó như seri a đâu . Chưa có ai đem shearer ra so sánh vs batistuta cả vì shearer chỉ là tiền đạo xuất sắc ở PL thôi
E chả thích Shearer vì mặt già ít cá tính, vẫn thích Batis hơn nhưng mức độ thèm khát 2 tiền đạo này thời đó ở Châu Âu cũng 9/10, Batigol nếu vượt trội vs phần còn lại thời đó thì Real hay Barce khó mà bỏ qua. Real thì ai cũng hiểu muốn mua là dc. Vua sư tử tài năng thì k bàn cãi nhưng cũng k hẳn là siêu tiền đạo đâu cụ, e cũng chưa thấy báo chí hay ai đó gọi a ta là cỗ máy ghi bàn bao giờ, mức độ sòn sòn đều đặn ghi bàn k = Shearer dc đâu, dù Shearer đá cho chích chòe vốn là hạng lông ở NHA, tầm vóc còn k bằng Fio ở Ý, Batis k có vóc dáng ngoại hình tài tử thì cũng k chắc đã được yêu thích nhiều như vậy, đẳng cấp cũng chỉ ngang cỡ Vieri - Vangol... thời đó thôi.

juve99

Xe cút kít
Không ai nói Batis kém Shearer cụ ạ. Và càng không có chuyện Inzaghi hay hơn Batis như cụ bên trên nói. (Giữ vững phong độ lâu hơn lại là chuyện khác).
Có cả bình chọn của tạp chí Goal về số 9 vĩ đại nhất mọi thời đại, Batis đứng thứ 3 chỉ sau R9 và Basten.

http://m.bongdaplus.vn/ronaldo-beo-la-so-9-vi-dai-nhat-lich-su-1663701609.html

Mỗi người có thể có quan điểm riêng, nhưng bình chọn theo kết quả số đông thì thường là chân lý :)
E có nói Shearer hay Batis ai hơn ai đâu, vì nói ai hơn ai khi trình độ k vượt trội thì có đến mùa quýt cũng khó kết thúc và chỉ tổ tranh cãi:D, cụ xem ở còm trên của e đã nói thời đinh cao của Batis mức độ tiền đạo dc thèm khát là như nào, dù ai cũng biết Batis chung thủy với Fio nhưng tại sao các đại gia Châu Âu ít chèo kéo Batigol như đã từng mời chào Rô béo, Vangol, Totti... hay M10- Cr7 với quả bom chuyển nhượng sau này

suntory

Xe hơi
Cụ chắc chưa hoặc ít xem Batis thời 1994-2000. Hồi đó bọn em đá bóng hay dùng câu “Đóng như Batis” để nói thằng nào sút nhanh, xa, khoẻ.
Từ 2001-2003 Real mới có chính sách Galaticos cụ nhé, lúc đó Batis xuống phong độ rồi.
Thời ngày xưa ko có kiểu vung tiền như PSG đâu, và cầu thủ không dễ bị kim tiền ảnh hưởng, thế nên Batis mới ở Fioren, Shearer ở Newcasle, Totti ở Roma gần như suốt sự nghiệp.
Có lẽ vì vậy mà bóng đá phiêu hơn, quyến rũ hơn.

E chả thích Shearer vì mặt già ít cá tính, vẫn thích Batis hơn nhưng mức độ thèm khát 2 tiền đạo này thời đó ở Châu Âu cũng 9/10, Batigol nếu vượt trội vs phần còn lại thời đó thì Real hay Barce khó mà bỏ qua. Real thì ai cũng hiểu muốn mua là dc. Vua sư tử tài năng thì k bàn cãi nhưng cũng k hẳn là siêu tiền đạo đâu cụ, e cũng chưa thấy báo chí hay ai đó gọi a ta là cỗ máy ghi bàn bao giờ, mức độ sòn sòn đều đặn ghi bàn k = Shearer dc đâu, dù Shearer đá cho chích chòe vốn là hạng lông ở NHA, tầm vóc còn k bằng Fio ở Ý, Batis k có vóc dáng ngoại hình tài tử thì cũng k chắc đã được yêu thích nhiều như vậy, đẳng cấp cũng chỉ ngang cỡ Vieri - Vangol... thời đó thôi.

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Cụ chắc chưa hoặc ít xem Batis thời 1994-2000. Hồi đó bọn em đá bóng hay dùng câu “Đóng như Batis” để nói thằng nào sút nhanh, khoẻ.
Từ 2001-2003 Real mới có chính sách Galaticos cụ nhé, lúc đó Batis xuống phong độ rồi.
Thời ngày xưa ko có kiểu vung tiền như PSG đâu, và cầu thủ không dễ bị kim tiền ảnh hưởng, thế nên Batis mới ở Fioren, Shearer ở Newcasle, Totti ở Roma, Basten ở AC gần như suốt sự nghiệp.
Có lẽ vì vậy mà bóng đá phiêu hơn, quyến rũ hơn.
Vậy cụ chưa hiểu nhiều về bđ thời đó, Van Basten đá dc vài mùa rồi nghỉ khi mới 28t đỉnh cao sự nghiệp, và AC hay bđ Ý thời đó là điểm đến dc khao khát nhất Châu âu nên việc họ ra đi sang đội khác là khó, Real thì k phải sau này, mà Real từ xa xưa đã có truyền thống chiêu mộ những cầu thủ hay nhất TG. Giới cầu thủ gần như ngầm mặc định, muốn lên đỉnh cao nhất cấp clb thì phải từng khoác áo Real, đây cũng là lí do chính tại sao lâu nay Real muốn mua là được. Batis sút mạnh ai cũng biết, nhưng tiêu chí sút nhanh mạnh để đánh giá đẳng cấp 1 tiền đạo thì hài hài:D, sút mạnh thời đó phải là housinbank - Hà Lan( lâu quá e k nhớ rõ để viết cho đúng )

suntory

Xe hơi
Cụ lại nhầm rồi, bóng đá những năm 1990-2000 Real không phải là điểm đến số 1 của các siêu sao, và trước năm 2000 Real không có 1 quả bóng vàng Châu Âu nào nhé (không tính thời Stefano 1964).
Thời đó clb hot nhất phải là Barca, AC, Juve.
Còm trên của em là nhấn mạnh việc thời bọn em hâm mộ Batis ra sao cụ ạ.
Về Batis thì cụ cứ google thêm, ai lại đi so với Jimmy Floyd Haselbaink (và cũng không cùng thời, lúc Haselbaink về Chelsea thì Batis xuống dốc), em ko nói thêm nữa :D

Vậy cụ chưa hiểu nhiều về bđ thời đó, Van Basten đá dc vài mùa rồi nghỉ khi mới 28t đỉnh cao sự nghiệp, và AC hay bđ Ý thời đó là điểm đến dc khao khát nhất Châu âu nên việc họ ra đi sang đội khác là khó, Real thì k phải sau này, mà Real từ xa xưa đã có truyền thống chiêu mộ những cầu thủ hay nhất TG. Giới cầu thủ gần như ngầm mặc định, muốn lên đỉnh cao nhất cấp clb thì phải từng khoác áo Real, đây cũng là lí do chính tại sao lâu nay Real muốn mua là được. Batis sút mạnh ai cũng biết, nhưng tiêu chí sút nhanh mạnh để đánh giá đẳng cấp 1 tiền đạo thì hài hài:D, sút mạnh thời đó phải là housinbank - Hà Lan( lâu quá e k nhớ rõ để viết cho đúng )

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Cụ lại nhầm rồi, bóng đá những năm 1990-2000 Real không phải là điểm đến số 1 của các siêu sao, và trước năm 2000 Real không có 1 quả bóng vàng Châu Âu nào nhé (không tính thời Stefano)
Thời đó clb hot nhất phải là Barca, AC, Juve.
Còm trên của em là nhấn mạnh việc tại sao Batis không sang các clb kiểu Real, cách mua bán cầu thủ thời đó khác bây giờ.
Về Batis thì cụ cứ google thêm, ai lại đi so với Jimmy Floyd Hasselbaink, em ko nói nhiều nữa :D
Cụ ko chắc đã xem Batis đá nhiều bằng e đâu, ngay như cụ đưa tiêu đề cặp tiền đạo k có thực và nói về sút nhanh mạnh là tiêu chí đánh giá trình độ của Batigol hay nói về Van Basten như nào là e biết cụ hiểu về bđ đến đâu rồi, Van Basten còn chưa nóng chỗ tại AC đã giải nghệ, AC lúc đó là clb hút người mạnh nhất thì còn kịp chuyển được đi đâu nữa. E nói lại là e rất thích Batis và bđ Ý. E cũng k hề so Haselbank vs Batis, chỉ là so về tiêu chí sút nhanh mạnh để đánh giá tiền đạo giỏi mà cụ đưa ra thôi:D Không ai mê bđ lại k hiểu Batis trình độ thế nào, nhưng để bước vào ngôi đền những huyền thoại thì Batigol k có cửa đâu cụ. Nôm na là xuất sắc chứ k xuất chúng như cụ đang nghĩ đâu:">. Để bàn về bđ 25 năm trở lại đây thì e k cần nhờ đến bác gúc và bàn bđ qua gúc đâu. Còn cụ nói sút nhanh mạnh làm tiêu chí đánh giá 1 tiền đạo thì e chịu rồi.~X(

suntory

Xe hơi
Ở còm trên em đang nói mức độ hâm mộ của thời bọn em với Batis khi có đồng chí nào sút khoẻ, xa thì ví với cú sút Batis, chứ không phải đánh giá Batis chỉ có như vậy, càng không nói đó là tiêu chí đánh giá tiền đạo như câu từ cụ đang nhét vào mồm em. Cụ đọc đi đọc lại đi nhé :)
Kiểu như ai lừa bóng hay thì bảo đi bóng như Maradona ấy. Nó thể hiện mức độ nổi tiếng, ấn tượng trong lối chơi của danh thủ đó với thời bọn em cụ hiểu chưa.

Về trình độ của em cụ chê thì em xin nhận. Còn trình độ hiểu biết bóng đá 25 năm của cụ em xin phép không đánh giá, để các cụ khác đọc còm của cụ đánh giá vậy :)

Cụ ko chắc đã xem Batis đá nhiều bằng e đâu, ngay như cụ đưa tiêu đề cặp tiền đạo k có thực và nói về sút nhanh mạnh là tiêu chí đánh giá trình độ của Batigol hay nói về Van Basten như nào là e biết cụ hiểu về bđ đến đâu rồi, Van Basten còn chưa nóng chỗ tại AC đã giải nghệ, AC lúc đó là clb hút người mạnh nhất thì còn kịp chuyển được đi đâu nữa. E nói lại là e rất thích Batis và bđ Ý. E cũng k hề so Haselbank vs Batis, chỉ là so về tiêu chí sút nhanh mạnh để đánh giá tiền đạo giỏi mà cụ đưa ra thôi:D Không ai mê bđ lại k hiểu Batis trình độ thế nào, nhưng để bước vào ngôi đền những huyền thoại thì Batigol k có cửa đâu cụ. Nôm na là xuất sắc chứ k xuất chúng như cụ đang nghĩ đâu:">. Để bàn về bđ 25 năm trở lại đây thì e k cần nhờ đến bác gúc và bàn bđ qua gúc đâu. Còn cụ nói sút nhanh mạnh làm tiêu chí đánh giá 1 tiền đạo thì e chịu rồi.~X(

Chỉnh sửa cuối: