[Funland] Cắt mạng internet VNPT

iTrust

Xe buýt
Bẩm cccm

Nhà em đang dùng internet của VNPT, đợt này dịch vụ bị gián đoạn em kêu lên tổng đài đến xử lý, hơn tuần rồi không ai đến, em bực mình gọi tổng đài báo cắt thì họ bảo ra điểm giao dịch để cắt, em ra điểm giao dịch họ bảo không cắt được do lỗi mạng!? Ô hay, lỗi mạng là việc của họ chứ liên quan gì đến em mà không cho em cắt, hay họ chơi bài cù nhầy em? Cccm có ai gặp trường hợp này chưa chỉ cho em cách cắt dịch vụ internet của VNPT với, em cám ơn cccm trước

Thắng Formosa

Xe tăng
Cụ không đóng tiền nữa là được thôi. Có thế cũng đau đầu??

ubisapro

Xe trâu
ra chửi chết moẹ bọn nó đi. Yêu cầu giải thích lý do lỗi mạng ko cắt được bằng văn bản :D

vt2phuc

Xe điện
éo đóng tiền nữa. Xong. Lúc nào cần họ khắc ới.

MiTa

Xe lăn
Sau khi chuyển từ vnpt qua viettel và giờ là fpt thì e kết luận chả thằng ccc nào ra hồn.

iTrust

Xe buýt
Cụ không đóng tiền nữa là được thôi. Có thế cũng đau đầu??
Chỗ em ở chung cư, đơn vị đi thu tiền là đơn vị khác được VNPT thuê thì phải, em sợ không cắt được họ cứ đến làm phiền em, với lại em muốn cắt cho đàng hoàng, không muốn dính dáng đến bọn VNPT nữa

MiTa

Xe lăn

VCHDHN

Xe container
Chỗ em ở chung cư, đơn vị đi thu tiền là đơn vị khác được VNPT thuê thì phải, em sợ không cắt được họ cứ đến làm phiền em, với lại em muốn cắt cho đàng hoàng, không muốn dính dáng đến bọn VNPT nữa
Em cũng chung thân với thằng VNPT luôn chả có lựa chọn bền vững nào khác :)). Và nếu có em cũng không đổi bởi....thằng méo nào cũng thế thôi:)), lúc nọ lúc chai.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenlongthe

Xe tăng
Bẩm cccm

Nhà em đang dùng internet của VNPT, đợt này dịch vụ bị gián đoạn em kêu lên tổng đài đến xử lý, hơn tuần rồi không ai đến, em bực mình gọi tổng đài báo cắt thì họ bảo ra điểm giao dịch để cắt, em ra điểm giao dịch họ bảo không cắt được do lỗi mạng!? Ô hay, lỗi mạng là việc của họ chứ liên quan gì đến em mà không cho em cắt, hay họ chơi bài cù nhầy em? Cccm có ai gặp trường hợp này chưa chỉ cho em cách cắt dịch vụ internet của VNPT với, em cám ơn cccm trước
Cụ ok nhưng yêu cầu làm cái biên bản nêu rõ lý do có kí tá và dấu má để làm bằng nhé.

iTrust

Xe buýt
Em cũng chung cư đây và chung thân với thằng VNPT luôn chả có lựa chọn bền vững nào khác :)). Và nếu có em cũng không đổi bởi....thằng méo nào cũng thế thôi:)), lúc nọ lúc chai.
Vấn đề là em có dùng được internet đâu, kêu nó đến sửa nó ứ thèm đến thì chả cắt đi thì để hàng tháng biếu không tiền cho chúng nó ợ? :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Bẩm cccm

Cụ bào tổng đài, ghi âm lại rồi đếch đóng cước tháng tiếp theo nữa

muoibaconcho

Xe điện
VNPT dùng ngon với điều kiện là đừng có dùng con moderm miễn phí của nó phát wifi mà chịu khó mua thêm cái bộ phát tử tế mà phát wifi.

VCHDHN

Xe container
Vấn đề là em có dùng được internet đâu, kêu nó đến sửa nó ứ thèm đến thì chả cắt đi thì để hàng tháng biếu không tiền cho chúng nó ợ? :D
Khi có trục trặc em hay gọi cái số TĐ 1900......có đứa tiếp nhận yêu cầu. Em hay hỏi tên rõ ràng và đợi....thường thì khá chu đáo. Có lần bọn nhân viên kĩ thuật chậm chễ, em làm cho 1 trận. Sau đến câu đầu tiên là xin lỗi, và xử lí rất ổn. Cụ nhớ hỏi tên của những đứa tiếp điện thoại cụ để sau còn xử lí.

iTrust

Xe buýt
Cụ bào tổng đài, ghi âm lại rồi đếch đóng cước tháng tiếp theo nữa
Khả năng em chơi bài này của cụ, kết hợp với việc ra điểm giao dịch một lần nữa, lần này em sẽ quay phim làm bằng chứng em đã ra quầy báo cắt, còn lỗi mạng không cắt được không phải là việc của em :D

iTrust

Xe buýt
VNPT dùng ngon với điều kiện là đừng có dùng con moderm miễn phí của nó phát wifi mà chịu khó mua thêm cái bộ phát tử tế mà phát wifi.
Không phải do modem cụ ạ, em gọi tổng đài họ bảo đợt này khoá tài khoản cáp đồng chuyển hết lên cáp quang, nhưng hơn tuần rồi họ không đến xử lý cho em

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tùy khu vực nhưng nhìn tổng thể VNPT luôn là số một
Em cũng loay hoay với cả lũ. Cuối cùng lại dùng VNPT. Chưa thấy bức xúc giề. Hôm rồi xem phim hơi lag chút. Kiển tra vẫn thấy đủ 25M tốc độ doawnload. Gọi lên kêu mạng gì phim éo xem đc. 5p sau ổn luôn,kiểm tra lại lên 50M...