[Funland] Cắt mạng internet VNPT

kienvinh

Tháo bánh
Bẩm cccm

Nhà em đang dùng internet của VNPT, đợt này dịch vụ bị gián đoạn em kêu lên tổng đài đến xử lý, hơn tuần rồi không ai đến, em bực mình gọi tổng đài báo cắt thì họ bảo ra điểm giao dịch để cắt, em ra điểm giao dịch họ bảo không cắt được do lỗi mạng!? Ô hay, lỗi mạng là việc của họ chứ liên quan gì đến em mà không cho em cắt, hay họ chơi bài cù nhầy em? Cccm có ai gặp trường hợp này chưa chỉ cho em cách cắt dịch vụ internet của VNPT với, em cám ơn cccm trước
Tôi có 2 đường VNPT, vừa rồi cắt sạch chủ yếu do thái độ.

Giao dịch viên mà bảo bác không cắt được do lỗi mạng là họ nói vớ vẩn đấy.

muoibaconcho

Xe điện
Không phải do modem cụ ạ, em gọi tổng đài họ bảo đợt này khoá tài khoản cáp đồng chuyển hết lên cáp quang, nhưng hơn tuần rồi họ không đến xử lý cho em
Ui, đến rờ này vưỡn còn cáp đồng hả cụ.

Pvsc

Xe ba gác
Em cũng loay hoay với cả lũ. Cuối cùng lại dùng VNPT. Chưa thấy bức xúc giề. Hôm rồi xem phim hơi lag chút. Kiển tra vẫn thấy đủ 25M tốc độ doawnload. Gọi lên kêu mạng gì phim éo xem đc. 5p sau ổn luôn,kiểm tra lại lên 50M...
Lag thì phải gọi lão Abe, VNPT có lỗi gì đâu :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Khả năng em chơi bài này của cụ, kết hợp với việc ra điểm giao dịch một lần nữa, lần này em sẽ quay phim làm bằng chứng em đã ra quầy báo cắt, còn lỗi mạng không cắt được không phải là việc của em :D
Em làm rồi nên mách cụ :))

Leo84

Đi bộ
Sao lại ko được cắt do lỗi mạng nhỉ? Kỳ diệu quá, cắt hay ko cắt là do mình chứ! Hay là do cụ hiền quá!
Hồi còn dùng cáp đồng của VNPT, do nhu cầu sử dụng của e giảm đi nên gọi tổng đài để đổi gói cước xuống thấp hơn thì VNPT nó đòi thu của e 200k phí đổi gói cước. E hỏi lại là: A vẫn dùng bên e mà, chỉ là đổi gói cước xuống thấp hơn thôi mà thu phí của a là vô lý, thế cắt thì có mất phí ko e? E tổng đài trả lời là cắt thì ko mất phí a ah.
Hôm đấy e xông phi ra phòng giao dịch cắt luôn cũng ko thèm nói lý do.
Gọi luôn Viettel đến lắp cáp quang.
PS: Chả hiểu cái bọn VNPT nó nghĩ cái gì nữa mà đổi gói cước cũng đòi thu phí trong khi cắt thì ko mất phí - E chọn luôn phương án ko mất phí cccm ah.

Nha Trang@

Xe điện
Hôm hết dịch Covid tháng năm điện thoại bàn công ty em không gọi được. Gọi 119 thì sáng hôm sau có hai đồng chí đến sửa. Sau khi kiểm tra xong phán do đứt đường dây trên trụ điện(!) Loay hoay hết buổi sáng cũng sửa xong, uống cà phê rồi về thì đt vẫn không gọi được. Gọi tiếp lên 119 cũng hai đồng chí áo xanh đó xuống tiếp, bảo điện thoại bị hỏng nên mua đt mới. Em bực quá tự mình kiểm tra hoá ra do dây tín hiệu bị lỏng, mua sợi dây mới xong ok ngay.
Internet cũng cắt luôn trong tháng đó. Trả modem cho em nhân viên thu phí nhưng mấy anh nhân viên kỹ thuật cứ đến đòi lại mãi. Nói chung VNPT sống trong hào quang của quá khứ lâu quá rồi, bị mấy công ty khác vượt mặt hết.

Chỉnh sửa cuối:

DieMannschaft

Xe buýt
Đội VNPT này lí sự cùn rồi, cụ mang modem ra và viết giấy cắt là xong.

vitngoc

Xe điện
Không ai đến thì hơi vô lý! Gọi tổng đài là họ đưa lệnh trên hệ thống xuống từng khu luôn, sau còn có ông gọi check kiểm tra xem đội kia làm ăn thế nào. Mấy ông vnpt sửa cứ bẩu sau hỏng cứ gọi số riêng của hắn, em vẫn nã tổng đài cho chắc cú!

daicuty

Xe tăng
Vnpt toàn con ông cháu cha như agribank làm dịch vụ kém lắm. Nhưng đỡ hơn ngày xưa tí rồi đó

brick

Xe buýt
Bẩm cccm

Nhà em đang dùng internet của VNPT, đợt này dịch vụ bị gián đoạn em kêu lên tổng đài đến xử lý, hơn tuần rồi không ai đến, em bực mình gọi tổng đài báo cắt thì họ bảo ra điểm giao dịch để cắt, em ra điểm giao dịch họ bảo không cắt được do lỗi mạng!? Ô hay, lỗi mạng là việc của họ chứ liên quan gì đến em mà không cho em cắt, hay họ chơi bài cù nhầy em? Cccm có ai gặp trường hợp này chưa chỉ cho em cách cắt dịch vụ internet của VNPT với, em cám ơn cccm trước
Cụ ở khu nào ah? Em ở trung tâm, nhà vợ ở ngoại thành mà gọi vnpt đến xử lý trong vòng 30’. Hôm sau còn tổng đài alo đến chăm sóc tận răng.
Nói chung bh em thấy cskh mạng vnpt là tốt nhất trong số mấy mạng em từng dùng qua. Chất lượng thì tạm chưa bàn.

REBEL250

Xe tải
Cụ lấy kéo cắt, kêu tui nó nối. Cứ vậy làm liên tục.

nobita_ibn

Xe buýt
Thằng cung cấp nào rồi cũng thế thôi, tuỳ tuqngf lúc và tuỳ từng khu vực mà nhà cung cấp sẽ tử tế được hay ko

muoibaconcho

Xe điện
Cụ giới thiệu giúp em 1 bộ phát với.
Nhà cụ là CC hay nhà phố. CC thì chỉ cần 1 bộ phát mạnh, ví dụ xiaomi gen 3 gen 4 là ổn khoảng 3-500k là ổn. Nhà phố thì phải chơi con mesh, rẻ nhất là 3 cục tenda mesh mw3 (3 cục 3 tầng) tầm dưới 1,5 củ

iTrust

Xe buýt
Không ai đến thì hơi vô lý! Gọi tổng đài là họ đưa lệnh trên hệ thống xuống từng khu luôn, sau còn có ông gọi check kiểm tra xem đội kia làm ăn thế nào. Mấy ông vnpt sửa cứ bẩu sau hỏng cứ gọi số riêng của hắn, em vẫn nã tổng đài cho chắc cú!
Không ai đến thật mà cụ, internet thì không dùng được do vụ chuyển cáp đồng cáp quang gì đó, hơn tuần rồi em bực nên mới đi cắt béng đi cho rảnh nợ ợ :(

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Em lại vừa chuyển từ FPT sang VNPT mới oái oăm chứ.

iTrust

Xe buýt
Cụ ở khu nào ah? Em ở trung tâm, nhà vợ ở ngoại thành mà gọi vnpt đến xử lý trong vòng 30’. Hôm sau còn tổng đài alo đến chăm sóc tận răng.
Nói chung bh em thấy cskh mạng vnpt là tốt nhất trong số mấy mạng em từng dùng qua. Chất lượng thì tạm chưa bàn.
Em ở Hà Đông cụ ợ

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng 2 nơi đều VNPT và thấy ngon ơ. Mạng lỗi, gọi điện lên tổng đài là các em ấy biết bị lỗi chỗ nào rồi. Sau đó cho người sửa ngay.
Ngon rồi còn nhắn tin thông báo cho em là Đã sửa ổn.