[Funland] Câu chuyện cảnh giác: Em đã bị lừa như thế nào

xeco.com

Xe lăn
Em chờ xem cụ bị lừa đời trai ko?

fadco

Xe container
Ơ. Có vẻ giống vụ cu bạn em kể, bán thép, xi măng dc đối tác đi RR hẹn cafe rồi đến Vp biệt thự hồ tây ký hđ, đúng lúc đến thì đang đánh bài bảo chờ tí TGD đến tranh thủ làm vài ván.. thế là toi 150 củ biết bị lừa mà ko giám báo công an. Thế mà nó vẫn gọi đến chơi tiếp để chia gà mới đau!
- ko thể lí giải được là sao lại thế. Nhưng có một điều trùng lặp là 100% bị dính là đều ham mê bài bạc.. đã bị vào tầm ngắm từ lâu rồi!
Ak ak. em chỉ biết chơi chứ ko ham mê, em ham mê cái món sò lông 50 kí cơ:)))

mylife0210

Xe hơi
Bệnh táo bón của cụ chủ nặng quá rồi

fadco

Xe container
Anh em gặp nhau rồi vào thang máy, lên tầng 2, đứng trước cánh cửa phòng ghi chữ to tổ bố: Tổng giám đốc, ơ , thế này chắc chuẩn rồi vì anh ấy bẩu anh ấy chủ khách sạn này mà, vào phòng gặp 1 anh cũng điện thoại xịn nước hoa thơm, anh được giới thiệu là đối tác hùn vốn ,việt kiểu ở Nga về, ở mát xờ cơ va, uống rượu vot ka...Anh này được giowisi thiệu tên là Được,Anh em gặp nhau giới thiệu xong xuôi khoảng 5 phút sau có 1 anh khác nữa đến, anh này cũng kiểu như 2 anh kia, quân flaf áo lượt nước hoa thơm, tay cắp cái ví nam nhìn như mấy anh trên sâu bít hay cầm, tên anh là Quang, vừa từ SG bay ra tối qua.Anh Đức giới thiệu xong xuôi thì bàn qua loa về công việc sẽ xây bãi xe4, cho chú em này làm nhà thầu,loanh quanh chém gió khoảng 10 phút thì anh ấy móc máy ra gọi nhân viên bảo làm mấy món anh em ăn trưa giao lưu mừng công việc gặp mặt, đặt phòng VIP1 cho anh, khi nào xong thì gọi .Anh Quang tâm hự anh ở trong SG bọn nó toàn chơi tiến lên, ít chơi tá lả, ra ngoài này chỉ thèm tí tá lả cho đỡ ghiền,mấy anh em mình ngồi chờ cơm làm tí chiều anh đi:))).Chột dạ tự dưng nghĩ, bài này quen quen nhưng mà là chơi trong phòng khách sạn chứ éo ai lại chui vào phòng TGD, em kín đáo lấy ddienj thoại check thông tin chủ khách sạn, thì đúng là chủ tịch tên Đức dưng ko có hình, mà chơi thì cũng ghe răng bị úp mất vài trăm củ như chơi, thôi đành chiều đối tác tí vậy, ham hố éo gì cùng lắm mất vài củ oánh 1,2,3,4,500.

taylaitre

Xe máy
Rồi, ks ông Đức Phật bạn mình. Nhưng chắc kg phải nó vì thằng này kg biết cờ bạc.

thuhien98

Xe tăng
Hóa ra là cụ cũng tin là đối tác có việc thật cho mình nhỉ! Chứ vẫn tỉnh táo suy nghĩ các khả năng bị lừa, nhưng vì sợ mất con cá to mà đưa chym!

fadco

Xe container
Anh từ Nga về nói:
-Thôi tin xin phép chơi chút thôi, tí có chút việc ra ngoài.Mua cái xe RX350 cho con bồ, tí bên bán xe đến đưa giấy tở hải quan và lấy nốt tiền.
Anh Đức đáng mến liền bảo:
Ko có gì, anh cứ cho cậu ấy vào đây, thanh toán tiền nong trong này toàn anh em cả lo gì.

Rồi bảo em tìm trong ngăn bàn có bộ bài nào không, có luôn 2 bộ mới kinh, anh ấy hướng dẫn cách chơi cho anh SG và anh ở Nga về, trong lúc đó mọi người xào bài, chơi ở đây là chơi 2 bộ, cứ ông nào chia bài thì ông chéo cánh xào bài, đúng theo chuẩn minh bạch:))).
Cứ nghĩ chỉ chơi đơn thuần 1,2,3,4 éo ai ngờ anh ấy phi ra cái hộp to tổ bố để làm gà, môi xvans thắng thua ko biết ai cũng vào gà 500, đến ván cuối nếu không ù thì gà chia 4, cho ăn 1 cây 100, ù đền ngoài bằng tiền gà đan gcos phải trả thêm cho ông ù bằng tiền gà .( cái này mới nặng tiền ạ)
Anh em vào chơi, có ván thắng ván thua nhưng thắng nhiều hơn thua, con gà thì càng ngày càng to lên, bằng cách thỉnh thoảng có ông cháy, có ông hạ nhầm bài 10 cây.. tất cả chỉ nhằm múc đích cho con gà nó lớn( cái này về nhà em mới ngẫm ra:()

Harry Brown

Xe máy
ha ha, các cụ chuẩn cmnl là trò oánh bài, dưng nó ở trình cao hoặc em gà mờ, từ từ em kể tiếp, đên giờ ăn trưa cho em đi ăn tí đã chứ, nhiều cụ có thể gặp nhưng nhiều cụ có thể chưa va nên em nghĩ cứ nên khoe ở đây:)))
Bài học lớn, em chờ đến bao giờ cũng được. Phải hóng

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ kể nốt nhanh nào. Chờ sốt ruột quá

fadco

Xe container
Hóa ra là cụ cũng tin là đối tác có việc thật cho mình nhỉ! Chứ vẫn tỉnh táo suy nghĩ các khả năng bị lừa, nhưng vì sợ mất con cá to mà đưa chym!
Thật là em check thông tin chủ khách sạn trùng tên rồi thì vào đúng phòng TGD ngồi, chứ lúc đầu em cũng vẫn đề phòng chứ:(, nghĩ mình chiều các anh ấy tí sau có việc cho anh em nó làm:)

thuhien98

Xe tăng
Thật là em check thông tin chủ khách sạn trùng tên rồi thì vào đúng phòng TGD ngồi, chứ lúc đầu em cũng vẫn đề phòng chứ:(, nghĩ mình chiều các anh ấy tí sau có việc cho anh em nó làm:)
Vâng, nhà cháu cũng hiểu cảm giác khi đi tiếp xúc vs đối tác mà... hi vọng có việc về! Đúng là lúc đó suy nghĩ nó lo ngại, ko quyết hẳn được cái gì! Chứ rõ ràng rồi có thời gian suy nghĩ tìm hiểu thì lại khác!

Khánh Ngọc

Xe container
Em lót dép ngồi hóng ạ

trungnn

Xe tăng
Rồi, ks ông Đức Phật bạn mình. Nhưng chắc kg phải nó vì thằng này kg biết cờ bạc.
Đúng ông Đức Phật và Ông Vũ. Nếu hôm kia thì thế nào nhỉ? Hôm kia em với ông Vũ đi Bắc Kan mừ. Còn ông Đức Trần Trung nữa.