[Funland] Câu chuyện chua xót của em

mopmi

Xe tăng
Cụ làm và KD gì ở trên mạng mà mỗi tháng thu nhập trên cả nửa tỉ đồng vậy? bái phục

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ hỏi là có bị lừa không thì đúng rồi. Còn may là cụ làm ra tiền, nếu không thì cụ bị chửi vào mặt lâu rồi. Cụ không nói có con cái hay chưa để mà tư vấn. Nếu muốn có thể làm phép thử, rút 4 tỉ củ vk cầm ra ngay, vờ thua lỗ và nợ nần xem Bm vợ và vợ đối xử ra sao biết ngay mà.

Hp007hp

Xe buýt
Đọc thớt này em thấy ảo ảo, vẫn cứ nghĩ là mục tâm tình của mấy lều báo.
Chủ thớt em chả muốn nói gì nữa (các cm chửi chán rồi).
Em chỉ muốn nói quan hệ dâu rể, ai muốn mình là khách thì nó là khách, ai muốn là con thì là con.
Quan điểm của em thằng chồng là cốt lõi của vấn đề cả dâu lẫn rể, vợ vẫn chỉ là phụ ( phụ nữ mà, có phụ nam đâu :) ).

Hp007hp

Xe buýt
Cụ hỏi là có bị lừa không thì đúng rồi. Còn may là cụ làm ra tiền, nếu không thì cụ bị chửi vào mặt lâu rồi. Cụ không nói có con cái hay chưa để mà tư vấn. Nếu muốn có thể làm phép thử, rút 4 tỉ củ vk cầm ra ngay, vờ thua lỗ và nợ nần xem Bm vợ và vợ đối xử ra sao biết ngay mà.
Em là em không ưa thử, người bị thử tổn thương lắm ạ.

Đùa chứ ,kể cả nghèo e cũng tập 2 luôn ,chứ đừng nói cụ kiếm nghìn Obama mỗi tháng ,k đáng đâu cụ ơi

Du_don

Xe điện
Ừ có thể chửi thớt là láo, là hỗn, nhưng hỏi thật nhà vợ cụ chủ hai ông bà mới nghe thế đã văng tục, chửi bậy, tức là "đm, đ cha" với các bộ phận sinh dục ra thì cũng chẳng phải dạng vừa đâu.

Còn cái đoạn này thì em cho là hai ông bà bố mẹ phải nghĩ cho con đẻ trước, dù sao cũng chỉ là bố mẹ vợ họ không thể coi con rể như con đẻ. Chắc ý cụ thớt ở đây muốn nói họ đã coi cụ thớt như người xa lạ thì chẳng lẽ nào cụ thớt lại cứ phải coi họ như bố mẹ thật được cả. Các cụ ở đây có đọc kỹ không mà đã vội lên án cụ thớt tính toán thiệt hơn, theo em thì cả hai bên đều kẻ tám lạng người nửa cân. Bố mẹ vợ thớt thì nhất định không muốn thiệt mất cho con rể cái gì, mà vẫn muốn con rể đầu tư không công cho mình, còn thớt thì không muốn mất tiền đầu tư cho bố mẹ vợ. Dự là nếu không giải quyết sớm vấn đề tiền nong và lòng tin thì dễ là cụ chủ với mợ cụ chủ sẽ li dị mất.
Anh không thấy là khi đã đòi đủ tiền, nó mới quay ra nằng nặc đòi sang tên đấy à?
Dã tâm lớn lắm!
Còn trên cương vị cha mẹ, chửi vài câu là bình thường, bất kể dâu hay rể!

HA3788

Xe đạp
dựa dẫm vào nhà ngoại thì đau đầu rồi

xe365vn

Xe container
e thấy việc cầm tiền xong ko nói rõ ràng vay hay đầu tư hay cái gì ngay từ đầu là ko đc; việc cho cái nhà nhưng chưa sang tên thì cũng ko liên quan đến việc cầm tiền. ko thể đánh đồng 2 việc này vào làm 1 đc. tiền bạc là phải rõ ràng. ko ậm ờ đc. cách trả lời của cụ bố vợ e thấy có gì đó ko ổn, theo cá nhân e là hơi tinh tướng, nếu là e thì e cũng ko thích bố vợ như vậy và nếu dính phải thì e sẽ khôn hơn cụ chủ là té ra xa chứ ko dính dáng tiền nong nhà cửa, năm gặp vài lần ok. mặt khác e thấy cô vợ ok, cách trả lời nhu mì và hợp lý, ko nhảy dựng nhảy choi choi lên như đa số những cô vợ khác. còn cụ chủ thì cũng hay để ý kể lể bố vợ đi xe gì rồi này nọ, rồi đưa tiền cho vợ abc, vợ ko lô đề cờ bạc trai gái thì có gì mà phải xoắn, nên e cũng ko thích cụ chủ. e hơi thẳng thắn mong các cụ thông cảm.

bomon

Xe tăng
Em đọc 1 lượt tóm lại theo quan điểm cá nhân:
- Cụ chủ thớt kiếm tiền giỏi hơn em, đáng học hỏi
- Cụ chủ hơi yếu trong việc cư xử trong nhà, nghe cách nói thấy coi thường vợ và nhà vợ nói chung, theo kinh nghiệm cái này thường nảy sinh do điều 1. Bên cụ nhạc cũng gia trưởng và không coi trọng rể lắm. Nhưng trong hoàn cảnh đó thì tốt nhất đừng dây dưa tiền bạc.
- Cụ thớt lại cũng hơi tham (?), dây dưa với hy vọng kiếm thêm nhiều tiền nữa. Cư xử kém nên thật ra mất tiền thì vẫn còn là phần ít, mất nhiều thứ khác hơn.
- Vụ sang tên đất có lẽ do không ưa nhau nên muốn rạch ròi kiểu không chung đụng gì nữa, chứ nhà đất bố mẹ đẻ cho em đây mà cũng chả sang tên, cũng bảo là bọn mày cứ ở đi. Thường em nghĩ sang tên khi có việc cần (cần tiền làm ăn, tránh tranh chấp, ...)

LeTai1979

Racing Boy
Cụ ơi, hơn 1 năm nay em không gặp gỡ bố mẹ vợ rồi mà bố mẹ vợ vẫn chưa đuổi em ra khỏi đất của các cụ ý đây, chứ các cụ ý có lời đuổi em thì em cũng trả ngay cụ ạ.

Em cũng xây hết 2tỉ rưỡi chứ có ở không trên đất đó đâu cụ :))
Em mà như Cụ em té lâu rồi còn đợi người ta đuổi thì mặt mũi nào nữa? :)

Marula

Xe tải
e thấy việc cầm tiền xong ko nói rõ ràng vay hay đầu tư hay cái gì ngay từ đầu là ko đc; việc cho cái nhà nhưng chưa sang tên thì cũng ko liên quan đến việc cầm tiền. ko thể đánh đồng 2 việc này vào làm 1 đc. tiền bạc là phải rõ ràng. ko ậm ờ đc. cách trả lời của cụ bố vợ e thấy có gì đó ko ổn, theo cá nhân e là hơi tinh tướng, nếu là e thì e cũng ko thích bố vợ như vậy và nếu dính phải thì e sẽ khôn hơn cụ chủ là té ra xa chứ ko dính dáng tiền nong nhà cửa, năm gặp vài lần ok. mặt khác e thấy cô vợ ok, cách trả lời nhu mì và hợp lý, ko nhảy dựng nhảy choi choi lên như đa số những cô vợ khác. còn cụ chủ thì cũng hay để ý kể lể bố vợ đi xe gì rồi này nọ, rồi đưa tiền cho vợ abc, vợ ko lô đề cờ bạc trai gái thì có gì mà phải xoắn, nên e cũng ko thích cụ chủ. e hơi thẳng thắn mong các cụ thông cảm.
Đồng ý 2 tay với cụ. BMV như vậy nên tránh va chạm, nhất là dây dưa về tiền bạc. Kiếm đc nhiều như cụ thớt là giàu có rồi nhưng vẫn chưa là gì so với nhà vợ. Đáng ra chỉ nên chú tâm vào việc đùm bọc gia đình nhỏ của mình thì cái tâm cụ thớt sẽ đc thanh thản. Nhưng cụ thớt có vẻ hay xoắn, hay nghĩ hậu, lại còn dễ bị kích động bởi mấy lời khen chê vô thưởng vô phạt trên này. Em thấy cứ tểnh tềnh tênh như chị vợ lại dễ sống, chị ấy ko mắc phải tật xấu phổ biến của con gái nhà giàu là chua ngoa, tinh tướng và khinh người.

Ku_Xop2010

Xe tải
Toàn ông tháng kiếm mấy tr đi tư vấn cho ô 1 tháng kiếm mấy trăm tr. Người kiếm dc tiền như thế na giỏi lắm các cụ cứ lo bò trắng răng.

Như e bmv cũng như bmr chả có phân biệt j. Ở đời bm có gom góp hay giữ thì sau này cũng cho con cái hết chứ có ôm theo dc đâu.

Như cụ chủ nói thì tình cảm tan nát hết rồi h muốn hòa giải cũng hết cửa( cụ chủ là con dù bmv cụ có cư xử đúng như cụ nói thì cụ vẫn sai). Cụ thái độ vs bmv như thế vợ cụ chưa bỏ cụ e cũng nể mợ ý.

Dài quá mới đọc 1 chiều e chỉ có vài nhận xét thế. Tiền đúng là Bạc thật mà càng giàu thì càng Tham!

Du_don

Xe điện
Thôi mai đòi đất! Giải tán hết!

GAT

Xe điện
Thôi mai đòi đất! Giải tán hết!
Số cụ đen vớ phải thằng con zể mất dạy !!! đuổi mẹ nó ra khỏi cái nhà mặt đường, cho nó 2 tỷ tiền xây nhà. Bố vợ cũng là bố nhá , bố láo bố toét !!! Há há

Black.

Xe hơi
Cụ ơi em cũng đang có mảnh đất 10 tỉ nữa đây, em muốn cho cụ, cụ đổ tiền vào xây giúp em nhé, cho cụ nhưng giấy tờ vẫn đứng tên em cụ nhé, được ko hả cụ
Cụ ơi, hơn 1 năm nay em không gặp gỡ bố mẹ vợ rồi mà bố mẹ vợ vẫn chưa đuổi em ra khỏi đất của các cụ ý đây, chứ các cụ ý có lời đuổi em thì em cũng trả ngay cụ ạ.

Em cũng xây hết 2tỉ rưỡi chứ có ở không trên đất đó đâu cụ :))
Đọc #1 thì thấy ngưỡng mộ cụ vì kiếm tiền giỏi nhưng đến còm này thì thấy chối quá rồi. Loại con rể cửa ko qua nhà ko tới trong khi mặt dầy vẫn ở trên đất bố mẹ vợ. Em mà "tự trọng" như cụ khi bị bố mẹ vợ to tiếng em ra mịa nó ngoài em ở, kể cả đi thuê nhà ngay lập tức. Sống cho gia đình vợ người ta nể chứ đối nhân xử thế như cụ thì bố mẹ vợ cụ quá hiền, có lẽ cố nhịn vì đứa con gái.
Tóm lại em thấy cụ xử sự ko đáng mặt thằng đàn ông, thằng chồng, thằng con rể. Tham lam, tính toán.

campuchia.hp

Xe tải
Lúc đó em lê la trên mạng và tham gia 1 diễn đàn kiếm tiền online và bắt chước làm theo mọi người , mấy tháng đầu kiếm được vài usd 1 tháng nên gia đình, vợ em cười chê e lắm, toàn nói mỉa mai kiểu như mình là kẻ đáng thương bị lừa, làm gì có chuyện làm online rồi hàng tháng có người chuyển tiền về...

6 tháng sau em bắt đầu kiếm được tiền nhiều, lúc đầu là 1000 usd/tháng, sau lên dần 2000, 3000, 5000, 10.000 rồi 30.000 usd/tháng
..
Cụ cho em địa chỉ diễn đàn kiếm tiền online ấy để em tham gia kiếm xiền với.
Ước mơ nhỏ nhoi của iem chỉ cần 10.000 usd/tháng thôi, không cần đến mức 30.000 usd/tháng như của cụ đâu ạ.
Em thật.

TRANGDC

Xe tăng
Đọc #1 thì thấy ngưỡng mộ cụ vì kiếm tiền giỏi nhưng đến còm này thì thấy chối quá rồi. Loại con rể cửa ko qua nhà ko tới trong khi mặt dầy vẫn ở trên đất bố mẹ vợ. Em mà "tự trọng" như cụ khi bị bố mẹ vợ to tiếng em ra mịa nó ngoài em ở, kể cả đi thuê nhà ngay lập tức. Sống cho gia đình vợ người ta nể chứ đối nhân xử thế như cụ thì bố mẹ vợ cụ quá hiền, có lẽ cố nhịn vì đứa con gái.
Tóm lại em thấy cụ xử sự ko đáng mặt thằng đàn ông, thằng chồng, thằng con rể. Tham lam, tính toán.
Cụ chỉ được cái nói đúng :D

Bát Mã

Xe điện
Tôi ở ngoại ô, nhà xinh, hoa thơm, trái lành !
E thấy cụ nói chuẩn quá. Tài giỏi thì nghe kể kiếm tiền thì có thể là có nhưng bản lĩnh thì chắc éo có, vẫn ở trên đất bố mẹ vợ, tiền mặt thì có mà sao ko ra cmn chỗ khác mà ở cho nó đỡ đau đầu. Bố mẹ vợ ko tử tế nhưng vợ mình ngoan thì đạo làm con khi lễ tết vẫn phải qua lại cho phải phép, còn vợ cũng ko ngoan thì thay mịa cả 2 đi để đời sang trang mới.