[Thảo luận] Cầu Vĩnh Tuy bắt sai làn nhiều lắm

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
nói chung, với mật độ của cầu VT hay TT mà giới hạn 50km và 40km thì đúng là giăng bẫy. Nhưng phải thế thì mới có thêm thu nhập được. Từ ngày có mấy biển báo, em chèo lên cầu là ngồi gác chân, chẳng cần côn ga xe vấn đi đúng tốc độ.

blackpaint

Xe container
xxx dạo này bắt láo quá...cái làn bên phải không cấm nên vẫn được đi như thường các cụ nhóe, cái biển đấy chỉ là khuyến cáo thôi. Còn nếu cấm thì ông nào đi làn ô tô con với tốc độ rùa bò (ví dụ xxx chim lồi chẳng hạn) thì cả đoàn xe nối đuôi nhau theo ông rùa bò ấy sao???

Piudriver

Xe máy
Cám ơn kụ đã cảnh báo .............

dreamwater

Xe điện
Cái bố láo của xxx là muốn cho dân tình hiểu luật càng lơ mơ càng tốt, như kiểu của bác này, cho dễ cai trị. Mấy cái biển phân làn ở đầu cầu chỉ là biển hướng dẫn, thậm chí nó còn không có trong luật nữa. Đúng ra, ý nghĩa của nó là: Xe tải, xe khách NÊN đi ở làn bên phải, xe con NÊN đi ở làn bên trái (đối với một chiều đi). Thế nhưng nhiều bác hiểu lơ mơ, NÊN lại hiểu thành PHẢI, và xxx triệt để lợi dụng sự lơ mơ này để kiếm tiền.
Đáng buồn là từ cách hiểu lơ mơ này và sự lợi dụng để kiếm tiền của xxx mà giao thông ở Hà Nội ngày càng lạc hậu, hỗn loạn và trái luật. Điển hình nhất, phổ biến nhất là hiện tượng đi chậm nhưng không chịu đi về phía bên phải chiều đi của mình như thế này đây!
Chuẩn ạ.
Biển ở Cầu Vĩnh Tuy này cũng như biển ở đầu đường 5 đi HP.
Ý nghĩa là hướng dẫn, chứ còn cụ cho xe vượt, đương nhiên phải vào làn trong mà nhường chứ

Piudriver

Xe máy
các cụ nói rõ sai làn thế nào chứ, bẫy ở chỗ nào để rút kinh nghiệm chứ

Hanoi84

Xe tăng
Bọn xxx ở đây, sáng thứ 7 tuần vừa rồi em phải to tiếng với chúng nó. Nó đứng ở đường dẫn phía GL, mà bắt xe em đi sai làn ở đường dẫn. Hỏi thì nó bảo là biển báo ở đầu cầu. :))
Em mới bảo: hết cầu, đến giao cắt là hết hiệu lực. xxx bảo: đây là đường dẫn nên vẫn đang là cầu.
Em lộn tiết mới chỉ: thế bây giờ anh bảo chú là anh rẽ từ Eco park ra thì chú có bằng chứng gì mà giữ anh?
Cuối cùng phải nhả, và còn bảo em là "nhắc nhở" với "nói cho a hiểu". Em bảo: anh luôn hiểu, và luôn đi đúng.

Lẽ ra, tụi nó đứng lùi lên phía chân cầu mà bắt thì em ủng hộ, vì rất nhiều cờ hó lái xe cứ dũi mít em khi em đang đi 50, đúng làn. Mà đầu cầu còn cắm biển cấm vượt. Không được thì nó nhao sang phải để lao lên. Em ủng hộ quay phim chụp ảnh và bắt ngay tại cầu. Còn đứng ở đường dẫn mà bắt lỗi sai làn trên đường dẫn với cái biển cắm ở đầu cầu thì quả thật, em không hiểu hội xxx đấy mua bằng hết bao tiền.
Gần tết vừa rồi dứng ngay chân cầu đấy cụ ạ.Cho nên xe nào bị tóm đều không cãi được câu nào

minck

Xe container
ơ, có gì lạ đâu ạ, cháu thấy cứ đúng tốc độ, đúng làn thì sợ gì ai đâu, rồi xxx nó cũng có làm gì được mình đâu, chả nhẽ chúng nó giơ cái ảnh mềnh chạy đúng làn rùi bảo mình sai làn ạ!
Nhà cháu cũng giống cụ...Có xxx hay ko thì cũng kệ mợ nó...Đúng làn, đúng tốc độ mình chạy...Điều kiện ko cho phép xe sau vượt thì léo cho...Chỉ sợ những chỗ bọn súc vật bẫy thôi cụ nhỉ...

con9x

Xe hơi
Đi cầu vĩnh tuy khiếp nhất mấy ông xe khách HN - HP, phóng như điên coi to như sấm, vươitj trái vượt phải các kiểu, nhiều lúc nó nó nhao sang đường đối diện gần như đấu đầu với mình, cháu bị một lần vội vàng tránh may mà kịp thoát hú hôn tim nhảy sang bên phải luôn. vậy theo cháu thấy mấy thăng MD này thình các cụ tránh cho nhanh.

Sao bọn xxx nó không phạt mấy thằng hung thần coi thường tính mạng người # nhỉ

tonic

Xe hơi
Đi cầu vĩnh tuy khiếp nhất mấy ông xe khách HN - HP, phóng như điên coi to như sấm, vươitj trái vượt phải các kiểu, nhiều lúc nó nó nhao sang đường đối diện gần như đấu đầu với mình, cháu bị một lần vội vàng tránh may mà kịp thoát hú hôn tim nhảy sang bên phải luôn. vậy theo cháu thấy mấy thăng MD này thình các cụ tránh cho nhanh.

Sao bọn xxx nó không phạt mấy thằng hung thần coi thường tính mạng người # nhỉ
Lộ phí nộp rồi thì cứ thế nó đi sợ gì ai hả cụ?
Nhà cháu đi qua cầu Vĩnh Tuy hết chân cầu rẽ luôn hướng đi Thạch Bàn, các anh xxx toàn đứng phía trên thì phải.

dang_tim_xe

Xe điện
Chuẩn ạ.
Ý nghĩa là hướng dẫn, chứ còn cụ cho xe vượt, đương nhiên phải vào làn trong mà nhường chứ
Đầu cầu có cắm biển cấm vượt cụ nhé!

moc xit

Xe buýt
cao kiến của em là kệ xừ lũ chúng nó, đi đúng không phải nhường, biển trắng mới ngại chúng nó xuống xe đánh mình chứ biển xanh thì thoải mái đi cụ, chả nhẽ biển xanh lao xuống đánh dân à
cụ nói rất đúng

dang_tim_xe

Xe điện
Nhà cháu cũng giống cụ...Có xxx hay ko thì cũng kệ mợ nó...Đúng làn, đúng tốc độ mình chạy...Điều kiện ko cho phép xe sau vượt thì léo cho...Chỉ sợ những chỗ bọn súc vật bẫy thôi cụ nhỉ...
Kể cả đk cho phép cũng không cho vượt cụ nhé. Ở đầu cầu đã có biển cấm vượt.

Daikho

Xe tải
Ở trên cầu Vĩnh Tuy hiện nay bố trí xxx chụp ảnh bắt lỗi sai làn nhiều lắm đó. Mình vừa dính. Đứng uống nước một lúc trước khi sang làm việc với anh em xxx thì thấy khoảng 20 cụ dính. Hai chiều luôn từ gia lầm về và ngược lại
Đã là xxx thì làm j có anh em, hay cụ chủ cũng xxx

nguoihung8555

Xe hơi
Chuẩn ạ.
biển hướng dẫn chúng ta vẫn bắt buộc phải theo,khi nhường đường cho xe vượt ta xinhan vào làn phải,xong ta lại về làn của mình chả ai bắt đc cả.

chinhatm

Xe container
Kể cả đk cho phép cũng không cho vượt cụ nhé. Ở đầu cầu đã có biển cấm vượt.
Chẳng có xe nào vượt xe nào cả, chỉ có xe chuyển làn nhường làn cho xe khác chạy nhanh hơn thôi. Đừng có hiểu sai hành động vượt bác nhé!

ft03733

Xe hơi
Nguy hiểm quá tuần nào cũng vài lượt qua cầu. Thank bác doquocbinh

thomoc

Xe hơi
Em cũng oánh dấu để cảnh giác

huyhoang7787

Xe máy
Cái này là sai làn hay sai vạch chỉ đường hả bác? vì hai lỗi này khác nhau mờ!

huyhoang7787

Xe máy
Cái này là sai làn hay sai vạch chỉ đường hả bác!? vì hai lỗi này khác nhau mà!