[Thảo luận] Cầu xxx vịn mà không được - Tại sao lại thế?

antisino

Xe máy
Chỗ đó có vạch liền kèm với vạch đứt nên cụ vẫn có thể rẽ vào làn trong để đi thẳng. XXX mà phạt cụ cũng ko sai

ying_jun

Xe tăng
Em xi nhan cho xxx biết rõ là em sẽ đi thẳng cụ ạ. Đấy, có cụ làm chứng nhá lúc đó em đỗ đầu hàng bên trái nên xxx nhìn rõ mồn một, soi đi soi lại ấy chứ (chẳng qua vào clip nhìn không rõ).

Các cụ kia lại cứ bảo em là xxx không nhìn thấy với cả em đỗ xa quá! :((
Có phải cụ bấm cái nút tam giác báo nguye hiểm à? Cái đó là "xi nhan đi thẳng" ợ @-)

tomo

Xe tải
Thực ra kụ xedieu có thể thử như này chắc chắn toại nguyện

Buổi sáng từ 8h00 đến 11h00 kụ đi theo chiều Hoàng Quốc Việt - Cầu Thăng Long

Buổi chiều từ 5h00 đến 7h00 kụ đi theo chiều Cầu Thăng Long - Hoàng Quốc Việt

Các chú xxx ở đấy rất tích cực săn. Sáng nào cũng thấy vài bác vào đấy nộp phí "ăn sáng" :D

xedieu

Xe cút kít
Có phải cụ bấm cái nút tam giác báo nguye hiểm à? Cái đó là "xi nhan đi thẳng" ợ @-)
Xi nhan phải thì xxx hiểu rằng em không rẽ trái, ở đó không rẽ trái thì chỉ có đi thẳng thôi không có chỗ để rẽ phải - Chứ em không ngớ ngẩn đến nỗi bật đèn khẩn cấp ạ, may nhà em... giàu nên em được ăn học đàng hoàng chứ không phải mua bằng như một số người! =))

PhuongDong

Xe tăng
He he, chắc xxx nhớ lại vụ bị nhà cháu cãi roài nên chả mất công thổi để rồi lại nghe cãix-( mà chả được hào nào mà mất thời vàng gian bạc.
Cũng là vì nghe các cụ mợ phàn nàn nhiều chỗ này, nên hôm sáng CN sau Tết, 13/2/11, nhân tiện đi một mình chả có ai để nói chuyện, cháu mới thử tí xem sao.
- Không có biển báo phân làn từ xa. Mũi tên trên mặt đường chỉ hướng đi thẳng và rẽ trái.
- Khi nhìn thấy mũi tên "chỉ được rẽ trái" trên mặt đường thì không thể sang làn giữa được nữa rồi vì vạch đã liền.
- 2 đèn xanh đỏ trên cao không có tác dụng phân làn, mà chỉ là tín hiệu chỉ hướng được đi. Theo quy định, nếu đèn chỉ có tác dụng cho 1 làn thì phải treo
trên làn đó, hoặc nếu không thể làm vậy thì phải kèm theo biển phân làn.
"Nào, cậu lên xe, tôi sẽ đi vòng lại, rồi cậu chỉ cho tôi xem đi như thế nào là
đúng luật.
" Hic, cậu xxx ứ dám lên, cố vớt vát thế này "Nhưng anh phải đi theo mọi người chứ!". Úi giời, rõ là cái nhà chú... "Khi tham gia giao thông, anh chỉ đi theo luật thôi, nhá".... He he, nhà cháu đi tiếp ợ. Mất đến mấy phút quý giá của nhà cháu...:))
Mời cụ một ly, Em tuần nào cũng phải qua đường này nên nhiều khi muốn đi thẳng hay rẽ phải là lại phải đè vạch liền để chuyển làn. Muốn tuân thủ luật mà cũng khó.

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cũng bất bình giống cụ chủ thớt. Hôm em đi mua quà tết cho phòng, sắp tết, đường đông, em đi ra Metro. Thấy làn ngoài thoáng em le te chui ra. Đang sung sướng thì đến đoạn bắt rẽ trái. Em đành làm một vòng quay lại ngã ba Hoàng Quốc Việt. Đau thật... Đúng là "Đi đúng luật là cản trở giao thông" các cụ nhỉ ?

cocc

Xe hơi
Các cụ đừng tin, cụ xe điêu này là "chim mồi" đấy!

cakiem09

Xe đạp
hôm trước em cũng bị lạc vào làn bắt quay đầu dù em muốn đi thẳng, thế là em quay đầu rùi đi lại cho lành >:D<

chuotchit

Xe tải
He he, chắc xxx nhớ lại vụ bị nhà cháu cãi roài nên chả mất công thổi để rồi lại nghe cãix-( . Đã chả được hào nào mà mất thời vàng gian bạc.
Cũng là vì nghe các cụ mợ phàn nàn nhiều chỗ này, nên hôm sáng CN sau Tết, 13/2/11, nhân tiện đi một mình chả có ai để nói chuyện, cháu mới thử tí xem sao.
- Không có biển báo phân làn (biển 411) từ xa. Mũi tên trên mặt đường chỉ hướng đi thẳng và rẽ trái.
- Khi nhìn thấy mũi tên "chỉ được rẽ trái" trên mặt đường thì không thể sang làn giữa được nữa rồi vì vạch đã liền.
- 2 đèn xanh đỏ trên cao không có tác dụng phân làn, mà chỉ là tín hiệu chỉ hướng được đi. Theo quy định, nếu đèn chỉ có tác dụng cho 1 làn thì phải treo trên làn đó, hoặc nếu không thể làm vậy thì phải kèm theo biển phân làn.

"Nào, cậu lên xe, tôi sẽ đi vòng lại, rồi cậu chỉ cho tôi xem đi như thế nào là đúng luật." Hic, cậu xxx ứ dám lên, cố vớt vát thế này "Nhưng anh phải đi theo mọi người chứ!". Úi giời, rõ là cái nhà chú... "Khi tham gia giao thông, anh chỉ đi theo luật thôi, nhá".... He he, nhà cháu đi tiếp ợ. Mất đến mấy phút quý giá của nhà cháu...:))
Cụ cãi chuẩn. mời cụ 1 ly.

dht

Xe điện
Chúng em ở Đội 4 biết cụ Xedieu có "bùa" rồi nên chẳng dại gì bắt xe của cụ.

_MBBG_

Xe điện
thầy ơi,giờ cao điểm bộ giao thông đã quy định rồi,CSGT vào giờ cao điểm ưu tiên điều phối giao thông,bọn chó săn này vịn xe là nghề chúng nó đới cụ ạ

daudoc

Xe buýt
Em thách thức thật chứ còn gì nữa, còn thách thức cái gì thì em cũng chịu! :)) Thấy cái làn đấy toàn để trống không, chả ai rẽ trái đoạn đấy cả (chắc được tỷ lệ vài %) nên hơi phí. Trong khi đường xá đang thiếu thốn.

Tỷ dụ như em đấu tranh để chỗ đấy vừa đi thẳng vừa rẽ trái được không tốt cho xã hội hơn là thấy bất hợp lý mà làm ngơ à! :) Còn đấu tranh dư lào là cách của em, nó phải có từng bước, không nói hết ở đây được!
xxx đấy phân làn đứng ở giữa , đội đứng ở bên phải gần bustop có ở đấy là cụ bị vịn òi , ngày nào em cũng đi qua đấy!

mrkey

Xe buýt
thế mà lúc đầu em dự cụ chủ thớt biển xanh =))

xedieu

Xe cút kít
Chiều nay cụ Phan3H vừa chém gió với em xong, đi qua chỗ này thử đi thẳng luôn. Gặp 2 xxx trẻ đẹp vịn lại - cụ ấy nói đúng 1 câu 2 chú lại mời cụ ấy đi. Đố các cụ câu nói ấy là câu gì? :D

boy_xedap

Xe điện
Em hóng xem câu này là câu gì?
Chiều nay cụ Phan3H vừa chém gió với em xong, đi qua chỗ này thử đi thẳng luôn. Gặp 2 xxx trẻ đẹp vịn lại - cụ ấy nói đúng 1 câu 2 chú lại mời cụ ấy đi. Đố các cụ câu nói ấy là câu gì? :D

Hắc Ín

Xe tăng
Em đố cụ em đang nghĩ gì khi đọc câu hỏi của cụ ợ?

tudepzai

Xe hơi
thầy cháu dạy đi thế là "hư" .

mrha1982

Xe đạp
em nao dau , vo thang hang xom