[Funland] Cây đa trồng đầu ngõ

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn

vieteuro

Xe container
Mọi người khuyên ko nên chặt thì cụ làm nó chết đi

NNS

Xe ngựa
Nếu cụ nghĩ là có ma thì mai cụ làm ít vàng mã nén hương ra thắp và khấn xin con đề , đồng thời tuyên bố trúng thì để nguyên mà trượt là chặt hạ cây luôn .
Thế là biết có ma hay không ngay thôi .
thôi lô cũng đc, cụ tham thì cũng tham vừa vừa, đòi cao thế ma nó khóc thét=))

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Nếu cụ nghĩ là có ma thì mai cụ làm ít vàng mã nén hương ra thắp và khấn xin con đề , đồng thời tuyên bố trúng thì để nguyên mà trượt là chặt hạ cây luôn .
Thế là biết có ma hay không ngay thôi .
vâng , kiểu như qua vụ covid này mới thấy các thầy...cũng bó tay ^^

dalink

Xe điện
cây khá to cao rồi, chặt thì mình thuê có đội chuyên họ sử lý ngay ạ
Hay cụ nhát thì thuê đội cắt tỉa bứng đi chỗ khác cho/bán cho đội cây xanh. Nói chung mấy vụ này em chả tín nhưng có khi hàng xóm gãy chân nó cũng đổ cho cụ chặt cây đa ấy :))

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn

NNS

Xe ngựa
cây khá to cao rồi, chặt thì mình thuê có đội chuyên họ sử lý ngay ạ
nếu to to, có dáng tí cụ chụp cái ảnh bán có khi đc ối xiền ý chứ, nhà vườn họ máu ngay, ma với quỷ gề đâu

kobold_alone

Xe hơi
Trồng mấy cây đó phá tường phá đất thôi. Như các cụ ở trên nói: bán lấy tiền cho khỏe. Còn không thì 30' cầm cưa là xong. Gọn và thoáng nhà, chứ ăn chả được mà lại vướng.

dalink

Xe điện
Xin luôn con jackpot :)). Nếu tối nay trúng jp em sẽ biếu cụ chủ nửa tỷ để cụ ấy k chặt. Nếu vẫn muốn chặt em sẽ xin bứng thần cây đi chỗ mát mẻ view đẹp và chăm sóc trọn đời ạ.
thôi lô cũng đc, cụ tham thì cũng tham vừa vừa, đòi cao thế ma nó khóc thét=))

pham minh

Xe container
Mình trồng trên đất nhà mình thì chặt thôi :) để nó to lên chút nữa,mấy bố lô đề lại cắm vài que nhang ở đấy là rách việc :))
Thần cây đa, mà cây gạo, cáo cây bồ đề đới ;)
Ngày xưa cây si trước cửa nhà em cũng ngại nhất cái vụ này. Sợ nó to hơn nữa rồi dân chúng lại mang hương đến thắp trước cửa nên chặt vội

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Trồng mấy cây đó phá tường phá đất thôi. Như các cụ ở trên nói: bán lấy tiền cho khỏe. Còn không thì 30' cầm cưa là xong. Gọn và thoáng nhà, chứ ăn chả được mà lại vướng.
e thấy bảo cắt cả gốc dễ cây cành, đem ra chỗ thoáng cho thêm 50lit dầu đốt hết luôn , ma mãnh chắc chạy mất rép **

duongctt

Xe tăng
Cây to, đẹp bán ra xèng đấy cụ, gọi nhà vườn đến là ok ngay.
Nếu cụ không thèm xèng và ngại việc tâm linh thì em có cách này: cụ lên chùa gần nhà đặt vấn đề hiến tặng cây, sau đó thuê người bứng lên chùa là xong.
Mời thầy về làm lễ dồi chặt. Để càng lâu càng khó chặt.
Có nhiều loại cây thu hút âm khí, ko nên trồng gần nhà, kể cả trong đất của gia đình. Bà chị em đi xem mảnh đất thổ, bước vào nhà đã thấy nặng người. Đến khi ra đằng sau nhìn thấy 1 cây si ko hiểu dư nào mà mọc trên cái bể lọc nước cũ ở tầng 2. Trên cây nhung nhúc vong trẻ em. Được cái bà này có thể nhìn được ma.
Ma cỏ thì em không biết chứ cây sanh, si mọc tầng 4,5,6,7 đầy, cụ đi ngắm mấy tập thể cũ xem, có mà chi chít trên tường, trên mái. Chim chóc nó tha hạt đi khắp nơi, giông này nó khỏe, bám vào đâu chả sống, bể lọc nước ẩm ướt nó càng dễ lên.

BMZ_Z4

Xe điện
Em tổ lái tí, sao các cụ bảo cây xanh phá nhà phá đất.
Em nhớ có cụ to to cũng trồng cây đa thì phải.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Mời thầy về làm lễ dồi chặt. Để càng lâu càng khó chặt.
Có nhiều loại cây thu hút âm khí, ko nên trồng gần nhà, kể cả trong đất của gia đình. Bà chị em đi xem mảnh đất thổ, bước vào nhà đã thấy nặng người. Đến khi ra đằng sau nhìn thấy 1 cây si ko hiểu dư nào mà mọc trên cái bể lọc nước cũ ở tầng 2. Trên cây nhung nhúc vong trẻ em. Được cái bà này có thể nhìn được ma.
e cũng định đi ngó qua chỗ thầy nào đó xem thầy phán ntn ^^

Lam__Phương

Xe container

NNS

Xe ngựa
Cụ vẫn tham, là e thì rón rén xin đầu đề chẵn hay lẻ thôi;))
dạ em khấn dồi, có nhõn sấp với ngửa 50-50 chiếu khảo cổ bộ bát đĩa đời Minh mạng thôi mà thần thánh đoán trật lất cụ ạ =))

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Ngày xưa(1994) vườn nhà em có một cây đa tự mọc trên cây cọ và bám xuống đất thành cái cây rất to gốc cỡ hơn hai người ôm(cây mọc từ rất lâu rồi, khoảng 50 năm gì đó), cây cao(tầm hơn 20m) bóng rộng(lúc nhỏ em hay trèo lên cây chơi vào mỗi buổi trưa. Dạo đó người nhà em rất hay ốm đau vặt, các cụ đi xem bảo là có ma Khách trú trên cây đó, cúng bái mấy lầm vẫn không ăn thua. Dạo đó em thất nghiệp ở nhà nghĩ nó chán thế là em quyết chặt bỏ để xóa tan những suy nghĩ tiêu cực của mọi người. Hôm đó em đốt 5 que nhang cắm vào gốc cây và nói nôm: Cây trong vườn nhà tao, đất nhà tao, chúng mày thông cảm đi nơi khác mà ở, tạo chặt bỏ để còn lấy đất trồng sắn, trồng rau kẻo tao sắp chết đói rồi. Xong rồi em chặt và đào cả rễ để làm vườn. Từ đấy thấy mọi việc đều tốt lên từ sức khỏe đến công việc(lúc đó em ngoài 20 tuổi và đã học xong nghề cơ khí cắt gọt và hàn xì ạ)
đúng là để lâu nó to lắm, khi đó rách việc hơn