[Funland] Cây đa trồng đầu ngõ

Lam__Phương

Xe điện
dạ em khấn dồi, có nhõn sấp với ngửa 50-50 chiếu khảo cổ bộ bát đĩa đời Minh mạng thôi mà thần thánh đoán trật lất cụ ạ =))
Vầng đầu tư 50 ăn 80 cũng ngon cụ ạ sợ cho quẻ đi vào lòng đất thì báo cháo:D

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Người mới sợ chứ ma mãnh sợ đếch j. Trước khi lấy vợ em về quê đi tán gái xã khác, đêm tối gần 12h phi xe máy qua mấy bãi tha ma có cả cây đa cây gạo có thấy éo j đâu. :)) Cụ cứ cho nó 1 đao bay gốc. Nhà em cũng có trồng 1 cây đa nhưng nho nhỏ thôi và để trong chậu cảnh, bao năm nay nó vẫn thế chả lớn được mấy, cứ ra cành nào là em về lại lấy kéo cắt luôn.

kobold_alone

Xe hơi
Vầng đầu tư 50 ăn 80 cũng ngon cụ ạ sợ cho quẻ đi vào lòng đất thì báo cháo:D
nói vụ xin quẻ. Đợt nhà em cũng mua gỗ nhà chùa sau đợt bão bị gãy. Xin 1 lần chưa đươc thì 2 lần, e thấy thầy chùa trong đó tung xấp ngửa 1 lúc kiểu gì cũng đồng ý.

puressentielvn

Xe hơi
Website
pures.com.vn

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Theo e thì cụ nên thuê bứng đi chỗ khác. Không nên chặt, vừa đỡ lo về vấn đề tâm linh lại vừa bảo vệ cây xanh!
vâng ý kiến cũng hay ạ, cây này trồng thì dễ sống, chủ yếu có chỗ nào để trồng không thôi

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
nói vụ xin quẻ. Đợt nhà em cũng mua gỗ nhà chùa sau đợt bão bị gãy. Xin 1 lần chưa đươc thì 2 lần, e thấy thầy chùa trong đó tung xấp ngửa 1 lúc kiểu gì cũng đồng ý.
hiccccc... kiểu gì thầy cũng tung cho bằng được 6^

cuhaifus

Xe container
Cây đa mới âm khí nặng chứ cây si trông cảnh suốt có mẹ gì đâu. Trước nhà em có cây si to trông giữa sân mà chả thấy ma đâu chỉ thấy rễ nó đội hết cả gạch lên nên phải chặt. Cây si mọc trên bể nước là hạt nó bay vào đấy nó mọc trước nhà em đầy. Có to được đâu mà vong ngồi:)). Về quê vợ em Nam Trực trong nhà cả mấy chục cây si thì chắc thành trường mẫu giáo vong mât nhỉ.
Cũng còn tuỳ cây vong nó mới ở cụ ơi ko phải cây nào vong cũng ở, Si cảnh ở quê cắt tỉa nhiều nên hay mất chỗ, đi chơi về gia chủ đốn mẹ cái giường của 1 vong rồi nên là chí choé cãi nhao thành ra vong nó ko hay ở vì mất đoàn kết nội bộ

kobold_alone

Xe hơi
Người mới sợ chứ ma mãnh sợ đếch j. Trước khi lấy vợ em về quê đi tán gái xã khác, đêm tối gần 12h phi xe máy qua mấy bãi tha ma có cả cây đa cây gạo có thấy éo j đâu. :)) Cụ cứ cho nó 1 đao bay gốc. Nhà em cũng có trồng 1 cây đa nhưng nho nhỏ thôi và để trong chậu cảnh, bao năm nay nó vẫn thế chả lớn được mấy, cứ ra cành nào là em về lại lấy kéo cắt luôn.
Cụ liều thật đấy. Em thì chả liều như cụ, dạo đó em cũng đi tán gái xã bên mà trời thì lạnh do gần tết ( em đi học đh xa nhà). Chạy về cũng tầm 11-12h ở đường kênh, ngay góc cua thì 1 bên cây đa, 1 bên bãi tha ma. Em đi qua thấy đèn lóe vào mặt, bực mình quay xe lại xem ntn bởi vì chỗ đó không đó đèn đường. Ai dè là cái đèn từ trạm điện tít xa nó chiếu vào bia mộ rồi phản lại đúng tầm mắt của e.
Đúng là cái nghiệp kua gái nó gian khổ ...

Bả là chị ruột, bả nhìn được hay ko ? Tâm thần hay bình thường thì em là rõ nhất. Vả lại, ko có động cơ để nói dối.
em thì nghĩ là có 1 loại năng lượng nào đó mà chỉ có 1 số người mới cảm nhận được

trc em xem phim tài liệu về Nicolas TESLA (nhà khoa học phát minh ra điện 2 chiều) thì ông có kể lại là khi mẹ ông mất ông nhìn thấy rõ năng lượng thoát ra từ người bà ấy, lơ lửng trên không

tuongminhtsc

Xe tăng
cây khá to cao rồi, chặt thì mình thuê có đội chuyên họ sử lý ngay ạ
Cây to trồng thì mất rất nhiều thời gian, chặt thì dễ, nhưng không có bóng mát, cụ ướm chỗ nào hợp lý, bảo họ tỉa bớt cành cho gọn và trồng lại, em thấy hợp lý.

Lam__Phương

Xe điện
Cụ liều thật đấy. Em thì chả liều như cụ, dạo đó em cũng đi tán gái xã bên mà trời thì lạnh do gần tết ( em đi học đh xa nhà). Chạy về cũng tầm 11-12h ở đường kênh, ngay góc cua thì 1 bên cây đa, 1 bên bãi tha ma. Em đi qua thấy đèn lóe vào mặt, bực mình quay xe lại xem ntn bởi vì chỗ đó không đó đèn đường. Ai dè là cái đèn từ trạm điện tít xa nó chiếu vào bia mộ rồi phản lại đúng tầm mắt của e.
Ở trong hoàn cảnh thì quen thôi cụ, thời SV e trọ trong cái làng còn đi xuyên qua bãi tha ma cơ, đường có khoảng 1m tối om mà đi riết thành quen.

Laoba

Xe điện
Chào các Bác
ngõ đi chung vào nhà em, có 3-4 hộ gia đình. Cách đây hơn 20 năm, 1 bà trong các hộ này trồng 1 cây đa vào đầu ngõ.
Nay cây đa này cao lớn, tán rộng (nhưng chưa phải hàng cây cổ thụ)
do cây đa sát đất nhà em, nay em mở rộng đường, định thuê chặt cây đa này đi thì nhiều người bảo ko nên chặt? nói rằng theo tín ngưỡng thì cây đa là nơi ma mãnh trú ngụ, mình chặt đi ko hay?
- Giả sử cây đa này thuộc đất công cộng đầu đường, chợ, đình chùa thì rõ là ko nên chặt
chứ cây này biết rõ người nhà mình trồng thì chặt được không các bác.
ko chặt thì 20-30 năm nữa nó to thì chiếm hết đất nhà mình.
Cần làm gì để việc chặt cây này ko ảnh hưởng gì về tín ngưỡng, các bác tư vấn giúp em.
Xin cảm ơn!
E kể cho cụ nhà e có thật nhé:
Nhà e ngay đường 1 a trc chưa mở đường thì có cây Ngái trc ngõ sau khi làm đường thì nhà e chặt đi và trồng cây đa nhưng câu đa này là cây thế bố e trồng trên ang đàng hoàng, đợt e vô tình xem thì một thầy bảo là e cos vong một cô gái chết do tai nạn trc nhà e theo và cô ấy trc khi mở đường thì ngụ tại cây ngái giờ thì ngụ cây đa( cây trên ang thế đẹp và to lắm ạ) ông thầy bảo e nên lễ cúng rồi tiến cây đa lên chùa. E thì chủ quan vô sư vô sách về thuê ng chở cây đa tiến luôn lên chùa mà ko cúng lễ gì. Sau đó thì năm ấy e làm ăn sống dở chết dở gd lục đục...

tunglam28062009

Xe tăng
E rất muốn dc gặp ma. Nếu có ma thật thì vậy là có kiếp sau. Tiếc là chưa có duyên. Về quê buổi đêm e toàn đi 1m ra đồng soi ếch rồi qua mộ ông nội ngồi chơi. Có hôm mát trời ngủ quên luôn mộ ông. Đợt ông già vợ bị K nằm viện rồi mất ở viện. Đêm đấy e chạy đi chạy lại vào nhà xác suốt. Rồi khi bốc mộ ông, 1 m e ngồi ở mộ đợi đến h. Đi khắp nơi, ăn ngủ 1m chỗ nọ kia, cả chỗ có người tự tử rồi mà cũng chưa gặp hay thấy bất kỳ điều j bất thường. E thì tin là có ma nhưng ko có duyên gặp.

.Xukthal

Xe container
Cây đa kịch ngõ mới sợ chứ đầu ngõ thì thường vong ít trú lắm ;))

ngominh

Xe tăng
Do tâm lý thôi. Thoải mái thì thành tâm thắp hương rồi tiễn "cụ". Tâm lý ko thoải mái thì né, ko sau trong nhà xảy ra cái gì thì cả họ lại mang ra chút giận :)))

longkhau

Xe tải
Chào các Bác
ngõ đi chung vào nhà em, có 3-4 hộ gia đình. Cách đây hơn 20 năm, 1 bà trong các hộ này trồng 1 cây đa vào đầu ngõ.
Nay cây đa này cao lớn, tán rộng (nhưng chưa phải hàng cây cổ thụ)
do cây đa sát đất nhà em, nay em mở rộng đường, định thuê chặt cây đa này đi thì nhiều người bảo ko nên chặt? nói rằng theo tín ngưỡng thì cây đa là nơi ma mãnh trú ngụ, mình chặt đi ko hay?
- Giả sử cây đa này thuộc đất công cộng đầu đường, chợ, đình chùa thì rõ là ko nên chặt
chứ cây này biết rõ người nhà mình trồng thì chặt được không các bác.
ko chặt thì 20-30 năm nữa nó to thì chiếm hết đất nhà mình.
Cần làm gì để việc chặt cây này ko ảnh hưởng gì về tín ngưỡng, các bác tư vấn giúp em.
Xin cảm ơn!
Em nghe nói có trường hợp tg tự, (ý em là còn băn khoăn về mặt tâm linh).
Nhà đấy ko biết xoay đâu được cái QĐ chặt cây, chủ tịch xã ký phê chuẩn (ko biết ai đứng đề nghị).
Thế là ra cái cây, đọc QĐ và chặt luôn. Sau cũng ko thấy gì lạ.😄
Ý là “chấp hành công vụ”, ko phải chuyện cá nhân.

The Tank

Xe điện
Em tổ lái tí, sao các cụ bảo cây xanh phá nhà phá đất.
Em nhớ có cụ to to cũng trồng cây đa thì phải.
Mấy thằng si đa này hại đất phá nhà chứ chả đc cái vẹo gì cụ ạ, gỗ thì bọp.
Chẳng qua khi chặt mấy cây to mà ko tính toán cẩn thận thì rất dễ bị tai nạn, trèo lên cắt bị sâu mục, cành đổ văng lung tung… chứ đội chuyên nghiệp nó phéng trong phút mốt.
Cứ neo thừng chão, tính hướng đổ, cắt dần rồi giật là ma chạy hết.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe nói có trường hợp tg tự, (ý em là còn băn khoăn về mặt tâm linh).
Nhà đấy ko biết xoay đâu được cái QĐ chặt cây, chủ tịch xã ký phê chuẩn (ko biết ai đứng đề nghị).
Thế là ra cái cây, đọc QĐ và chặt luôn. Sau cũng ko thấy gì lạ.😄
Ý là “chấp hành công vụ”, ko phải chuyện cá nhân.
Cái này chuẩn đấy. Ma quỷ cũng phải tôn trọng luật dương thế

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Mời thầy về làm lễ dồi chặt. Để càng lâu càng khó chặt.
Có nhiều loại cây thu hút âm khí, ko nên trồng gần nhà, kể cả trong đất của gia đình. Bà chị em đi xem mảnh đất thổ, bước vào nhà đã thấy nặng người. Đến khi ra đằng sau nhìn thấy 1 cây si ko hiểu dư nào mà mọc trên cái bể lọc nước cũ ở tầng 2. Trên cây nhung nhúc vong trẻ em. Được cái bà này có thể nhìn được ma.
Còm mang tính giải trí cao phết

Kiabuoisang

Xe container
Toàn chuyện ma mị sợ vãi. Cụ chặt đi xem có vấn đề gì ko \:D/