[Funland] Chả nhẽ lại bán nhà đất lên chung cư

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cc họ có bơm cứu hoả, cảm biến khói, nhiệt, rồi tháng thoát hiểm áp s dương, nhà đất mà cháy thì khó thoát hơn cc nhiều, chẳng qua cc đã cháy là lên báo. Nhà đất cháy ít khi lên báo và mọi người nhanh quên.
Ở dưới đất ồn kinh khủng, ô tô xe máy nó đi lại vào buổi sáng thật ko chịu nổi bác .
Dân Carina Plaza lên thiên đường gặp Bụt.
Bụt mới hỏi: Vì sao con chết ???
...

son198099

Xe buýt
Các đại za có ai ở cc đâu. Muốn thành đại za thì mí ảnh mần sao mình mần vậy thôi.

Vị Biển

Xe buýt
Căn hộ của cụ khi cần, ngân hàng giải ngân được bao đồng ???
Nói về tiền hay tài sản thì cc ko so đc với nhà đất đẹp, về giá trị thì cũng ko tăng theo năm tháng nhưng về chất lượng cuộc sống thì em thấy nhà dưới đất khó mà đấu đc với cc.
Em vẫn còn bỏ không một mảnh bên Vĩnh tuy, chắc sắp tới em cũng bán

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nói về tiền hay tài sản thì cc ko so đc với nhà đất đẹp, về giá trị thì cũng ko tăng theo năm tháng nhưng về chất lượng cuộc sống thì em thấy nhà dưới đất khó mà đấu đc với cc.
Em vẫn còn bỏ không một mảnh bên Vĩnh tuy, chắc sắp tới em cũng bán
Bên em xây chung cư bán đúng theo những chuẩn cụ nêu ở còm trước và chỉ ở nhà mặt đất.
Vậy cụ hiểu chửa ???
Đất Vĩnh tuy nhà cụ vẫn xa lắc so với cái mốc Tháp rùa hay Ba đình.
Giờ này trên đê Vĩnh tuy vẫn còn biển Cảnh báo CƯỚP GIẬT đấy :P :P :P
Cụ nên bán đất ấy sớm :D

suhao8

Xe tải
Cho thuê nhà để thuê cc ở tạm cụ ạ
Bonn kia next mấy hổi
Thỉnh thoảng bơm đểu cho mấy cái tin báo nặc danh thì đi sớm thôi

Được gửi từ sent from mobile device - Otofun

Vị Biển

Xe buýt
Bên em xây chung cư bán đúng theo những chuẩn cụ nêu ở còm trước và chỉ ở nhà mặt đất.
Vậy cụ hiểu chửa ???
Đất Vĩnh tuy nhà cụ vẫn xa lắc so với cái mốc Tháp rùa hay Ba đình.
Giờ này trên đê Vĩnh tuy vẫn còn biển Cảnh báo CƯỚP GIẬT đấy :P :P :P
Cụ nên bán đất ấy sớm :D
Cụ fun thật đấy!

lovecarhpqn

Tháo bánh
Tình hình nhà em trước đây ko sao an ninh trật tự ổn, nhưng đầu năm 2018 có hai bác ở đâu đến một bác đối diện thì mở trung tâm cầm đồ, vay lãi bác bên cạnh thì xây cái bar karaoke + nhà nghỉ hậu quả là mất trộm liên tục nhà em vừa bị phá cửa mất cái xe, laptop, điện thoại. Thi thoảng lại vài vụ đánh nhau...
Theo các cụ nên đổi nhà lên chung cư không nhỉ.
Bao nhiêu người muốn xuống chẳng được, cụ cứ kín cổng cao tường còn xung quanh kệ cmcn đi

QuangSunlight

Xe điện
Em hỏi ý kiến cả nhà mà ko ai đồng ý xuống nên cứ ở đây thôi. Đi biển thi thoảng cũng thuê biệt thự nhưng chỉ ở vài hôm là đủ. Ở trên cao không khí trong lành hơn ạ
Chất lượng không khí là do khu vực cụ ạ , cụ có thấy ống khói các nhà máy nó đẩy khói lên cao không :))
Mà cụ cũng thật may mắn khi cả gia đình đều cùng tư tưởng nhớn giống nhau .

number9

Xe máy
Cứ mỗi khi có thớt so sánh CC và nhà đất, em thấy nhiều người bảo: cùng giá tiền thì ở CC sướng hơn ở nhà đất, và nhiều đại gia đi xe hơi xịn vẫn ở CC. Riêng em, em chỉ thấy thế này:

Một là, nhiều người giàu ở CC. Cái này đúng, nhưng không có nghĩa số người giàu ở nhà đất ít hơn CC. Em chắc chắn số người giàu ở nhà đất nhiều hơn ở CC rất nhiều. Vì sao? Vì nhà mà giàu thì sẽ phải ở CC xịn, CC xịn thì có được bao nhiêu cái so với nhà biệt thự, nhà phố ngon lành? Chưa kể, nhà mà dám tự vỗ ngực xưng giàu, thì cái gì CC có, họ đều bỏ ra nhiều tiền để có được. Hồ bơi ư, chuyện nhỏ, xây thôi. Phòng gym ư, mua máy về. An toàn ư, thuê người bảo vệ.

Hai là, cùng giá tiền, ở CC sướng hơn nhà đất. Cái này chỉ đúng với CC 3-4 tỉ, hoặc 5-6 tỉ đổ xuống, vì dưới 5-6 tỉ đổ xuống thì khó mà tìm được nhà rộng rãi, xe oto ra vào được thoải mái mà ở. CC mà mắc hơn, tầm 10 tỉ đổ lên thì có gì hơn nhà phố? Nhà em cũng khóa cửa đi cả tuần, chẳng mất mát gì, camera đầu ngõ 24/24, camera trong nhà 24/24. Ngõ rộng 8m, đủ 2 chiếc 4 bánh di chuyển. Hàng xóm là công chức, vệ sinh và im ắng. So với mấy cái CC ở cách nhà em 3-5 phút đi bộ, thì chỉ thua cái hồ bơi, gym, siêu thị. Cơ mà siêu thị thì người giúp việc đi, gym và bơi thì thỉnh thoảng em xài, cần thì em chạy qua, có 3-5 phút đi bộ.

Cho nên em thấy, ở CC chỉ đơn thuần là 2 lý do. Một là thích, tự nhiên thích sống trên cao. Hai là không đủ tiền để có được cái tương tự nếu ở nhà đất. Ví dụ: chỉ có 4-5 tỉ nhưng muốn để được 4 bánh, muốn đường đi rộng, muốn làng xóm yên tĩnh. Nhà đất vẫn có được nhưng bỏ ra hơn chục tỉ. Tương tự, có 15 tỉ, nhưng muốn nhà vài trăm m2, có hồ bơi, có vườn, có bảo vệ, và ở ngay trung tâm, nên đành phải mua CC. Nhà đất vẫn sẽ có đầy đủ tiện ích thế này, nhưng bỏ ra thêm 20 tỉ nữa. Cuối cùng cũng là tiền không đủ nên chọn CC, cho nên có gì mà gọi là giàu.

Tóm lại, ở CC em thấy tựu chung vẫn là ít tiền hoặc là sở thích, mấy cái lý do khác không thuyết phục lắm.

QuangSunlight

Xe điện
Thiếu gì người như thêd hả cụ, thằng bạn thân cấp 3 của em vừa bán vin riverside quay lại chung cư đây, nếu ở vin riverside thì nhà 4 người 4 cái ô tô ở đỉnh luôn nhưng mà con cái chưa khôn lớn, ở biệt thự ngoại ô cũng ko dễ dàng gì cụ ạ.
Hoặc là người ta sở hữu mấy bds một lúc, giàu mà, cách họ tiêu tiền mình chả hiểu nổi :D
Em thì lại chưa có may mắn gặp ai có vài bt lại lên cc ở .
Sếp cũ của em ngày trước ở cc 88 LH 2 năm rồi lại mò xuống đất khẩn trương , cậu bạn phổ thông cũng ở cc chỗ Hht được hơn năm rồi bán cắt lỗ . Chắc em quen toàn người dại . :)

katenguyen

Xe điện
Em thì lại chưa có may mắn gặp ai có vài bt lại lên cc ở .
Sếp cũ của em ngày trước ở cc 88 LH 2 năm rồi lại mò xuống đất khẩn trương , cậu bạn phổ thông cũng ở cc chỗ Hht được hơn năm rồi bán cắt lỗ . Chắc em quen toàn người dại . :)
Cụ quá lời rồi. Làm gì có ai khôn ai dại, mà Nhu cầu của mỗi người là khác nhau. Đời mà, có ai giống ai đâu cụ, cụ đừng có nói lời hơn thua thế chứ

Cứ mỗi khi có thớt so sánh CC và nhà đất, em thấy nhiều người bảo: cùng giá tiền thì ở CC sướng hơn ở nhà đất, và nhiều đại gia đi xe hơi xịn vẫn ở CC. Riêng em, em chỉ thấy thế này:

Một là, nhiều người giàu ở CC. Cái này đúng, nhưng không có nghĩa số người giàu ở nhà đất ít hơn CC. Em chắc chắn số người giàu ở nhà đất nhiều hơn ở CC rất nhiều. Vì sao? Vì nhà mà giàu thì sẽ phải ở CC xịn, CC xịn thì có được bao nhiêu cái so với nhà biệt thự, nhà phố ngon lành? Chưa kể, nhà mà dám tự vỗ ngực xưng giàu, thì cái gì CC có, họ đều bỏ ra nhiều tiền để có được. Hồ bơi ư, chuyện nhỏ, xây thôi. Phòng gym ư, mua máy về. An toàn ư, thuê người bảo vệ.

Hai là, cùng giá tiền, ở CC sướng hơn nhà đất. Cái này chỉ đúng với CC 3-4 tỉ, hoặc 5-6 tỉ đổ xuống, vì dưới 5-6 tỉ đổ xuống thì khó mà tìm được nhà rộng rãi, xe oto ra vào được thoải mái mà ở. CC mà mắc hơn, tầm 10 tỉ đổ lên thì có gì hơn nhà phố? Nhà em cũng khóa cửa đi cả tuần, chẳng mất mát gì, camera đầu ngõ 24/24, camera trong nhà 24/24. Ngõ rộng 8m, đủ 2 chiếc 4 bánh di chuyển. Hàng xóm là công chức, vệ sinh và im ắng. So với mấy cái CC ở cách nhà em 3-5 phút đi bộ, thì chỉ thua cái hồ bơi, gym, siêu thị. Cơ mà siêu thị thì người giúp việc đi, gym và bơi thì thỉnh thoảng em xài, cần thì em chạy qua, có 3-5 phút đi bộ.

Cho nên em thấy, ở CC chỉ đơn thuần là 2 lý do. Một là thích, tự nhiên thích sống trên cao. Hai là không đủ tiền để có được cái tương tự nếu ở nhà đất. Ví dụ: chỉ có 4-5 tỉ nhưng muốn để được 4 bánh, muốn đường đi rộng, muốn làng xóm yên tĩnh. Nhà đất vẫn có được nhưng bỏ ra hơn chục tỉ. Tương tự, có 15 tỉ, nhưng muốn nhà vài trăm m2, có hồ bơi, có vườn, có bảo vệ, và ở ngay trung tâm, nên đành phải mua CC. Nhà đất vẫn sẽ có đầy đủ tiện ích thế này, nhưng bỏ ra thêm 20 tỉ nữa. Cuối cùng cũng là tiền không đủ nên chọn CC, cho nên có gì mà gọi là giàu.

Tóm lại, ở CC em thấy tựu chung vẫn là ít tiền hoặc là sở thích, mấy cái lý do khác không thuyết phục lắm.
Cụ ơi, 10 tỷ mua nhà đất cũng còn khó chứ đừng nói 5-6 tỷ đổ xuống. Cùng 1 mức tiền thì mua chung cư sẽ được vị trí trung tâm hơn, hạ tầng tốt hơn. Trên 10 tỷ thì mới ở nhà đất ok ở Hà Nội được (căn khoảng 50m2 quận Ba Đình, 60-70m2 quận Cầu Giấy, Đống Đa, Trung Hoà, Lê Trọng Tấn, ngõ ô tô thông). Em vừa vật lộn xem nhà 8 tháng qua nên giá cả nắm cũng tương đối chắc, cuối cùng em lại mua căn chung cư 3 phòng ngủ mới nhận ở Trung Hoà Nhân Chính hơn 3 tỏi tẹo, ném thêm 800tr tiền nội thất, còn lại thì đem đầu tư, 1 tỏi gửi tiết kiệm. Mua cái nhà 50m2 ở cũng bí bách chứ cũng chả sung sướng gì mà sạch tiền luôn, chẳng còn gì để back up :((

QuangSunlight

Xe điện
Cụ quá lời rồi. Làm gì có ai khôn ai dại, mà Nhu cầu của mỗi người là khác nhau. Đời mà, có ai giống ai đâu cụ, cụ đừng có nói lời hơn thua thế chứ
Em thấy dại thật mà .
Càng nhiều người dại thì giá chung cư càng rẻ , các cụ càng dễ mua để hưởng thụ , rất đáng mừng ạ :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ fun thật đấy!
Không fun tí nào cả.
Không gì sướng hơn sống trong nhà mặt đất :D :D :D
Còn cái biển cảnh báo cướp giật kia cắm ở ngay gần cổng cảng sông Hà nội nha.
Phía bên cái nhà T.&T :P

number9

Xe máy
Cụ ơi, 10 tỷ mua nhà đất cũng còn khó chứ đừng nói 5-6 tỷ đổ xuống. Cùng 1 mức tiền thì mua chung cư sẽ được vị trí trung tâm hơn, hạ tầng tốt hơn. Trên 10 tỷ thì mới ở nhà đất ok ở Hà Nội được (căn khoảng 50m2 quận Ba Đình, 60-70m2 quận Cầu Giấy, Đống Đa, Trung Hoà, Lê Trọng Tấn, ngõ ô tô thông). Em vừa vật lộn xem nhà 8 tháng qua nên giá cả nắm cũng tương đối chắc, cuối cùng em lại mua căn chung cư 3 phòng ngủ mới nhận ở Trung Hoà Nhân Chính hơn 3 tỏi tẹo, ném thêm 800tr tiền nội thất, còn lại thì đem đầu tư, 1 tỏi gửi tiết kiệm. Mua cái nhà 50m2 ở cũng bí bách chứ cũng chả sung sướng gì mà sạch tiền luôn, chẳng còn gì để back up :((
HN thì vốn dĩ giàu có quá, giá nhà đất luôn đặt ra quá cao, nên khó tìm nhà hơn SG, chịu thôi.

Còn bài viết của em chỉ đơn giản là không chê CC, nhưng cũng không khen nó. Tùy hoàn cảnh mỗi người mà mình bắt buộc phải chọn 1 trong 2 thôi. Em mà ở ngoài đó, em chắc cũng phải mua CC thôi chứ tiền đâu mua nhà đất.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em chả nghĩ xa xôi như cụ đến 50 năm, đời người ngắn ngủi em cứ thấy ở sướng là em ở trong điều kiện của mình để căn nhà nó phục vụ mình, lúc chết rồi quan tâm làm gì cho khổ.

Em cũng nghĩ như cụ, nhà ống cho thuê chứ ở làm gì. Bố mẹ em ngày xưa phản đối em lên chung cư ở lắm, nhưng giờ già rồi ở nhà ống hàng ngày phải leo nhiều đau chân đau lưng, sang nhà em chơi, ở quen giờ chán nhà ống rồi, keke...
Nhà ông bà nhạc em từ nhà ống lên chung cư Time rồi Park Hill nhà Vin.
Vừa rồi quay về với cái máng lợn là cái nhà ống cũ cách Tháp Dùa 400m :D :D :D

manhcsic

Xe tăng

Người đọc lý thuyết họ đều nói như bạn. Nếu ở cả 2 nhà họ nhận xét khác, nhà đắt chưa chắc ở sướng, càng đắt càng nhiều người bảo vệ, quét dọn, osin... ở Nhà biệt thự osin sướng hơn ông chủ là vậy.

QuangSunlight

Xe điện
Cc họ có bơm cứu hoả, cảm biến khói, nhiệt, rồi tháng thoát hiểm áp s dương, nhà đất mà cháy thì khó thoát hơn cc nhiều, chẳng qua cc đã cháy là lên báo. Nhà đất cháy ít khi lên báo và mọi người nhanh quên.
Ở dưới đất ồn kinh khủng, ô tô xe máy nó đi lại vào buổi sáng thật ko chịu nổi bác .
Kể cả nhà mặt phố cổ người xe như nêm thì cụ cứ trong kính ngoài chớp giống truyền thống thì cụ nghe rõ cả tiếng muỗi bay vo ve trong phòng ạ . Hệ thống cửa có đắt đỏ gì đâu , tầm 10 triệu 1 bộ là ngon rồi , nhà nhiều thì cũng tầm 10 cái cửa , đáng bao tiền đâu . Ở sướng hẳn thằng người cụ ạ .

manhcsic

Xe tăng
Chưa có trường hợp nào cháy căn hộ (lưu ý căn hộ) CC bị thiệt hại về người. Cháy Khu tầng hầm, siêu thị, Vp thì bị nhiều. Chung cư an toàn (Cao cấp) là khu không có tầng hầm, không văn phòng.... Tiêu chí lựa chọn an toàn, chung cư càng đơn giản càng an toàn.

manhcsic

Xe tăng
Kể cả nhà mặt phố cổ người xe như nêm thì cụ cứ trong kính ngoài chớp giống truyền thống thì cụ nghe rõ cả tiếng muỗi bay vo ve trong phòng ạ . Hệ thống cửa có đắt đỏ gì đâu , tầm 10 triệu 1 bộ là ngon rồi , nhà nhiều thì cũng tầm 10 cái cửa , đáng bao tiền đâu . Ở sướng hẳn thằng người cụ ạ .
Ở CC hít khí trời, abc ở ban công, cửa sổ... Nếu xét về sướng chắc chắn là CC