[Funland] Chả nhẽ lại bán nhà đất lên chung cư

zolahn

Xe điện
Tình hình nhà em trước đây ko sao an ninh trật tự ổn, nhưng đầu năm 2018 có hai bác ở đâu đến một bác đối diện thì mở trung tâm cầm đồ, vay lãi bác bên cạnh thì xây cái bar karaoke + nhà nghỉ hậu quả là mất trộm liên tục nhà em vừa bị phá cửa mất cái xe, laptop, điện thoại. Thi thoảng lại vài vụ đánh nhau...
Theo các cụ nên đổi nhà lên chung cư không nhỉ.
Cụ cứ liên tục làm đơn lên phường lên quận, lên cả thanh phố là chúng nó dẹp tiệm ngay ý mà, giờ đang đánh mạnh mấy cái này

QuangSunlight

Xe điện
Em thì đã ở mấy nơi: trước 25 tuổi ở mặt phố Lương Văn Can, 25-33 ở mặt hồ Hoàng Cầu (phố Mai Anh Tuấn), 15 năm nay em ở chung cư. Giờ đố ai bắt được em xuống đất, kể cả biệt thự khu trung tâm chứ đừng nói ngõ ngách ạ.
Em cũng nghe nhiều chung cư dở hơi các kiểu nên cụ cần lựa chọn vài thứ:
- Ban quản trị tử tế, hạ tầng ổn định và đồng bộ
- Ban công đông nam, tầng 12 trở lên và càng cao càng tốt, xa ống xả rác, thang máy ổn định
- Không có các công trình đang hoặc sắp xây dựng gần đó cho đỡ ồn và bụi
Chắc cụ không may mắn trong công việc , làm ăn bị thua lỗ phải không ạ ?
Chứ với xuất phát điểm thuận lợi như cụ thì giờ phải ở biệt thự rồi , việc gì phải chung đụng với ai ạ .

BANTHANGDAN

Xe hơi
Trong này đang có phong trào lên Chung cư ở ( tất nhiên là đúng nghĩa cao cấp ),còn nhà Mặt tiền - nhà hẽm xe hơi và tất nhiên cả dãy Nhà Trọ đều cho thuê hết.
Tôi đang định bụp 1 căn Lanmark 81 tầng ở chơi cho biết, cơ mà xung quanh nó kẹt xe quá và ko tiện cho công việc.

nhuycu

Xe tải
Em ở CC 11 năm, đang ở năm thứ 12. Nóichung cũng ổn, cụ cứ mạnh dạn, thuê ở 1 th gian sẽ thích. Cc có cái hay riêng của Cc!

trasuanong

Xe tải
Chứ với xuất phát điểm thuận lợi như cụ thì giờ phải ở biệt thự rồi , việc gì phải chung đụng với ai ạ .
Cụ ý lên cc và rất hài lòng với việc đó sao cụ lại hỏi cái kiểu đó nhỉ, cứ ở cc là thất bại loser à, cc nhà cháu nửa hầm là Mec cả Audi chắc toàn loại thiếu may mắn nhỉ.

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ ý lên cc và rất hài lòng với việc đó sao cụ lại hỏi cái kiểu đó nhỉ, cứ ở cc là thất bại loser à, cc nhà cháu nửa hầm là Mec cả Audi chắc toàn loại thiếu may mắn nhỉ.
Chung cư nhà bác là cái nào đây!
Toàn là đại ra.
Đúng là khối người bán biệt thự lên ở chung cư.
Tiền chênh lệch làm được khối việc.
Còn nhà bác kai ở MAT dù diện tích chỉ 3 4 chục mét, thì tiền chênh ngoài làm được khối việc khác vẫn có cái mẹc hay ô đi để dưới hầm!

QuangSunlight

Xe điện
Dạ bởi vì 15 năm trước thì căn nhà mặt tiền Lương Văn Can của cụ ý phải đổi ngang được 2 cái biệt thự ciputra rồi ạ .

caisua

Xe lăn
Em làm công ăn lương và đủ xiền mua vinhome riverside đơn lập nhưng em chỉ ko muốn xuống đất thôi. Cứ lên thang máy là vào nhà chứ ko có cảm giác chung đụng gì. Bạn em cũng nhiều thằng như em dù chúng nhiều xiền gấp đôi em

QuangSunlight

Xe điện
Em làm công ăn lương và đủ xiền mua vinhome riverside đơn lập nhưng em chỉ ko muốn xuống đất thôi. Cứ lên thang máy là vào nhà chứ ko có cảm giác chung đụng gì. Bạn em cũng nhiều thằng như em dù chúng nhiều xiền gấp đôi em
Thế thì cụ thuộc mẫu người lập dị đấy ạ .
Em nhớ hồi 2011 thì vin village bên sài đồng giá là 60tr / m2 .

katenguyen

Xe điện
Thiếu gì người như thêd hả cụ, thằng bạn thân cấp 3 của em vừa bán vin riverside quay lại chung cư đây, nếu ở vin riverside thì nhà 4 người 4 cái ô tô ở đỉnh luôn nhưng mà con cái chưa khôn lớn, ở biệt thự ngoại ô cũng ko dễ dàng gì cụ ạ.
Hoặc là người ta sở hữu mấy bds một lúc, giàu mà, cách họ tiêu tiền mình chả hiểu nổi :D

caisua

Xe lăn
Em hỏi ý kiến cả nhà mà ko ai đồng ý xuống nên cứ ở đây thôi. Đi biển thi thoảng cũng thuê biệt thự nhưng chỉ ở vài hôm là đủ. Ở trên cao không khí trong lành hơn ạ

Vị Biển

Xe buýt
Thế theo cụ thời em có nên rời đây chui vào cái tổ ong mang tên CCCC ???

Chỗ này của bác thì chất rồi, nhưng nói thật là nhìn view thì em vẫn sẽ chọn cc hơn.
Em đang ở nội thành, và giờ em trốn ra đây, chiều chiều chạy bờ hồ, xe cộ đi/về chui tọt xuống hầm.
Hx nhà em có 12 hộ thì 8 hộ là chuyển từ dưới đất lên.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ cứ thuê Chung cư ở một thời gian xem thế nào, đảm bảo ko muốn ở nhà đất. Còn mua nhà đất cho thuê, rồi thuê Chung cư để ở không tồi chút nào.
Nhà đất giá trị phải gấp đôi may ra mới cho thuê bằng tiền thuê chung cư cụ ạ.

dau-tay

Xe tăng
Như khu ecogreen nhà em em thấy ổn. Vừa rồi nhà em đi suốt chả sao cả. An ninh trực camera bảo vệ 24/24 xe đậu tầng trên chả bao giờ sợ ngập lụt. Ngày lau hành lang thang máy 2 lần. Sạch sẽ. Có mỗi cái siêu thị big C sang tháng 3 này nó về nữa là quá ổn. Giờ đường đang mở thêm làn nữa rồi đi thoáng ngay.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này của bác thì chất rồi, nhưng nói thật là nhìn view thì em vẫn sẽ chọn cc hơn.
Em đang ở nội thành, và giờ em trốn ra đây, chiều chiều chạy bờ hồ, xe cộ đi/về chui tọt
xuống hầm.
Hx nhà em có 12 hộ thì 8 hộ là chuyển từ dưới đất lên.

Căn hộ của cụ khi cần, ngân hàng giải ngân được bao đồng ???

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đối diện cầm đồ, bên cạnh Karaoke thì em không dám mua. Nhường cụ nào đầu trọc xăm trổ cơ bắp :(
Ơ.
Mình có làm gì người ta đâu mà phải sợ nhề ???
Hay do em sống với họ từ bé nên NHÀM ???

vietars92

Xe đạp
Buồn quá, khuyên cụ bán chuyển nhà sớm.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư khác em ko biết nhưng khu em cũng cháy vài lần. Nguyên nhân thì cũng như nhà dưới đất nhưng căn nào cháy thì cứ cháy, chả liên quan đến căn bên cạnh. Dưới đất
cháy 1 nhà thì vài nhà xung quanh cháy theo vì chả có sẵn hệ thống báo cháy, tự dập và ngăn cháy lan rộng, dễ oan ức lắm ạ
Nước Anh văn minh hơn ta nhều còn vậy :P :P :P
https://vnexpress.net/the-gioi/thu-tuong-anh-bi-truy-duoi-tren-pho-sau-vu-chay-london-3600966.html
Nghe nói quả này chết đâu ngót trăm mạng :(

Vị Biển

Xe buýt
Nước Anh văn minh hơn ta nhều còn vậy :P :P :P
https://vnexpress.net/the-gioi/thu-tuong-anh-bi-truy-duoi-tren-pho-sau-vu-chay-london-3600966.html
Nghe nói quả này chết đâu ngót trăm mạng :(
Cc họ có bơm cứu hoả, cảm biến khói, nhiệt, rồi tháng thoát hiểm áp s dương, nhà đất mà cháy thì khó thoát hơn cc nhiều, chẳng qua cc đã cháy là lên báo. Nhà đất cháy ít khi lên báo và mọi người nhanh quên.
Ở dưới đất ồn kinh khủng, ô tô xe máy nó đi lại vào buổi sáng thật ko chịu nổi bác .