[Funland] Chả nhẽ lại bán nhà đất lên chung cư

anhduc8805

Xe tải
Ở nhà mật đất riêng khoản leo cầu thang đã mất công rồi và nhà chung cư bao giờ cũng thoáng, sạch sẽ, văn minh hơn trừ các khu được quy hoạch như khu đô thị
Chung cư chỉ có khuyết điểm là tất xả đều chung nên nêud nhà xuống cấp rất khó sửa và mất giá hơn nhà đất

tranhien1979

Xe tăng
Chung cư ở TP là cơ hội cho dân cư từ các nơi tụ về. Nhưng đấy cũng là một điểm cần suy nghĩ là nhiều người chưa kịp quen với nếp ở chung và mỗi hoạt động đều ảnh hưởng đến nhà xung quanh. Ví dụ để trẻ con tự do nghịch ngợm ném đồ từ trên tầng xuống đất, các ông bà trông cháu đi lại, dậm chân nựng cháu, dỗ cháu huỳnh huỵch, các ông bố nghiện lén thỏa cơn nghiền ở ban công thả đót cháy dở xuống tầng dưới, các mẹ yêu cây tưới nước tồ tồ trút xuống tầng dưới, mấy cháu tin tin yêu chóa hơn yêu bố mẹ để nó phóng uế bừa bãi ra lối đi chung rồi mặc mịa cho người khác dẫm vào.

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Lên cc ở là chuẩn nhất. Em đã lên cc và thấy oke, nhà đất chỉ kd còn để ở thì phải nhà vườn, bt chứ nhà ngõ thì cc thẳng tiến
Cụ nói chuẩn ạ. Nếu ở hn có biệt thự liền kề của mấy khu cao cấp tiện ích an ninh tốt thì e mới ở còn lại cứ cc cao cấp view đẹp khí tốt e ở. Nếu thuê cũng đc nhưng do tâm lí người Việt mh còn nặng nề chuyện nhà cửa theo kiểu : an cư lạc nghiệp nên nhiều lúc ở nhà thuê nó cứ thế nào ý. Còn nữa do chúng ta thường ko có kế hoạch ổn định lâu dài nên đi thuê chỉ năm 1 năm 2 là lại thay đổi, ko do mình đổi thì chủ nhà cũng đổi vì nhiều lí do nên giải pháp lâu dài vẫn là nên mua. Còn cụ đây chưa ở cc bao giờ thì e nghĩ nên tìm khu nào mh thích nhưng chỉ thuê trc đã. Vừa ở vừa tìm hiểu chắc chắn 1 năm sau mua vẫn chưa muộn mà giá lại rẻ hơn vì sẽ quen biết nhiều hơn ở đó

Justforfuntoo

Xe container
Cụ nói chuẩn ạ. Nếu ở hn có biệt thự liền kề của mấy khu cao cấp tiện ích an ninh tốt thì e mới ở còn lại cứ cc cao cấp view đẹp khí tốt e ở. Nếu thuê cũng đc nhưng do tâm lí người Việt mh còn nặng nề chuyện nhà cửa theo kiểu : an cư lạc nghiệp nên nhiều lúc ở nhà thuê nó cứ thế nào ý. Còn nữa do chúng ta thường ko có kế hoạch ổn định lâu dài nên đi thuê chỉ năm 1 năm 2 là lại thay đổi, ko do mình đổi thì chủ nhà cũng đổi vì nhiều lí do nên giải pháp lâu dài vẫn là nên mua. Còn cụ đây chưa ở cc bao giờ thì e nghĩ nên tìm khu nào mh thích nhưng chỉ thuê trc đã. Vừa ở vừa tìm hiểu chắc chắn 1 năm sau mua vẫn chưa muộn mà giá lại rẻ hơn vì sẽ quen biết nhiều hơn ở đó
Lk cao cấp vẫn ngại vụ muỗi, côn trùng, thuê người dọn dẹp lau cầu thang
Cc thì làm con robot hút bụi, tự động lau hút mỗi ngày, không phụ thuộc vào ngv
Còn sang chảnh nhất vẫn là ở biệt thự, tầm 500m, có bể bơi, có vườn tược, có 2-3 osin giúp việc

xebobabanh17201

Xe điện
Năm cùng tháng tận các cụ đề phòng, tháng trước em cũng bị bọn đạo trích nhảy vào nhà ... Thế nên đợt tới em cũng chuyển lên cc cho lành vì VC em đi suốt ngày, ngày nghỉ lại đi chơi suốt.

say_oto

Xe hơi
Nhập hội Gardenia đi cụ. Cụ ở toà nào thế, thi thoảng bia bọt tẹo nhể :)
Ngồi nghe các cụ ấy chê cc mà giật mình vì mấy câi các cụ ấy chê chỗ mình ở không thấy có.
Em có nói gì đến Gardenia đâu mà cụ lại đoán ra thế :P

Baolongkub

Xe tăng
E ở nhà ống trong ngõ 3m nhưng được cái tiện gần trường học, bv, chợ siêu thị & trung tâm.
Mỗi tội xung quanh toàn dân chợ búa lao động sợ ảnh hưởng đến con cái mình là chính. Đáng tính cho thuê hết rồi đi thuê cc ở cho tiện đây mà còn vướng ông bà cụ nữa.

nissanlover

Xe tải
Em cũng đang nát thủ vụ này đây, hiện em đang ở cùng bố mẹ ở căn chung cư gần 100m2, 3 phòng nhưng thực chất chỉ 2 ngủ lớn + 1 phòng làm việc nhỏ. Nhà em còn 1 căn nhà cũ 50m2 mặt bằng, mt4.5, 2 mặt thoáng đều đường rộng ô tô đi lại tránh nhau thoải mái, đang cho người ta thuê làm công ty 20tr/ tháng, định đập đi xây để cuối năm 2019 em lấy vợ. Hôm qua làm việc với thiết kế và lên dự toán xây lại hết tầm 2 củ to. Đang bàn với bố mẹ có khi kệ cứ cho người ta thuê tiếp, thêm 1 tỷ đổi lên căn 150m2 ở cho sướng, thêm 2 phòng ngủ nữa thuê giúp việc theo giờ rất tiện mà bố mẹ thì có sẵn dịch vụ xục, xông hơi, bể bơi an hưởng tuổi già, ông bà vẫn có hơn 500tr nữa dưỡng già, chứ bỏ hết ra xây 2 tỏi thì hết sạch tiền. Đau đầu quá

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Mua cc xong nhỡ bên trái gặp bác thích hát karaoke, bên phải bác xhd thích tụ tập đến 1-2h đêm. Liệu lúc ấy cụ bán mua đi đâu.

Mua cc xong nhỡ bên trái gặp bác thích hát karaoke, bên phải bác xhd thích tụ tập đến 1-2h đêm. Liệu lúc ấy cụ bán mua đi đâu.
E ở nhà đất nhưng chung cư kiểu gì mà như cụ nói ở trên thế ạ?

Shadow381

Xe điện
Chung cư bình dân em ko biết, ở Times xuống phản ánh bảo vệ 1, 2 lần là xong cụ nhé. Em biết ở 1 số chung cư cao cấp gần đây khá nhiều đối tượng trốn nợ vào thuê ở để an toàn, tránh XHĐ vào đòi nợ, nhà em trước cho thuê cũng gặp phải dạng này. Đó cũng là mặt trái vấn đề nhưng nói chung nước sông ko động vào nuớc giếng, ở chung cư ít khi biết nhau, mỗi ng mỗi nghề ko liên quan nhau nên chẳng sao.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Chung cư bình dân em ko biết, ở Times xuống phản ánh bảo vệ 1, 2 lần là xong cụ nhé. Em biết ở 1 số chung cư cao cấp gần đây khá nhiều đối tượng trốn nợ vào thuê ở để an toàn, tránh XHĐ vào đòi nợ, nhà em trước cho thuê cũng gặp phải dạng này. Đó cũng là mặt trái vấn đề nhưng nói chung nước sông ko động vào nuớc giếng, ở chung cư ít khi biết nhau, mỗi ng mỗi nghề ko liên quan nhau nên chẳng sao.
Hoá ra cũng có chuyện này, cụ nói em mới biết. Nhỡ phạm trốn nã mà nó ở cạnh thì cũng ghê quá cụ nhỉ.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Ngắn gọn như này

Tầm giá 4 tỷ quay đầu thì đél cái nhà đất ngõ nào ăn được chung cư

Còn thích ở nhà mặt đất, chồng tầng mà trong quần thể đường sá, cây xanh, khuôn viên .... sướng được như chung cư tầm 4 tỷ thì cái giá bỏ ra không dưới 10 tỷ

Em ít tiền, tầm 4 tỷ là em cứ quất 1 căn chung cư, ở ngon lành, tầm tiền đó rúc vào nhà mặt đất ngõ ngách ở khổ bỏ mệ

Nhiều người so sánh khoản hoả hoạn

Các Kụ Mợ cứ thống kê trên báo lại xem bao nhiêu ca cháy xảy ra ở chung cư và bao nhiêu ca cháy xảy ra ở nhà đất tự xây?
Trong các ca đó thì chung cư thiệt mạng bao nhiêu? Là bao nhiêu %?
Nhà đất tự xây cửa sắt khoá thì thế nào? bao nhiêu ca đi cả nhà?
Ở đâu thoải mái thì cứ ở, lo đếch gì cụ nhỉ. Tới số có ngồi trượt cái ghế mà cũng tèo rồi kìa :)

taxi tai

Xe tăng
Nhà em ngược cụ, mãi mới bán được để xuống đất, lỗ sặc..... :D quyết dứt để đi

SimsSam

Xe điện
Em cũng đang nát thủ vụ này đây, hiện em đang ở cùng bố mẹ ở căn chung cư gần 100m2, 3 phòng nhưng thực chất chỉ 2 ngủ lớn + 1 phòng làm việc nhỏ. Nhà em còn 1 căn nhà cũ 50m2 mặt bằng, mt4.5, 2 mặt thoáng đều đường rộng ô tô đi lại tránh nhau thoải mái, đang cho người ta thuê làm công ty 20tr/ tháng, định đập đi xây để cuối năm 2019 em lấy vợ. Hôm qua làm việc với thiết kế và lên dự toán xây lại hết tầm 2 củ to. Đang bàn với bố mẹ có khi kệ cứ cho người ta thuê tiếp, thêm 1 tỷ đổi lên căn 150m2 ở cho sướng, thêm 2 phòng ngủ nữa thuê giúp việc theo giờ rất tiện mà bố mẹ thì có sẵn dịch vụ xục, xông hơi, bể bơi an hưởng tuổi già, ông bà vẫn có hơn 500tr nữa dưỡng già, chứ bỏ hết ra xây 2 tỏi thì hết sạch tiền. Đau đầu quá
Mua thêm căn nữa cụ ơi, ở gần OB chạy đi chạy lại cho tiện.

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Vote cụ lên CC, văn minh lịch sự sạch sẽ :)>-:)>-:)>-
Hiếm lắm cụ ạ, toàn dân nghèo, dân quê , dân 37, 39 v... mới ra ... mới ở chung cư, vào thang máy thì chen chúc lộn xộn, mồm thối, nách hôi..
Đi lại thì thình thịch, ăn nói ầm ào...