Chế cổng RCA trên đầu cassette/CD để nghe Iphone

Audioto

Xe tăng
Cảm ơn cụ! Mát nối vào đâu vậy ạ! Em có đọc qua topic của cụ viết nhưng cái hình hướng dẫn nối mát không hiển thị.
Nếu có thể cụ chỉ em nối nguồn điện vào với ạ.
Cụ nối vào chỗ vòng tròn đỏ cũng được, nhớ bọc lót kỹ nhé

nguyenduong109

Xe tải
Cụ chỉ em cách nối nguồn với được không ạ. Thợ tháo nên em không biết dây nào là dây nguồn cả.
Có cụ nào chỉ em dây nào là dây loa.
Dây nào là nguồn chờ. Dây nào là nguồn chính. Em xin cảm ơn ạ.
Em mù về vụ này nên mong các cụ giúp đỡ chỉ rõ với ạ.
Theo hình em post thì các cụ cú theo thứ tự từ trái qua phải. Từ trên xuống dưới ạ. (Nhìn từ ngoài vào ạ) (b)

trankhon84

Xe tải
2 dây trên dưới theo hương anh cu chụp la nguồn lửa, dây đen bên trái la mát, 4 cặp thứ tự (vàng - đen, xanh lá cây- cam, đỏ - xanh nhạt, trắng- nâu) lần lượt là lao chúc cụ thành công
đây là cách đấu dây

thang_con80

Xe buýt
CỤ bào có cách đấu khác không? Con CD nhà em nó không có cassetter ạ.

nguyenxuanphuc

Xe tải
Không có cát set cụ Dau vao duong radio kênh am ay

linhtotet

Xe máy
Vodka cụ , lọ mọ thật

Audioto

Xe tăng
CỤ bào có cách đấu khác không? Con CD nhà em nó không có cassetter ạ.
Để làm AUX cho đầu cd cụ cần nối với đường ra tín hiệu (sau chuyển đổi Digital to Analog và trước khuyếch đại). Cụ tháo và chụp hình bo mạch post lên đây rồi nhờ các chiên gia (như tuyenvpt) phán giúp.

hoangtiensinh

Xe máy
Cụ tuyenvpt tư vấn là nối theo cách trên thì chất lượng âm thanh kém và nên nối ở đây ( chỗ 2 cái biến trở màu xanh-trắng )

Sau khi nối

cụ sáng tạo quá, voka cụ nhé, e hỏi câu hơi ngu xíu e cũng nghịch cái đầu y chang cụ mok ko hiểu chỗ đâu nó chứa đc 6CD mok hình như e cũng chưa mò ra cách nhét đc thì phải. mấy bữa nay đang nghịch cái đầu DVD cùi để nghe trong phòng hum nào rảnh sẽ thỉnh giáo cụ cái đầu băng ntn ạ
gắn tụ vậy có cần số liệu ntn tùy theo đầu ko cụ

Audioto

Xe tăng
cụ sáng tạo quá, voka cụ nhé, e hỏi câu hơi ngu xíu e cũng nghịch cái đầu y chang cụ mok ko hiểu chỗ đâu nó chứa đc 6CD mok hình như e cũng chưa mò ra cách nhét đc thì phải. mấy bữa nay đang nghịch cái đầu DVD cùi để nghe trong phòng hum nào rảnh sẽ thỉnh giáo cụ cái đầu băng ntn ạ
gắn tụ vấy có cần số liệu ntn tùy theo đầu ko cụ
Đây là chỗ chứa 6 CDs lắp ở sau xe cụ nhé, còn tụ (rất dễ kiếm) chỉ cần lắp đúng trị số như trong hình cho các đầu cd :D

Chỉnh sửa cuối:

quy80yenmo

Xe tải
Thấy các cụ các mợ chế em hoảng luôn. Công nhận là các cụ cũng chịu mày mò. Thực ra em hiểu chế thêm đường input cho bộ đài trên xe không khó, chỉ khó chút là lần được đầu in vào con IC khuếch đại công suất vì em nghĩ là trước đó sẽ có một hệ thống - chắc là IC làm nhiệm vụ chuyển đổi các đường input từ đầu CD hay Catssete và Radio vào hệ thống khuếch đại công suất để cho ra loa. Lần được đầu này coi như xong 2/3 quãng đường. Sở dĩ em nói thế vì đây là vấn đề quan trọng liên quan đến chất lượng âm thanh sau này của đường mới chế. Đã lần được rồi thì việc đấu thêm 1 hay nhiều đường Input từ ngoài vào hay đấu thêm bộ đọc USB hay gì gì đó chỉ là vấn đề có thích hay không thôi. EM nghĩ thế có gì chưa đúng mong các cụ chỉ giáo vì em chưa nghịch đầu trên xe oto nên chưa biết, nhưng chỉ nghĩ là cấu tạo chung của nó là như vậy!

Audioto

Xe tăng
Thấy các cụ các mợ chế em hoảng luôn. Công nhận là các cụ cũng chịu mày mò. Thực ra em hiểu chế thêm đường input cho bộ đài trên xe không khó, chỉ khó chút là lần được đầu in vào con IC khuếch đại công suất vì em nghĩ là trước đó sẽ có một hệ thống - chắc là IC làm nhiệm vụ chuyển đổi các đường input từ đầu CD hay Catssete và Radio vào hệ thống khuếch đại công suất để cho ra loa. Lần được đầu này coi như xong 2/3 quãng đường. Sở dĩ em nói thế vì đây là vấn đề quan trọng liên quan đến chất lượng âm thanh sau này của đường mới chế. Đã lần được rồi thì việc đấu thêm 1 hay nhiều đường Input từ ngoài vào hay đấu thêm bộ đọc USB hay gì gì đó chỉ là vấn đề có thích hay không thôi. EM nghĩ thế có gì chưa đúng mong các cụ chỉ giáo vì em chưa nghịch đầu trên xe oto nên chưa biết, nhưng chỉ nghĩ là cấu tạo chung của nó là như vậy!
Cụ chuẩn :) Nguyên tắc là thế, khi đã lần được thì cụ có thể nối vào input bất cứ nguồn phát (ở đây là analog) nào

hoang chinh

Xe điện

spiritnguyen

Xe đạp
Nhờ tham khảo các bác và lụi cụi một ngày cuối cùng em cũng móc được đầu line in của Cassette player chiếc Ter của em. Cũng may là đầu Cassette của em nó đi dây rời nên có sẵn một cable 3 sợi có chu thích Ground, L, R trước khi qua khuếch đại âm thanh. Cảm ơn mọi người!