Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

spyhunter88

Xe máy
Cháu hôm qua mất hơn bốn mươi phút xem thấy thằng cu nó đối chiếu trả lời thấy nó quá trẻ con, ko hiểu sao anh em họ hàng ko có ai tư vấn trao đổi thêm cho nó. Cháu không bênh gì vinfast nhưng cái video hôm qua đã lộ rõ chân tướng rồi. Thằng cu này thiếu hiểu biết. Ô để lon nước trong xe ô phanh nó va vào thành xe ông ko xử lý được cũng kiểu cào mặt ăn vạ. Xe ô bị tai nạn rõ ràng ông cũng quanh co vòng vo đổi cho là tại xe nên càng A bị như thế. Xe ô tai nạn rõ ràng rồi. Nên cái cách lấp liếm trả lời rất là trẻ con. Vinfast hay cơ quan giám định hay bảo hiểm nó cần có bằng chứng chứ ko phải 3 cái lời ô nói.
Thế nên nó mới phải xoá ngay đó cụ. Em mất 44' mà thông tin thì chả được nhiêu, fact thì ít mà kể lể, nói với thái độ mỉa mai nghe như trẻ con buồn cười vãi.
Hiện tại thì chắc tương đối ngã ngũ rồi, fact chả có mẹ gì, Hoàng cũng thuộc loại lèm bèm đàn bà thích câu view, còn VF thì xử lý thô bạo quá mức, chả hiểu ai tư vấn cho cái nước đi này. Chi tiết thì em không bàn luận, mỗi người một góc nhìn, không hợp nhau cãi nhau mệt lắm.
Phải em thì em ship cho 1 bé xì tin nhí nhảnh ra gạ gẫm "anh lên giải toả hiểu lầm, rồi xin lỗi nhẹ nhàng, bên em gửi anh cái xe khác, đính kèm cái vâu chờ", ez game. Tất nhiên lúc đấy là trước ngày 30/4, sau này sự việc đi quá xa thì chịu.

Arsephan

Xe tăng
Các cụ cho hỏi, trong trường hợp bị xe máy húc hỏng xe rồi cho xe máy đi, vậy khi khai báo bảo hiểm thì khai báo thế nào để đc bảo hiểm? Và nếu không khai do xe máy đâm vào, mà khai tự gây tai nạn để bảo hiểm, thì có bị kiện vì lừa dối bảo hiểm không nhỉ!?

Nhachuacoxe

Xe buýt
Thế nên nó mới phải xoá ngay đó cụ. Em mất 44' mà thông tin thì chả được nhiêu, fact thì ít mà kể lể, nói với thái độ mỉa mai nghe như trẻ con buồn cười vãi.
Hiện tại thì chắc tương đối ngã ngũ rồi, fact chả có mẹ gì, Hoàng cũng thuộc loại lèm bèm đàn bà thích câu view, còn VF thì xử lý thô bạo quá mức, chả hiểu ai tư vấn cho cái nước đi này. Chi tiết thì em không bàn luận, mỗi người một góc nhìn, không hợp nhau cãi nhau mệt lắm.
Phải em thì em ship cho 1 bé xì tin nhí nhảnh ra gạ gẫm "anh lên giải toả hiểu lầm, rồi xin lỗi nhẹ nhàng, bên em gửi anh cái xe khác, đính kèm cái vâu chờ", ez game. Tất nhiên lúc đấy là trước ngày 30/4, sau này sự việc đi quá xa thì chịu.
Cháu nó sinh năm 1996 thôi cụ ạ! Em trước đó đang ấp ủ con Lux SA, và chưa bao giờ biết gì đến nhóc Gogo TV cả. Nhưng đùng cái thấy ầm ỹ tùe phía Vinfast thì lại phải mó vào xem..... giờ thì cá nhân em thấy chính Vinfast lại làm cho vụ này nổi lên.... chư tập khán giả của cháu Gogo kia tuy đông nhưng ko thể làm to chuyện được....

Nhachuacoxe

Xe buýt
Trong này chính ra rất nguy hiểm, còn hơn youtube, ló ngỡ nêu quan điểm cá nhân khác đám đông, là bị phi vào bình phẩm và nhục mạ cá nhân ngay được.

Arsephan

Xe tăng
Cháu nó sinh năm 1996 thôi cụ ạ! Em trước đó đang ấp ủ con Lux SA, và chưa bao giờ biết gì đến nhóc Gogo TV cả. Nhưng đùng cái thấy ầm ỹ tùe phía Vinfast thì lại phải mó vào xem..... giờ thì cá nhân em thấy chính Vinfast lại làm cho vụ này nổi lên.... chư tập khán giả của cháu Gogo kia tuy đông nhưng ko thể làm to chuyện được....
Um, Ngoài việc fan với antifan đơn thuần, thì Vin là tâm điểm của nhiều thành phần cố tình vu khống, dìm hàng, đơm đặt, truyền thông bôi xấu một cách có hệ thống, có chủ đích, rồi cả những thành phần tiểu nhược tự nhục, xấu tính, ghen ghét... Suốt 1 thời gian dài như vậy, thì tất yếu phải có việc ntn, để đảm bảo hình ảnh và quyền lợi của thương hiệu, của Vin, của người lao động người thân, đối tác.. Của Vin. Chuyện này mình hoàn toàn ủng hộ, cần làm rõ ràng và quyết liệt.
Còn việc cháu nó sinh 1996, là quá tuổi phải chịu trách nhiệm HS rồi, không lẽ đợi em nó 70 tuổi rồi mới xử lý?

Nhachuacoxe

Xe buýt
Hãng xe nào cũng có anti mà anh! Vụ Ford xì dầu đấy, cả đoàn xe dán decal phản đối đi khắp nơi.... nhưng Ford nó mặc kệ, xử lý truyền thông khác cách của Vin. Ở góc độ người dùng, em thưc sự rất thích và đang lên kế hoạch đổi sang SA.... nên với kiểu Video của Gogo, ko làm thay đổi ý đinh của em được.
Um, Ngoài việc fan với antifan đơn thuần, thì Vin là tâm điểm của nhiều thành phần cố tình vu khống, dìm hàng, đơm đặt, truyền thông bôi xấu một cách có hệ thống, có chủ đích, rồi cả những thành phần tiểu nhược tự nhục, xấu tính, ghen ghét... Suốt 1 thời gian dài như vậy, thì tất yếu phải có việc ntn, để đảm bảo hình ảnh và quyền lợi của thương hiệu, của Vin, của người lao động người thân, đối tác.. Của Vin. Chuyện này mình hoàn toàn ủng hộ, cần làm rõ ràng và quyết liệt.
Còn việc cháu nó sinh 1996, là quá tuổi phải chịu trách nhiệm HS rồi, không lẽ đợi em nó 70 tuổi rồi mới xử lý?

Arsephan

Xe tăng
Hãng xe nào cũng có anti mà anh! Vụ Ford xì dầu đấy, cả đoàn xe dán decal phản đối đi khắp nơi.... nhưng Ford nó mặc kệ, xử lý truyền thông khác cách của Vin. Ở góc độ người dùng, em thưc sự rất thích và đang lên kế hoạch đổi sang SA.... nên với kiểu Video của Gogo, ko làm thay đổi ý đinh của em được.
Hì, đó là với anh em có hiểu biết và chính kiến... Nhưng với những người khác thì chưa chắc, vậy nên Vin cũng phải có sự tự vệ chính đáng trc những sự vu khống bôi nhọ, quy chụp điều tiếng xấu... Thực tế thì đã có rất nhiều clip, video review thiếu khách quan, nhưng nếu không phải là cố tình vu khống, dàn dựng bôi nhọ... Thì Vin có làm gì đâu.

spyhunter88

Xe máy
Thực ra em phân định rất rạch ròi, anti hay fan chỉ làm cho câu chuyện nó vui trên mạng thôi. Còn nếu có mua xe thì sẽ tập trung vào cái xe và dịch vụ.
VD e mua cái xe thì em cũng phải xem review, đọc comment chán chê, hiểu được ưu nhược điểm, lỗi hay gặp, lỗi hiếm gặp, dịch vụ sau bán hàng .... kèm với giá tiền nữa. Nếu đã chấp nhận tức là có chơi có chịu, chấp nhận tỷ lệ lỗi cao hơn các xe khác nhưng nhận được những ưu điểm mà xe khác không có, và nó hợp sở thích :D
Bạn em có thằng nó mua BMW, nó hỏi VF em bảo thôi luôn, ông đi BMW quen hàng xịn, giờ dùng hàng hay lỗi lại chửi um lên.
Bạn khác nó mua LuxA bản base, chat thì nó bảo đúng có một số lỗi gặp, nhưng nó ok vì một là nó không bị ảnh hưởng quá trình vận hành, hai là nó chấp nhận rủi ro. :D

Ban đầu e cũng không thích pha xử lý của VF, cũng từ bỏ các ý định mua sau này (vì giờ VF chưa có xe trong tầm tiền, giờ đang nhắm Tucson cụ ạ), nhưng sau 2-3 vụ của thằng Gogo thì e thấy VF xử hơi sai lầm thôi chứ chả phải mafia hay hổ báo gì.
Giờ đặt mình vào vị trí của cậu KTV tại xưởng, chạy test gần chục lần (e không nhớ số lần, 7 hay 17 gì đó) nhưng không ra lỗi nhưng khách hàng khăng khăng là có lỗi nhưng phải 50-100-200km nó mới có thì chắc cũng phát rồ. Khách thì nhiều, chạy 3 lần nó không ra lỗi là đã quá lắm rồi, mà nói thật KTV còn phải tự hỏi "éo biết nó lỗi thật hay lỗi vờ để câu giờ".

lapin

Xe container
Các cụ cho hỏi, trong trường hợp bị xe máy húc hỏng xe rồi cho xe máy đi, vậy khi khai báo bảo hiểm thì khai báo thế nào để đc bảo hiểm? Và nếu không khai do xe máy đâm vào, mà khai tự gây tai nạn để bảo hiểm, thì có bị kiện vì lừa dối bảo hiểm không nhỉ!?
Ăn cả 2 :))

FUKCLU3

Xe tải
Vinfast mới non 4 tuổi và gốc Việt da vàng đầu đen. So sao được Ford Mỹ da trắng cả trăm tuổi. Dân Việt vốn khúm núm sẵn với da trắng mũi lõ rồi. Ford nó biết nên nó bơ phớt. Còn Vin mà không làm điển hình 1 vụ e tụi DCM nó vùi luôn cụ ạ. Đúng là cực chẳng đã.

sorciere_vn

Xe buýt
bầy đàn khiếp thật, thế này đừng mong phát triển được

Nhachuacoxe

Xe buýt
Phải thực sự khách quan cụ ạ, em cũng rất tiết chế, tránh gây hiểu lầm là mình bênh Gogo, ước gì mọi việc ko bị đẩy lên quá xa như thế này.

phuongnight

Xe tải
Dừng Smart phone để tập trung cho Stupid EV

NaLong

Xe đạp
truyền thông vin xly kém quá..chuyện này lẽ ra là cơ hội để pr vin mới đúng..🍺🍺🍺
ông nào có người nhà bị như này có đồng ý cho vin vượn báo c.a xly như vậy giơ tay.😁

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Sao cụ không hỏi con bạn cụ vì sao bị ép mà không nghỉ việc đi? Thiếu gì nơi để xin việc đâu? Hay con bạn cụ giống kiểu mấy người đang có công ăn việc làm ở VN tử tế thì chấp nhận ra nước ngoài làm nail với phục vụ bàn để kiếm cái hộ chiếu Tây
tranh luận ko phải mỉa mai người khác cụ ạ.
Còn góc nhìn của e. à mà thôi

FUKCLU3

Xe tải
Nếu nói về bầy đàn, cụ hãy ngẩng mặt lền nhìn qua rừng chân Đại Hán, Đại Hàn, Đế Quốc Nơi Mặt Trời Mọc. Chen chân lọt được khe nào của 3 bầy đàn đó, hẵng chê người Việt bầy đàn.
Họ bầy đàn đến nỗi 1 cọng lông chân cũng phải là Hán mua của Hán, Hàn mua của Hàn, Nhật mua của Nhật.
Việc còn lại của "những người không bầy đàn-hay còn gọi là có tư cách độc lập" là gì: làm thuê với giá bằng 1/3 giá họ trả cho bầy đàn của họ trên cùng 1 việc, móc ví ra trả cho mỗi thứ bầy đàn họ sản xuất ra. Và không bán đc cái gì ngoài sức lao động bị đè giá cho họ, dù chỉ là 1 cọng lông chân.

sorciere_vn

Xe buýt
Nếu nói về bầy đàn, cụ hãy ngẩng mặt lền nhìn qua rừng chân Đại Hán, Đại Hàn, Đế Quốc Nơi Mặt Trời Mọc. Chen chân lọt được khe nào của 3 bầy đàn đó, hẵng chê người Việt bầy đàn.
Họ bầy đàn đến nỗi 1 cọng lông chân cũng phải là Hán mua của Hán, Hàn mua của Hàn, Nhật mua của Nhật.
Việc còn lại của "những người không bầy đàn-hay còn gọi là có tư cách độc lập" là gì: làm thuê với giá bằng 1/3 giá họ trả cho bầy đàn của họ trên cùng 1 việc, móc ví ra trả cho mỗi thứ bầy đàn họ sản xuất ra. Và không bán đc cái gì ngoài sức lao động bị đè giá cho họ, dù chỉ là 1 cọng lông chân.
bác hót hay đấy.

ăn như rồng cuốn, nói như rồng leo, làm như mèo mửa

Miuthoithoi

Xe đạp
Giọng cụ nghe hào hùng quá, "bóc lột sức lao động" tưởng như chết từ thời đế quốc thực dân lại được cụ làm sống dậy giữa thế kỷ 21 :D.
Việc cố gượng ép đi mua công nghệ để có 1 nền CN ô tô ko phải là cách để ngồi chung mâm với 3 thằng Hán, Hàn, Nhật cụ ạ. Bọn nó đang đánh chắn xuông 10 dịch 5, cụ muốn ngồi cùng thì phải dắt đít 10 củ chứ ko phải túi có 1 củ và đi thuê 1 bộ vest đẹp cho giống đại gia ;;)

Trạng thái
Thớt đang đóng