[Funland] Chết nhục với iMessage. Nhờ các cụ cao nhân ip khai sáng!

Bikerhanoi

Xe tải
Đập ai và để làm gì? Quan trọng mấy ông ăn vụng có gan thú nhận và có muốn giữ lại tổ ấm của mình hay không? Sai lè ra lại còn muốn trả đũa, hèn vậy làm sao làm chủ gia đình được.
Nên hạn chế việc sai trái để tâm nó thanh thản, cứ phải sống đề phòng lo lắng mệt chết mẹ ;))
Vote cụ, chính vì thế mà em “cố gắng làm ngươi tử tế với gấu em” thú thực, (đôi khi cũng muốn không “ tử tế lắm”) . Được cái thanh thản, về nhà vất ĐT đâu cũng được. Nhà em cài FB, và vài thứ chung 1 máy, ai vào cũng dược. Nhiều cụ/ mợ quan trọng vụ “ bí mật cá nhân” này lắm, nhưng mình đoàng hoàng thì quan trọng gì đâu ( nói thật! Bồ bịch sướng 1-2 hrs, nhưng lo nghĩ cả tháng, mệt bỏ mợ - CHẢ BÕ)

poiuy

Xe cút kít
Lúc đầu tưởng cụ thớt gõ nhầm, đọc mãi xuống dưới mới thấy cụ ấy không phân biệt được “thuê” với “thêu” :))
Cho nên khả năng cụ ấy cũng không phân biệt được sms với imessage là rất cao, có lẽ cụ ấy nghĩ cứ nhắn tin bằng app nhắn tin của iphone là imessage :))
Imess nó mã hoá, nhà mạng có mà đọc được có mà apple nó phá cmn sản rồi :))
Nhận định của cụ này em nghĩ là chính xác nhất.

Ngoài ra, trên Macbook có phần mềm imazing, một khi đã kết nối iphone với nó (1 lần duy nhất) là có thể tự động backup dữ liệu của iphone khi iphone với macbook cùng 1 mạng wifi. Vì vậy chỉ cần biết mk màn hình thì người ta hoàn toàn có thể lấy được dữ liệu để restore vào máy khác và xem toàn bộ nội dung, không cần biết icloud.

Chỉnh sửa cuối:

cuncon

Xe điện
Em toàn dùng Telegram ah :)) mess hay imess zalo viber đều k tin tưởng dc

Nongdantb

Xe buýt
Cụ đã say hay bị đánh thuốc mê bao giờ chưa.
Cụ đã nghĩ đến việc bị Gấu cụ úp quả này chưa.

Tranha131076

Xe tăng
Kính các cụ. Cái khoản ip em kém quá bị con gấu nó xé xác từ mấy cái tin nhắn iMessage. Đến giờ e vẫn mông lung và khó hiểu cái bảo mật của ip chẳng lẽ lại kém quá mức mà những tin nhắn iMessage lại dễ dàng lấy được. Em đã tắt hết iCloud, đảm bảo không còn lưu lại trên iCloud. Vậy mà máy em bị nhà mạng lấy hết tin nhắn iMessage lưu lại được. Cả thời gian gửi lẫn nội dung.
Nhờ cccm cao thủ về ip khai sáng giúp e có phải máy e bị hack hay bị nhà mạng truy cập xem toàn bộ tin nhắn không ạ. Còn con đường nào mà bị lộ ngoài con đường em nghĩ kia không ạ. Em chỉ biết con gấu nó thêu bọn nào đó lấy hết tin nhắn iMessage của e cả thời gian gửi lẫn nội dung mà e tìm mãi không ra lý do! Em chỉ biết Nó thêu hay nhờ bọn nhà mạng mà nó quen biết. Chỉ biết nó thêu khá nhiều tiền. Vì lý do tế nhị e phải dùng cái xe phụ này chạy ạ! Đa tạ cccm vào cho e bớt ngu với ạ.
Đã sợ thì đừng làm, đã làm thì không phải sợ! Dấu dấu diếm diếm làm j hả cụ!

Có sao đâu

Xe buýt
Kính các cụ. Cái khoản ip em kém quá bị con gấu nó xé xác từ mấy cái tin nhắn iMessage. Đến giờ e vẫn mông lung và khó hiểu cái bảo mật của ip chẳng lẽ lại kém quá mức mà những tin nhắn iMessage lại dễ dàng lấy được. Em đã tắt hết iCloud, đảm bảo không còn lưu lại trên iCloud. Vậy mà máy em bị nhà mạng lấy hết tin nhắn iMessage lưu lại được. Cả thời gian gửi lẫn nội dung.
Nhờ cccm cao thủ về ip khai sáng giúp e có phải máy e bị hack hay bị nhà mạng truy cập xem toàn bộ tin nhắn không ạ. Còn con đường nào mà bị lộ ngoài con đường em nghĩ kia không ạ. Em chỉ biết con gấu nó thêu bọn nào đó lấy hết tin nhắn iMessage của e cả thời gian gửi lẫn nội dung mà e tìm mãi không ra lý do! Em chỉ biết Nó thêu hay nhờ bọn nhà mạng mà nó quen biết. Chỉ biết nó thêu khá nhiều tiền. Vì lý do tế nhị e phải dùng cái xe phụ này chạy ạ! Đa tạ cccm vào cho e bớt ngu với ạ.
trước khi muốn hiểu được mấy vấn đề về IT thì Cụ phải học giỏi chính tả đã

honda_cub79

Xe lăn
Tốt hơn hết giờ cụ thớt cúi đầu nhận tội với gấu đi hãng, cho nhà cửa yên bình trở lại, sau đó muốn chăn rau cỏ gì thì dùng thêm sim nữa mà chăn.

dexom

Xe ba gác
Mua ngu phôn, về thì nhét ngăn kéo cơ quan thế là lành nhất thớt ạ.

Maybach Tàu

Xe container
Thay

Gấu.

Như em đây máy để thoải con gà mái. Mình muốn chơi thì "nó" không thể cấm. Mà "nó" muốn biết thì mình không thể giấu.

enhat4ever

Xe tăng
100% cụ đã bị lộ/hack iCloud account nhé. Telco ko lưu được tin nhắn iMessage vì Apple đã mã hoá 2 đầu. Chỉ có thể dùng iCloud để truy cập history =))

Đào Tử Thi

Xe container
Imess là kiểu phần mềm tin nhắn của Iphone, nó tương tự như là Zalo hay Viber, cho nên nhà mạng ko có lưu, cũng như ko thể tác động gì ở đây đc cả. Bản thân tin nhắn Imess khi được gửi đi, và khi được lưu trên Icloud đều đc mã hoá. Do vậy khả năng để hack đc là ko cao.
Để thấy là cụ nên suy luận theo một hướng khác hợp lý hơn, vì cụ là người biết rõ nhất cái điện thoại cụ dùng như thế nào...
Cái Viber với Whatsap có khả năng nào bị nghe trộm không các cụ nhỉ? Mấy bác công nghệ cao trên hòn non bộ kia có thể nghe hay đọc trộm tin nhắc không? Em thấy thằng Viber nó có chức năng mã hóa cuộc gọi và tin nhắn thì có tin tưởng không? Trước có đọc đâu đó thằng Google/Apple nó còn cãi cả chình phủ Mẽo vì nó muốn bảo vệ khách hàng không chịu mở khóa một cái máy nào đó của người dùng đang nằm trong diện bị điều tra cơ mà

Đào Tử Thi

Xe container
Ôi thôi quả này thì em lên đường rồi :(
Đây mời cụ. Cụ xem lại chỗ chuyển tiếp tin nhắn đến số đt khác. Chỗ gửi và nhận 2 địa chỉ nhé :))
Chỗ em còn có ông gà mờ, bị vk cài đồng bộ ảnh nên cứ chụp ảnh nào ở đâu là nó hiện hết lên máy của vk cơ. Dùng iphone là cũng phải chịu khó mày mò vì tính bảo mật của nó hay phết ;))

thuhabeo

Xe tải
Một điều chắc chắn là nhà mạng chỉ có thể đọc được SMS của cụ, còn iMessage thì không thể. Có 1 khả năng là nó cắm iphone của cụ vào để backup bằng iTune hoặc chính cụ back up bằng itune lên máy tính (Tất nhiên phải mở được pass iphone của cụ, cái này nó gí vân tay lúc cụ đang ngủ là xong). Với file backup mà không cài pass thì chỉ cần Restore file đó lên 1 iPhone khác thì mọi thứ trên máy cụ trước lúc backup sẽ hiện hết lên máy mới cụ ạ, lúc đó thì cả SMS, iMessage, Call History,...đều còn nguyên.

Nhật An

Xe tải
Sms thì nhà mạng vẫn tìm lại đc còn imese thì chỉ có fb mới tìm đc

Xe Tháo Bánh

Xe container
Nhà mạng chỉ lấy đc SMS thôi cụ nhé. Còn imessege thì nhà mạng ko lấy đc. E đảm bảo với cụ điều ấy.

thichduthu28

[Tịch thu bằng lái]
Imesse thì chỉ có anh facebook thôi

Xe Tháo Bánh

Xe container
Khả năng cao máy cụ bị sao lưu iTunes với máy tính. Cụ xóa thì dữ liệu vẫn còn. Nhưng vẫn phải biết icloud của cụ mới sao lưu đc. Nói chung cụ gặp hàng khủng rồi. Quay về tắm ao ta thôi. Tắm ao thiên hạ cẩn thận mất cả cờ hym đới :D

Gagarose

Xe điện
đã là Smartphone thì lấy lại được hết ko cần nhà mạng
dân có chuyên môn cắm vào là họ xem được hết kể cả đã xóa

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
lập cái icloud mới là xong. Cùng 1 icloud login trên các máy thì cụ nhắn gì cho bồ nhí lộ cmnl >:)