Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

billnhimchip

Xe đạp
Hôm qua cháu có gọi điện cho nhà máy hỏi về giá nóc cho OL, thấy bẩu là có nhưng còn phải hỏi giá bên kia. Tuần sau trả lời. Có kết quả cháu lên báo cáo các cụ.
Tốt quá rồi còn gì, Cụ nhờ gởi mail cái hình và thông số nhé. Nếu được mình cùng nhau order một lúc luôn. Cảm ơn Cụ.

thaptothanh13

Xe tải
Cụ Inox75 đưa lên đây để anh em tham khảo luôn ạ!!

Inox75

Xe tăng
Cháu chỉ mới gọi điện cho người quen ở nhà máy thôi. Hãng có loại giá nóc cho OL nhưng hiện ở VN chưa có giá, họ hẹn sang tuần sẽ thông báo cho cháu. Thế nên hình dạng, thông số thế nào cháu mù tịt. Đành đợi sang tuần nếu có thông tin gì thì cháu sẽ post lên hầu các cụ

hn03

Xe điện
Hôm nay về Nam định gặp 1 em OL trắng đi ngược chiều, nháy pha không thấy trả lời, không rõ cụ nào. Về HN lúc leo lên cầu vượt Láng Hạ thấy 1 em đỏ nữa. OL chạy nhiều phết rùi.
@all: Hôm nay lúc tối em xuống hầm chui Kim Liên, tốc độ chạy thì theo xem là số 5, đang chạy lả lướt theo đà dốc, tự nhiên thấy có cảm giác nhảy số và vong tua tăng đột ngột, em gạt sang chế độ số Sport thì thấy nó nhảy về 4 thật. Vậy là OL có trang bị hệ thống hỗ trợ đổ dốc các cụ nhỉ. Yên tâm phết

hn03

Xe điện
Cháu chỉ mới gọi điện cho người quen ở nhà máy thôi. Hãng có loại giá nóc cho OL nhưng hiện ở VN chưa có giá, họ hẹn sang tuần sẽ thông báo cho cháu. Thế nên hình dạng, thông số thế nào cháu mù tịt. Đành đợi sang tuần nếu có thông tin gì thì cháu sẽ post lên hầu các cụ
- Cụ mua đi, xong đừng lắp vội. Cho cháu mượn 5 ngày để cháu đi đặt hàng. VN sẽ tràn ngập giá nóc OL với cháu

Inox75

Xe tăng
- Cụ mua đi, xong đừng lắp vội. Cho cháu mượn 5 ngày để cháu đi đặt hàng. VN sẽ tràn ngập giá nóc OL với cháu
Còn xem hình dạng, giá rổ thế nào đã chứ cụ. Hay cháu mượn 1 bộ về rồi cụ chế, ae mình kiếm chút cháo ....nhá... nhá...

Inox75

Xe tăng
Hôm nay về Nam định gặp 1 em OL trắng đi ngược chiều, nháy pha không thấy trả lời, không rõ cụ nào. Về HN lúc leo lên cầu vượt Láng Hạ thấy 1 em đỏ nữa. OL chạy nhiều phết rùi.
@all: Hôm nay lúc tối em xuống hầm chui Kim Liên, tốc độ chạy thì theo xem là số 5, đang chạy lả lướt theo đà dốc, tự nhiên thấy có cảm giác nhảy số và vong tua tăng đột ngột, em gạt sang chế độ số Sport thì thấy nó nhảy về 4 thật. Vậy là OL có trang bị hệ thống hỗ trợ đổ dốc các cụ nhỉ. Yên tâm phết
Cháu đá bóng ở sân Không quân Lê Trọng Tấn rất hay gặp 1 em OL màu trắng dán viền đỏ đẹp phết. Chả hay cụ này có sinh hoạt trên OF không hay lướt qua thớt này thì hú 1 tiếng cái nhể.

hn03

Xe điện
Còn xem hình dạng, giá rổ thế nào đã chứ cụ. Hay cháu mượn 1 bộ về rồi cụ chế, ae mình kiếm chút cháo ....nhá... nhá...
- Không phải chế mà cháu đi gửi đi đặt hàng, sản xuất hàng loạt luôn. Hehe

Inox75

Xe tăng
Hôm nay về Nam định gặp 1 em OL trắng đi ngược chiều, nháy pha không thấy trả lời, không rõ cụ nào.
Nếu cháu nhớ không nhầm thì hình như cụ này ở mấy thớt trước cũng vào chém rồi thì phải.

bqtrong

Xe hơi
Em chờ cụ Inox75 post hình ảnh và giá rổ của giá nóc em Or xem thế nào. Bằng không, em sẽ order trên trang ebay các cụ ạ. Giá của em nó là 60 bảng Anh (chưa kể thuế và vận chuyển về Hà Nội khoảng 20 bảng nữa). Tuy nhiên, em chưa mua trên ebay lần nào nên cũng chưa rõ lắm. Em mới đăng ký thành viên ebay và đã bị trừ 34.000 VND rồi (Chắc tương đương 1 bảng). Nếu em mua được, em sẽ gửi cụ hn03 để ngập tràn giá nóc OL cho bõ công tìm kiếm bấy lâu nay. Heeee

hn03

Xe điện
Nếu cháu nhớ không nhầm thì hình như cụ này ở mấy thớt trước cũng vào chém rồi thì phải.
- Vầng, nếu không nhầm còn hỏi Cam nhà cháu mà.
Em chờ cụ Inox75 post hình ảnh và giá rổ của giá nóc em Or xem thế nào. Bằng không, em sẽ order trên trang ebay các cụ ạ. Giá của em nó là 60 bảng Anh (chưa kể thuế và vận chuyển về Hà Nội khoảng 20 bảng nữa). Tuy nhiên, em chưa mua trên ebay lần nào nên cũng chưa rõ lắm. Em mới đăng ký thành viên ebay và đã bị trừ 34.000 VND rồi (Chắc tương đương 1 bảng). Nếu em mua được, em sẽ gửi cụ hn03 để ngập tràn giá nóc OL cho bõ công tìm kiếm bấy lâu nay. Heeee
- Cái ảnh của cụ không đẹp bằng cái bản cháu đưa mấy hôm trước. Ebay em thấy nhiều loại lắm.

ahfamily

Xe tải
Em này vận hành như nào các bác? khả năng ăn uống nữa, không biết có lục tốn so với Ỉn ko? Em thấy doanh số hiện cũng lẹt đẹt lắm mà giá cũng chả rẻ hơn Ỉn là mấy. Tuy nhiên nếu so về kiểu dáng thì em này vãn ổn hơn so với các đối thủ khác của Ỉn như Zinger/Livina

hn03

Xe điện
Em này vận hành như nào các bác? khả năng ăn uống nữa, không biết có lục tốn so với Ỉn ko? Em thấy doanh số hiện cũng lẹt đẹt lắm mà giá cũng chả rẻ hơn Ỉn là mấy. Tuy nhiên nếu so về kiểu dáng thì em này vãn ổn hơn so với các đối thủ khác của Ỉn như Zinger/Livina
- Ỉn là nhất, nhất là làm taxi. OL mà làm taxi khác gì Pọc chơ hay Làm bò ghi nì làm taxi, hehe

hn03

Xe điện
Đùa cụ chút chứ OL ăn uống như in, thua ỉn ở hàng ghế thứ 3 còn lại hơn hết ạ.
@ đề nghị cụ INox copy các bài review trong thớt cụ candan vào trang nhất để anh em NB tiện theo dõi nhé

vinhhung76

Đi bộ
- Ỉn là nhất, nhất là làm taxi. OL mà làm taxi khác gì Pọc chơ hay Làm bò ghi nì làm taxi, hehe
Cụ phán đùa nhưng rất đúng ý em. Em đặt cọc con Orlando rồi, đầu tháng 4 sẽ rước em nó về. Sau này mà thấy taxi Orlando nào thì em thề sẽ li dị nó ngay lập tức, cho dù nó ko có khuyết điểm nào!

bqtrong

Xe hơi
Cụ phán đùa nhưng rất đúng ý em. Em đặt cọc con Orlando rồi, đầu tháng 4 sẽ rước em nó về. Sau này mà thấy taxi Orlando nào thì em thề sẽ li dị nó ngay lập tức, cho dù nó ko có khuyết điểm nào!
Cụ cực đoan quá. Hee. Tuy nhiên, phải nói rằng từ khi em đi em Or này không bị vẫy lần nào. Trước đây, khi em còn đi xe Matiz, mỗi lần trời chuyển gió sắp mưa hoặc đang mưa là y rằng em bị vẫy liên tục vì tưởng rằng mình là taxi dù.
Chúc cụ cưới được vợ 2 như ý nhé !

hn03

Xe điện
Cụ cực đoan quá. Hee. Tuy nhiên, phải nói rằng từ khi em đi em Or này không bị vẫy lần nào. Trước đây, khi em còn đi xe Matiz, mỗi lần trời chuyển gió sắp mưa hoặc đang mưa là y rằng em bị vẫy liên tục vì tưởng rằng mình là taxi dù.
Chúc cụ cưới được vợ 2 như ý nhé !
- Cháu cũng vậy, hai vợ chồng đi ăn cưới, rửa xe thật sạch. Thế mà ra đầu ngõ đã bị vẫy ngay. Mặc dù xe cháu màu xanh ngọc thế mà vẫn bị nhầm. OL mà làm taxi thì ngán lắm

cadan

Xe container
Em xin pốt lại hầu kụ: http://www.otofun.net/threads/395924-oanh-gia-chevrolet-orlando-cua-tap-chi-autocar-anh-quoc?highlight=
Trong này nhìu nhận xét so sánh chi tiết rồi kụ ợ:)

Inox75

Xe tăng
Trả lời cụ luôn, thực tế xe cháu đã chạy hơn 1 vạn, trung bình đường nội thành cỡ khoảng 11lit/100 km. Ngoại thành cỡ 8-8,5 lit/100 km. Còn trung bình cả nội và ngoại thành thì cỡ 10l/100km. Cụ tự lấy số liệu Ỉn rồi so sánh. Chạy đầm hơn Ỉn nhiều. Đồ đạc, nội ngoại thất đều xịn hơn Ỉ. mỗi cái nhược điểm là đièu hòa k mát bằng thôi. Nếu cụ có ý định lấy OL thì mà cần test thực tế ae chúng cháu sẽ mời cụ chạy thử để có cảm nhận chân thực. Cháu ở HN cụ nhé

Inox75

Xe tăng
Đùa cụ chút chứ OL ăn uống như in, thua ỉn ở hàng ghế thứ 3 còn lại hơn hết ạ.
@ đề nghị cụ INox copy các bài review trong thớt cụ candan vào trang nhất để anh em NB tiện theo dõi nhé
Cháu xin lỗi cụ tại cháu toàn online bằng điện thoại nên k copy các bài đã nêu ở thớt cụ candan đc hic...hic...Tốt nhất cụ nào có nhã ý hỏi gì trong phạm vi ae mình có thể trả lời đc thì trả lời luôn cho các cụ ý đỡ phải lục tìm trong thớt khác. Cháu nói thế có phải k ạ.