[Funland] Chi tiền tỷ định cư Canada, nhiều người lo mất trắng

Trạng thái
Thớt đang đóng

windy1

Xe điện
Mỗi người mỗi cảnh,người thích xô bồ náo nhiệt kẻ thích thanh bình,yên lặng
Như em mà biết nịnh bợ xin sỏ chút chắc về VN ok luôn, nhưng dở là cái món đó em lại không biết sài, nên thôi đành chịu cảnh trời đày qua đây vậy vì bên này không cần dùng món này :D
Cụ làm em phát cười.
Bị trời đày như cụ chắc cũng nhiều người muốn được như thế .

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là với các cụ đã có tuổi họ cũng cần cộng đồng vn đông đúc hơn là những khu "biệt lập" , bà trẻ em đợt cũng sang bên đức với ông chú vài tháng mà về chỉ thấy kêu là kêu, ngoài thời gian đi chơi mua sắm đã đành, ngày thường con cái, cháu chắt đi học đi làm hết bà loanh quanh ở nhà chứ đi được đâu, chưa kể các thiết bị hay thói quen cũng khác với ở vn .
Và nhiều trường hợp bên em cũng thế.

Em về vn chơi mấy lần cũng có người bảo ít nữa đón mẹ sang bên đấy mà sống cho sướng, em nói luôn là sang chơi còn ok chứ để ở em nghĩ khó thích nghi, bà bác kia làm luôn câu, mày cứ bảo vâng thì có làm sao, quen tính thẳng thắn như dân bên này đâm cũng khổ. :)) :))
Sống lâu bên này không còn kiểu nói một đằng làm một nẻo, nói cho hài lòng nhau nữa.
Người có tuổi không nên sang nước ngoài sống làm gì, không hoà nhập được đâu.

bau67

Xe container
Giữa 2 chính phủ Việt nam và Canada chưa ký Hiệp định về xuât khẩu lao động. Hiện nay có nhiều công ty chào mời làm định cư Canada bằng hình thức XKLĐ, làm farm, hái nấm....lương cao, làm vài năm là có thẻ xanh. Mọi người hết sức cẩn thận, lừa đảo nhiều lắm !

toàn các đại gia mới xin định cư nước ngoài

Houston

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người mỗi cảnh,người thích xô bồ náo nhiệt kẻ thích thanh bình,yên lặng
Như em mà biết nịnh bợ xin sỏ chút chắc về VN ok luôn, nhưng dở là cái món đó em lại không biết sài, nên thôi đành chịu cảnh trời đày qua đây vậy vì bên này không cần dùng món này :D
Quả là bên này không cần nịnh bợ để sống. Em chưa bao giờ khen mấy đứa xếp 1 câu. Nhưng đối với lính thì em cứ phải luôn miệng nói "thank you".

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Quả là bên này không cần nịnh bợ để sống. Em chưa bao giờ khen mấy đứa xếp 1 câu. Nhưng đối với lính thì em cứ phải luôn miệng nói "thank you".
Thích nhất là đi làm giấy tờ ở cơ quan công quyền cụ ạ, chả ai gây khó dễ, họ cứ đúng luật mà làm. Chả phải quen ông nọ bà kia để được việc, chả phải nịnh nọt biếu xén ai. Khoản quen biết nịnh nọt em kém lắm, nên em thấy hợp cách làm việc bên này.

Euro2CityStar

Xe lăn
Thằng e gần nhà e , nhà nó ăn 5 đời ko hết của, ko biết sao lại sang can làm công nhân nhôm kính , đến lạ

lại chém

nó có tiềm lực vầy
thì nó mua lại tạp hóa là xong
còn nhà như ở trung tâm "mumbai" toronto hiện nay trên 2 triệu mới tạm ổn để ở

mà ko rủ nó sang papua ấy =))

Loitran

Xe tăng
Xếp bên này mà ấm ớ Tớ nó không làm thì Xếp cũng liệu hồn nếu không muốn kiếm việc khác để làm

Thích nhất là đi làm giấy tờ ở cơ quan công quyền cụ ạ, chả ai gây khó dễ, họ cứ đúng luật mà làm. Chả phải quen ông nọ bà kia để được việc, chả phải nịnh nọt biếu xén ai. Khoản quen biết nịnh nọt em kém lắm, nên em thấy hợp cách làm việc bên này.
Công quyền bên này nói chung họ nghiêm túc, giấy tờ điền không đúng,đủ họ có thể phụ giúp điền cho đủ, họ tên sai biệt chút có thể chỉnh xửa hay để nguyên vẫn ok miễn là các thông tin bên cạnh matching với nhau là không khó khăn cản trở gì, khỏi xin sỏ.Nên em thấy phù hợp,chứ xin sỏ nghề đó em không biết làm

Loitran

Xe tăng
Cụ làm em phát cười.
Bị trời đày như cụ chắc cũng nhiều người muốn được như thế .
Em sống đôi khi cũng phải tự tìm cách làm mình vui, có ai làm vui giúp mình được đâu cụ? nói ngược lại sợ các cụ khác lại trách cứ :))

SonLT4

Xe hơi
Mấy ông cậu và bà bác ruột của e định cư bên Canada từ những năm 90 đều bảo là có tiền sống ở VN sướng hơn ạ

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay có case khá hay là vụ li hôn Trung Nguyên là tranh cãi về chia tài sản li hôn với người nước ngoài... tòa án phán quyết mợ Thảo về quyền 7 bds chỉ được sử dụng chứ ko được sở hữu do mợ Thảo đã nhập quốc tịch ÚC bỏ VN...

wave-tau

Xe container
Hôm nay có case khá hay là vụ li hôn Trung Nguyên là tranh cãi về chia tài sản li hôn với người nước ngoài... tòa án phán quyết mợ Thảo về quyền 7 bds chỉ được sử dụng chứ ko được sở hữu do mợ Thảo đã nhập quốc tịch ÚC bỏ VN...

Đã báo nào thống kê sau vụ lùm xùm vợ chồng nhà này, tài sản hay thương hiệu Trung Nguyên tăng thêm bao nhiêu chưa cụ. :D
Tay này đi lên từ 2 bàn tay..nâu nên đầu tuyền sỏi và sạn, cá nhân em ko quan tâm cũng ít theo dõi.

giang.nguyen

Xe điện

Cụ đọc một đằng viết một nẻo thế cụ

Bởi dù bà Thảo sang Úc kinh doanh và được Chính phủ Úc cấp thị thực định cư thì bà vẫn là người Việt Nam nên bà Thảo vẫn có quyền quản lý, sử dụng, sở hữu đối với 7 bất động sản nêu trên.

maple.leaf

Xe máy
Hôm nay xem trận PSG với Bayer tuyết rơi nhiều quá, bên em hết tuyết lâu rồi.

harman_kardon

Xe điện
Mấy ông cậu và bà bác ruột của e định cư bên Canada từ những năm 90 đều bảo là có tiền sống ở VN sướng hơn ạ
Với Đk phải có nhiều tiền, và không còn vướng bận con cái. mỗi tháng có khoản tiền nhất định vào túi. Nhưng cụ tin em đi, họ nói vậy nhưng chưa chắc họ làm vậy đâu. Nhưng khẳng định 1 điều với bất cứ ai là, quê hương thì ko có chỗ nào bằng cả. Bởi mình sinh ra và lớn lên bh cũng nhiều cảm xúc, cùng màu da, cùng tiếng nói, cùng văn hóa. Vì mọi lý do phải ra đi, trong đó lý do kinh tế XH chiếm phần đông nhất

Houston

[Tịch thu bằng lái]
Với Đk phải có nhiều tiền, và không còn vướng bận con cái. mỗi tháng có khoản tiền nhất định vào túi. Nhưng cụ tin em đi, họ nói vậy nhưng chưa chắc họ làm vậy đâu. Nhưng khẳng định 1 điều với bất cứ ai là, quê hương thì ko có chỗ nào bằng cả. Bởi mình sinh ra và lớn lên bh cũng nhiều cảm xúc, cùng màu da, cùng tiếng nói, cùng văn hóa. Vì mọi lý do phải ra đi, trong đó lý do kinh tế XH chiếm phần đông nhất
Di cư là xu hướng bình thường của con người.
"Đất lành chim đậu " hoặc " Nước chảy xuống chỗ trũng".
Trong phạm vi nhỏ thì di cư từ các tỉnh về đô thị Hà Nội, Sài Gòn...là xu thế.
Ở phạm vi thế giới thì di cư từ những nước nghèo, đang phát triển về Châu Âu, Bắc Mỹ ngày càng nhiều.
Chẳng có gì mà phải nâng quan điểm lên : yêu nước, ********* v.v....
Có điều kiện ra Hà Nội sinh sống làm việc, thu nhập hơn làng quê thì cứ rời tỉnh , huyện.
Có điều kiện đi ra nước ngoài thì cứ đi. Có 2, 3 quốc tịch bao giờ cũng tốt hơn là một quốc tịch.
Cứ xem Trái Đất này là quê hương chung của cã loài người, thì sẽ thấy việc ra nước ngoài định cư là điều hết sức bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

A98

Xe container
Cụ đọc một đằng viết một nẻo thế cụ

Bởi dù bà Thảo sang Úc kinh doanh và được Chính phủ Úc cấp thị thực định cư thì bà vẫn là người Việt Nam nên bà Thảo vẫn có quyền quản lý, sử dụng, sở hữu đối với 7 bất động sản nêu trên.
VN chỉ cho quyền sử dụng đất chứ cho sở hữu đất lúc nào!

windy1

Xe điện
Cụ / mợ nói làm giấy tờ đơn giản, nhưng em hiện tại lại thấy khác.
Em thấy ở đâu cũng giống nhau, đụng đến giấy tờ thì không dễ dàng gì cả

Loitran

Xe tăng
Cụ / mợ nói làm giấy tờ đơn giản, nhưng em hiện tại lại thấy khác.
Em thấy ở đâu cũng giống nhau, đụng đến giấy tờ thì không dễ dàng gì cả
Cụ cho một cái ví dụ so sánh chém cho xôm nào?
Ví dụ của em là VN nếu muốn mở một quán ăn chắc chắn sẽ đơn giản hơn Tây ok
A/ Tây muốn mở một quán ăn thì giấy phép chủ doanh nghiệp ok ( tức tên chủ doanh nghiệp đăng ký) đăng ký chắc 15"
B/ Nhưng trước khi nhà hàng đó được phép mở cửa thì người quản lý nhà hàng đó, hay ông chủ vận hành phải có giấy phép về an toàn thực phẩm, bảo quản thực phẩm thì cái nhà hàng đó mới được hoạt động
Nếu người chủ/quản lý không có thì có thể đi học khóa do địa phương giảng dạy sau khi hoàn tất khóa học đó và có được giấy chứng nhận thì nhà hàng đó mới được mở, Còn chuyện nhà hàng đó nấu món gì? ngon hay dở CQ không quan tâm, năm thì có người quản lý của địa phương nghé thăm một lần kiểm tra toàn bộ mục vệ sinh nhà hàng nói chung, nếu có vấn đề như không sạch sẽ,mất vệ sinh,bảo quản đồ ăn không đúng cách đều được cảnh báo và bắt chủ nhà hàng hay quản lý làm theo yêu cầu của CQ trái lệnh đóng cửa tức khắc
Mục B/ dưới cụ thấy phức tạp hơn đúng không?

Trạng thái
Thớt đang đóng