[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

chai ko

Xe tải
Việc đăng kế hoạch sử dụng đất với thời điểm khi nào đấu rá rất khó xác định, nếu quen biết bên quỹ đất hay UBND sẽ dễ nắm đc thông tin hơn. Thường các nơi sẽ căn vào tình hình thu ngân sách trong năm, theo quý..., nếu khó khăn sẽ đẩy mạnh đấu rá, nếu thu ngân sách từ thuế tốt sẽ ít đấu rá mà giữ lại...
Mấy người quen được bên trung tâm phát triển quỹ đất đâu cụ. Mà các huyện nó thực hiện rất bám sát kế hoạch. Em theo dõi cả 3 năm nay rồi. Giả sử có lệch thì chỉ lệch tầm 30% thôi. Còn lại là đều đạt kế hoạch vạch ra.
Em nhớ ko nhầm năm 2021. Đan Phượng của cụ bị hủy kết quả vì sai phạm đấu giá khu Đồng Tháp. Vì ko công bố công khai. Người mua được hồ sơ toàn kiểu quen biết chân trong như cụ nói. Bên Đan Phượng cục bộ vậy thôi. Chứ huyện khác còn chạy cả quảng cáo tin đấu giá.
Bây giờ, mọi thứ công khai. Minh bạch hơn. Ai cũng có thể mua hồ sơ và đi đấu. Mà giờ các cụ cứ like hết các trang trung tâm phát triển quỹ đất trên face ý. Có quận, huyện đến lịch đấu họ còn chạy cả quảng cáo để nhiều người nộp hồ sơ. Như Thường Tín, Hà Đông còn bỏ tiền ra chạy quảng cáo face cả tin thông báo đấu.

Chỉnh sửa cuối:

Driver_angry

Xe đạp
Mạn phép các cụ, có cụ nào có thông tin về kế hoạch đấu giá đất tới đây ở Đan Phượng không ạ. Em thấy chỗ Hạ Mỗ làm sắp xong hạ tầng khu đấu giá nhưng không rõ kế hoạch đấu thế nào.

unifo

Xe tải
Mạn phép các cụ, có cụ nào có thông tin về kế hoạch đấu giá đất tới đây ở Đan Phượng không ạ. Em thấy chỗ Hạ Mỗ làm sắp xong hạ tầng khu đấu giá nhưng không rõ kế hoạch đấu thế nào.
Cụ nên kết bạn với cụ Gu-Gồ đi! Cụ ấy sẽ thông tin đầy đủ tới cụ. Hạ Mỗ Đan Phượng giai đoạn đầu xong lâu lắm rồi, cách đây mấy năm.
Năm 2022 đăng tin đấu lần đầu đúng lúc thị trường BĐS đang xuống từ đỉnh, rá định cao 4x-50 nên ế chỏng chơ, bán đc có vài lô góc j đó, rá đáy.
Năm 2023 không thấy đấu mà đầu 2024 lôi ra cách đây 2 tháng, cùng đợt khu Mả Trâu Hoài Đức đợt 3 (khu Mar Trau bị hủy). Nhưng ko biết sao Đan Phượng Hạ Mỗ cũng Thông báo dừng luôn cùng đợt đó(Hạ mỗ là chỗ đg N1 nhé, còn mấy chỗ khác đang san lấp chưa đấu)
Chính vì Hạ Mỗ ko đấu đợt cách đây hơn tháng nên Lô hàng ế chỏng chơ sát Tết rồi là 1/3 khu C Cổng Ngói Đồng Tháp Đan Phượng lôi ra bán tống lại đc kéo lên 70%!(trc đó phần lớn 2/3 khu C đã đc bán rá vét đáy, ko nhầm là thế).
Túm lại, trc khi tìm hiểu khu nào, cccm nên kết bạn với cụ gu-gồ để hỏi thăm thông tin cụ ấy trc, cụ ấy đủ hết, sau đó mới nên hỏi cccm cõi Ọp:D

Driver_angry

Xe đạp
Cụ nên kết bạn với cụ Gu-Gồ đi! Cụ ấy sẽ thông tin đầy đủ tới cụ. Hạ Mỗ Đan Phượng giai đoạn đầu xong lâu lắm rồi, cách đây mấy năm.
Năm 2022 đăng tin đấu lần đầu đúng lúc thị trường BĐS đang xuống từ đỉnh, rá định cao 4x-50 nên ế chỏng chơ, bán đc có vài lô góc j đó, rá đáy.
Năm 2023 không thấy đấu mà đầu 2024 lôi ra cách đây 2 tháng, cùng đợt khu Mả Trâu Hoài Đức đợt 3 (khu Mar Trau bị hủy). Nhưng ko biết sao Đan Phượng Hạ Mỗ cũng Thông báo dừng luôn cùng đợt đó.
Chính vì Hạ Mỗ ko đấu đợt cách đây hơn tháng nên Lô hàng ế chỏng chơ sát Tết rồi là 1/3 khu C Cổng Ngói Đồng Tháp Đan Phượng lôi ra bán tống lại đc kéo lên 70%!(trc đó phần lớn 2/3 khu C đã đc bán rá vét đáy, ko nhầm là thế).
Túm lại, trc khi tìm hiểu khu nào, cccm nên kết bạn với cụ gu-gồ để hỏi thăm thông tin cụ ấy trc, cụ ấy đủ hết, sau đó mới nên hỏi cccm cõi Ọp:D
Cảm ơn cụ rất nhiều, sẽ rút kinh nghiệm tìm hiểu kỹ trước khi hỏi. Đợt này đất Đan Phượng lên như phát rồ cụ ạ, khu Hạ Mỗ rao bán giá 6x/m2, khu gần thị trấn thì lên 7x/m2, chả hiểu bơm thổi gì mà kinh quá cụ ạ.

Thanhvuóng71

Xe điện
Đợt này đất đấu giá phân lô phía tây đang bị đẩy lên thì phải.

Monteiv

Xe hơi
Cụ lên google gõ chữ: kế hoạch sử dụng đất 2024 huyện...... là nó hiện ra. Rồi cụ xem trong đấy. Cụ thích xem huyện nào, quận nào thì gõ là ra.
cảm ơn cụ. Rất hữu ích. Tuy nhiên em làm theo cách của cụ thì cơ bản các quận huyện OK trừ đặc khu Hoàng Mai ạ. Bằng cách nào đó cả kế hoạch và văn bản phê duyệt của UBND đều ko xuất hiện trên cổng tt onl. :D

unifo

Xe tải
Háo hức chờ đợi cccm cập nhật trận tái đấu của các NĐT Mả Trâu ngày 13/5! Không biết tình hình như thế nào!?
Cảm ơn cụ rất nhiều, sẽ rút kinh nghiệm tìm hiểu kỹ trước khi hỏi. Đợt này đất Đan Phượng lên như phát rồ cụ ạ, khu Hạ Mỗ rao bán giá 6x/m2, khu gần thị trấn thì lên 7x/m2, chả hiểu bơm thổi gì mà kinh quá cụ ạ.
Hạ Mỗ có rao 6x cũng là bt, đỉnh 2022 đã phải xúc 4x,5x rồi cụ. Hạ Mỗ lưu ý cccm còn vắng vẻ đìu hiu dài hạn, vẫn sát cạnh một số mồ mả chưa di dời nên mua dịch phía đg N1, còn rá 7x thị trấn Phùng ko thiếu, còn cao hơn nhiều, tuỳ khu.
So sánh với các huyện có bài toán lên quận thì Dan Phuong còn lông thôn lâu dài, dự Hoài Đức Đan pượng lên nhanh đc cũng lần lượt 2027-2030

unifo

Xe tải
Đại chiến Mả Trâu Đông La Hoài Đức 13/5 hôm nay thế lào cccm!??? Tuần này còn trận thủy chiến hồ vân sơn 18/5 chương mỹ nữa!!!

unifo

Xe tải
Cụ không đấu trận này à
Đi công chuyện cụ ợ. Với lại tầm mả trâu tôi thấy không vừa miếng cho lắm, nhỏ lẻ ít tiền chỉ tầm 2-4 củ to chứ 7-8 củ là vấn đề nó rất là khác rồi cụ.
Cccm nào tham gia post thử lên rá rổ phiên sáng nay xem sao, tôi vẫn dự loanh quanh 7x khu đg chính giáp lô đất cụm công nghiệp(hiện qây tôn phan lô rồi thì phải) và 6x làn phía trong gần mấy dãy mồ mả chưa đi rời

fadilimip

Đi bộ
Có bác nào tham gia đấu Mả Trâu cho em xin tình hình hôm nay với ạ. Em cảm ơn.

tuanhai119

Xe tải
Đi công chuyện cụ ợ. Với lại tầm mả trâu tôi thấy không vừa miếng cho lắm, nhỏ lẻ ít tiền chỉ tầm 2-4 củ to chứ 7-8 củ là vấn đề nó rất là khác rồi cụ.
Cccm nào tham gia post thử lên rá rổ phiên sáng nay xem sao, tôi vẫn dự loanh quanh 7x khu đg chính giáp lô đất cụm công nghiệp(hiện qây tôn phan lô rồi thì phải) và 6x làn phía trong gần mấy dãy mồ mả chưa đi rời
ko có đâu cụ ơi, giá khởi điểm lô ngoài 100m đã 87 củ rồi. Chắc đấu xong hơn trăm củ mà diện tích to xây được 80% 4 tầng nên cũng cân nhắc đầu tư nhé.

unifo

Xe tải
ko có đâu cụ ơi, giá khởi điểm lô ngoài 100m đã 87 củ rồi. Chắc đấu xong hơn trăm củ mà diện tích to xây được 80% 4 tầng nên cũng cân nhắc đầu tư nhé.
Cụ xem ở đâu mà khởi điểm 87tr? Bảng giá lù lù thế. Hnay có cụ lào mạnh sạn pọt cho cccm kết quả mả trâu ko mấy ae tôi nay bận hết...:)

unifo

Xe tải
Cụ ôi!!! Rá khởi điểm lô này để đấu là 6 sọi cụ ợ(trong thông báo có)! Cụ có đọc đc dòng chữ Vòng đấu số 7 trên phiếu trả không ợ!? Có nghĩa đã đấu đến 7 vòng rá mới leo lên số đó, và cụ có biết rá trúng cuối là bn không ợ!?:)
Thông tin thêm đến cccm trong thớt, trong 33 thửa đấu đợt này thì thửa LK3-9 theo quan điểm tôi là đẹp nhất nên vc kéo tới 7 vòng hoặc hơn là rất bt!!!!
Thửa này nằm mặt đg chính mà xa hẳn mấy cái mộ không như chỗ các thửa cùng lô LK3-2,3,4 và thửa này hơn hẳn các thửa LK3-mặt trong(lô LK3 chỉ còn đấu một vài thửa mặt ngoài trong đó có LK3-9 đẹp nhất)), các thửa mặt trong của lô LK2- kém hơn hẳn thì ko lói làm gì, chưa lói phía trong cũng còn một số mồ mả chưa di, nằm ngang cả đg ;)) Bên trong còn một số thửa gần mộ, đối diện mộ...tôi đoán chắc ế phải không cụ. Xây nhà lên phía gần chỗ còn các mộ cũng khá lạnh đấy.
Cách đây nửa năm lô góc đẹp cũng gần rá này. Các lô trong tôi đoán rá loanh qanh 6x thôi, gần mộ thì chắc vẫn có rá 5x, tính ra 6.x-8. tỏi một lô đâu dễ ra hàng!?

Tôi ko cập nhật phiên nay để thông tin đến cccm nên chờ xem cụ mợ nào khác mạnh dạn pọt kết quả để cccm tham khảo(lưu ý cccm nhóm Hà Lội 2 Hoài Đức, Đan Phượng... đấu rá rất ít pọt kqa để bí mật nhào nặn rá rổ, còn cccm Hà Lội 1 như Đông Anh, Mê Linh pọt kqa rất rỏ ràng:D)

Chỉnh sửa cuối:

tuanhai119

Xe tải
Cụ ôi!!! Rá khởi điểm lô này để đấu là 6 sọi cụ ợ(trong thông báo có)! Cụ có đọc đc dòng chữ Vòng đấu số 7 trên phiếu trả không ợ!? Có nghĩa đã đấu đến 7 vòng rá mới leo lên số đó, và cụ có biết rá trúng cuối là bn không ợ!?:)
Thông tin thêm đến cccm trong thớt, trong 33 thửa đấu đợt này thì thửa LK3-9 theo quan điểm tôi là đẹp nhất nên vc kéo tới 7 vòng hoặc hơn là rất bt!!!!
Thửa này nằm mặt đg chính mà xa hẳn mấy cái mộ không như chỗ các thửa cùng lô LK3-2,3,4 và thửa này hơn hẳn các thửa LK3-mặt trong(lô LK3 chỉ còn đấu một vài thửa mặt ngoài trong đó có LK3-9 đẹp nhất)), các thửa mặt trong của lô LK2- kém hơn hẳn thì ko lói làm gì, chưa lói phía trong cũng còn một số mồ mả chưa di, nằm ngang cả đg ;)) Bên trong còn một số thửa gần mộ, đối diện mộ...tôi đoán chắc ế phải không cụ. Xây nhà lên phía gần chỗ còn các mộ cũng khá lạnh đấy.
Cách đây nửa năm lô góc đẹp cũng gần rá này. Các lô trong tôi đoán rá loanh qanh 6x thôi, gần mộ thì chắc vẫn có rá 5x, tính ra 6.x-8. tỏi một lô đâu dễ ra hàng!?

Tôi ko cập nhật phiên nay để thông tin đến cccm nên chờ xem cụ mợ nào khác mạnh dạn pọt kết quả để cccm tham khảo(lưu ý cccm nhóm Hà Lội 2 Hoài Đức, Đan Phượng... đấu rá rất ít pọt kqa để bí mật nhào nặn rá rổ, còn cccm Hà Lội 1 như Đông Anh, Mê Linh pọt kqa rất rỏ ràng:D)
đương nhiên là e có đọc và biết, đây là nó gửi lúc 3h chiều đấu đến vòng 7, em đưa bạn đi đến giờ vẫn đấu chưa xong.

chai ko

Xe tải
Khiếp thế. Tổ chức đấu nhiều vòng làm gì cho mệt mỏi. Đấu 1 vòng như mọi phiên có phải nhàn không. Thấy bảo đấu từ 8 giờ sáng hôm trước đến 5 giờ sáng hôm sau.

unifo

Xe tải
Khiếp thế. Tổ chức đấu nhiều vòng làm gì cho mệt mỏi. Đấu 1 vòng như mọi phiên có phải nhàn không. Thấy bảo đấu từ 8 giờ sáng hôm trước đến 5 giờ sáng hôm sau.
Cũng như đấu rá mấy mỏ cát thôi cụ. Nhưng cát ít ng tham gia, đất nhiều người mà bước rá lại nhỏ. Thực ra nếu thực muốn mua có thể trả ngay lên cao từ vòng đầu để giảm bớt ng đấu rá, nhưng đây các NĐT lại cứ nhỏ giọt bỏ như hình chụp bên trên thì biết đến bao giờ mớ đến đích!???;))
Thiết nghĩ, đơn vị có tài sản nên quay lại như lần đầu tien đấu Mả Trâu, giới hạn 03 vòng, không đấu hơn, bỏ cao hay thấp thì đến vòng 3 là quyết định, hoặc chỉ bỏ một vòng khỏi mất tgian, nhưng lại sợ mất những lô bị hớ...:))
Túm lại, theo tôi, nên quay về cách bỏ phiếu trc đây chục năm, đấu toàn bộ số thửa, cứ ai cao ăn từ trên xuống, đẹp lấy trc, xấu lấy sau, cuối cùng cũng vẫn bán đc hết cho những ng trả rá cao mà...ai đã mua chọn phải lô xấu vẫn phải chịu, khi đó sẽ bỏ cao để tránh chọn lô xấu!!!?(giải quyết đc nhiều vấn đề):D

Chỉnh sửa cuối:

fadilimip

Đi bộ

Em mới hóng được. Lô này chênh có 800K so với giá khởi điểm. Thấy 1 bên văn phòng rao bán.