[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

unifo

Xe tải
View attachment 8520088

Em mới hóng được. Lô này chênh có 800K so với giá khởi điểm. Thấy 1 bên văn phòng rao bán.
Vậy là vẫn 5x như dự đoán cụ nhỉ! Lô này gần phía còn mộ và còn đối diện phía còn mộ, rá đáy là hợp lý rồi. Tôi ko nắm đc nhưng dự hầu hết phía trong loanh quanh đáy nếu gần mộ và 6x nếu xa mộ, mặt ngoài thì khó mà 7x nếu gần mộ nhưng như LK3-9 xa hẳn mộ lại mặt đg chính thì ko rẻ:)
Túm lại, cò vạc mg thổi rá khu yên nghĩa đồng mai hoài đức chứ rá rổ thực tế nhà nc bán rẻ mà, do diện tích lớn nên quá mồm thôi. Dự cụ lào ôm hàng Mả Trâu cũng phải tính toán phết, quý 3 sẽ có hàng cho nhiều cụ lựa chọn với mức rá hợp lý.
Vừa qua cảm giá BĐS chững lại chứ ko vù vù như sau tết, đất nền hay chung cư cũng thế, rá hợp lý mới giao dịch đc, ko nên fomo đu đỉnh

unifo

Xe tải
Lô này đường đâm cụ nhỉ . Ko nhớ lắm có gần các cụ ko
Đường đâm chỉ là một trong những nguyên nhân nhưng gần mộ mới ngại cụ ợ, nhìn chếch ra chỗ mấy mộ to phết. Bên trái phía cách mấy lô cũng còn mộ, rồi đg hình như cũng còn. Phong thủy thì chỉ hoá giải, chứ các cụ chưa đưa đi cũng ngại
800k tức là tổng chênh là 84 triệu hả cụ ?
kiểu là vét đáy đấy cụ, vì ít nhất phải 2 vòng nên bỏ chênh vài trăm với bước rá 2 trăm là hợp lý, trông rá trúng thì đoán “chỉ còn ta với ta”

Binhcoi8x

Xe tăng
Còn khu đấu giá trên Chương Mỹ đã bán hồ sơ chưa vậy các Cụ ơi?

Gaigialamchieu

Xe máy
Đại chiến Mả Trâu Đông La Hoài Đức 13/5 hôm nay thế lào cccm!??? Tuần này còn trận thủy chiến hồ vân sơn 18/5 chương mỹ nữa!!!
ngôn từ của cụ phong phú quá. :))) vào đây chỉ để đọc comment của cụ.

chai ko

Xe tải
Hôm trước có cụ nào hỏi Mê Linh. Thì tháng 6 Mê Linh có lịch đấu rồi đó.

Link lịch đấu Bạch Đa, Kim Hoa: https://dgts.moj.gov.vn/thong-bao-cong-khai-viec-dau-gia/quyen-su-dung-dat-tai-thon-bach-da-xa-kim-hoa-325548.html

Link lịch đấu Chu Trần, Tiến Thịnh và X1, Xứ Đồng Làng Gàn, Văn Lôi, Tam Đồng.

Hàng đấu giá còn nhiều lắm. Nếu lướt sóng mạo hiểm thì ko nói làm gì. Còn để om lâu dài thì các cụ cứ bình tĩnh lựa hàng phù hợp. Chứ nhiều phiên dân tình ko biết, cứ nghĩ hết hàng nên fomo mua giá cao. Đu đỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe tải
Đúng rồi bác ạ. Em thấy giá quá thơm cho lô này. Tất nhiên giờ ai mua lại là mất tiền chênh khối.
Thơm gì cụ!? Người mua giờ khôn lỏi lắm rồi. Cụ tưởng mua rá đáy lô đường đâm lại nhìn mộ rồi gần mộ xung qanh mà dễ ra hàng á!? Còn lâu lắm đấy. Cụ cứ tối nhìn ra bên kia đường vẫn còn các cụ xem có...ngủ đc không!?:)))
Hôm trước có cụ nào hỏi Mê Linh. Thì tháng 6 Mê Linh có lịch đấu rồi đó.

Link lịch đấu Bạch Đa, Kim Hoa: https://dgts.moj.gov.vn/thong-bao-cong-khai-viec-dau-gia/quyen-su-dung-dat-tai-thon-bach-da-xa-kim-hoa-325548.html

Link lịch đấu Chu Trần, Tiến Thịnh và X1, Xứ Đồng Làng Gàn, Văn Lôi, Tam Đồng.

Hàng đấu giá còn nhiều lắm. Nếu lướt sóng mạo hiểm thì ko nói làm gì. Còn để om lâu dài thì các cụ cứ bình tĩnh lựa hàng phù hợp. Chứ nhiều phiên dân tình ko biết, cứ nghĩ hết hàng nên fomo mua giá cao. Đu đỉnh.
Báo cáo cụ Mê Linh ae tôi báo về hôm trc fomo kinh hãi cụ nhoé! Hàng ế chỏng ế chơ năm 2023 đến trc Tết âm lịch 2024 đã được cccm fomo lao vào múc sạch sẽ...bất chấp cột điện trạm biến áp chạy trên khu đất còn chưa di rời, thậm chí tủ điện cũng chưa lắp luôn, ống luồn lổng chổng,...:D
Ngay lúc này, ngay thời điểm này đi đấu mới thấy cccm fomo khủng khiếp, các phiên đấu rá khắp nơi chật chội chen lấn xô đẩy và... cuối tuần này còn trận thủy chiến tại hồ sân gôn chương mỹ không biết thế lào đây cccm!?
Cùng ý cụ chai ko, hàng còn nhiều, cccm sẵn tiền thừa thãi nếu fomo ok, nhưng ít tiền đầu tư thì cccm cứ nên chờ cơ hội ích nước lợi nhà với đất đấu rá!

Thông tin thêm với cccm Bạch Đa Kim Hoa Mê Linh đợt này là đấu đợt 5! Đợt ế nặng nhất là gần Tết AL vừa rồi khi mà Mê Linh đấu tới bảy tám chục lô bạch đa(nhớ ko nhầm là thế), tuy nhiên, khi mà nguồn cung đấu rá ít như thời điểm này thì rá rổ lại hoàn toàn khác, việc fomo tăng lên 25% trong phiên gần nhất cho thấy rá đấu đã rất khác khi tiền rẻ tăng cao.
Ngoài ra, chủ sở hữu tài sản cũng chọn phương án khác, bán ít một thay vì đổ một lần ra sàn, hiệu quả cao đã đc chứng minh bởi các cm fomo khi mứt ít ruồi nhiều:))
Chờ đợi cccm cập nhật trận đấu này, tôi dự ko tgia vì không quen thuộc khu vực mê linh...

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe tải
Lưu ý thêm cccm mới về kinh nghiệm thực chiến. Cccm nếu thấy một số huyện nóng như đông anh, gia lâm, hoài đức, Đan phượng, mê linh cùng thông báo đấu gần một thời điểm thì rá trúng sẽ rất khác so với đấu giãn cách nhau. Vd, khi kim hoa mê linh đấu mà có những khu khác nóng thuộc đông anh, Đan phượng, hoài Đức cũng đấu gần thời điểm thì mọi con mắt sẽ đổ dồn vào nơi nóng...sắp lên quận, khi đó khả năng rá trúng rất khác so với...đấu một mình một thời điểm.
=>>Do đó, cccm cần thiết phải cập nhật tình hình đấu rá, thời điểm đấu để có thêm thông tin quyết định ra trả. Chúc cccm luôn... qđịnh chính xác!:D

unifo

Xe tải
Lịch nghỉ cuối tuần: Ngày mai có cụ mợ nào tham gia trận thủy chiến hồ sân gôn chương mỹ thì hóng cccm... cập nhật cho ae đc rỏ!;)) (Cccm đấu Hà Lội 2 thường khá “khó khăn” trong việc đưa tin nóng, ngoài ra, cccm cò vạc mg đấu chuyên, văn phòng... vốn đặc biệt không thích thớt này!?)

Còn nữa, lưu ý cccm với Mê Linh năm 2024, cccm sẽ có khoảng 500 lô đất để cccm lựa chọn nên với mê linh chưa cần thiết phải... fomo cccm nhoé!

roboxin

Xe tải
E vào hỏi khu mả trâu, mấy vp môi giới đều bảo khoảng 100t/m2 mới mua đc. E nghe xong chạy luôn 😁

lenhaque2

Xe hơi
trò này các cụ k có kinh nghiệm k chơi đc đâu, lăn lộn như e đây còn chả ăn lại đc. nói chung cuộc đời này làm người ngay thẳng, sống nghiêm túc k tồn tại đc ở môi trường đấy, mình chỉ có cách cạnh tranh bằng trí tuệ của minhf thôi

supercat

Xe đạp
Em đã từng tham gia 3 đợt đấu giá từ tết đến giờ: 2 đợt ở Mê Linh, 1 đợt ở Quốc Oai Sài Sơn và đều tạch không được ô nào, mất thời gian, nói chung là em thấy hiện tại đang rất fomo, em thì xác định đầu tư lâu dài > 5 năm chứ ko phải là bán chênh luôn.
Nhưng mà rất nhiều người tham gia và họ đẩy giá lên cao rất nhiều, họ giống như chỉ là cần cướp được hàng, rồi các ô trúng giá cao thì bán lại chênh tầm 200-300 triệu, ô nào trúng giá thấp hơn thì lại chênh cao hơn.
Sau 3 lần thì em xác định không đi đấu nữa, em nghĩ với những người đầu tư mà không phải trúng cái bán lại ăn chênh thì nên đợi thị trường đi ngang hoặc down trend, chứ thị trường nóng sốt mà đi đấu đất thì xác định không bao giờ trúng được.
Chỗ Sài Sơn Quốc Oai hồi trước tết đấu giá mấy chục ô chỉ được có 2-3 ô giá quét sàn, mà sau tết đợt vừa rồi thì khớp hết giá cao, giá trị ô đất vẫn thế, chỉ có lời nói của con người là thay đổi. Khi thị trường đi ngang thì 50 triệu / m2 kêu đắt, giá này mua làm gì. Khi thị trường nóng sốt thì 70 triệu / m2 vẫn kêu rẻ, tung hô đủ lý do tại sao đất đẹp

lenhaque2

Xe hơi
Em đã từng tham gia 3 đợt đấu giá từ tết đến giờ: 2 đợt ở Mê Linh, 1 đợt ở Quốc Oai Sài Sơn và đều tạch không được ô nào, mất thời gian, nói chung là em thấy hiện tại đang rất fomo, em thì xác định đầu tư lâu dài > 5 năm chứ ko phải là bán chênh luôn.
Nhưng mà rất nhiều người tham gia và họ đẩy giá lên cao rất nhiều, họ giống như chỉ là cần cướp được hàng, rồi các ô trúng giá cao thì bán lại chênh tầm 200-300 triệu, ô nào trúng giá thấp hơn thì lại chênh cao hơn.
Sau 3 lần thì em xác định không đi đấu nữa, em nghĩ với những người đầu tư mà không phải trúng cái bán lại ăn chênh thì nên đợi thị trường đi ngang hoặc down trend, chứ thị trường nóng sốt mà đi đấu đất thì xác định không bao giờ trúng được.
Chỗ Sài Sơn Quốc Oai hồi trước tết đấu giá mấy chục ô chỉ được có 2-3 ô giá quét sàn, mà sau tết đợt vừa rồi thì khớp hết giá cao, giá trị ô đất vẫn thế, chỉ có lời nói của con người là thay đổi. Khi thị trường đi ngang thì 50 triệu / m2 kêu đắt, giá này mua làm gì. Khi thị trường nóng sốt thì 70 triệu / m2 vẫn kêu rẻ, tung hô đủ lý do tại sao đất đẹp
50 lên 70 là bình thường, đi mua của dân 6 tháng trc so voi gio gấp đôi còn có, quan trọg là có 1 số nơi 1 số chỗ , chơi trò này quen dễ hỏng người lắm, chính bản thân mình cũng sẽ tha hoá đi, riêng e có nhiều cách kiếm tiền, chả thích làm trò í, sân chơi đó k dành cho mình

supercat

Xe đạp
50 lên 70 là bình thường, đi mua của dân 6 tháng trc so voi gio gấp đôi còn có, quan trọg là có 1 số nơi 1 số chỗ , chơi trò này quen dễ hỏng người lắm, chính bản thân mình cũng sẽ tha hoá đi, riêng e có nhiều cách kiếm tiền, chả thích làm trò í, sân chơi đó k dành cho mình
Thì thực ra đất của người ta, người ta muốn bán giá bao nhiêu cũng được, nếu người nào mua cảm thấy ok giá thì khớp, không thì thôi.
Còn đi đấu giá, chủ yếu là các đội nhóm đi đấu, mình đi đấu 3 lần, lần nào cũng gặp toàn các gương mặt đó :D

unifo

Xe tải
Ấy, tôi nghe mấy ace đi về nói hôm qua đấu rá sân gôn chương mỹ không còn có fomo như quốc oai, Đan phượng, mê linh đâu cụ, giá thấp nhé, dù đương nhiên đội nhóm cũng có “tiểu xảo” khi mua hàng. Ngoài ra, thông tin tới ccccm,
Tham khảo một số nơi vừa qua tại hà Đông, hoài Đức, mê linh, Đan phượng...thì đất vẫn cao nhưng không thấy fomo như trc, hiệu ứng fomo đã lắng...

unifo

Xe tải
Thì thực ra đất của người ta, người ta muốn bán giá bao nhiêu cũng được, nếu người nào mua cảm thấy ok giá thì khớp, không thì thôi.
Còn đi đấu giá, chủ yếu là các đội nhóm đi đấu, mình đi đấu 3 lần, lần nào cũng gặp toàn các gương mặt đó :D
Lưu ý cccm một số tiểu xảo mà cccm có thể gặp khi thi đấu với các đội nhóm, để gia tăng đc cơ hội mua;))
1. Nhìn trộm giá: Đội nhóm đi đông vì mục đích nhìn trộm, nghe ngóng, nhiều cụ bỏ qua là rất dở vì chỉ 1s sơ hở ko che chắn cẩn thận là chắc chắn cụ khó trúng với...rá hợp lý(trong phòng đấu các đội nhóm vẫn thông tin đc đấy cccm nhoé)
2. Làm rá trc khi đấu: Cho người vào phòng đấu để làm rá lên để bán hoặc dìm giá xuống để mua.
- Nếu đã có sẵn hàng, sẽ kéo lên nhưng với số đông thì nhiều người sẽ tin, khi đó là cơ hội để bán hàng trc đó. nếu chỉ một hai ng của nhóm vào kéo...ko nhiều ng tin. Ngoài ra, vào đó để tung tin “tốt” vào tai ng đấu để tạo hiệu ứng fomo “gián tiếp kéo rá”.
- Nếu chưa có hàng, sẽ cho người vào để “hỏi chất vấn” ban tổ chức về các yếu tố ảnh hưởng tới rá, nhất là các yếu tố hạ tầng chưa xong, chưa đồng bộ, “chê”,...mục đích kéo xuống để mua rá thấp, loại bớt đối thủ.
- Tung tin mua bán giả trên các trang mạng xã hội, trang rao BĐS, các nhóm BĐS để dìm rá khi mua hoặc thổi rá đẩy hàng đã có...
3. Gây áp lực tâm lý: ng mua khi đi một mình thấy nhóm đông đảo thì thường nản, tâm lý bỏ cho xong chuyện sẽ khó mà trúng. Riêng việc đe dọa, chèn ép thì trc kia có, nhưng giờ không còn do “kho” còn rộng chỗ “nhập” hoặc “lò” thì khắp nơi...;))
4...