[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

chai ko

Xe tải
trò này các cụ k có kinh nghiệm k chơi đc đâu, lăn lộn như e đây còn chả ăn lại đc. nói chung cuộc đời này làm người ngay thẳng, sống nghiêm túc k tồn tại đc ở môi trường đấy, mình chỉ có cách cạnh tranh bằng trí tuệ của minhf thôi
Ko hẳn đâu cụ ạ. Môi trường ngày càng minh bạch hơn. Quan trọng là tiền thôi. Chứ tham gia ko hề khó.

chai ko

Xe tải
Sắp tới tháng 6 thêm Ba Vì, Chương Mỹ lại đấu tiếp.

chai ko

Xe tải
Em đã từng tham gia 3 đợt đấu giá từ tết đến giờ: 2 đợt ở Mê Linh, 1 đợt ở Quốc Oai Sài Sơn và đều tạch không được ô nào, mất thời gian, nói chung là em thấy hiện tại đang rất fomo, em thì xác định đầu tư lâu dài > 5 năm chứ ko phải là bán chênh luôn.
Nhưng mà rất nhiều người tham gia và họ đẩy giá lên cao rất nhiều, họ giống như chỉ là cần cướp được hàng, rồi các ô trúng giá cao thì bán lại chênh tầm 200-300 triệu, ô nào trúng giá thấp hơn thì lại chênh cao hơn.
Sau 3 lần thì em xác định không đi đấu nữa, em nghĩ với những người đầu tư mà không phải trúng cái bán lại ăn chênh thì nên đợi thị trường đi ngang hoặc down trend, chứ thị trường nóng sốt mà đi đấu đất thì xác định không bao giờ trúng được.
Chỗ Sài Sơn Quốc Oai hồi trước tết đấu giá mấy chục ô chỉ được có 2-3 ô giá quét sàn, mà sau tết đợt vừa rồi thì khớp hết giá cao, giá trị ô đất vẫn thế, chỉ có lời nói của con người là thay đổi. Khi thị trường đi ngang thì 50 triệu / m2 kêu đắt, giá này mua làm gì. Khi thị trường nóng sốt thì 70 triệu / m2 vẫn kêu rẻ, tung hô đủ lý do tại sao đất đẹp
Có 1 môi giới chuyên ôm đất đấu giá dưới Quốc Oai. Bị bóc phốt đi lừa bao nhiêu nhà đầu tư, lừa cả môi giới khu vực khác rồi. Lừa ăn mỗi người tầm 10, 20 triệu. Mà lừa đẹp. Ko làm gì được nó. Còn thách thức cả khách kiện. Mà môi giới này hoạt động có đội nhóm. Ôm gần như trùm dưới Quốc Oai. Mua dưới Quốc Oai mà đen dính phải đội này. Lớ ngớ ko hiểu luật là dễ bị mất tiền lắm.

supercat

Xe đạp
Có 1 môi giới chuyên ôm đất đấu giá dưới Quốc Oai. Bị bóc phốt đi lừa bao nhiêu nhà đầu tư, lừa cả môi giới khu vực khác rồi. Lừa ăn mỗi người tầm 10, 20 triệu. Mà lừa đẹp. Ko làm gì được nó. Còn thách thức cả khách kiện. Mà môi giới này hoạt động có đội nhóm. Ôm gần như trùm dưới Quốc Oai. Mua dưới Quốc Oai mà đen dính phải đội này. Lớ ngớ ko hiểu luật là dễ bị mất tiền lắm.
Quốc Oai mạn Sài Sơn và thị trấn Quốc Oai hất lại giờ cao quá rồi, em nghĩ là không thì lên hẳn Hòa Lạc đầu tư, cách Quốc Oai tầm 10 phút lái xe ô tô đại lộ Thăng Long, giá mềm hơn

unifo

Xe tải
Ko hẳn đâu cụ ạ. Môi trường ngày càng minh bạch hơn. Quan trọng là tiền thôi. Chứ tham gia ko hề khó.
Cùng ý cụ. Ai bỏ ra nhiều tiền hơn là thắng, bên trên tôi nêu ra vài tiểu xảo của đội nhóm để cccm mới lưu ý lần đầu làm chuyện ấy hoặc lần hai mà vẫn mới. Chứ thực ra cứ đi vài lần rút kinh nghiệm thì... nhiều tiền là mua đc hết!:D

chai ko

Xe tải
Ba Vì thầu được công ty đấu giá chất như nước cất. Làm video giới thiệu vị trí lô đất. Xong lại còn chạy cả quảng cáo để nhiều người biết mà nộp hồ sơ.

unifo

Xe tải
Ba Vì thầu được công ty đấu giá chất như nước cất. Làm video giới thiệu vị trí lô đất. Xong lại còn chạy cả quảng cáo để nhiều người biết mà nộp hồ sơ.

Giờ nhiều nơi làm thế này lắm cụ ơi! YouTube, Facebook đủ cả. Hôm nào cụ qua Bắc Giang Bắc Ninh các cty đấu rá bên ấy đều làm líp show đẹp lắm! Xong công ty chất hay không thì còn phải xem...!:))

chai ko

Xe tải
Giờ nhiều nơi làm thế này lắm cụ ơi! YouTube, Facebook đủ cả. Hôm nào cụ qua Bắc Giang Bắc Ninh các cty đấu rá bên ấy đều làm líp show đẹp lắm! Xong công ty chất hay không thì còn phải xem...!:))
Em biết rồi cụ ơi. Đang nói khu vực Hà Nội. Bàn gì đất tỉnh.

lenhaque2

Xe hơi
Nghe cách các cụ nói chuyện là k đi đấu thực tế nhiều rồi, các cụ còn non và xanh lắm, h cụ nào nhìn giá trúng với giá mua đi bán lại ở …. mới đấu kia kìa :)) có nói nữa sợ là các cụ cũng k hiểu đv đâu

unifo

Xe tải
Thông tin đưa ra trong thớt này các đội cò vạc, môi dưới, đấu chuyên là....không bao giờ thích! Nếu để cccm F0 mới tò mò tiếp cận, tham gia đấu rá, lấy gì đội nhóm đó kiếm ăn, nhào nặn, luộc gà... Cccm chớ nghe...đài địch!:))
=>Kết luận hai thứ rất quan trọng:
1. Cứ có xèng nhiều là nên mua đất đấu rá, luôn rẻ hơn mua qua đấu chuyên, môi giới, cò vạc và dân cư;))
2.Đấu rá là văn minh, không hề khó như nhiều người vẩn nghỉ, vừa ích nước, vừa lợi nhà:))

doanquangpham

Xe tải
Quốc Oai mạn Sài Sơn và thị trấn Quốc Oai hất lại giờ cao quá rồi, em nghĩ là không thì lên hẳn Hòa Lạc đầu tư, cách Quốc Oai tầm 10 phút lái xe ô tô đại lộ Thăng Long, giá mềm hơn
Hòa Lạc cũng nóng bỏng tay rồi cụ, như khu Tái Định Cư Bắc Phú Cát có vị trí cũng hơi đẹp thì giá hét trên 60 triệu/m2 rồi, rẻ hơn thì vị trí lại không đẹp, quy hoạch chưa rõ ràng. Còn mớ tự phân lô vuông và bé như bao diêm Thống Nhất không biết bán cho ai :(( :(( :((

fadilimip

Đi bộ
Bác Unifo và các bác có kinh nghiệm cho em hỏi. Ở các cuộc đấu giá theo hình thức bỏ phiếu 1 lần thì có áp dụng quy định 1 lô đất phải có tối thiểu 2 người trả giá không? Em đọc ở một số hồ sơ đấu giá thì không thấy có quy định này.

broken98

Xe hơi
Cụ chia sẻ thêm để anh em biết mà tránh. Nếu nhạy cảm cụ cho em xin ít thông tin vào vùng kín với ạ!

unifo

Xe tải
Bác Unifo và các bác có kinh nghiệm cho em hỏi. Ở các cuộc đấu giá theo hình thức bỏ phiếu 1 lần thì có áp dụng quy định 1 lô đất phải có tối thiểu 2 người trả giá không? Em đọc ở một số hồ sơ đấu giá thì không thấy có quy định này.
Đấu thì phải có tối thiểu 02 ng trở lên đấu với nhau mới gọi là đấu chứ cụ! Nếu một ng thì gọi j là đấu, luật đấu rá tài sản có hết đấy cụ.
Quy định cụ thể là: Một thửa đất phải có ít nhất 02 người tham gia nộp hồ sơ, đủ điều kiện, có trả rá và phiếu trả rá hợp lệ, khi đó người trả cao nhất mới trúng đấu rá (hoặc người bốc thăm nếu trả rá như nhau). Đấu trả rá một vòng hay nhiều vòng cũng thế
Thường trong phương án đấu rá QSDĐ do Trung tâm quỹ đất trình UBND quận/huyện phê duyệt sẽ có chi tiết nội dung này dẫn chiếu từ luật

fadilimip

Đi bộ
Đấu thì phải có tối thiểu 02 ng trở lên đấu với nhau mới gọi là đấu chứ cụ! Nếu một ng thì gọi j là đấu, luật đấu rá tài sản có hết đấy cụ.
Quy định cụ thể là: Một thửa đất phải có ít nhất 02 người tham gia nộp hồ sơ, đủ điều kiện, có trả rá và phiếu trả rá hợp lệ, khi đó người trả cao nhất mới trúng đấu rá (hoặc người bốc thăm nếu trả rá như nhau). Đấu trả rá một vòng hay nhiều vòng cũng thế
Thường trong phương án đấu rá QSDĐ do Trung tâm quỹ đất trình UBND quận/huyện phê duyệt sẽ có chi tiết nội dung này dẫn chiếu từ luật
Cảm ơn bác chia sẻ. Nhờ bác chia sẻ thêm kinh nghiệm khi đấu nên chọn lô nào để tránh trường hợp lô đấy có mỗi 1 mình chọn. Vì em theo dõi nhiều cuộc đấu giá có những lô không được đấu, khả năng do không đủ người đấu.

chai ko

Xe tải
Nghe cách các cụ nói chuyện là k đi đấu thực tế nhiều rồi, các cụ còn non và xanh lắm, h cụ nào nhìn giá trúng với giá mua đi bán lại ở …. mới đấu kia kìa :)) có nói nữa sợ là các cụ cũng k hiểu đv đâu
Cụ có thể chia sẻ các chiến thuật đấu để em được mở mang tầm mắt được ko ? Em non và xanh lắm cụ ạ. Rất mong được cụ chỉ giáo vài chiến thuật. Em nói thật.

Chỉnh sửa cuối:

lenhaque2

Xe hơi
Cụ có thể chia sẻ các chiến thuật đấu để em được mở mang tầm mắt được ko ? Em non và xanh lắm cụ ạ. Rất mong được cụ chỉ giáo vài chiến thuật. Em nói thật.
em xin lỗi các cụ qua e say rượu comment lộn , các cụ cứ trao đổi tiếp nhé, mấy vấn đề này e không có ý kiến gì

unifo

Xe tải
Cảm ơn bác chia sẻ. Nhờ bác chia sẻ thêm kinh nghiệm khi đấu nên chọn lô nào để tránh trường hợp lô đấy có mỗi 1 mình chọn. Vì em theo dõi nhiều cuộc đấu giá có những lô không được đấu, khả năng do không đủ người đấu.
Cụ nghĩ đơn giản hơn chút đi, chính những lô chỉ một ng đấu lại dễ mua rá thấp và dễ trúng, nếu ko được đấu vì ko đủ người đấu, cụ hãy làm cho nó đủ điều kiện đấu!;))
Cụ ấy có thể hôm trc do ăn mừng chiến thắng vì đẩy đc hàng Cổng Ngói Đồng Tháp Đan Phương rá 4x...và hơn nữa cho cccm khác fomo đu đỉnh hay sao ấy, vui quá nên còm lộn cụ ợ!;))
Tôi tin cụ it nhất cũng kinh nghiệm vài năm lăn lộn tranh đấu chứ không phải ít, và cũng rút ra đc rằng, ng kinh nghiệm đấu rá như cụ cũng...không chắc thắng đc ng nhiều xèng!:)))

broken98

Xe hơi
Trường hợp này chỉ xảy ra khi thị trường xuống thôi, chứ thị trường lên thì tỉ lệ chọi khéo tới1:10 ấy chứ.

Trường hợp cụ chắc cốp thì rủ bạn cụ đi đấu cùng làm quân xanh quân đỏ cùng trả giá 1 lô để đủ điều kiện (Tất nhiên cụ phải chi tiền mua hồ sơ, thậm chí tiền đặt cọc).

mrviml

Xe hơi
Cụ nghĩ đơn giản hơn chút đi, chính những lô chỉ một ng đấu lại dễ mua rá thấp và dễ trúng, nếu ko được đấu vì ko đủ người đấu, cụ hãy làm cho nó đủ điều kiện đấu!;))

Cụ ấy có thể hôm trc do ăn mừng chiến thắng vì đẩy đc hàng Cổng Ngói Đồng Tháp Đan Phương rá 4x...và hơn nữa cho cccm khác fomo đu đỉnh hay sao ấy, vui quá nên còm lộn cụ ợ!;))
Tôi tin cụ it nhất cũng kinh nghiệm vài năm lăn lộn tranh đấu chứ không phải ít, và cũng rút ra đc rằng, ng kinh nghiệm đấu rá như cụ cũng...không chắc thắng đc ng nhiều xèng!:)))
Cụ đánh giá hơi chủ quan về cụ ấy rồi, cụ ấy trên thông "chiêm tinh" dưới tường "đất cát" cụ nhé, nhạc nào cũng nhảy được. Mà cụ ấy ở phe nhiều xèng đấy, nói về đất ở khắp VN chỗ nào cụ ấy chả biết :D.