[Funland] Chia sẻ kỷ niệm đi thi đại học

appleno1

Xe hơi
Website
appleno1.vn
E đi thi đại học ở Đà Nẵng, hồi đó kinh tế khó khăn, thuê phòng trọ khó. Bố mẹ gọi dc cho chị ở cùng xã đang học năm 3 trường Kinh Tế cho e ở ké 5 ngày để thi đại học.Kinh tế ko cho phép nên e chỉ đi 1 mình vào Đà Nẵng để thi mà ko có ng thân đi theo. Chị ấy dáng người nhỏ nhưng mà trắng, xinh mà thơm cực. Ở quê toàn ngửi mùi mồ hôi với mùi cứ...t bò quen rồi, giờ ở gần chị ấy thơm ko tả nổi, cứ hít hà cả ngày. Hồi đó ngây thơ vào ở 1vs1 với chị đó như thật, đến đêm ôn bài xong mệt tắt đèn lăn ra giữa nhà ngủ thì tự nhiên chị kia ngủ trên gác lửng mò xuống nằm bên cạnh, bảo là hè nóng quá dc có cái quạt chị nằm đây với e cho mát. E cũng ngây thơ dạ dạ vâng vâng rồi ngủ thiếp đi, 1 lúc sau chợt tỉnh giấc vì thấy chị kia gác chân, 1 lúc sau lại ôm..Đến đêm thứ 2 cũng vậy nhưng chị ấy lại sờ soạng lung tung, e sợ nằm im giả vờ ngủ ko dám động đậy gì. Đến khi thằng nhỏ cứng lên thì bị phát hiện và nghe tiếng thì thầm "em chưa ngủ à, cho chị mượn chút nhé"..và cứ thế em mất cmn đời trai. Sáng ra 2 chị em vẫn như chưa có chuyện gì xảy ra, chị kia vẫn dẫn đi ăn rồi dẫn đi thi, vẫn nói chuyện bình thường, lúc đó nghĩ lại với e như là 1 giấc mơ. Và rồi đêm thứ 3, đêm thứ 4 cũng thế, cảm giác đê mê đầu tiên trong đời mãi ko quên dc. Đến sáng ngày thứ 5 thì e bắt xe về. Chị kia hứa hẹn, khuyên nhủ e nếu trật Bách Khoa thì vào học cao đẳng, ở đây đồ rẻ mà môi trường sống tốt. e cũng dạ dạ vâng vâng rồi đi về. Đến sau này kết quả e vẫn đậu bách khoa, vào gặp lại vẫn đi chơi như chị em, chị ấy vẫn giới thiệu với mọi ng là em trai nên chả ai để ý..Sau gặp nhau ít dần,vài ba tháng mới gặp. Đến khi e có ny thì chị kia cũng ra trường và về quê. Giờ thì e đã có 1 vợ 2 con còn chị kia vẫn chưa lấy ck. Tuy ở cùng xã nhưng chẳng bao giờ gặp (7 năm rồi ko gặp), chỉ thấy nhau qua facebook, hình như là thất tình nhiều quá nên ko yêu ai nữa. Kỉ niệm thi đại học đáng nhớ thật cccm ạ. Chuyện có thật các cụ đừng bảo e chém gió, và e nghĩ chuyện này cũng xảy ra rất nhiều.
truyện được quá bác ơi =)))

Bigmoto

Xe container
Công nhận ĐH sợ nhất môn VLĐC ...ác nữa là đang học PT thì học giỏi VL vào ĐH bị đập luôn môn này ngay Kỳ 1...đa số đều bị trầm cảm =)) , lên năm trên nữa thì Cơ LT và Cơ UD... khoai vãi lúa L-)
Mấy môn các cụ sợ thì em lại thấy bình thường mới đểu :D
Em lại ghét nhất môn giải tích, dù thi thố vẫn đạt nhưng em chẳng hiểu mẹ gì :((
Kỷ niệm đi thi của em là ngày đi thi môn đầu tiên của đợt đầu - ngày đấy thi ĐH thường 3 đợt chính, trừ các trường có môn riêng.
Hôm đầu nhận phòng thi trời oi nóng thôi rồi, vào nhận phòng mỗi thằng cái quạt giấy quạt phành phạch. Sáng hôm sau thì như đi đánh trận, vì đêm trước mưa dông ác liệt, cây cối đổ ngổn ngang. Đến điểm thi em vẫn phải trùm áo mưa và vác xe đạp trèo qua các cây đổ để đến điểm thi.
Vào phòng thi đứa nào nhìn cũng ướt, tóc tai tơi tả :D
À còn hôm thi xong môn cuối của đợt 3, lóc cóc đạp xe về lại gặp dông. Vưa đi qua cái cây Phi lao nó đổ rầm cái sau lưng....hú hồn :|
Nói kiểu bây giờ là các cụ gánh còng lưng :D

Chỉnh sửa cuối:

DONALD TRAMP

Xe buýt
Em thi 2002 FTU, ngày đó còn là đường mòn xuyên qua đường Láng, 2 bên vẫn có ruộng rau húng. Vừa đủ điểm đỗ :D. Đầu phố hồi đấy là cái nhà hàng Rambo (giờ là Vincom NCT).
Nhà hàng đó là Jumbo chứ quan bác. Nó là nhà hàng liên doanh với Vietronics Đống Đa, sau thì giải tán để làm Vincom. Toàn bộ vỉa hè bên phải theo hướng Nguyễn Chí Thanh đi chùa Láng là mương nước thải đen xì. Dân ở khu đó đến khổ nhưng sau khi làm đường thì lại có quả vỉa hè bát ngát, tha hồ để xe.

Vinacaptain

Xe tăng
Mấy môn các cụ sợ thì em lại thấy bình thường mới đểu :D
Em lại ghét nhất môn giải tích, dù thi thố vẫn đạt nhưng em chẳng hiểu mẹ gì :((
Kỷ niệm đi thi của em là ngày đi thi môn đầu tiên của đợt đầu - ngày đấy thi ĐH thường 3 đợt chính, trừ các trường có môn riêng.
Hôm đầu nhận phòng thi trời oi nóng thôi rồi, vào nhận phòng mỗi thằng cái quạt giấy quạt phành phạch. Sáng hôm sau thì như đi đánh trận, vì đêm trước mưa dông ác liệt, cây cối đổ ngổn ngang. Đến điểm thi em vẫn phải trùm áo mưa và vác xe đạp trèo qua các cây đổ để đến điểm thi.
Vào phòng thi đứa nào nhìn cũng ướt, tóc tai tơi tả :D
À còn hôm thi xong môn cuối của đợt 3, lóc cóc đạp xe về lại gặp dông. Vưa đi qua cái cây Phi lao nó đổ rầm cái sau lưng....hú hồn :|
Nói kiểu bây giờ là các cụ gánh còng lưng :D
Thế thì cụ thuộc dạng giỏi đấy, thời em những năm đầu thì "Nhất Lý, nhì Nga, thứ ba Hình họa". Em thì không bị thi lại mấy môn này, nhưng môn Vật lý đại cương thì em thấy thi lại đông hơn thi đi là chuyện bình thường :D.

Bigmoto

Xe container
Thế thì cụ thuộc dạng giỏi đấy, thời em những năm đầu thì "Nhất Lý, nhì Nga, thứ ba Hình họa". Em thì không bị thi lại mấy môn này, nhưng môn Vật lý đại cương thì em thấy thi lại đông hơn thi đi là chuyện bình thường :D.
À cụ nhắc đến hình họa thì em lại buồn cười. Lúc mới học nghe mọi người cũng kể môn này là ác mộng. Đến khi học em thấy cũng ác mộng thật :D
Vì giải theo cách thầy hướng dẫn nó cứ rối tinh rối mù. Sau em nghĩ lại theo kiểu hình không giam 3 chiều (3D) rồi tưởng tượng được nghiệm của hình, từ đó em lần ngược lại để vẽ cách giải, rồi cũng thoát môn này.
Sau này đến môn vẽ kỹ thuật, dựng hình chiếu thứ 3 với hình chiếu trục đo (3D) với em đơn giản như đan rổ luôn. Nhiều lúc ngồi học nó chán quá em hí hoáy vẽ mặt cắt trên hình chiếu trục đo rồi khoe thầy. Thầy còn bái phục với trí tưởng tượng của em :))

miumeo03

Xe đạp
Em thi hơn 3 chục năm rồi cụ ơi :D
Cụ nói chuẩn đét tình trạng đề trường TC hồi đó, thê nên em mới nói ra khỏi phòng chú nào cũng mặt rạng rỡ, làm được bài mà đến lúc xem điểm toàn 1 với 2, ngất lên ngất xuống >:D< :D
Sau cụ có học Tài chính không? Tầm tuổi mợ học Tài chính ra giờ nhiều người thành đạt phết.

Chỉnh sửa cuối:

Vinacaptain

Xe tăng
À cụ nhắc đến hình họa thì em lại buồn cười. Lúc mới học nghe mọi người cũng kể môn này là ác mộng. Đến khi học em thấy cũng ác mộng thật :D
Vì giải theo cách thầy hướng dẫn nó cứ rối tinh rối mù. Sau em nghĩ lại theo kiểu hình không giam 3 chiều (3D) rồi tưởng tượng được nghiệm của hình, từ đó em lần ngược lại để vẽ cách giải, rồi cũng thoát môn này.
Sau này đến môn vẽ kỹ thuật, dựng hình chiếu thứ 3 với hình chiếu trục đo (3D) với em đơn giản như đan rổ luôn. Nhiều lúc ngồi học nó chán quá em hí hoáy vẽ mặt cắt trên hình chiếu trục đo rồi khoe thầy. Thầy còn bái phục với trí tưởng tượng của em :))
Vâng, môn Hình họa là cơ sở của môn Vẽ kỹ thuật mà. Nhưng lúc thi thầy cho vẽ khó quá, cái gì vẽ giao mặt xuyến với mặt cầu (lâu quá em không nhớ đề, kiểu kiểu vậy) em ngồi tưởng tượng một lúc thì thấy khó quá, bỏ luôn. Còn vẽ kỹ thuật thì dễ hơn, nhưng mà vẫn có khối bạn vẽ giao của hai mặt trụ (kiểu vẽ giao của mũi khoan vào một ống trụ) vẫn vẽ đường thẳng đấy, mà nó là đường hơi lượn, tạch luôn :(

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em 78, đi học đúng ngày và ra trường đúng ngày, 8 năm là cả cao học với lười ko chịu đi làm thôi.
Thế em ít hơn anh 1 tuổi :) mà trước anh hoài bão lắm học 2 trường cơ nên cũng lâu đi làm

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
E đi thi đại học ở Đà Nẵng, hồi đó kinh tế khó khăn, thuê phòng trọ khó. Bố mẹ gọi dc cho chị ở cùng xã đang học năm 3 trường Kinh Tế cho e ở ké 5 ngày để thi đại học.Kinh tế ko cho phép nên e chỉ đi 1 mình vào Đà Nẵng để thi mà ko có ng thân đi theo. Chị ấy dáng người nhỏ nhưng mà trắng, xinh mà thơm cực. Ở quê toàn ngửi mùi mồ hôi với mùi cứ...t bò quen rồi, giờ ở gần chị ấy thơm ko tả nổi, cứ hít hà cả ngày. Hồi đó ngây thơ vào ở 1vs1 với chị đó như thật, đến đêm ôn bài xong mệt tắt đèn lăn ra giữa nhà ngủ thì tự nhiên chị kia ngủ trên gác lửng mò xuống nằm bên cạnh, bảo là hè nóng quá dc có cái quạt chị nằm đây với e cho mát. E cũng ngây thơ dạ dạ vâng vâng rồi ngủ thiếp đi, 1 lúc sau chợt tỉnh giấc vì thấy chị kia gác chân, 1 lúc sau lại ôm..Đến đêm thứ 2 cũng vậy nhưng chị ấy lại sờ soạng lung tung, e sợ nằm im giả vờ ngủ ko dám động đậy gì. Đến khi thằng nhỏ cứng lên thì bị phát hiện và nghe tiếng thì thầm "em chưa ngủ à, cho chị mượn chút nhé"..và cứ thế em mất cmn đời trai. Sáng ra 2 chị em vẫn như chưa có chuyện gì xảy ra, chị kia vẫn dẫn đi ăn rồi dẫn đi thi, vẫn nói chuyện bình thường, lúc đó nghĩ lại với e như là 1 giấc mơ. Và rồi đêm thứ 3, đêm thứ 4 cũng thế, cảm giác đê mê đầu tiên trong đời mãi ko quên dc. Đến sáng ngày thứ 5 thì e bắt xe về. Chị kia hứa hẹn, khuyên nhủ e nếu trật Bách Khoa thì vào học cao đẳng, ở đây đồ rẻ mà môi trường sống tốt. e cũng dạ dạ vâng vâng rồi đi về. Đến sau này kết quả e vẫn đậu bách khoa, vào gặp lại vẫn đi chơi như chị em, chị ấy vẫn giới thiệu với mọi ng là em trai nên chả ai để ý..Sau gặp nhau ít dần,vài ba tháng mới gặp. Đến khi e có ny thì chị kia cũng ra trường và về quê. Giờ thì e đã có 1 vợ 2 con còn chị kia vẫn chưa lấy ck. Tuy ở cùng xã nhưng chẳng bao giờ gặp (7 năm rồi ko gặp), chỉ thấy nhau qua facebook, hình như là thất tình nhiều quá nên ko yêu ai nữa. Kỉ niệm thi đại học đáng nhớ thật cccm ạ. Chuyện có thật các cụ đừng bảo e chém gió, và e nghĩ chuyện này cũng xảy ra rất nhiều.
Như Liêu trai chí dị, nhất thanh niên

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em là mợ, nhưng có kỷ niệm liên quan đến giám thị này :D
Hồi xưa em mơ mộng cao xa lắm, năm 12 đi ôn thi cả năm ở ĐH Y TpHCM. Khối B thì thường sẽ thi Y và Tổng hợp Sinh bên Đại học Tổng Hợp.
Em thi bên ĐH Tổng hợp trước, thấy làm cũng không tệ nên mấy ngày sau đi thi Y cũng thoải mái lắm. Hết giờ thi, giám thị thu bài hết rồi mà em vẫn chưa về vì bận ngồi khóc do shock quá, đề khó kinh khủng, không làm được gì hết. Anh chàng giám thị rất trẻ, chắc là sinh viên, cũng không về cứ nấn ná, tần ngần chỗ em nhưng chẳng dám nói gì.
Một lúc sao thì bạn ôn thi chung với em tìm ra em, bạn ấy thấy em khóc thì bảo không sao, chắc chắn mình đậu rồi, sau này em không cần làm BS mà làm bà BS cũng được :D
Giờ nghĩ lại còn buồn cười, lúc đó hờn cả thế giới, có quan tâm gì đâu. Thi xong chỉ sợ rớt, sợ ba mẹ buồn, sợ đã học dốt rồi còn bày đặt có bạn trai nữa nên em trốn biệt không liên lạc với ai, chỉ ru rú trong nhà bạn tới không tiếp.
Nghĩ lại hồi xưa ngố thật.
Cuối cùng mợ đỗ trường nào?

LaziCat

Xe lăn
Dạo này em toàn lười, cứ 11h mới ra khỏi giường, có meeting gì toàn call qua dthoai huhu. Chắc vẫn đang khủng hoảng :D
Em có tuần còn chả thò mặt đến văn phòng luôn :)).
Không có mình dân chúng lại thoải mái, chả thấy ai thắc mắc về sự vắng mặt lâu của em, buồn ba giây mợ ạ :D

LaziCat

Xe lăn
Khu vực BK, Kinh tế idol của các mợ kuynh bỏ mệ. Con gái thì ngang tàng ngổ ngáo như con zai, con zai thì cũng hổ báo cáo chồn như con gái :)) Xưa em vào khu BK chơi, ngồi quán nước trót nói mấy câu gây hiểu nhầm mà bị "lùa" chạy mất mẹ cả giầy doctor mua vỉa hè đấy :(

Bọn em dân đeo bị, nên hiền lành. Loanh quanh lên mạn Sư phạm với Ngại nghĩ Hà Nội chơi cho an toàn :D
Em chỉ hãi cái nhà vs của ký túc xá nữ BK thôi. Nó bốc mùi đặc trưng từ đầu cầu thang, mỗi khi em theo bạn vào đó chơi, đi qua toàn phải bịt mũi, huhu...
Xưa có anh BK khoa Cơ Khí nghe đồn thích em đấy mà mãi chả thấy anh ấy nói dìiii cả, vậy là thích hay không thích hả cụ 🤣🤣🤣

Vuthuychi

Xe tải
Cuối cùng mợ đỗ trường nào?
Em đậu Tổng hợp Sinh. Nhưng cuối cùng em có bằng Cử Nhân Quản Trị Khách sạn - nhà hàng :D
Chuyện này cũng khá ngộ nghĩnh, mấy bạn chung lớp ngồi sau lưng em đi mua hay làm hồ sơ gì đó để thi nghành Du lịch, rủ em thi chung cho vui, cuối cùng 5 đứa thi thì rớt hết chỉ mình em đậu.
Lúc đi lấy Phiếu báo danh. họ yêu cầu chính thí sinh đi lấy để xem ngoại hình gì đó, anh trai em chở em đi thấy vậy khoái lắm, ủn em học Du lịch.

Vinacaptain

Xe tăng
Em chỉ hãi cái nhà vs của ký túc xá nữ BK thôi. Nó bốc mùi đặc trưng từ đầu cầu thang, mỗi khi em theo bạn vào đó chơi, đi qua toàn phải bịt mũi, huhu...
Xưa có anh BK khoa Cơ Khí nghe đồn thích em đấy mà mãi chả thấy anh ấy nói dìiii cả, vậy là thích hay không thích hả cụ 🤣🤣🤣
Đâu nào, mợ cứ quá lên, hơi nhăn mặt tý nhưng chấp nhận được :D. Của hiếm của tụi em đấy. Hồi em ở đấy: B5, B6, B7, B8, B9, B13 toàn con trai ở, nữ chỉ có nửa nhà B3 thôi, nửa còn lại là mấy ông tại chức, chuyên tu :P.

my.eb

Xe điện
Không có mình dân chúng lại thoải mái, chả thấy ai thắc mắc về sự vắng mặt lâu của em, buồn ba giây mợ ạ :D
Toàn các sếp, chỉ đạo từ xa >:D<
Mình phận tay làm hàm nhai cứ phải có mặt tại công trường :D

Smile1102

Xe container
Hnay em tới cty, mọi ng bảo "lâu lắm hnay em mới thấy chị", dạo đầu 6 tháng em tới cty 5 lần. Có một dạo hay tới, dạo này lại lười rồi.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em đậu Tổng hợp Sinh. Nhưng cuối cùng em có bằng Cử Nhân Quản Trị Khách sạn - nhà hàng :D
Chuyện này cũng khá ngộ nghĩnh, mấy bạn chung lớp ngồi sau lưng em đi mua hay làm hồ sơ gì đó để thi nghành Du lịch, rủ em thi chung cho vui, cuối cùng 5 đứa thi thì rớt hết chỉ mình em đậu.
Lúc đi lấy Phiếu báo danh. họ yêu cầu chính thí sinh đi lấy để xem ngoại hình gì đó, anh trai em chở em đi thấy vậy khoái lắm, ủn em học Du lịch.
Chính làm du lịch lại hay, được đi đây đó nhiều mà cũng cá kiếm. Chứ mợ học Sinh xong chắc lại làm cô giáo