Chia sẽ với các cụ cách làm hiệu quả và ít tốn kếm nhất để chấm dứt nạn chuột!

0979550708

Xe hơi
Em mới tham gia diễn đàn và thấy các cụ lo lắng và tìm cách khống chế nạn chuột ghê quá mà không thành! Dùng cả mỡ chăn nưa, phí quá! Em xin chia sẻ các cụ cách làm đơn giản và hiệu quả nhất! Cách làm này e tình cờ phát hiện ra khi qua nhà ông anh chuyên đi bắn chuột đồng về làm thịt(ông này nghiện thịt chuột đồng) ! Có 1 điều là tất cả phần đuôi ông ấy đều giữ lại! E mới hỏi thì ông ấy nói đây là loại thuôc chống chuột hiệu quả nhất! Ông ấy thường phơi khô và buộc vào các góc nhà, nói chung chỗ nào buộc đc là buộc tất! Nhà ông ấy bán gạo! Ông ấy nói cứ có đuôi chuột ở đâu thì nơi đó k bao h có chuột! Đuôi chuột luôn phát ra mùi kể cà khi đã khô để đuổi những con chuột khác! Em cũng đã mách với vài ng và rất hiệu quả! Không 1 con chuột nào dám bén bảng vào xe! Cách làn là lấy 4 ,5,... Tùy ý...! Càng nhiều đuôi chuột cách tốt ! Phơi khô rồi lấy dây thép quấn lại buộc vào các góc trong khoang máy và gầm xe! Để thoải mái! Kể cả vài năm sau dù có teo hết cỡ vẫn có thế đuổi chuột 1 cách hoàn hảo! Nếu đi xóc quá và rơi mất thì các cụ làm cái khác ạ! Các cụ nào thực hành mà thấy hiệu nghiệm thì vadka em nhá!:D chúc các cụ thành công

Chỉnh sửa cuối:

Haigv

Xe tăng
Cám ơn cụ. Chưa biết hiệu quả đến đâu rưng cứ dính đến chuột là em hơi ghê vì nó bẩn. Nếu buộc nhiều xe đi nhiều nóng có nguy cơ hỏa hoạn ko cụ, vì khi khô rồi bó đuôi khác gì bó bùi nhùi đâu, hix. Chúc các cụ ko sợ chuột thành công với pp này.

0979550708

Xe hơi
Cụ ơi phơi khô đuôi chuột qoắt lại chỉ còn da bọc xương thôi! Với lại trong khoang máy rộng! Cụ chỉ cần buộc 4 góc 4 cái đuôi thôi cụ àh! Cụ cứ tránh càng xa động cơ càng tôt! Các cụ đường có buộc túm lại thành từng bó nha! Thậm chí chỉ cần 1 hoắc 2 cái đuôi chuột là đủ!

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Cám ơn cụ đã chia sẻ! Tuy nhiên em chưa biết mua đuôi chuột xịn khô ở đâu ạ? (Em nói thật)
Để em bẫy chuột rồi chặt đuôi, phơi khô bán cho cụ ạ, thời tiết đang nắng nóng, em dự là sẽ khô nhanh thôi.

biahoihanoi

Xe lăn
Kiếm đuôi chuột cũng khó phết đấy.

dinhhoat

Xe hơi
Website
www.valpaseevn.com
nhà em nhiều chuột lắm, không khéo mở thêm dịch vụ cung cấp đuôi chuột các cụ nhỉ

anhtho

Xe ngựa
Cẩn thận toàn thấy chuột cụt đuôi thì chít !

Các cụ không cần phức tạp lắm: lấy ít băng phiến cho vào hốc nào đó trong khoang. Và cơ bản là đừng để hàng tháng mới mở nắp capo. Bọn chuột rất tinh, cứ chỗ nào hốc kín và ít có bàn tay con người động vào là chúng nó làm tổ. Hồi đầu em cho ít băng phiến, sau đó thi thoảng vài ba tuần lại lật capo lên kiểm tra nước nôi này nọ, tự nhiên không hề có bóng lũ tí.

0979550708

Xe hơi
^^! đuôi chuột thì các cụ phải tự kiếm rồi! K o đâu bán đuôi sẵn cả! Cái này là mẹo mà! Rất rất hiệu nghiệm nhé! Các cụ hãy bẫy chuột đI! Cũng là 1 cách duyệt chuột luôn!

dungce912

Xe điện
cụ bảo anh cụ cung cấp một ít cho anh em trên này test rồi report, nếu ngon triển khai áp dụng mở rộng, góp phần đẩy lùi nạn chuột :)

Becgie

Xe điện
Cám ơn cụ đã chia sẻ! Tuy nhiên em chưa biết mua đuôi chuột xịn khô ở đâu ạ? (Em nói thật)
Em cũng có cùng câu hỏi với cụ :D. Kiểu này chuẩn bị có gian hàng kinh doanh chuyên nghiệp trên OF chuyên cung cấp đuôi chuột xịn :D =)) =))

0979550708

Xe hơi
Các cụ nên tự bẫy chuột rồi làm! Hihi! Vừa ít tốn kếm vừa sach nhà cửa

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

thang_capit

Xe buýt
Trước có cụ nói treo đuôi mèo, giờ lại có cụ treo đuôi chuột, chắc em treo cả 2 :))

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Hix, kiếm đuôi chuột ở đâu bây giờ hả cụ. Thỉnh thoảng đi trên đường thấy có chú bị dát mỏng, chẳng lẽ lại đỗ xe cắt lấy cái đuôi :D.
Nhưng cách này em nghĩ có hiệu nghiệm thật, vì bọn chuột này nó sợ mùi đồng loại của nó lúc hoảng sợ lắm. Bằng chứng là cái lồng bẫy chuột hầu như ko thể bẫy được con thứ 2 mà chưa qua xử lý.

tla

Xe điện
Em mới tham gia diễn đàn và thấy các cụ lo lắng và tìm cách khống chế nạn chuột ghê quá mà không thành! Dùng cả mỡ chăn nưa, phí quá! Em xin chia sẻ các cụ cách làm đơn giản và hiệu quả nhất! Cách làm này e tình cờ phát hiện ra khi qua nhà ông anh chuyên đi bắn chuột đồng về làm thịt(ông này nghiện thịt chuột đồng) ! Có 1 điều là tất cả phần đuôi ông ấy đều giữ lại! E mới hỏi thì ông ấy nói đây là loại thuôc chống chuột hiệu quả nhất! Ông ấy thường phơi khô và buộc vào các góc nhà, nói chung chỗ nào buộc đc là buộc tất! Nhà ông ấy bán gạo! Ông ấy nói cứ có đuôi chuột ở đâu thì nơi đó k bao h có chuột! Đuôi chuột luôn phát ra mùi kể cà khi đã khô để đuổi những con chuột khác! Em cũng đã mách với vài ng và rất hiệu quả! Không 1 con chuột nào dám bén bảng vào xe! Cách làn là lấy 4 ,5,... Tùy ý...! Càng nhiều đuôi chuột cách tốt ! Phơi khô rồi lấy dây thép quấn lại buộc vào các góc trong khoang máy và gầm xe! Để thoải mái! Kể cả vài năm sau dù có teo hết cỡ vẫn có thế đuổi chuột 1 cách hoàn hảo! Nếu đi xóc quá và rơi mất thì các cụ làm cái khác ạ! Các cụ nào thực hành mà thấy hiệu nghiệm thì vadka em nhá!:D chúc các cụ thành công

Bực thật, đúng sáng nay gần nhà em có 1 tên chuột chết, bây giờ em mới đọc bài này của cụ, hy vọng chiều về bên môi trường chưa hót nó đi, đã votka cụ.

cuhaifus

Xe container
Đuôi mèo giờ ko còn tác dụng sao? Thôi kiếm đuôi chuột vậy

monkey_love_car

Xe tải
Vodka cụ chủ. Em chưa thử nên chưa biết hiệu quả thế nào nhưng chắc cũng hiệu quả. Để em bẫy thử vài con chuột ở sân nhà rồi cắt đuôi thử xem. Hôm nọ em bị chuột cắn đứt cả dây đèn pha may mà phát hiện kịp thời không thì ít nhất là tèo với các anh xxx vì ko bật đèn buổi tối nặng thì bà hỏa ghé thăm. :(