[Thảo luận] Chiến công đầu tiên của gấu nhà em

Mazda_thaibinh

Xe đạp
Như tiêu đề, chuyện là hôm nay gấu nhà em chở mẹ em đi siêu thị bằng 2b mãi ko về, con thì khóc. Về đến nhà hỏi ra mới biết khi còn 1s nữa mới đến đèn vàng nên quyết định đi luôn qua ngã 4 chân cầu Bo (TP. Thái Bình) bị XXX vợt vì lỗi vượt đèn vàng. Em ko ủng hộ việc cãi cùn nhưng như hnay gấu làm em ko thất vọng. Thấy gấu kể:
XXX: Đề nghị chị cho XEM giấy tờ
Gấu: Sao lại xem hả anh? Mà sao dừng xe tôi
XXX: Chị vi phạm lỗi vượt đèn đỏ, theo NĐ 171 thì...bla...bla, mức phạt 400k, (thế mới điêu) và giữ giấy phép lái xe 30 ngày
Gấu: Xin lỗi anh, tôi đi còn 1s nữa mới hết đèn xanh nhé, đi chậm nên sang đến bên này ngã 4 mới đèn đỏ đc 4s. Tôi cận thị đã có kính chứ ko mù
XXX: Chị có thể cho chúng tôi xem bằng chứng chứng minh lời nói của chị là đúng
Gấu: Bằng chứng là lời tôi nói. Còn các anh tin hay không thì tùy. Các anh dừng xe tôi, nói tôi vi phạm thì các anh đưa bằng chứng ra đây.
XXX1 thấy thế gọi XXX2 lại
XXX2 lại đe dọa: Chị không xuất trình giấy tờ tôi sẽ tịch thu xe đưa về CATP
Gấu: Vâng, anh cứ lập BB tịch thu đi, tôi ký ngay, nhưng tôi nói trước là các anh mà sai thì phải thanh toán tiền taxi cho mẹ con tôi về hôm nay đấy
XX1: Chị tham gia diễn đàn otofun ah?
Gấu: Sao anh biết?
XX1: Đầu xe chị có dán logo đấy thôi. Chị làm ở đâu?
(Vụ này em ko biết kiếm logo ở đâu nên tiện nhà thằng em có máy in decan em tự vẽ và in, dán 2 cái lên 2b và mít con M323. Mong cụ admin thông cảm)
Gấu: Ah, tôi bán thịt chó ở chợ ấy mà, dán vào để dễ tìm xe....
XX1: Chúng tôi nhắc nhở chị lần này, lần sau đi đứng cẩn thận không thì vượt đèn đỏ lần nữa lại tai nạn không đi chợ được đâu (Tiên sư nó chứ - dám trù ẻo)
Chốt lại:
1- Em cảm ơn các cụ trên OF đã khai sáng cho em để em có võ khai sáng cho gấu nhà em
2- Ngoài việc các cụ trang bị kiến thức cho mình thì theo em cụ cũng nên trang bị cho cả gấu nữa bởi vì không phải lúc nào gấu cũng đi bên ta, có lúc phải đơn thương độc mã chiến đấu với thú dữ
Khoản này thì ngay cả lúc nhặt rau, nấu cơm hay cho con bú em cũng truyền giáo cho vợ (mưa dầm thấm lâu mà). Trước đây bị em cằn nhằn cho 1 lần vì ký BB rồi mới gọi điện cho em.
3-XXX TP Thái Bình giờ cũng ăn bửn rồi, bọn đầu xanh đầu đỏ ko mũ thì lơ đi. toàn bắt chị em với người tử tế
4- Bọn đầy tớ ở quê bây giờ cũng đã biết đến OF và biết sợ ông chủ của những logo OF rồi ạh
Em văn yếu, viết hơi dài. Cảm ơn các cụ đã đọc.
P/s: Mẹ em bảo: Vợ mày cãi mày có ghê không mà sao nó cãi thằng XX ghê thế. Em cũng lo lo
Chúc các cụ lái xe an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

hoagvc3

Xe tăng
Như tiêu đề, chuyện là hôm nay gấu nhà em chở mẹ em đi siêu thị bằng 2b mãi ko về, con thì khóc. Về đến nhà hỏi ra mới biết khi còn 1s nữa mới đến đèn vàng nên quyết định đi luôn qua ngã 4 chân cầu Bo (TP. Thái Bình) bị XXX vợt vì lỗi vượt đèn vàng. Em ko ủng hộ việc cãi cùn nhưng như hnay gấu làm em ko thất vọng. Thấy gấu kể:
XXX: Đề nghị chị cho XEM giấy tờ
Gấu: Sao lại xem hả anh? Mà sao dừng xe tôi
XXX: Chị vi phạm lỗi vượt đèn đỏ, theo NĐ 171 thì...bla...bla, mức phạt 400k, (thế mới điêu) và giữ giấy phép lái xe 30 ngày
Gấu: Xin lỗi anh, tôi đi còn 1s nữa mới hết đèn xanh nhé, đi chậm nên sang đến bên này ngã 4 mới đèn đỏ đc 4s. Tôi cận thị đã có kính chứ ko mù
XXX: Chị có thể cho chúng tôi xem bằng chứng chứng minh lời nói của chị là đúng
Gấu: Bằng chứng là lời tôi nói. Còn các anh tin hay không thì tùy. Các anh dừng xe tôi, nói tôi vi phạm thì các anh đưa bằng chứng ra đây.
XXX1 thấy thế gọi XXX2 lại
XXX2 lại đe dọa: Chị không xuất trình giấy tờ tôi sẽ tịch thu xe đưa về CATP
Gấu: Vâng, anh cứ lập BB tịch thu đi, tôi ký ngay, nhưng tôi nói trước là các anh mà sai thì phải thanh toán tiền taxi cho mẹ con tôi về hôm nay đấy
XX1: Chị tham gia diễn đàn otofun ah?
Gấu: Sao anh biết?
XX1: Đầu xe chị có dán logo đấy thôi. Chị làm ở đâu?
(Vụ này em ko biết kiếm logo ở đâu nên tiện nhà thằng em có máy in decan em tự vẽ và in, dán 2 cái lên 2b và mít con M323. Mong cụ admin thông cảm)
Gấu: Ah, tôi bán thịt chó ở chợ ấy mà, dán vào để dễ tìm xe....
XX1: Chúng tôi nhắc nhở chị lần này, lần sau đi đứng cẩn thận không thì vượt đèn đỏ lần nữa lại tai nạn không đi chợ được đâu (Tiên sư nó chứ - dám trù ẻo)
Chốt lại:
1- Em cảm ơn các cụ trên OF đã khai sáng cho em để em có võ khai sáng cho gấu nhà em
2- Ngoài việc các cụ trang bị kiến thức cho mình thì theo em cụ cũng nên trang bị cho cả gấu nữa bởi vì không phải lúc nào gấu cũng đi bên ta, có lúc phải đơn thương độc mã chiến đấu với thú dữ
Khoản này thì ngay cả lúc nhặt rau, nấu cơm hay cho con bú em cũng truyền giáo cho vợ (mưa dầm thấm lâu mà). Trước đây bị em cằn nhằn cho 1 lần vì ký BB rồi mới gọi điện cho em.
3-XXX TP Thái Bình giờ cũng ăn bửn rồi, bọn đầu xanh đầu đỏ ko mũ thì lơ đi. toàn bắt chị em với người tử tế
4- Bọn đầy tớ ở quê bây giờ cũng đã biết đến OF và biết sợ ông chủ của những logo OF rồi ạh
Em văn yếu, viết hơi dài. Cảm ơn các cụ đã đọc.
P/s: Mẹ em bảo: Vợ mày cãi mày có ghê không mà sao nó cãi thằng XX ghê thế. Em cũng lo lo
Chúc các cụ lái xe an toàn.
Thái bình ơi, sao mà yêu đến thế..... gấu nhà cụ chuẩn quá.

Mazda_thaibinh

Xe đạp
Nói chung là gấu nhà em cũng "Không phải dạng vừa đâu". Mấy lần bị ăn BB với 50/50 không báo em, đến khi em biết, em phát cáu lên, cằn nhằn cho nên cũng sáng mắt ra rồi.
Tiện đây em nhắc các cụ nào hay đi về Thái Thụy - Thái Bình nhớ đi đúng tốc độ đoạn từ Ngã 4 Gia Lễ về cầu Vô Hối nhé, XXX bắn tốc độ vào lúc sáng sớm và chiều tan tầm đấy. Em đi trực cuối tuần thấy các cụ 2b và 4b biển 14, 29-30 dính liên tục

ubisapro

Xe trâu
...P/s: Mẹ em bảo: Vợ mày cãi mày có ghê không mà sao nó cãi thằng XX ghê thế. Em cũng lo lo
Chắc vợ e nếu huấn luyện chắc thành cao thủ cãi xxx quá vì ... như mẹ cụ suy luận thì...:((

Caphedangvn

Xe tải
Chúc mừng cụ có gấu đúng là gấu thật. Em cũng quê TB đây, về cây số 6 không cẩn thận toàn bị vợt. Cụ in được cả logo cơ ạ, chiêu của cụ hay đấy, nếu còn cụ cho em xin 2 cái nhé.

hoacenic04

Xe tải
Gấu cụ như thế là cứng đấy

lum..zzz

Xe điện
Gấu cụ thế này thì e đảm bảo cụ cũng nhũn khi nghe Gấu giáo huấn thôi. chúc mừng chiến công

Mazda_thaibinh

Xe đạp
Chúc mừng cụ có gấu đúng là gấu thật. Em cũng quê TB đây, về cây số 6 không cẩn thận toàn bị vợt. Cụ in được cả logo cơ ạ, chiêu của cụ hay đấy, nếu còn cụ cho em xin 2 cái nhé.
Em có thằng cu em in QC, thỉnh thoảng nó có khách in decan thì nó ghép vào in cho em luôn

RubynamitnA

Xe điện
Cứ dậy Gấu giỏi cãi đi, hậu quả khôn lường :)).

trongtoibds

Xe tải
ác chiến quá cụ nhỉ

Mazda_thaibinh

Xe đạp
Đúng sở trường của các mợ rồi, làm các chú tẽn tò phết
Em cũng ko hiểu sao gấu em lại nghĩ ra cái nghề bán thịt chó ở chợ chứ. Nghe cũng chợ búa phết
Gấu cụ thế này thì e đảm bảo cụ cũng nhũn khi nghe Gấu giáo huấn thôi. chúc mừng chiến công
Cụ nói khẽ thôi
Gấu cụ như thế là cứng đấy
Em nhắc mấy lần là cứ nhớ lấy tên cái TT65/2012 và cái NĐ 171/2013 lôi ra chiến nhưng gấu có chịu nhớ đâu, hôm sau quên ngay, lại còn sợ là: Nếu em nhớ được cái đấy nói ra mấy thằng XXX lại hỏi là cái đấy là cái gì thì sao? Cũng đến chịu thôi #-o

hbu082

Xe container
ớ, logo of dán vào tìm xe dễ hở các cụ? em mới biết chức năng này.
Gấu nhà cụ chủ đúng là gấu thật, không phải fake :)).