cho em hỏi về dòng xe deawoo lacetti cdx 1.8

ORIJEANS

Xe container
Khi em lấy xe chắc phải độ lên như bác mới được :), Ở Hà Nội thêm đồ cho CDX thì ở đâu là chuẩn nhất bác nhể :)?
Cụ cần độ gì thì PM em, e tư vấn cho. Nó còn nhiều thứ lằng nhằng lắm. Kiểu như:

- Tự động cụp gương.
- Tự động lên kính khi khóa xe.
- Cam hành trình.
- Công tắc cốp trong xe.
- Ốp mạ linh tinh.
- Đèn soi chân.
- Bệ bậc cửa.
- Body kit.
...

Nhiều thứ lắm, cụ cứ lấy xe đi rồi tính dần. Cái trò này cứ thỉnh thoảng làm mới thấy hay, như em, bịch phát làm gần như full luôn đâm ra chán. :D

Ravine

Xe máy
Hụ, bác Orijeans. Lắp tự động kéo kính lên lúc hè mà hé tí kính sau để xe đỡ ngộp chắc ko dc bác nhỉ?

ORIJEANS

Xe container
Hụ, bác Orijeans. Lắp tự động kéo kính lên lúc hè mà hé tí kính sau để xe đỡ ngộp chắc ko dc bác nhỉ?
Vâng. Bấm khóa phát là nó lên hết. K cụ có thể nghĩ ra cái miếng gỗ để chèn nếu thích. :))

Songocu

Xe buýt
dòng này dành cho những người mới chơi xe thui.ngồi lái không băng con corola cổ của e. Bán đi thì lỗ đống tiền
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Ngồi lái CDX ko bằng corola cổ vì :
1.Trời mưa ô xế CDX ko được mặc thêm áo mưa
2.Trời nóng ô CDX ko được mở cửa ra thở khí thiên nhiên
......

Nhimxu11

Xe buýt
đối với các cụ chê CDX từ trang 1 tới giờ, với quan điểm cá nhân em, em xin khẳng định CDX 1.8 không những là lựa chọn tốt nhất trong tầm tiền này mà em nghĩ với một số điểm nó còn có thể tiệm cận với dòng xe cao hơn.
Bản 1.8 em hầu như không thấy các cụ rao bán cụ nhỉ, xe ngon nên ko định share đây :D

ngocphandang

Xe tăng
CDX ngon đấy cụ ạ, nhưng nhớ mua bản MT nhé, AT hay bị lỗi hộp số lắm (nóng lên nó ko tự động chuyển số), rất nhiều con bị. EM thấy con CDX chạy sướng hơn Vios, phải ngang với Altis, mỗi tội xe hàn thì khi bán thì lỗ choẹt :D

ORIJEANS

Xe container
CDX ngon đấy cụ ạ, nhưng nhớ mua bản MT nhé, AT hay bị lỗi hộp số lắm (nóng lên nó ko tự động chuyển số), rất nhiều con bị. EM thấy con CDX chạy sướng hơn Vios, phải ngang với Altis, mỗi tội xe hàn thì khi bán thì lỗ choẹt :D
CDX là at, MT là SE.

Cụ gặp bao nhiêu con CDX lỗi hộp số rồi? Và cụ thể là nó lỗi cái gì ở hộp số ạ? Và các đời nào bị, các đời nào k bị?

ngocphandang

Xe tăng
CDX là at, MT là SE.

Cụ gặp bao nhiêu con CDX lỗi hộp số rồi? Và cụ thể là nó lỗi cái gì ở hộp số ạ? Và các đời nào bị, các đời nào k bị?
Em gặp 2 con AT bị lỗi hộp số, cùng một lỗi : Ko chuyển số. Một con bị nhẹ hơn bán đi được, một con ống í tiếc nên vẫn giữ lại sửa 2 lần để chạy, lâu rồi em ko hỏi nhưng chắc chạy bt vì họ sửa cách đây 1 năm bây giờ vẫn đang dùng. Đời xe em ko rõ, nhưng là Laceti nhập chứ ko phải Cruze ạ. Mà lên mạng cũng nhiều người kêu bị lỗi này mà. Xe thì thợ ở Gara Thăng Long trong em sửa (ko sửa trong gara mà nó kéo khách đi ra tự sửa, bạn em làm thợ ở đấy ạ)

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
Em gặp 2 con AT bị lỗi hộp số, cùng một lỗi : Ko chuyển số. Một con bị nhẹ hơn bán đi được, một con ống í tiếc nên vẫn giữ lại sửa 2 lần để chạy, lâu rồi em ko hỏi nhưng chắc chạy bt vì họ sửa cách đây 1 năm bây giờ vẫn đang dùng. Đời xe em ko rõ, nhưng là Laceti nhập chứ ko phải Cruze ạ. Mà lên mạng cũng nhiều người kêu bị lỗi này mà. Xe thì thợ ở Gara Thăng Long trong em sửa (ko sửa trong gara mà nó kéo khách đi ra tự sửa, bạn em làm thợ ở đấy ạ)
Đính chính lại với cụ luôn: nó bị lỗi bộ điều khiển hộp số, chứ k phải lỗi hộp số. 2 cái này khác nhau. 1 cái 15 củ, 1 cái 100 củ.

Đã ghi nhận các trường hợp dính với xe đời 2009, một trong các lô hàng đầu tiên CDX về VN, các trường hợp 2010, 2011 em chưa nghe gara nào nói bao giờ.

Cụ nghe nói ở đâu xa, vào box này bọn e nói cho cụ biết. :D

ngocphandang

Xe tăng
Đính chính lại với cụ luôn: nó bị lỗi bộ điều khiển hộp số, chứ k phải lỗi hộp số. 2 cái này khác nhau. 1 cái 15 củ, 1 cái 100 củ.

Đã ghi nhận các trường hợp dính với xe đời 2009, một trong các lô hàng đầu tiên CDX về VN, các trường hợp 2010, 2011 em chưa nghe gara nào nói bao giờ.

Cụ nghe nói ở đâu xa, vào box này bọn e nói cho cụ biết. :D
Nhiều nơi nói mà cụ, cả mụ Minh giám đốc gara Thăng Long trong em nó cũng bảo con Laceti hay bị lỗi hộp số, và ông bảo "mua xe hàn thì đừng mua xe số tự động" khi em hỏi tại sao con Getz AT 1.4 và Getz MT 1.1 giá mới chênh nhau nhiều thế mà xe cũ lại sêm sêm nhau

thanglq

Xe tải
Nhiều nơi nói mà cụ, cả mụ Minh giám đốc gara Thăng Long trong em nó cũng bảo con Laceti hay bị lỗi hộp số, và ông bảo "mua xe hàn thì đừng mua xe số tự động" khi em hỏi tại sao con Getz AT 1.4 và Getz MT 1.1 giá mới chênh nhau nhiều thế mà xe cũ lại sêm sêm nhau
xe hàn xẻng, au tô ma tic chạy đường VN nhiều như heo con :))

Reddinang

Xe điện
Em là em vẫn thích Lac, vì cái kiểu dáng của nó nhìn mà yêu (like)

ORIJEANS

Xe container
Toàn các thánh chém. Lại còn xe hàn thì đừng mua AT là thế nào? Thế forte, k3, k5, sonata, accent... nó vứt đi hết à?

Mà chém thế thì e cũng chém được. Đừng mua mẹc GL550 nhé, con ấy cũng hay bị lỗi hộp số lắm, the one của otosaigon dính 1 con đấy, thay trăm củ. :D Mấy ông bạn em cũng dính mấy phát nữa.

laccdx

Xe hơi
Toàn các thánh chém. Lại còn xe hàn thì đừng mua AT là thế nào? Thế forte, k3, k5, sonata, accent... nó vứt đi hết à?

Mà chém thế thì e cũng chém được. Đừng mua mẹc GL550 nhé, con ấy cũng hay bị lỗi hộp số lắm, the one của otosaigon dính 1 con đấy, thay trăm củ. :D Mấy ông bạn em cũng dính mấy phát nữa.
Hôm trước em cũng thấy 1 con BMW 523i bị lỗi hộp số thay nguyên mới luôn các cụ cũng đừng mua BIM nữa nhé. hix. Cụ ngocphandang chém kinh thật. Đi Lac từ hồi 2009 đến giờ chỉ biết đổ xăng và lên đường thôi.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi số là do không biết đi, các dòng xe đều có xe bị lỗi số nhưng đa phần là do tài đang quen đi MT chuyển sang AT vẫn giữ thói quen cũ nên nó mới hay tèo :)

thanglq

Xe tải
Lỗi số là do không biết đi, các dòng xe đều có xe bị lỗi số nhưng đa phần là do tài đang quen đi MT chuyển sang AT vẫn giữ thói quen cũ nên nó mới hay tèo :)
Em thấy Cụ nói chuẩn ạ, Theo em đi AT thì khi chuyển số (P-R-N-D) tốt nhất là xe dừng hẳn hãy chuyển, không nên chuyển số khi xe vẫn còn đang di chuyển

background85

Xe hơi
CDX 1.8 hộp số là 6 cấp hay 7 cấp các bác nhỉ? Em thấy cụ bán xe cho em bẩu 7 cấp mà bán tín bán nghi :). Mà con đó ko có kết nối bluetooth nhể :(, camera lùi cũng ko có hức!

Chỉnh sửa cuối: