Choáng quá, chiếc xe chạy >4 triệu km đẹp long lanh, vẫn còn chạy tốt

luklak

Xe điện
Các cụ nói cái gì cũng đúng thật, của bền tại người, hôm nay e xem có bài về bác này chạy chiếc xe tư năm 66 đến nay được >4 triệu km , đạt ky lục thế giới:
http://dantri.com.vn/c111/s111-420564/kinh-nghiem-keo-dai-tuoi-tho-xe.htm
Thật là kỳ tích, nhưng 1 phần chạy được thế mà vẫn còn ngon là do đường xá bên đó rộng đẹp tốt, không khí sạch, xăng, dầu, phụ kiện, chất lỏng đều xịn nên mới được thế, bác này về vn chạy được 1tr là tan xe là chắc:(
Nhân đây các cụ cho e hỏi thêm xe đi thường xuyên daily tốt hơn hay weekly tốt hơn?
Kỷ lục gia về đi xe bền của vn là ai?

LuckyCar

Xe container
Thế thì sao nhỉ, bền thật nhưng làm thế để làm gì nhỉ. Em nhớ có câu chuyện thế này, hơi lệch nội dung tý nhưng coi như là spam vậy.

Một nhà báo phỏng vấn một cụ già về bí quyết sống lâu, sống khỏe của cụ, nội dung như sau:

PV: Xin cụ cho biết bí quyết sống lâu, sống khỏe của cụ.

Cụ già: Tôi sống được trường thọ và khỏe mạnh như thế này nhờ biết quý trọng và giữ gìn sức khỏe của mình (chuẩn không cần chỉnh nhé).

PV: Xin cụ nói cụ thể hơn được không?

Cụ già: Từ nhỏ đến nay tôi không uống rượu, nhậu nhẹt, không hút thuốc, không cờ bạc, trai gái, sáng sớm mọi người còn đang ngủ thì tôi dậy tập thể dục, hít thở không khí trong lành, ăn uống điều độ, kiêng ăn mỡ, tối đi ngủ sớm không giờ thức xem ti vi như mọi người .... vân vân và vân vân ... tóm lại và cực kỳ khoa học.

PV: Thế thì cụ sinh ra làm người làm cái đ.í.u giề, cụ sống như cái cây thì sinh ra làm cái cây cho rồi. Cụ có sống bao lâu nữa thì cũng đ.í.u biết cái sướng của cuộc sống làm con người.

locpink5712

Xe buýt
Em thấy cực nhảm!

Mấy cái báo DT vớ lại VNEX càng ngày càng lá cải. Đến cái việc người ta thưởng xe cho con người ta đỗ đại học mà cũng phải làm rùm beng lên, Hoa Hậu con nhà khá giả cũng làm rùm beng lên .... những chuyện này là bất bình thường ạ ?

Tôi kiếm tiền, tôi có tiền. Tôi thưởng cho con cái tôi. Chứ tôi có đi ăn cắp, cướp giật, tham ô tham nhũng.... tiền rồi mang về để thưởng cho con tôi đâu mà .

Đúng là cải.

Black Art

Xe tải
Em thấy cực nhảm!

Mấy cái báo DT vớ lại VNEX càng ngày càng lá cải. Đến cái việc người ta thưởng xe cho con người ta đỗ đại học mà cũng phải làm rùm beng lên, Hoa Hậu con nhà khá giả cũng làm rùm beng lên .... những chuyện này là bất bình thường ạ ?

Tôi kiếm tiền, tôi có tiền. Tôi thưởng cho con cái tôi. Chứ tôi có đi ăn cắp, cướp giật, tham ô tham nhũng.... tiền rồi mang về để thưởng cho con tôi đâu mà .

Đúng là cải.
Ơ sao lại bức xúc thế cụ. Từ khi xuất hiện đến giờ nó vẫn thế mà cụ :D

chuột 74

Xe điện
chạy như thế không biết có làm lại máy không nhể:(nếu máy móc vẫn còn jin thì quả thật đáng nể công nghệ của volvo quá:-"

hathanhoto

Xe hơi
chắc chắn là làm lại tới chục lần rồi cũng nên

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Riêng cái đồng hồ công tơ mét quay được mà.. nếu quay mà nổi tiếng thì E cũng quay.. dạo này báo Vịt mình lá cải vãi.. :o3
Đây là một ví dụ điển hình: http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/tac-duong-vi-my-nhan-doi-tu-tu-c46a323356.html
Có con pé đứng thành cầu mà cũng thổi: mỹ nhân định tự tử.. cái sông Tô Lịch đấy rác ngập ngụa và lội chỉ đến đầu gối thôi .. pó tay 8-x

bonbanh

Xe buýt
Xe này chắc phải làm máy , làm đồng nhiều lần rồi

soigiacodon

Xe đạp
các cụ ơi, báo chí bây giờ hoạt động theo luật doanh nghiệp mà. tiền cả đấy
muốn nổi tiếng cứ có xèng là đc lên trang nhất thường xuyên luôn
lên báo ở ta còn dễ hơn mua xe ở bển hehe