[Funland] Chống thấm sàn bê tông tầng thượng bằng nhựa đường

thamvuky

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi ở Hà Nội có cừa hàng nào bán lẻ nhựa đường không ạ? Em muốn mua khoảng 10kg để chống thấm mái hiên trên tầng thượng bị nứt ạ. Em chọn nhựa đường vì nó là vật liệu chịu nhiệt tốt. Mà khổ nỗi mái hiên diện tích nhỏ nên chỉ cần 10kg là đủ. Mong các cụ chỉ giúp. Thanks.
có một ít thì đầu tư sản phẩm chống thấm dùng cho khỏe bác ạ , mua nhựa đường về lại đun nóng , quét , nhiêu khê lắm .

Na140512

Xe tải
Em vào hóng kinh nghiệm các cụ.

canhchimma

Xe đạp
Em thì lại nghĩ ngược lại. Càng nắng thì nhựa càng chảy ra lọt xuống các vết nứt.
không chảy đc thế đâu ạ. Nó co quậy còn tróc cả 1 lớp mỏng bột xi ra khỏi bê tông ấy chứ. Nói chung là nhựa đường cổ lỗ rồi. Giờ hạn chế xài. sân thượng thì một là Polyurethane đàn hồi ok. Hoặc muốn ít rủi ro, dễ thi công thì gốc xi măng polymer masterseal plus.

humxam75

Xe điện
Em vừa mua chai xịt chống thấm, mấy hôm rồi mưa quá chưa có điều kiện thử

canhchimma

Xe đạp
Không có tác dụng hả cụ :(
Có tác dụng tức thời về cảm quan. Giống như cái nhà ẩm ấy. Cụ sơn lại là rất đẹp. Sau vài hôm là vỡ ra hết. Chống thấm mà xịt vài cái dễ thế thì người ta nghĩ ra các loại vật liệu làm vất vả làm gì, cạnh tranh sống làm sao được đến tận bây giờ :))).
Cụ hình dung 1 viên gạch đỏ thấm nước đúng không? Cụ thử dùng sơn bất kỳ phun lên, rồi đợi khô. Sau thử nước xem còn thấm không? Tất nhiên không! Vậy Sơn có phải thứ chống thấm không? Cũng Không.
Chống thấm là 1 công việc đòi hỏi can thiệp, vừa ngăn nước, ngăn nước bền bỉ, và phòng đc các sự cố khác gây ra thấm sau này.
Còn mấy cái xịt xịt thì chỉ ngăn nước ngay lúc mới xịt thôi. Và cũng chỉ các bề mặt không vấn đề gì mới xịt gọi là hỗ trợ cho nó bền hơn, trơ hơn thôi.

myob

Xe tăng
Giờ ai còn dùng nhựa đường nữa hả cụ... dịch vụ chống thấm với nhiều vật liệu thi công dễ dàng và tốt cho sức khoẻ thì cụ cứ nhấc máy lên mà alo

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là càng ngày càng ỷ lại,càng ẩu....thời 90-2000 lấy éo chất nọ chất kia,công nghệ nọ kia....chả thấy thấm éo đâu....tất cả chỉ từ biện pháp,quy trình thi công cả. Giờ có vẻ tân tiến,khiến con người ngu đi và ỷ lại. Nản!

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Đúng là càng ngày càng ỷ lại,càng ẩu....thời 90-2000 lấy éo chất nọ chất kia,công nghệ nọ kia....chả thấy thấm éo đâu....tất cả chỉ từ biện pháp,quy trình thi công cả. Giờ có vẻ tân tiến,khiến con người ngu đi và ỷ lại. Nản!
Ơ thế cụ cho cháu bieenj pháp, quy trình & cả thời gian cho từng công đoạn đi ạ. Cháu có cái mái nhà ở quê bị thấm cả mái & góc tường ạ.

wunomint

Xe tải
Cụ mua cái này, e dùng hơn chục năm nay thấy OK. Tính năng ko khác nhựa đường là mấy.

Loại này gốc giống sika nhưng hàng của shell nên đắt hơn. Kinh tế thì dùng sika. Cơ bản là quét màng và phủ vữa bảo vệ là ok

bachkhoak40

Xe điện
Nhựa đường mà trời nóng quá nó chảy tùm lum đấy cụ, chú ý vị trí chống thấm ko là bẩn lắm

0904223800

Xe buýt
Cụ quét sika thế nào, em đọc thấy lần 1 pha nước 50%, để 2-3 tiếng quét lại lần nữa ko pha nước, để khô rồi trát vữa?
Của em tầm 5m2 mà mua cả thùng sika 18kg thì thừa nhiều.
Sika có nhiều loại, mỗi loại có cách sử dụng cụ thể ghi trên bao bì. Nếu ít cụ có thể chuyển qua dùng Kova CT11, kova có loại dung tích nhỏ 1 kg nên dễ dùng.

humxam75

Xe điện
Có tác dụng tức thời về cảm quan. Giống như cái nhà ẩm ấy. Cụ sơn lại là rất đẹp. Sau vài hôm là vỡ ra hết. Chống thấm mà xịt vài cái dễ thế thì người ta nghĩ ra các loại vật liệu làm vất vả làm gì, cạnh tranh sống làm sao được đến tận bây giờ :))).
Cụ hình dung 1 viên gạch đỏ thấm nước đúng không? Cụ thử dùng sơn bất kỳ phun lên, rồi đợi khô. Sau thử nước xem còn thấm không? Tất nhiên không! Vậy Sơn có phải thứ chống thấm không? Cũng Không.
Chống thấm là 1 công việc đòi hỏi can thiệp, vừa ngăn nước, ngăn nước bền bỉ, và phòng đc các sự cố khác gây ra thấm sau này.
Còn mấy cái xịt xịt thì chỉ ngăn nước ngay lúc mới xịt thôi. Và cũng chỉ các bề mặt không vấn đề gì mới xịt gọi là hỗ trợ cho nó bền hơn, trơ hơn thôi.
Em thấy quảng cáo băng keo siêu dính, có dùng được ko cụ?

quy la tien

Xe điện
Em cũng suy nghĩ giống cụ nhưng có thêm lăn tăn là giờ vật liệu nghe có vẻ tiên tiến hơn( xi măng mác cao hơn, bê tông tươi... rồi sơn nọ sơn kia) thế mà vẫn bị thấm dột mái, ẩm môc tường, do thi công ẩu hay do khí hậu, hay do vật liệu kg phù hợp chất lượng khônv như qc?? Trước em thấy tường nhà vôi ve mà có mốc đâu?
Các cụ cho thêm ý kiến đi ạ!

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi ở Hà Nội có cừa hàng nào bán lẻ nhựa đường không ạ? Em muốn mua khoảng 10kg để chống thấm mái hiên trên tầng thượng bị nứt ạ. Em chọn nhựa đường vì nó là vật liệu chịu nhiệt tốt. Mà khổ nỗi mái hiên diện tích nhỏ nên chỉ cần 10kg là đủ. Mong các cụ chỉ giúp. Thanks.
Có loại băng keo chống thấm này cụ thử xem

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng suy nghĩ giống cụ nhưng có thêm lăn tăn là giờ vật liệu nghe có vẻ tiên tiến hơn( xi măng mác cao hơn, bê tông tươi... rồi sơn nọ sơn kia) thế mà vẫn bị thấm dột mái, ẩm môc tường, do thi công ẩu hay do khí hậu, hay do vật liệu kg phù hợp chất lượng khônv như qc?? Trước em thấy tường nhà vôi ve mà có mốc đâu?
Các cụ cho thêm ý kiến đi ạ!
Do thi công ẩu,ăn bớt quy trình,ép tiến độ....(lạm dụng phụ gia để ép tiến độ) bê tông trộn không đều,bỏ qua giai đoạn bảo dưỡng....