[Funland] Chủ nhà hủy cọc

j23

Xe container
Dựa trên các data cụ thớt đưa ra thì đúng là ca này ấm ớ quá, cụ thớt thì ko có kinh nghiệm nên dính phốt, môi giới thì "sơ suất" đúng cái cơ bản nhất (nên rất khó tin là nó sơ suất thật, trừ trường hợp môi giới cũng lần đầu như cụ thớt), chủ nhà thì già nên khả năng đưa cụ thớt vào bẫy là cũng có thể có, nhất là vụ Già rồi ko có tiền đền và đền bao nhiêu thì vẫn chưa chịu nói...
Thôi vụ này tùy duyên cụ thớt để ra kết quả thôi

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Họ quyết định rồi cụ, họ đang tính cù nhây không trả toàn bộ phí phạt, bảo là già rồi, lương hưu thấp không đủ khả năng trả phí phạt. Chỉ xin trả cọc và một ít phí bồi thường.
Lựa thêm thôi cụ, ít là bằng bao nhiêu % số bồi thường theo thỏa thuận hả cụ ?

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Hợp đồng chuyển nhượng thì lại không bao giờ mắc lỗi này cụ ah. Bên văn phòng công chứng họ nắm rõ thủ tục cần thiết trong giao dịch chuyển nhượng mà!
Thì rõ ràng rồi ạ , đơn phương vợ hoặc chồng ký thôi thì làm sao thực hiện được ạ , ngay cả trong TH đặt cọc , tài sản chung mà trên giấy tờ đặt cọc lại làm việc với mỗi anh chồng thì là sơ suất rồi . Cụ chuyên về bds chắc sẽ ko để mỗi anh chồng ký đúng ko ạ ? Vậy e mới nói lỗi cũng là do ông môi giới . Cụ chủ nhận mua lần đầu ko có kinh nghiệm thì rõ rồi ạ

PCI for car

Xe tăng
Cụ thớt che số tiền bằng số mà không che số tiền bằng chữ kìa ^^ đủn lên hóng các cụ mợ cho ý kiến thêm ạ.

Mr Chun

Xe tăng
Em cọc cứ ra công chứng, k thì hợp đồng tay như thế này cũng được nhưng hai vk ck lăn tay vào, ghi rõ ràng các mục sai phạt như thế nào. Cho một cu em đứng quay video, chụp ảnh vào.
Giở cụ củ phải rắn, nắn tinh thần thôi

Minhduc2409

Xe tải
Môi giới và cụ chủ vụ này hơi non nhỉ. Thôi cũng là bài học

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Căn bản cái tờ cọc ko có giá trị pháp lý khi thiếu người ký vào cụ ạ, còn đủ người ký thì cụ làm căng kiện cáo thì nhà đó sẽ ko bán được nhé. Cứ bị treo ở đó dạng tranh chấp thôi. Muốn bán được họ lại phải lạy đứng lạy ngồi cụ rút đơn ấy

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Dựa trên các data cụ thớt đưa ra thì đúng là ca này ấm ớ quá, cụ thớt thì ko có kinh nghiệm nên dính phốt, môi giới thì "sơ suất" đúng cái cơ bản nhất (nên rất khó tin là nó sơ suất thật, trừ trường hợp môi giới cũng lần đầu như cụ thớt), chủ nhà thì già nên khả năng đưa cụ thớt vào bẫy là cũng có thể có, nhất là vụ Già rồi ko có tiền đền và đền bao nhiêu thì vẫn chưa chịu nói...
Thôi vụ này tùy duyên cụ thớt để ra kết quả thôi
Em không nghĩ đây là môi giới BĐS mà chỉ là người biết thông tin chủ nhà bán thôi rồi học làm theo môi giới thôi. Còn thông tin chủ thớt cũng không chia sẻ hết. Tầm mua nhà 9 tỷ thì không đơn giản vậy đâu, hơn nữa thấy nick cụ ấy mới tinh em cũng tâm tư lắm ~o)

Timex

Xe tải
Nếu là em thì em cứ nã bên môi giới, vì đấy là trách nhiệm của họ.

j23

Xe container
Cụ thớt che số tiền bằng số mà không che số tiền bằng chữ kìa ^^ đủn lên hóng các cụ mợ cho ý kiến thêm ạ.
Nhìn vào số tiền thì e cũng nghĩ tới khả năng có tí bẫy trong vụ này

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Thì rõ ràng rồi ạ , đơn phương vợ hoặc chồng ký thôi thì làm sao thực hiện được ạ , ngay cả trong TH đặt cọc , tài sản chung mà trên giấy tờ đặt cọc lại làm việc với mỗi anh chồng thì là sơ suất rồi . Cụ chuyên về bds chắc sẽ ko để mỗi anh chồng ký đúng ko ạ ? Vậy e mới nói lỗi cũng là do ông môi giới . Cụ chủ nhận mua lần đầu ko có kinh nghiệm thì rõ rồi ạ
Cụ chả đọc còm của em gì cả. Cụ bảo kể cả hợp đồng chuyển nhượng thì em mới nói hợp đồng chuyển nhượng thì không bao giờ bị mắc lỗi này!

j23

Xe container
Em không nghĩ đây là môi giới BĐS mà chỉ là người biết thông tin chủ nhà bán thôi rồi học làm theo môi giới thôi. Còn thông tin chủ thớt cũng không chia sẻ hết. Tầm mua nhà 9 tỷ thì không đơn giản vậy đâu, hơn nữa thấy nick cụ ấy mới tinh em cũng tâm tư lắm ~o)
Vâng, em thấy phần trách nhiệm bên A bên B thường phải 1 trang A4 mới đủ chặt chẽ, mẫu cụ thớt đưa có vẻ sơ sài và nhiều lỗ hổng :D
Thôi chờ tiếp các data cụ thớt cung cấp xem diễn biến ntn, tầm này chỉ ngồi ngoài hóng là phù hợp cụ nhỉ ;)

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Hợp đồng này gửi lên văn phòng đăng ký đất đai để ngăn giao dịch khác có được không nhỉ? Cụ nào thạo vào giải thích cho em với.
Có giá trị gì đâu mà ngăn với cấm cụ. Em nghi cụ này bị môi giới gài rồi. Thấy cứ sao sao. Lỗi phần nhiều ở người trung gian. Nhận tiền nhưng làm ko đến nơi đến chốn, ko đủ trình độ hoặc có thể cấu kết với bên bán giả bán để vay nóng tiền tạm thời, họ gửi cho chút phí hoa hồng diễn kịch mua bán.

Chỉnh sửa cuối:

Mandalord

Xe điện
E ko làm về luật , nhưng e khẳng định là không được vì lí do rất đơn giản, như cụ chủ nói bds trên đứng tên 2 vợ chồng .Cụ nghĩ sao nếu sổ đỏ nhà mình tên chung mà vợ hay chồng tự ý 1m đi bán cho người khác được ạ 😔
Vẫn có thể bán phần mình sở hữu được mà (bán theo tỷ lệ %). Em nghĩ nếu gửi lên VP đăng ký thì họ sẽ thấy miếng đất có tranh chấp họ sẽ chặn giao dịch khác đấy.

motthoidongbim

Xe điện
Tại điều 4. Bên A cam kết là ts của bên A ... thì bên A liệu có phạm tội hình sự - lừa đảo không cccm? Cam kết của A mà là của vc A chứ?

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Nếu là em thì em cứ nã bên môi giới, vì đấy là trách nhiệm của họ.
Chuẩn, là do môi giới, họ mới là người phải đền nếu không lấy đc tiền từ chủ nhà. Đó là rủi ro nghề nghiệp hay cái giá phải trả khi ko đủ trình độ nhưng làm nghề mua bán giá trị lớn này. Em cũng mua bán nhiều và từng gặp ng ntn. Thiếu hiểu biết là coi như mình toi luôn. Trường hợp của em nó khù khoằm hơn chút. Là giấy chứng nhận. Độc thân hết thời hạn 6 tháng xin xn, tuy nhiên môi giới ko biết có phải cố tình lờ đi để việc cọc tiền suôn sẻ hay không, làm tờ cho bên bán nhận cọc của em. Lúc đưa ra công chứng thì chưa có xn cấp lại. Trong thời gian này nếu họ kết hôn thì coi như em toi.

Chỉnh sửa cuối:

ruou_nep_40

Xe tăng
Em mới đặt cọc 200 triệu mua căn nhà.
Căn nhà đang ở dạng hợp đồng mua bán với chủ đầu tư, đứng tên hai vợ chồng.
Đã kí hợp đồng cọc nhưng không qua công chứng. Hợp đồng cọc chỉ kí với chồng.
Tuy nhiên hôm kí cọc, người vợ cũng đi cùng và đồng ý. Chỉ là bên môi giới sơ suất không đưa thêm vào kí.
Giờ chủ nhà đang tính hủy cọc và không định trả phí phạt. Giờ có cách nào lấy lại cọc và đòi được phí phạt ạ.
9,5 tỷ khả năng là cụ chủ mua liền kề geleximco à

PCI for car

Xe tăng
Nếu em dính vào trường hợp cụ thớt thì em trả lời còm từng phút một, chứ 30 phút rồi, với mấy còm hay mà thớt nhẽ đi ngủ, chắc có rì chưa rõ ở đây ^^
Nhìn vào số tiền thì e cũng nghĩ tới khả năng có tí bẫy trong vụ này

Đông86

Xì hơi lốp
Nếu hợp đồng (đặt cọc) có qua công chứng thì chủ thớt gửi giấy lên phòng đăng ký đất đai để chặn mọi thương vụ khác.
Chủ thớt mắc nhiều sai sót.

motthoidongbim

Xe điện
Năm 2020 e đi vs bà chj có vụ. Ký hđmb cc ok, tiền trả đủ. Đến lúc lên Phòng TNMT thì không có sổ gốc. Sổ phôi thật nhưng là giả, cán bộ + lãnh đạo TNMT làm vụ đấy đã bị bắt. Về hỏi cb ubnd xã đấy mới bảo : cno biết nhưng vẫn ký dc hđmb cc nên vẫn giao dịch. Người trc có sổ rồi cũng khổ, giờ kiếm dc ai mua thì bán vội, ko xây được. Là đất mảnh to, chia ra bán nhưng không nộp thuế chuyển đổi. Bọn mg thì ăn 2 mang. Khu trên YB đấy. Bọn MG bđs mất dậy. Biết là đểu rồi vẫn giới thiệu để bán và kiếm phí mg. Bọn em doạ dẫm đòi bằng sạch. Nhà bán còn văn vở là tiền đã tiêu mất 300tr rồi. Thằng Mg thì lèo nhèo em được 70tr. E trả 50tr, xin 20tr. Đòi hết. Thế bọn mày biết đểu mà vẫn cho giao dịch mất công t thì tính sao?