[Funland] Chung cư cao cấp?

CR-Vic

Xe container
Chố này ngày xưa của Du lịch Hà Nội đây mà. Khi đi vào hoạt động thì nó sẽ là khu căn hộ cao cấp nhất Hà Nội không có cái nào so được với nó. Mấy hộ được tái định cư tại chỗ sướng quá rồi còn gì :D

Nhà cháu vừa đọc tin rao bán đăng ngày hôm nay, căn hộ chung cư thuộc dự án T- Place địa chỉ 30 A Lý Thường Kiệt. Căn hộ rộng 80m2 gồm 2 phòng,2 toilet với giá nhạc nhẹ 19 củ tỏi. Dư lày là bố của cao cấp í nhỉ! :))

DidiLe

Xe container
Người OF

CR-Vic

Xe container
Em thấy hoàn thiện nói thật là chỉ hơn mấy khu trung hòa nhân chính chứ so với những khu giá tương đương sau này thì lại kém xa :D

Thôi thì mua giá cũng khá cao mà xu hướng chung cư không phải hạng cao cấp hẳn như mấy thằng trên trung tâm là chắc xuống nhiều thì cứ để mà cho thuê chứ bán thì cầm chắc lỗ chỏng vó :D

88 trần rất thấp. Bí làm. Sản phẩm của sacidelta và thôi em không nói nữa.

moongket

Xe điện
Chố này ngày xưa của Du lịch Hà Nội đây mà. Khi đi vào hoạt động thì nó sẽ là khu căn hộ cao cấp nhất Hà Nội không có cái nào so được với nó. Mấy hộ được tái định cư tại chỗ sướng quá rồi còn gì :D
Khu này xây xong chưa hả cụ
Em thấy vẫn quây bạt quảng cáo hả cụ

CR-Vic

Xe container
Thấy đang hoàn thiện nội thất rồi đấy bác. Chỗ quay bạt quảng cáo chắc bác nhầm với cái anh trọc phú lâu đài hoàng gia góc Hàng Bài/HBT rồi :D

Khu này xây xong chưa hả cụ
Em thấy vẫn quây bạt quảng cáo hả cụ

Nva057

Xe buýt
Trump Tower nó nằm ở giữa 5th Avenue, Mahattan trung tâm của trung tâm New York nên nó siêu đắt là chuẩn rồi. Kiểu kiểu một dạng Pacific Place ở Hà Nội hay cái nhà gì của VTP trong Q1 ở Sài Gòn vậy. Vị trí là yếu tố then chốt để định nghĩa cái gọi là cao cấp của một "khu tập thể cao tầng". Từ xưa khu Vĩnh Hồ, Giảng Võ, Trung Tự làm sao mà so được với khu tập thể Trần Hưng Đạo hay Hai Bà Trưng? ;))
Vậy theo bác toà trump vẫn chưa phải là cao cấp ạ. Tiêu chuẩn của bác cao thật đấy 😄
Em nhắc toà trump là vì nó dễ biết nhất thôi. Chứ bác gg "toà căn hộ cao cấp thế giới" thì nó ra nhiều lắm! Toà căn hộ cao cấp nó phải đi kèm những dịch vụ cao cấp chứ ko chỉ là vị trí đắt đỏ đâu ạ.

L.C.D

Xe container
88 giờ giá trung bình bao nhiêu hở cụ (căn 2 ngủ)? đang có ng gạ bán cho em nên em cũng quan tâm chút.
Em không rõ vì giá ở 88LH nó còn phụ thuộc vào căn hộ ở vị trí nào? tầng nào? tháp A hay B? giá chênh nhau nhiều lắm :D
Em cũng mới hỏi 88LH mà bạn sale bảo giá chung rồi: 43-45tr/m. Em thấy giá cứ ảo ảo sao đó. Mà em tính mua căn 150m mà với giá đó ko hợp lý. Em tính rồi, mua chung cư mà trên 5 tỏi chưa kể làm lại nội thất, thì em lấy mie lại 1 cái nhà đang cho thuê để ở. Hoặc em đi thuê chung cư chứ chả mua làm gì. Trong vô vàn chung cư ở đất HN này, chắc chỉ 1 số ít là giữ giá chứ đa phần là mất giá các cụ nhỉ.

Pumzen

Xe ba gác
Trước trên OF có 1 mợ bán bia khá nổi tiếng có căn hộ cũ ở đây,
chắc bên đầu tư phải đền bù ở mức khủng thì mợ í mới đi. :))
Nhà cháu thấy khu chung cư vừa mới xây xong ở 55 Lê đại Hành giá cũng Fancao phết, 1 căn hơn 100m có giá suýt soát 10 củ tỏi.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước lên thăm nhà ông anh trên sun grand city Thụy Khuê. Em thấy chỗ đấy địa lý sát bách thảo, cạnh lăng bác, mật độ dân cứ thấp, view hồ Tây thích thật, giá cả cũng căng đet.. Các nơi khác em khong biết vì em ở mặt đất :D

Dunga

Xe buýt
Bác nhầm rồi. Pacific thời 2005 giá nó đã hơn 4000$/m2 rồi. Ciputra so với Pacific khác gì Vios so với S500 :D
Pacific có nhược điểm là chiều cao các tầng thấp quá, chắc dưới 2m5 nên sinh hoạt thấy rất bức bí.
Trần PP cũng tưng tự các chung cư bây giờ thôi cụ, 3,3m FTF, cốt trần giả thấp nhất 2,4m cao nhất 2,65m.
Em không rõ giá của Pacific nên đành chịu, không dám cãi. Nhưng em nhớ cũng quãng 2005 2006 Keang Nam giá đã cỡ 3.000$
Gửi các cụ chút thông tin em còn mang máng về Pacific Plaace :)
- 2002 tòa Pacific Place có tên là Ever Fortune, chỉ là văn phòng ko có căn hộ
- 2003-04: Chủ đầu tư, mr .... (Taiwan) quyết tâm xóa bỏ thiết kế, xin chuyển đổi mđxd -->có căn hộ ~55% tổng dt sàn
- 12/2005: Hoàn thành bản vẽ thiết kế thi công, giá mua bán trên giấy: tùy quan hệ, tb 1250-1500 USD/m2
- 04/2007: Giá mua đi bán lại ở mức 3500-4000USD/m2 (riêng tầng 17-18 có thể cao hơn)
PP cao cấp chủ yếu đắc địa ở vị trí và là tòa đầu tiên ở HN có 5 tầng hầm. Một số vật liệu hoàn thiện ở thời điểm 14 năm trước được coi là xịn sò cao cấp như sàn bamboo, hệ thống thiết bị bếp Fagor nhập khẩu, vách tắm kính sen vòi âm tường Toto, hệ cửa nhôm Technal - nhập Pháp, sàn nâng bên khối office...

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
E đang ở Vin, và thấy chất lượng xây dựng ko đáng đc xếp vào cao cấp, dù mới nhận năm 2019. Có thể kể ra một số vấn đề như:
- Tường nứt sơn rất nhiều, gần như chỗ nào cũng có.
- Điều hoà mát kém do thiếu công suất.
- Hệ thống đường nước trên trần kêu quá to, định kỳ khoảng thời gian nào đó trong ngày cứ róc rách như suối chảy.
- ...

Về dịch vụ thì E cho là đạt vì phần dịch vụ chung, lễ tân,... cũng tựa như đi chỗ 4-5*.
Em cũng có căn Vin, nhưng em mua thô nên tự lắp điều hòa :D tự tk thi công :)) nên không bị thiếu cs như cụ

gacan

Xe buýt
quá chuẩn cụ ạ; em có cơ hội được vào Mandarin ở Hoàng Minh Giám vài lần; cảm giác đấy là cái chung cư được gọi là "cao cấp" duy nhất ở HN; trong SG thì kiểu giống Mandarin nhiều hơn HN thật!
E thấy nó thiếu vài tiêu chí, ví dụ các hàng quán dưới chân đế hơi lôm côm. Mật độ sân vườn và bãi đỗ xe chờ hơi nhỏ, do vị trí đẹp đó thì cũng k thể lấy được diện tích rộng hơn. E nghĩ đã là cc cao cấp thì chỉ phục vụ ở, xét theo tiêu chí này thì ở HN khả năng chỉ có mỗi các cc cũ của Ciputra là đạt đc từ mật độ, cảnh quan xung quanh, hạ tầng, an ninh, thiết kế... Sắp tới thì cc của Starlake mà hoàn thành thì nó sẽ là số 1 nếu xét theo các tiêu chí trên!

CR-Vic

Xe container
Trump Tower nó là số 1 rồii! Không gọi nó là chung cư được mả gọi là tổ hợp căn hộ thì hợp lý hơn :D

Vậy theo bác toà trump vẫn chưa phải là cao cấp ạ. Tiêu chuẩn của bác cao thật đấy 😄
Em nhắc toà trump là vì nó dễ biết nhất thôi. Chứ bác gg "toà căn hộ cao cấp thế giới" thì nó ra nhiều lắm! Toà căn hộ cao cấp nó phải đi kèm những dịch vụ cao cấp chứ ko chỉ là vị trí đắt đỏ đâu ạ.

kieuhungxalo

[Tịch thu bằng lái]
mua chung cư cao cấp thấy tiền mất còn hơn mất cắp.Bà dì mua căn hộ time năm 2013 là 4 tỉ 5 trầy trật cuối năm 2018 bán dc 3 tỉ 7 lỗ mất 700 + tiền nội thất là gần tỉ.Sau cạch thà mỗi năm mua mảnh đất hoặc cái nhà mặt đường chứ không bao giờ dây vào chung cư nữa