[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

pisces_hn

Xe container
Trước em xem là 1 em gái ca sỹ tự do,

chẳng hiểu cụ bảo em phét chỗ nào. Cụ hỏi căn đắt là việc của cụ, em hỏi căn rẻ là việc của em. Em mặc cả giảm 300 không được mà chỉ giảm 50 cũng có tin xác nhận luôn. Nhưng không rảnh mà up lên chứng tỏ điều gì.
Còn cụ là nhất. Đi mua cái cc đểu mà cũng phải xin ý kiến bố mẹ, chắc còn trẻ chưa làm ra tiền. Không cùng phân khúc với em nên cụ nhất em bét, được chưa
Trước bố em còn đi chốt hộ em căn nhà đất, xong em xem xong thấy đỗ xe vào hết cả tầng 1 k làm được việc gì nữa, mẹ em thì bảo mua xe bé xinh cụt đuôi thôi. Em nghĩ cả đời ở nhà chật, đi xe bé thì chán lắm nên k mua. Mấy tháng sau em mua xong chung cư mới báo ông bà các cụ chỉ thích nhà đất cho đến lúc em mua xong thì thích quá giờ ở luôn với nhà em dù ở nhà anh trai em rộng rãi hơn.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Không biết mạng ảo, người ảo mà cứ đưa hết lên đây để chứng minh cái gì. Hay là làm cho cái nick trên này nó hoành tráng chăng
Chụp tin nhắn là mua bán cho khách thì khoe cái gì
Chụp hợp đồng mua bán căn hộ thì xoá hết người mua thì sale cũng là người mua nhà cho khách đăng thế đăng cái gì chả được
Mạng ảo mà mệt thật

Kaisa

Xe tải
Em mua để ở nên nó tăng thì cũng kệ cụ ạ, em còn muốn nó không tăng để mua thêm. Em ở khu này từ 2020, thấy mọi thứ đều ổn. Đợt mua e cũng xem Greenbay cả skylake, thấy không ổn bằng vì không có chỗ để xe cả đường vào nó bé hơn và không thoáng như bên này.
Cụ mà mua skylake giờ có phải ngon không, giá trên mây luôn =)). Em cũng mua để ở nên là giờ có tăng giảm cũng nhìn ngắm thôi, còn em cũng muốn 1 vài năm nữa mua thêm được 1 căn nữa cụ ạ, đúng là nhu cầu ở khắp nơi=)))

Kaisa

Xe tải
Nếu cụ vẫn đang sửa nhà thì bảo thợ bọc chống ồn ống nhựa thoát sàn trên nóc nvs vào, đỡ kha khá tiếng xả nước đó. Nhà e mới làm đỡ hẵn so với nhà cũ.
Vâng cụ ạ, em đang sửa, nay thiết kế mới gửi 3D, để em trao đổi phương án này xem sao ạ

thangsu

Xe buýt
Căn em, đi ngủ e đóng cái cửa vệ sinh master vào thì tầng trên có xả gì cũng thoải mái, chả nghe thấy gì. Trộm vía hàng xóm bên trên hầu như ko hoạt động cách mạng về đêm, 2 bên thì tường dày nên cũng chả mấy khi nghe thấy lạch cạch. Khu e nhiều nhà cứ đóng cửa hát karaoke đến tầm 7-8h thì cũng ko bị nhắc nhở. Nói chung là chym ưng.
Đợt trước khi mua nhà em còn cẩn thận hỏi bạn sale xem nhà trên đầu là đối tượng ntn. Thấy bảo là 2 bác cán bộ già về hưu em mừng quá chốt luôn. đúng là yên tĩnh hơn hẵn, chỉ thi thoảng giờ nấu cơm mới nghe tiếng chặt thớt 😆😆😆.
Nhà cũ chuyển đi cũng 1 phần vì nhà trên. Ngày nào cũng 12h đêm mới về, nghe rõ tiếng guốc gõ cộc cộc trên đầu. Đã thế ông chồng trẻ 1-2h đêm xem bóng đá mỗi lần vào là nhảy ầm ầm. Càng thêm quyết tâm chuyển nhà

thangsu

Xe buýt
còn vụ cửa kính cách âm thì sao bác ? em từng muốn thay hết cửa gỗ hai lớp thành cửa nhôm và kính cách âm. Vấn đề ô nhiễm tiếng ồn và ánh sáng là hai yếu tố chính gây stress và nên chú ý ở môi trường sống
Cc em thấy ko thay dc cửa vì liên quan đến tk của cđt. Mà đóng kín em thấy cũng ko ồn lắm.
phần ánh sáng thì cụ chịu khó đầu tư chút, dán fim chống nóng của oto là ngon luôn. Nhà em toàn hướng Tây mà vẫn mát dịu.

duchien04x4

Xe tải
Đợt trước khi mua nhà em còn cẩn thận hỏi bạn sale xem nhà trên đầu là đối tượng ntn. Thấy bảo là 2 bác cán bộ già về hưu em mừng quá chốt luôn. đúng là yên tĩnh hơn hẵn, chỉ thi thoảng giờ nấu cơm mới nghe tiếng chặt thớt 😆😆😆.
Nhà cũ chuyển đi cũng 1 phần vì nhà trên. Ngày nào cũng 12h đêm mới về, nghe rõ tiếng guốc gõ cộc cộc trên đầu. Đã thế ông chồng trẻ 1-2h đêm xem bóng đá mỗi lần vào là nhảy ầm ầm. Càng thêm quyết tâm chuyển nhà
Còn thằng cu hàng xóm nhà em đợt trước suốt ngày tụ tập nghe nhạc sàn, Khổ nhất là đợt covid giãn cách, có lần nghe gần 2 ngày liên tục. Bảo vệ lên vài lần mà nó vẫn nghe. Oải vãi.

Với thanh niên thì đóng cửa là ok, cũng k ồn lắm cụ ạ, nhưng nhà em từng chuyển từ tầng 5 lên tầng 15 chung cư đang ở, nên e đi mua là chọn tầng trung chứ k chọn thấp và cao cụ ạ, đấy cũng là 1 lý do mà căn nhà em giá cũng cao

Được gửi từ iPhone - Otofun
Em đang ngắm căn tầng 12 view khá đẹp nhưng gând đường lớn sợ ồn cụ ạ, ban ngayd em xem vẫn nghe thấy tiếng xe nhất là nẹt pô mặc dù đóng kín cửa. Tầng 12 có thấp quá ko cụ nhể?

duchien04x4

Xe tải
Em đang ngắm căn tầng 12 view khá đẹp nhưng gând đường lớn sợ ồn cụ ạ, ban ngayd em xem vẫn nghe thấy tiếng xe nhất là nẹt pô mặc dù đóng kín cửa. Tầng 12 có thấp quá ko cụ nhể?
Phụ thuộc nhiều vào chất lượng cửa của chủ đầu tư nữa cụ.

Kaisa

Xe tải
12 bản chất k thấp, tầng trung đẹp, gần đường thì ồn k tránh khỏi, em ở gần đường mãi thì thấy bình thường cụ ạ. Cao thì nó ồn kiểu vọng, nhưng cao hẳn thì đỡ luôn ồn cụ ạ.

mrdark2206

Đi bộ
các cụ đánh giá chung cư bea sky thế nào ạ, e thấy căn 2 ngủ 69m bên này đang rao 3.9-4 tỏi

KeanuR

Xe tăng
12 bản chất k thấp, tầng trung đẹp, gần đường thì ồn k tránh khỏi, em ở gần đường mãi thì thấy bình thường cụ ạ. Cao thì nó ồn kiểu vọng, nhưng cao hẳn thì đỡ luôn ồn cụ
Vđ độ ồn
Quan trọng không phải cụ ở tầng nào mà là nhà cạnh đường nào
Còn vd3 chỗ phạm hùng tdh dương đình nghệ thì em đã ngồi nhà ng quen tầng 48 Keangnam 1 buổi chiều thấy càng cao càng ồn, ầm như chợ vỡ mà căn đó còn quay sang mặt nguyễn chánh chứ chưa phải căn quay bc ra phạm hùng, đóng kín cửa lại vẫn không hết dc mà vẫn tiếng âm rất rõ. Chủ nhà cug bảo ở chục năm rồi nên quen.

Lalalandphim

Xe tải
các cụ đánh giá chung cư bea sky thế nào ạ, e thấy căn 2 ngủ 69m bên này đang rao 3.9-4 tỏi
1 mình 1 toà mọc ra ko có gì xung quanh, tiện ích rất ít ỏi, đi vào trung tâm TP phải quay đầu xe, sáng đi làm chắc chắn tắc cứng rất dài vì ôm trọn đường đi ôm trọn VĐ3, thông tứ phía đều tắc. May ra cụ đi ra ngõ 168 Kim Giang rồi lách lên Định Công rồi ra Lê trọng tấn có vẻ đỡ hơn. Chất lượng trung bình khá. Layout căn hộ 69m thì khá hợp lý vì giấu bếp đi, có cái logia ngay cạnh bếp nên bớt mùi. 1 phòng ngủ khá bí có 1 cái cửa sổ con con. Điều hoà bàn giao là nổi. Với em dự án này phù hợp cụ nào thích yên tĩnh hẳn. Giá thì cũng không phải rẻ, giờ phải 55-58tr/m tuỳ căn rồi.

mrdark2206

Đi bộ
1 mình 1 toà mọc ra ko có gì xung quanh, tiện ích rất ít ỏi, đi vào trung tâm TP phải quay đầu xe, sáng đi làm chắc chắn tắc cứng rất dài vì ôm trọn đường đi ôm trọn VĐ3, thông tứ phía đều tắc. May ra cụ đi ra ngõ 168 Kim Giang rồi lách lên Định Công rồi ra Lê trọng tấn có vẻ đỡ hơn. Chất lượng trung bình khá. Layout căn hộ 69m thì khá hợp lý vì giấu bếp đi, có cái logia ngay cạnh bếp nên bớt mùi. 1 phòng ngủ khá bí có 1 cái cửa sổ con con. Điều hoà bàn giao là nổi. Với em dự án này phù hợp cụ nào thích yên tĩnh hẳn. Giá thì cũng không phải rẻ, giờ phải 55-58tr/m tuỳ căn rồi.
Cụ đánh giá cũng giống hệt e. Theo cụ tầm giá này có hợp lý ko ạ? Với xung quanh khu này có toà nào hợp lý hơn ko

Lalalandphim

Xe tải
Cụ đánh giá cũng giống hệt e. Theo cụ tầm giá này có hợp lý ko ạ? Với xung quanh khu này có toà nào hợp lý hơn ko
Với tình trạng giá ngáo như bây giờ thì con Beasky này giá tạm ổn cụ ạ. Chất lượng chắc chắn ăn đứt mấy con chung cư họ A khu trung hoà nhân chính, ăn đứt luôn mấy con chung cư khu định công như Sky Central, Smile, CT36. Giá thì same same cụ ạ. Mỗi cái tiện ích ít quá, 2 bên với đằng sau chẳng có gì toàn cỏ um tùm. ở quận HM thì em ứng cử cho cụ con chung cư Feliz Homes, trước hơi lùm xùm 1 tí nhưng giờ đã bàn giao quỹ bảo trì rồi cụ, mọi thứ đã oke. Hoặc Rose Town ở Ngọc Hồi cũng như vậy, đã bàn giao quỹ bảo trì, mọi thứ có vẻ ổn thoả. 2 con chung cư này có quần thể khá rộng, tiện ích đầy đủ, xung quanh cũng điện đường trường trạm oke, gần chợ truyền thống luôn, hầm đỗ xe rộng rãi, lại mới bàn giao 2023 quá mới và đẹp. Lối thoát ra của các chung cư này cũng nhiều cụ à. Không đểu như thằng Sky Central 176 định công đâu =]]].
À còn 1 toà nữa cũng ổn, là toà T&T Complex 120 Định Công, con này đã có sổ, đã bào giao quỹ bảo trì, chất lượng xây dựng khá, rất gần đường Giải Phóng. Con này thì vị trí đẹp, gần trường chợ các thứ, tiện ích thì cũng không có gì nhưng bao quanh là khu dân cư và Imperial 360 Giải Phóng. Giá giờ cũng 4 tỷ hơn cho căn 2n2vs ạ.

Kaisa

Xe tải
Vđ độ ồn
Quan trọng không phải cụ ở tầng nào mà là nhà cạnh đường nào
Còn vd3 chỗ phạm hùng tdh dương đình nghệ thì em đã ngồi nhà ng quen tầng 48 Keangnam 1 buổi chiều thấy càng cao càng ồn, ầm như chợ vỡ mà căn đó còn quay sang mặt nguyễn chánh chứ chưa phải căn quay bc ra phạm hùng, đóng kín cửa lại vẫn không hết dc mà vẫn tiếng âm rất rõ. Chủ nhà cug bảo ở chục năm rồi nên quen.
Trục 08 toà C1 dcap, ban công giáp khuất duy tiến, vành đai 3, em đã đi xem các căn từ tầng 30 trở đi, gần như giảm ồn hẳn so với ở dưới cụ ạ, lên tầng 36 là gần như ổn luôn rồi đó. Chắc tuỳ toà nữa

duchien04x4

Xe tải
Với tình trạng giá ngáo như bây giờ thì con Beasky này giá tạm ổn cụ ạ. Chất lượng chắc chắn ăn đứt mấy con chung cư họ A khu trung hoà nhân chính, ăn đứt luôn mấy con chung cư khu định công như Sky Central, Smile, CT36. Giá thì same same cụ ạ. Mỗi cái tiện ích ít quá, 2 bên với đằng sau chẳng có gì toàn cỏ um tùm. ở quận HM thì em ứng cử cho cụ con chung cư Feliz Homes, trước hơi lùm xùm 1 tí nhưng giờ đã bàn giao quỹ bảo trì rồi cụ, mọi thứ đã oke. Hoặc Rose Town ở Ngọc Hồi cũng như vậy, đã bàn giao quỹ bảo trì, mọi thứ có vẻ ổn thoả. 2 con chung cư này có quần thể khá rộng, tiện ích đầy đủ, xung quanh cũng điện đường trường trạm oke, gần chợ truyền thống luôn, hầm đỗ xe rộng rãi, lại mới bàn giao 2023 quá mới và đẹp. Lối thoát ra của các chung cư này cũng nhiều cụ à. Không đểu như thằng Sky Central 176 định công đâu =]]].
À còn 1 toà nữa cũng ổn, là toà T&T Complex 120 Định Công, con này đã có sổ, đã bào giao quỹ bảo trì, chất lượng xây dựng khá, rất gần đường Giải Phóng. Con này thì vị trí đẹp, gần trường chợ các thứ, tiện ích thì cũng không có gì nhưng bao quanh là khu dân cư và Imperial 360 Giải Phóng. Giá giờ cũng 4 tỷ hơn cho căn 2n2vs ạ.
Beasky chắc phải chờ Tây Nam Kim Giang 1 làm nữa thì mới vui được cụ ạ :)

LongNguyễn8x

Xe tăng
Như cụ gì nói là đúng rồi, con Bea buồn lắm, nhưng tổng quan là hơn mấy tòa cũ và chật ních trong THNC hay Định Công. Mợ nhà e đi qua hay trêu là tòa chung cư cô đơn :D Cụ cân đối thêm về đi lại nữa. Còn tầm giá 55-58 best choice mạn Hoàng Mai là The Two Gamuda. Cố tí có thể vào The Zen Gamuda. Điểm khó là 2 thằng này căn 2 ngủ khá rộng nên tổng tiền lại cao. Những cái tên khác đều rất khó so bì khi mang lên bàn cân từng hạng mục. Tổng thể cảnh quan thoáng đãng, mật độ xây dựng thấp, có chỗ chơi rộng rãi, nhiều cây cối. Siêu thị Winmark lớn tầng 1, có sảnh, có lễ tân. Bể bơi, gym. Riêng cái khoản 3 tầng để xe ô tô trong tòa nhà mỗi căn dư 1 lót thì cụ tìm đâu cũng ko có. Vân vân mà mây mây nữa. 1 lựa chọn khác e thấy khá ngon nhưng ít người biết là con Phương Đông chỗ bến xe Nước Ngầm. Con này về ở rất đông rồi, view công viên yên sở, chân tòa nhà hầu hết các dịch vụ đã đủ. Có bể bơi trên tầng cao, mất phí hay ko thì e ko rõ. Cá nhân e thấy mua để ở thằng này hơn thằng Rose Town dù tương đồng về vị trí. Giá thì cũng khá lung tung, tầm 45-50 rồi. Với cái giá e mới khảo qua thì phải nói khu Định Công lên rất mạnh. Điểm lợi thế về vị trí đã kéo giá khu này lên tầm cao mới, ngang hàng với khung giá chung cư hạng A cách đây chỉ 1-2 năm. Với khoản tài chính của các cụ 2 tỷ 5 quay đầu, hiện tại e có 1 lựa chọn là IEC Tứ Hiệp Thanh Trì, các cụ có thể chạy qua ngó nghiêng. Cảm quan của e là nó khá đáng đồng tiền. Cá nhân e thấy, khá nhiều chung cư ko nổi đình nổi đám lại có cái giá khá thơm và đáng tiền, hơn các khu nhiều cò, nhiều môi giới chống đẩy.

Chỉnh sửa cuối:

dungonion

Xe đạp
Trục 08 toà C1 dcap, ban công giáp khuất duy tiến, vành đai 3, em đã đi xem các căn từ tầng 30 trở đi, gần như giảm ồn hẳn so với ở dưới cụ ạ, lên tầng 36 là gần như ổn luôn rồi đó. Chắc tuỳ toà nữa

Trước e đi xem thì thấy càng cao càng ồn nhỉ, tầng thấp thì lại đỡ ồn hơn nhiều, e mua trục 04.