[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

hrdolehoan

Xe hơi
Có bao người tiền sẵn 4-6ty để mua 60-70tr/m nhỉ
rất nhiều cụ ạ, cháu thấy dân mình nhiều tiền mặt kinh khủng, nhưng cháu nghĩ những ng sẵn sàng có tầm tiền đó, sẵn sàng mua đơn giá cao thì giờ họ không xuống tiền mua cc nữa mà khả năng cao đang chốt lời chuyển đất nền rùi cụ ạ =))) nên giờ cháu nghĩ các cụ tầm 1-2 tỏi với đơn giá 40-45/m sẽ sẵn sàng xuống tiền + vay để mua hơn vì sốt ruột vs mấy bác MG hô sóng fomo quá

DDNTAN

Xe tải
Toà nhà cháu đang có hiện tượng đáng ngờ. Trc có chủ ôm 2-3 căn bỗng dưng tháng nay lên group cư dân rao bán. Khả năng họ đang tính thời điểm chốt lời. Nói chung mua bán tầm này cũng khá ghê tay các Cụ mua ở không sao mua đầu tư dễ oẳng lắm.

holland

Xe tăng
Toà nhà cháu đang có hiện tượng đáng ngờ. Trc có chủ ôm 2-3 căn bỗng dưng tháng nay lên group cư dân rao bán. Khả năng họ đang tính thời điểm chốt lời. Nói chung mua bán tầm này cũng khá ghê tay các Cụ mua ở không sao mua đầu tư dễ oẳng lắm.
đất nền một số dự án hot vừa rồi cũng bắt đầu chững rồi. Tòa cụ ở là tòa nào vậy?

7usd

Xe điện
Nói chung càng đắt càng mua, càng rẻ lại chẳng thấy ai đâu.

caisua

Xe lăn
Nói chung càng đắt càng mua, càng rẻ lại chẳng thấy ai đâu.
đúng thế ạ, cho đến 2 năm trước giá chung cư cứ xuống dần trong cả chục năm mà chả ai mua

bona13

Xe tăng
Toà cụ toà nào vậy? Cụ nhắn công khai cho a e tham khảo nhé

hrdolehoan

Xe hơi
mua vào tầm này thì chủ yêu chốt lời cho các bác đầu tư và ôm hàng cho chủ sàn và CĐT là chính, khu cháu lúc bàn giao về ở là 33-35 cuối 2021, giờ 2 năm thấy toàn rao 55 full đồ, thật là đáng sợ @@ trong khi gí thuê vẫn vậy, còn hơi rẻ đi xíu

DDNTAN

Xe tải
Toà cụ toà nào vậy? Cụ nhắn công khai cho a e tham khảo nhé
The park home Cụ ạ. Trước tết giá giao dịch dưới 60tr. Qua Tết đang tầm 70tr/1m2 rồi. Em cho rằng cung cầu lệch nhau ko thể đến mức tăng 17% giá sau 2 tháng được.

quangzizi

Xe buýt
e thấy có 1 hiện tượng rất lạ là: cùng 1 khu đô thị, cạnh nhà em là 1 tòa cũ, ở được gần chục năm rồi, vẫn rao bán 40tr/m2 k có đồ gì, nhà thì cũ.
trong khi mấy tòa mới của dự án bên cạnh, hạ tầng cảnh quan tốt hơn hẳn, căn hộ cũng mới, có sổ đỏ đầy đủ, mới ở dc 2-3 năm, mà giá giao dịch cũng chỉ 45-47.
k hiểu sao mn nhao vào mua mấy căn cũ rích kia!!
Đây là đang sóng đánh lên nên thuyền cao thuyền bé đều cao lên hết do sóng cao hơn giá trị thực tiễn, đoạn này càng nên mua hàng mới, tránh hàng cũ vì hàng cũ khi hết sóng hoặc đi xuống thì lộ ngay ra cái giá trị thấp hơn cả đoạn của mình.

truongvoky1981

Xe buýt
Nhiều khi cò nó thổi giá ảo thôi bạn, mua vào đi, sấp mặt đấy. Thời buổi này bđs chết ngộp không hết
Thị trg giá lên ko mua dc lại đổ cho cò. Mua để ở thì sấp cái gì
Thổi giá ảo khách ko mua thì lấy phí ở đâu. Nhịn đói à

xuanhieu7292

Xe buýt
Thị trg giá lên ko mua dc lại đổ cho cò. Mua để ở thì sấp cái gì
Thổi giá ảo khách ko mua thì lấy phí ở đâu. Nhịn đói à
Chỗ e chủ nhà bán căn 2.6 tỷ. Có người đến đặt cọc luôn 100tr.
Anh cò đến bảo nhà chị giờ bán phải dc 3 tỷ. Chị đừng bán, để em, em chỉ lấy 50tr phí thôi. :D
Thế là nhờ công a cò, người bán chưa bán được, người mua cũng mua hụt :D

Kinnnnn

Xe tải
The park home Cụ ạ. Trước tết giá giao dịch dưới 60tr. Qua Tết đang tầm 70tr/1m2 rồi. Em cho rằng cung cầu lệch nhau ko thể đến mức tăng 17% giá sau 2 tháng được.
bên tòa cụ 5ty thì mua dc căn nào ko cụ, để em cân đo chuyển khẩu sang cầu giấy với

Heliosii

Xe tải
Nhìn giá chung cư nhảy múa mà em shock quá, may 2018 em mua được mảnh đất cắm dùi rồi nên thành ra ung dung tự tại. Nếu giờ mà chưa có chỗ chui ra chui vào thì cũng nóng ruột phết ạ. Vì tâm lý lo sợ giá chung cư còn tăng nữa

LongNguyễn8x

Xe tăng
Cháu thì thấy
-Ít cung - đúng, nhưng ít cung phù hợp, dự án mới toàn thấy sang xịn mịn đẳng cấp xxx sao =)), loại cc bình dân trung tầm trung biến mất luôn chứ đừng nói giá rẻ @@
-cầu tăng - đúng, nhưng với lớp mua nhà mới, ko biết cccm thế nào chứ tầng cháu 10 căn thì 8 căn 9x còn 2 căn kia thuê cháu kbiet chủ sn nhiu :)) hệ trẻ không tư duy mua nhà mặt đất nữa nên cũng có thể tăng cầu
- tiền ko biết bỏ đâu - chuẩn luôn, ls giảm để tiền ngân hàng quá xót, thêm mấy lão cò tạo sóng thì hô nhau đổ tiền đi mua cc =)) với nữa vnđ mất giá, usd mạnh quá, FED còn giữ ls cao ngày nào thì nhnn còn xiết lãi suất khi đó, cháu nghĩ nhanh cũng phải giữa 2025 mới về mức gọi là tạm ổn
- cái nữa là quỹ đất , thuế đất, pháp lý: quỹ đất cháu mạnh dạn nghĩ là k còn nhiều với lại quy hoạch đầy ra minh bạch r, thuế đất giờ tăng vãi cả chưởng so vs 2 năm trc, pháp lý thì khỏi nói các cụ đều biết -> nên lại càng ít dự án thương mại, mà có thì cũng phải bán cao, cc cao cấp thì mới có lãi
túm cái váy là đúng là tăng thật nhưng mấy anh mg hô sóng ghê quá
Cụ nói tương đối chuẩn rồi. Đội 9x giờ đang vào tuổi mua nhà mua xe. Đội này 9 càng cao thì tiền túi ít nhưng hỗ trợ hậu phương từ gia đình lại mạnh hơn 9 đầu. Ngược lại 9 đầu tầm này cũng rủng rỉnh rồi. Quanh em đội 9 đầu đến 95 là mua hết rồi, tỷ lệ quãng 5 đứa thì 4 cc.
Riêng cái chốt của cụ chưa chắc, sốt cc nhà đất nội thành này cò hô ko nhiều bằng chủ đâu. Chủ phần đa khỏe máy bán chẳng bán thì thôi, cho thuê. Người mua lại tiền thịt nhiều, tranh mua là có thực. E vẫn giữ nhận định là cc nhà đất nội đô chưa ảo giá lắm. Xét với vàng thì tăng 1 năm rồi same same thôi. Tỷ suất cho thuê 4% là quất.

Tung Anh 1401

Xe máy
Em thì thấy rằng giá CC không hẳn là tăng, mà do tiền đồng mất giá quá khủng khiếp.
Tháng 3/2018 em bán căn CC được 1,85 tỷ em mua được 50 cây vàng, vàng lúc đó giá 36,8tr/ cây SJC. Giờ vàng 80 tính ra tiền là 4 tỷ, trong khi căn CC đó giờ bán cũng chỉ đc 2,6 tỷ, tăng cỡ 40% trong khi vàng tăng 215%.

hrdolehoan

Xe hơi
Cụ nói tương đối chuẩn rồi. Đội 9x giờ đang vào tuổi mua nhà mua xe. Đội này 9 càng cao thì tiền túi ít nhưng hỗ trợ hậu phương từ gia đình lại mạnh hơn 9 đầu. Ngược lại 9 đầu tầm này cũng rủng rỉnh rồi. Quanh em đội 9 đầu đến 95 là mua hết rồi, tỷ lệ quãng 5 đứa thì 4 cc.
Riêng cái chốt của cụ chưa chắc, sốt cc nhà đất nội thành này cò hô ko nhiều bằng chủ đâu. Chủ phần đa khỏe máy bán chẳng bán thì thôi, cho thuê. Người mua lại tiền thịt nhiều, tranh mua là có thực. E vẫn giữ nhận định là cc nhà đất nội đô chưa ảo giá lắm. Xét với vàng thì tăng 1 năm rồi same same thôi. Tỷ suất cho thuê 4% là quất.
cháu bổ sung thêm là ae trẻ giờ cũng thay đổi quan điểm về cc là tiêu sản, giờ nhìn ra giá trị sử dụng là có thật ( sau mấy vụ cháy nhà, thiếu cung cc ..) chính cháu đây trc khi mua cc cũng đi tìm đủ các loại nhà đất mà gian nan vô cùng (cháu tìm từ 2019 trc covid), nào đất móp đất méo, nhà chủ xây hay thợ xây, móng cột kèo ... rất nhức đầu :( bà chị đồng nghiệp cháu mua nhà thợ xây, giờ thấm dột xuống cấp đủ đường mà chưa đc nổi 10 năm -- nên thực sự cùng tầm tiền với suy nghĩ thoáng ở cc vẫn là lựa chọn đơn giản đỡ đau óc lại có kgian tối ưu hơn tại đô thị. Còn nhà đất trong ngõ sổ xiểng đàng hoàng, đất mt đẹp ko móp mẻo j thì thì đúng là vàng r cụ, ko tăng giá nhanh nhưng ổn định an toàn bền vững tích sản lâu dài cho con cháu. Cháu ở rìa vđ 3 nên nội đô cháu ko nắm rõ, chứ khu cháu mg hò hét kinh lắm cụ ạ, nhiều khi tụi nó có đội chỉ ngồi nhà rỉ tai mấy chủ nhà - a ơi căn anh giờ lãi hơn tỏi đấy a bán ko =))

Kinnnnn

Xe tải
tầm 9x giữa tụi em từ quê ra hnoi học rồi trụ lại, đi làm tích lũy dc 1 thời gian, tài chính chỉ đủ để sở hữu cc và đa phần là có vay (con nhà giàu thì không nói). Em có hỏi bạn bè thì số động nếu có tiền chắc chắn là chọn nhà đất rồi.

Payroll

Xe điện
tầm 9x giữa tụi em từ quê ra hnoi học rồi trụ lại, đi làm tích lũy dc 1 thời gian, tài chính chỉ đủ để sở hữu cc và đa phần là có vay (con nhà giàu thì không nói). Em có hỏi bạn bè thì số động nếu có tiền chắc chắn là chọn nhà đất rồi.
Đất mới chắc chắn là '"của mình" cụ nhỉ