[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

quangvinh001

Xe tải
Bác cũng là sale kì cựu lâu năm. Bác cho em hỏi thật. 10 ngày nay số lượng giao dịch của bác bằng bao nhiêu % so với 1,2 tháng trước
tháng này (từ 1/3 đến bây giờ) em bán 9 căn rồi bác nhé. Bây giờ đang cạn hàng (vì mấy căn chuyển nhượng cứ chủ rao cái là bán mất cực nhanh - trừ nhà quá ngáo giá ko nói)
tháng 11 năm ngoái thì 5 căn,
tháng 12 tháng 1 tháng 2 thì em chậm không tính đến

BloodOwl87

Xe điện
bác lại cãi đài? Dưới đây là ảnh của phòng soát hồ sơ để đặt lịch hẹn nộp hồ sơ - dành cho người mua bán bđs - trên Văn phòng đăng ký đất đai Hà Nội
(phòng này chỉ dành riêng xếp lịch cho những người đến nộp hồ sơ mua bán, cho tặng) . bác nào ra thử lúc 13h sẽ biết: một buổi chiều chỉ nhận 40 người, người thứ 41 trở đi loại luôn. và lúc nào cũng đã full hết luôn 40 số từ ngay tầm 13h rồi! (dân rất đông ở lại thông trưa) Ai mà lơ ngơ ra sau 13h là hết số! cán bộ mời đi về, hôm sau quay lại!
Thì sao?
Hồi tôi ra lê đại hành cả ngày họ phát đến số 40 ngay buổi sáng thôi, 8h hơn là hết, chiều có phát cũng chả làm gì vì cả ngày nhận 40 bộ hồ sơ thôi. 2023 đấy.

Hirama

Xe đạp
tháng này (từ 1/3 đến bây giờ) em bán 9 căn rồi bác nhé. Bây giờ đang cạn hàng (vì mấy căn chuyển nhượng cứ chủ rao cái là bán mất cực nhanh - trừ nhà quá ngáo giá ko nói)
tháng 11 năm ngoái thì 5 căn,
tháng 12 tháng 1 tháng 2 thì em chậm không tính đến
Cụ làm đại lý hay làm gì cho cháu theo với

kakahadong

Xe hơi
Cái này e thấy cãi nhau nhiều vl. Nhưng lãi suất đang tiếp tục hạ, nguồn cung có tăng lên đáp ứng được nhu cầu không?
1 năm có bao nhiêu người di chuyển lên HN ( sv, người ra trường đi làm, người lập gia đình…) nhu cầu chắc chắn tăng, vậy nguồn cung có đủ đáp ứng không?
Ai chả muốn có 1 nơi an cư, tính xem HN đang có bao nhiêu nhà trọ? Bao nhiêu trong số đó đang muốn mua nhà? Đây là e nói nhu cầu thực nhé. Ko nhắc tới đầu cơ :))
Vậy mà nhiều người hô hào giảm giá quá. Giảm thì may ra giảm mấy vùng ven thôi, nội đô thì không có chuyện đó đâu
Bao giờ giá chung cư tăng tới mức nào đó mà dân thấy mưa đất có lợi hơn, có lẽ lúc đó sẽ dừng

dkml

Xe đạp
Tập thể cũ ngày xưa nó ko có BQL, ko có quỹ bảo trì bác ạ chứ chung cư giờ cứ tầm 10 năm họ sửa sang lại bên ngoài em nghĩ nhà đất cũng ko phải là sửa sang, bảo trì kịp thời dc như vậy đâu ạ
quỹ bảo trì không đóng trước thì đóng sau

expander

Xe máy
quỹ bảo trì không đóng trước thì đóng sau
Ý em là nếu có quỹ bảo trì như cc bây giờ thì ko bao giờ họ để cũ nát, nhếch nhác như nhà tập thể vì cứ hơi cũ là họ lại sửa sang lại bác ạ. Trừ khi công trình hết hạn dùng thì xây lại

ncs

Xe buýt
thì giờ nghĩ đơn giản đi. mỗi chúng ta nếu vào vai là chủ tịch 1 doanh nghiệp bđs. thì lúc đó sẽ vì lợi nhuận công ty? Hay là đi bán rẻ để làm từ thiện?
- những ông chưa có nhà thì than, chửi, lên án ...để mong mua được nhà giá rẻ. cũng là chính ông đó thôi nhưng khi có nhà rồi ông ý cần bán - thì lại hét giá cao ngang thậm chí cao hơn so với hàng xóm, với thị trường =)) .Ô hay sao ai cũng đa nhân cách nhỉ? lúc mua thì muốn mua rẻ, lúc bán thì đòi bán đắt ?
*cung ít cầu nhiều thì giá đương nhiên nó phải lên. Chẳng ai thổi được. Không mua thì thôi ai bắt đâu. cứ ở tiếp nhà cũ hoặc đi thuê tiếp đi. tiền vẫn trong túi cơ mà. Chờ khi nào giá nó hạ thì mua là lành nhất. Lúc nào nó hạ nhỉ? - cái này thì hóng các chuyên gia. em thì nghĩ có khi phải chờ đến già mất.
Cần chửi cái thằng bảo kê cho nó tăng giá thì eo dám chửi

dkml

Xe đạp
Ý em là nếu có quỹ bảo trì như cc bây giờ thì ko bao giờ họ để cũ nát, nhếch nhác như nhà tập thể vì cứ hơi cũ là họ lại sửa sang lại bác ạ. Trừ khi công trình hết hạn dùng thì xây lại
Đề xuất bỏ quỹ bảo trì khi mua chung cư để giảm gánh nặng cho người dân.

Khi nào cần sửa chữa hay xây mới thì lại góp.

Không trước thì sau. CC mới vẫn còn trong thời gian bảo hành của cdt.

Nói chung là chung cư giờ giá lên mặt bằng mới rồi , nhà đất cũng thế :(

MrTomCangTo

Xe buýt

Mãi mới ra đc cái quỹ bảo trì cụ lại bảo bỏ.

Trà Lý

Xe tăng
Cần chửi cái thằng bảo kê cho nó tăng giá thì eo dám chửi
Cụ cứ chửi thẳng mặt thằng Bảo Kê và thằng Tư Sản tăng giá vô tội vạ, xong rồi cụ lại mang tiền ra mua nhà của bọn chúng.

Tuan129

Xe tải

Y' tưởng tồi quá. Bạn ở thực tế sẽ biết 1 cc hàng nghìn hộ cái gì ko ảnh hưởng hoi sẽ ko đồng ý thu tiền bỏ ra sửa đâu.

BloodOwl87

Xe điện

Ông nói câu chán vãi xoài. Tôi đang ở cái ccu xây từ 2006 hồi đó chưa có luật quỹ bảo trì đây. Mong có còn chả được, lấy quỹ đấy mà sửa sang không dân lại phải nộp thêm tiền.

cadan

Xe container

Khu này cách đây 6 năm là 3x thì phải

dkml

Xe đạp
Ông nói câu chán vãi xoài. Tôi đang ở cái ccu xây từ 2006 hồi đó chưa có luật quỹ bảo trì đây. Mong có còn chả được, lấy quỹ đấy mà sửa sang không dân lại phải nộp thêm tiền.
:)):)):)):)):))

Quỹ bảo trì : khi mua chung cư cụ phải nộp ngay 2%.

Không nộp trước thì nộp sau, khác mẹ gì nhau.

haunt86

Xe tăng
:)):)):)):)):))

Quỹ bảo trì : khi mua chung cư cụ phải nộp ngay 2%.

Không nộp trước thì nộp sau, khác mẹ gì nhau.
Ko biết cụ đã ở cc chưa hay gì mà nói chán quá. Để đồng thuận cư dân đóng góp sửa chữa thì có đến mùa quýt, đầy nhà ko chịu đóng cũng như ko ủng hộ sửa. Những nhà đóng mà thấy nhà nó ko đóng mà vẫn hưởng như mình liệu có chịu ko ? Quan thì tham mà dân thì gian. Ko thu quỹ trc thì vài bữa chẳng khác gì cái tập thể ngày xưa

BloodOwl87

Xe điện
Ko biết cụ đã ở cc chưa hay gì mà nói chán quá. Để đồng thuận cư dân đóng góp sửa chữa thì có đến mùa quýt, đầy nhà ko chịu đóng cũng như ko ủng hộ sửa. Những nhà đóng mà thấy nhà nó ko đóng mà vẫn hưởng như mình liệu có chịu ko ? Quan thì tham mà dân thì gian. Ko thu quỹ trc thì vài bữa chẳng khác gì cái tập thể ngày xưa
Khu dân trí cao thì còn đỡ, co kéo được.
Khu toàn dân lao động như Hh bảo cả toà đóng xem được mấy người.