Chứng khoán - Phần 15: Chuẩn bị thuyền lớn, nhiều cơn sóng to ở phía trước

Trạng thái
Thớt đang đóng

Decon

Xe tải
mà để cứu VNI thì trước mắt tối nay anh em phải xông vào thúc cho DJ của Mẽo nó xanh đã, em thấy DJ Futures của nó đang xanh đấy.

TungRau

Xe tăng
Bác có vẻ quan tâm đến cụ Bằng nhở. Cụ ấy bây giờ lời nói không giá trị bằng cụ Bes nhà mình đâu. Khỏi phải quan tâm đê. Cái Ủy ban ấy chẳng làm gì được cho đời đâu bác ạ
Câu này quá chuẩn , cái ủy ban ấy ăn đủ các loại CP khi các công ty lần lượt ra sàn qua các loại kính thưa và kính biếu .

Chí giải pháp , thúc đẩy .... chỉ là cõi mơ .

Vài bữa nữa , lại có kiểu giống như vòng ngực dưới 72 không được lái xe , biện pháp kiềm hãm sự tuột dốc của TTCK và phát triển trong tương lai sẽ là :

Chỉ nhận lệnh của các chủ TK là phái nam vào các ngày chẵn , các ngày lẻ là quý bà .

Decon

Xe tải
Một ngày buồn cho CK Việt Nam, theo em bây giờ phải cấm mấy thằng Tây lông bán thì VNI mới xanh được mà nếu bán thì cũng đừng thống kê, đưa tin làm gì cho bà con sợ:mad::mad::mad:

TungRau

Xe tăng
Một ngày buồn cho CK Việt Nam, theo em bây giờ phải cấm mấy thằng Tây lông bán thì VNI mới xanh được mà nếu bán thì cũng đừng thống kê, đưa tin làm gì cho bà con sợ:mad::mad::mad:
Bác chỉ được cái nói đúng , giải pháp tốt quá , phải bảo cụ TDS mới được .

Nên mạnh tay hơn , nếu Tây lông nó mà bán được cũng không cho nó rút tiền khỏi TK , thế thì TTCK tím ngắt luôn .:69:

Khang

Xe hơi
Khiếp nhà mới có khác, một mạch lên thẳng tầng 5 chứng mà được như này thì thích nhỉ. Trên này có nhiều bác dự định mai mò đáy nhỉ. Em thì té hết rồi và cũng đi mất 1B rồi giờ chỉ còn 3B thôi :'(:'(:'(. Ngày mai thì em không biết ntn nhưng em nghe tây đồn một số Công ty XK VN đã bị nước ngoài hủy HĐ mặc dù bị phạt khá nặng, còn một số DN em biết thì cũng đang quay cuồng mong tồn tại qua giai đoạn này. Em cũng hóng hớt thấy các bác DN bảo Q3/08 đã khó nhưng vẫn còn ngon chán, sang Q4 và 2009 thì mới gọi là chết không biết có đúng không nhưng em cũng hơi sợ rồi. Bác nào làm tín dụng Ngân hàng thì chắc sẽ thấy hiện nợ xấu tại các NH đang tăng rất nhanh và theo em biết thì càng về cuối năm sẽ càng tăng mạnh. Với tình hình này thì em đứng ngoài xem thôi. Khi nào tt có dấu hiệu hồi phục thì em đi sau ăn sái của các bác vậy. (gan em bé nên mãi vẫn nghèo khổ thế ko biết :'(:'(:'()

Khang

Xe hơi
Bác chỉ được cái nói đúng , giải pháp tốt quá , phải bảo cụ TDS mới được .

Nên mạnh tay hơn , nếu Tây lông nó mà bán được cũng không cho nó rút tiền khỏi TK , thế thì TTCK tím ngắt luôn .:69:
USD nó lên ầm ầm rồi bác ạ :77::77::77:

Decon

Xe tải
chuyển sang chơi sàn HN đi các bác ơi, ở sàn này bọn Tây lông ít hàng nên không sợ nó rút vốn đâu, các bác chuyển sang HN cho vui, em vừa được tin có một số quỹ và đại gia nhăm nhe mai mua vào nhiều ở sàn HN đấy. Tập trung bên sàn này xem bọn Tây có rút được vốn về nước không?

Decon

Xe tải
Em thấy bây giờ đầu tư ở sàn HN là hợp lý nhất, không bị ảnh hưởng nhiều bởi khoai Tây, mà giá cũng rất thấp rồi, sắp về 100 điểm rồi, chư mắc bệnh nghề nghiệp rồi, không mua bán gì khó chịu quá.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Cụ hay phá rào thế? Hôm trước thấy cụ bảo phen này quyết đóng tiền vào bao tải đem gửi ngân hàng rồi cơ mà.
Dạo này cụ lượn đâu mà im hơi lặng tiếng thế. Nói thật là bảo thôi rồi đấy nhưng ngồi xem bảng không khó chịu quá :21::21::21::21:
Thế cụ đã phang tí nào chưa hay vẫn còn từ hôi 2x đới(b)(b)

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Agela Anh: Động cơ cụ số đẹp quá nhỉ!
Mua xe ngày: Jun 2008
Đoạn đường: 217

Đã chạy được 15766655600 km

Longvh

Xe điện
bes*, bizviet+, dongnat+, hieuminh, move, nguyenhoangtam, noza, sontt

Ông Dongnat kia, mở miệng ra đê - thập thò cái gì . Nhà mới rồi vào chào hỏi chúc tụng đi, dỗi cái léo gì nữa.

PS : mày là trong danh sách bạn của anh đấy nhé, nhìn thấy dấu cộng bên cạnh không?
Sao trước bảo em dấu + là DƯƠNG TÍNH, giờ hóa ra bạn. Thế tức là ai là bạn bác thì bị DƯƠNG TÍNH à ?

Hôm nọ em đặt mục tiêu là sau khi VNI phá đáy, ngày liền sau đó em sẽ múc 1 tẹo @ FL xem sao, chỉ T+4 thôi. Mai lại là cuối tuần, phân vân phết :P

bes

Xe lăn
Sao trước bảo em dấu + là DƯƠNG TÍNH, giờ hóa ra bạn. Thế tức là ai là bạn bác thì bị DƯƠNG TÍNH à ?

Hôm nọ em đặt mục tiêu là sau khi VNI phá đáy, ngày liền sau đó em sẽ múc 1 tẹo @ FL xem sao, chỉ T+4 thôi. Mai lại là cuối tuần, phân vân phết :P
Đời trai đã định là phải làm thôi, đen lắm thì T+ 2năm . Sợ đêk gì :21::21::21:

Tien_TCFC

Xe điện
Đời trai đã định là phải làm thôi, đen lắm thì T+ 2năm . Sợ đêk gì :21::21::21:

Nào, không phải cứ là Mod là tỉa đểu đâu nhé :))

2 năm ấy uống nước lã, hít khí giời hả Mod :))

bes

Xe lăn
Nào, không phải cứ là Mod là tỉa đểu đâu nhé :))

2 năm ấy uống nước lã, hít khí giời hả Mod :))
Có tin không, ở đây đầy cụ lướt T+15(1 năm) và T+25(hai năm) kẹp cờ him . không tin cụ cứ hỏi to lên xem có cụ nào trả lời không?

dongnat

Xe điện
bes*, bizviet+, dongnat+, hieuminh, move, nguyenhoangtam, noza, sontt

Ông Dongnat kia, mở miệng ra đê - thập thò cái gì . Nhà mới rồi vào chào hỏi chúc tụng đi, dỗi cái léo gì nữa.

PS : mày là trong danh sách bạn của anh đấy nhé, nhìn thấy dấu cộng bên cạnh không?
Thề với anh là em léo ghét hay dỗi giề, hôm nào trở trời nên nó thế, méo nói khó chịu bỏ father, thôi em vào spam tý. CHúc topic mơi này được 100 points nhé, -+100 đều được, chết chết hẳn, sống sống hẳn, khó chịu bỏ mama (@mốc)
Em dạo này mất cả hình lẫn tiếng, sáng nay bán khống được mấy lô, thường thì khi em bán khống xong thì thị trường lên, mong là các bác ăn, em thiệt tý cũng được:))
@Mụ Bes: Em vẫn thế mà, vẫn quí anh bỏ mama, hâm tý thôi:21:

4x4

Xe tăng
Ôh, đây rồi! Gặp cả 2 ông KING SPAM 1 chỗ rồi :41: - Tốt, mai off tí đê!(c)(b)

bes

Xe lăn
Thề với anh là em léo ghét hay dỗi giề, hôm nào trở trời nên nó thế, méo nói khó chịu bỏ father, thôi em vào spam tý. CHúc topic mơi này được 100 points nhé, -+100 đều được, chết chết hẳn, sống sống hẳn, khó chịu bỏ mama (@mốc)
Em dạo này mất cả hình lẫn tiếng, sáng nay bán khống được mấy lô, thường thì khi em bán khống xong thì thị trường lên, mong là các bác ăn, em thiệt tý cũng được:))
@Mụ Bes: Em vẫn thế mà, vẫn quí anh bỏ mama, hâm tý thôi:21:
Thế thì mai lên chắc rồi, nhớ hôm bán 10K ACB chứ ? Hy vọng nhà Noza lập thớt mới xuân xuân.

Em thề, Chứng khoán bây giờ spam như 2tek, em spam cũng lên tay. Chỉ vài tiếng đồng hồ là có ngay chục trang.

@ 4x4 : Đấu xong con 01.222.228.228 chửa ?

Tien_TCFC

Xe điện
Ọp nhưng đừng say nhé..............phiền lắm :))

lanth

Xe tải
Chào các cụ. Lâu nay em vẫn theo dõi các bài trong box này, hôm nay nhân có nhà mới em xin phép các cụ cho em tham gia xì pam với các cụ cho vui.

Thời gian vừa rồi bọn tây lông xả ra nhiều quá, ko biết có phải nó cut lost để ôm tiền chờ xuống thấp nữa mới mua vào hay nó chấp nhận lỗ để rút khỏi thị trường cho nên VNI hôm nay đã phá đáy 366 rồi. Em nghĩ giai đoạn này rất nhạy cảm và có thể có mấy kịch bản như sau:
1. Do bị phá đáy 366 nên tâm lý của NĐT hoảng loạn nên đua nhau bán tháo ==> khi đó bên bán tràn ngập còn bên mua trắng trơn ==> VNI nhanh chóng về đích 300 hoặc thấp hơn.
2. Các NĐT cho là đã đến lúc mua dò đáy vì VNI hiện giờ cách đáy dự kiến ko bao nhiêu nữa ==> thị trường có thể ngóc lên, lúc đó là cơ hội cho các bác lướt T+1, T+2, ... và cũng là cơ hội cho khoai tây nó xả cho nên em nghĩ VNI chỉ có thể lên được 1 hay 2 phiên, thậm chí là lên rồi xuống ngay trong phiên.
3. Thị trường vẫn tiếp tục giảm dần đều mỗi hôm 1 ít, khối lương gd vẫn nhiều như mấy hôm vừa rồi. Lúc đó khoai tây vẫn mua vẫn bán nhưng bán ra nhiều hơn mua vào.
4. Thị trường quay ngược lên ngay. Khả năng này rất khó vì bọn khoai tây nó chỉ rình lên để xả hàng ra ==> sẽ quay trở về kịch bản thứ 2.

Cá nhân em thì thích kịch bản 1 sẽ xảy ra để cho bọn khoai tây nó chết vì muốn bán mà ko thể bán ra được và khi thị trường đảo trở lại thì sẽ lên mạnh và dài hơn (do khoai tây bị lỗ nhiều quá nên phải đẩy lên để chóng hòa vốn). Còn trong thời gian tới thì khả năng kịch bản 2 hoặc 3 sẽ xảy ra nhiều hơn.

Trên đây là một số nhận định của em trong giai đoạn này. Nếu có chỗ nào không đúng hoặc còn thiếu sót mong các cụ chỉ giáo. (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng