Chứng khoán - Phần 15: Chuẩn bị thuyền lớn, nhiều cơn sóng to ở phía trước

Trạng thái
Thớt đang đóng

move

Xe tăng
ui, công nhận là thị trường đã xuống khá sâu, nhưng sao các bác tèo bang lại cứ khủng bố lòng tin của anh em thế, làm em cũng sợ hết hồn.
Thưa các bác, vtv1 vừa đưa tin là các lãnh đạo Á- Âu đang họp tại TQ về việc hợp tác chống khủng hoảng nhé, riêng câu này em thấy là ngày mai phải nên mua vào: hoặc là chúng ta cùng bơi, hoặc là chúng ta cùng chết chìm. Ngày 15/11 tới, các bác ấy lại kéo nhau sang Mỹ họp tiếp rồi ạ, nên việc t.tr sắp sáng sủa là điều hiển nhiên.
Điều thứ 2, các bác ấy nhận định là trong thời gian qua, có những hôm giao dịch gần 2000 tỉ, nên tiền thì 0 thiếu, chỉ có điều là các bác ấy đã hoặc sắp đầu tư lại hay chưa thôi, nên ngưỡng này là ngưỡng khá hợp lý rồi, cứ mua dần đi là vừa.
Em vẫn theo chủ trương upbang các bác ạ, các bác cứ bình tĩnh mà đầu tư, 0 phải lo lắng gì đâu.
(b) cụ đã cổ vũ hết mình cho upbang, nhưng theo em thì cái này chỉ để kích TT lên 1 vài ngày, để các cụ trong này lướt sóng thôi.
Cụ 18 đang cổ vũ cho anh em tèo bang lướt sóng kìa :6:

Google

Xe tăng
ui, công nhận là thị trường đã xuống khá sâu, nhưng sao các bác tèo bang lại cứ khủng bố lòng tin của anh em thế, làm em cũng sợ hết hồn.
Thưa các bác, vtv1 vừa đưa tin là các lãnh đạo Á- Âu đang họp tại TQ về việc hợp tác chống khủng hoảng nhé, riêng câu này em thấy là ngày mai phải nên mua vào: hoặc là chúng ta cùng bơi, hoặc là chúng ta cùng chết chìm. Ngày 15/11 tới, các bác ấy lại kéo nhau sang Mỹ họp tiếp rồi ạ, nên việc t.tr sắp sáng sủa là điều hiển nhiên.
Điều thứ 2, các bác ấy nhận định là trong thời gian qua, có những hôm giao dịch gần 2000 tỉ, nên tiền thì 0 thiếu, chỉ có điều là các bác ấy đã hoặc sắp đầu tư lại hay chưa thôi, nên ngưỡng này là ngưỡng khá hợp lý rồi, cứ mua dần đi là vừa.
Em vẫn theo chủ trương upbang các bác ạ, các bác cứ bình tĩnh mà đầu tư, 0 phải lo lắng gì đâu.
Em xem con nước thế nào đã, ít ra cũng phải cạn một chút vì em bơi kém vả lại bị uống nước mấy lần roài. Sợ kinh!
Mai bác thay đồ bơi sớm nhá :21:

Google

Xe tăng
hoan hô 18banhxe :41:
Em còn đủ sức mỗi ngày mua vào 100 cổ, từ giờ cho đến khi kể cả VNindex nó về đến 150 điểm, càng giảm nhiều càng tăng khả năng mua, có thể lên 200 cổ, vì đầu vào của em không có gì thay đổi :21:... các bác Tèo đang ngồi bệt trù em đi bằng đít, keke.. mỗi ngày mua 100, đi được vẫn còn hơn là ngồi yên, chỉ cần trong cả chuổi đi xuống có 1 2ngày lên là kéo lưới, kệ, bói rẻ còn hơn ngồi không
"oánh" kiểu "lô văn đề" hả cụ :))

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
chả phải cao sang gì, tây lông nó cũng "oánh" kiểu này chán ra đấy thôi, có 2 kiểu oánh, giữ tiền hoặc giữ cổ, em chơi kiểu giữ cổ bác ạ, thị trường yếu thì múc đúng 1 mã thôi. Ăn cũng nhiều, thua cũng chẳng ít, nhưng em kiên định với lối chơi này :D chơi có cân nhắc nhưng không bao giờ nhìn bằng mắt của tèo bang nhá :6:

move

Xe tăng
ACB: Sau khi ông Lê Vũ Kỳ thôi giữ chức phó tổng giám đốc. Ông Đỗ Minh Toàn lên thay thì chị vợ ông này là bà Bùi Thị Tuyết Loan bán ra 125.000 cổ từ 17/10/2008 đến 17/11/2008. Giữ lại có 2.530.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Cứ con gì thỏa mãn 2 điều kiện sau :

1. Phải có sẵn trong TK .

2. Càng gần mệnh giá càng tốt .

Như thế khi bulltrap , ăn ngay khỏi suy nghĩ . Mà kiểu gì trong 1-3 phiên nữa chả có bull .
quá chuẩn
đúng bài của em
SBT KLS nhé

tuanhaiha

Xe điện
Nhà mới từ chiều tới giờ mà đã 8 trang roài
Vào phán 1 câu, mai tiêu chảy cấp.
Bao giờ có ý kiến của UB mới cầm :'(
Dow
8,702.08 +182.87 (2.15%)
Nasdaq
1,627.79 +12.04 (0.75%)
S&P 500
912.50 +15.72 (1.75%)
10y bond
3.64% +0.08 (2.25%)

tuanhaiha

Xe điện
DPR HRC TNC TRC

Giá dầu hạ kéo giá cao su nhân tạo xuống và kéo giá cao su thiên nhiên cũng tuột dốc theo.
Ngược với số đông, việc giá dầu thế giới đang giảm mạnh lại khiến cho những nông dân, công nhân trồng cao su trong nước không vui; thậm chí phải lo lắng, đứng ngồi không yên.
Cuộc khủng hoảng tài chính thế giới hiện nay có lẻ đã một phần tác động tới hầu hết nông dân Việt Nam từ người trồng lúa, cho tới cà phê, tiêu, điều... bởi giá xuất khẩu nông sản hai tháng qua tụt giảm, kéo giá bán của họ giảm theo. Trong đó, người phải gánh chịu thiệt hại nặng nề hiện nay là những người trồng cao su.

Theo VRA, trong vòng 2 tuần đầu tháng 10, giá cao su trên thị trường thế giới đã sụt giảm khá mạnh, giảm 35% tại thị trường giao dịch TOCOM của Nhật; 30% tại SICOM của Singapore; 28% tại Malaysia; 23% tại Thượng Hải, Trung Quốc, so với cuối tháng 9.

Trong 9 tháng đầu năm nay, lượng mủ cao su xuất khẩu của Việt Nam được 459.000 tấn với kim ngạch 1,25 tỉ đô la Mỹ. Tuy giảm 8% về lượng nhưng tăng 34% về giá trị so với cùng kỳ năm ngoái nhờ đơn giá xuất khẩu tăng tới 45%.

Bộ Công Thương đưa ra dự báo trước khi giá cao su tụt giảm vào đầu tháng 10, rằng ba tháng cuối năm, Việt Nam có thể xuất thêm khoảng 270.000 - 290.000 tấn mủ, tạo giá trị 744 triệu USD, nâng sản lượng xuất khẩu cả năm lên 750.000 tấn với kim ngạch 2 tỉ USD, tăng 44% về kim ngạch so với năm ngoái.

Porsche 911

Xe container
Nhà Chứng xây dựng còn nhanh hơn nhà của hội Hi-tek. Sipam kinh quá!
Hy vọng mai lại có bull trần lòi để em chạy phát, đón VNI 320 em mua lại!

Mazspeed

Xe container
Hé hé mới có màn chào hỏi đã đi mất 10 pages, thế này thì thớt lại chỉ được khoảng tuần là close mất thôi. Em lại ngủ dài dài, theo đúng bang chủ tèo bang Đekup dặn dò.:) Thanks bác chủ thớt(b)

4x6

Xe đạp
Hôm nay nghiến răng cut nose (mất ~5,5%), canh me phục thù lại tuần sau...

bes

Xe lăn
Em xem con nước thế nào đã, ít ra cũng phải cạn một chút vì em bơi kém vả lại bị uống nước mấy lần roài. Sợ kinh!
Mai bác thay đồ bơi sớm nhá :21:
Thị trường như nước triều đang rút xuống, lúc đó ta sẽ biết ai tắm mà không mặc quần.

Em còn đủ sức mỗi ngày mua vào 100 cổ, từ giờ cho đến khi kể cả VNindex nó về đến 150 điểm, càng giảm nhiều càng tăng khả năng mua, có thể lên 200 cổ, vì đầu vào của em không có gì thay đổi :21:... các bác Tèo đang ngồi bệt trù em đi bằng đít, keke.. mỗi ngày mua 100, đi được vẫn còn hơn là ngồi yên, chỉ cần trong cả chuổi đi xuống có 1 2ngày lên là kéo lưới, kệ, bói rẻ còn hơn ngồi không
Sao cụ cứ phải khổ thế nhỉ ? Ngồi im vài bữa không được à ? Ví dụ cụ đi xe đạp xuống 1 cái dốc không nhìn thấy đáy thì cụ cứ cắm đầu phi xuống kệ con mịe nó hay cụ bóp phanh đứng lại nhìn và tính toán ?

Mời các cụ nghiền ngẫm cái này trong lúc ủ mưu chờ thời điểm mua vào nhá
Cụ 2s có gửi cho anh em 1 bản excel tính đầy đủ lắm, cả 2 sàn, chỉ số đến gần tháng 9/2008. Cụ có thể PM để xin chính chủ, bọn em có hết nhưng không dám cướp bản quyền ạ.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Sao cụ cứ phải khổ thế nhỉ ? Ngồi im vài bữa không được à ? Ví dụ cụ đi xe đạp xuống 1 cái dốc không nhìn thấy đáy thì cụ cứ cắm đầu phi xuống kệ con mịe nó hay cụ bóp phanh đứng lại nhìn và tính toán ?
kính cụ mách nước, với em nó là cái thú, chứ không thấy khổ gì, thật.
Kụ cứ nghĩ từ bữa cụ nghĩ ra cái vụ đoán số VNindex đến giờ đi, sóng nó đưa trồi sụt bao nhiêu lần? ở cái khúc này em tuyền chơi sàn Ha cho biên độ nó rộng, sụt là em mua, trồi phát là em bán, 5% em cũng nhặt chẳng nề hà, đời cực kỳ thong thả cụ ạ, đúng nghĩa bói rẻ còn hơn ngồi không!
TTCK VN trước em còn hãi 1 vụ, là không biết nếu nó tụt thì tụt đến bao giờ, về mo à - nhưng bây giờ thì em đã hiểu rồi, y như chú Nga ngố thôi, ngưng giao dịch. Chết cười chú này, ngưng giao dịch 1 tuần vừa cho giao dịch lại, tụt tiếp, lại ngưng tiếp, đến khi nào chịu ngóc thì thôi, không thì cứ ngưng lại đã :D chả gì thì tiền của chính phủ trong này còn nhiều gấp tỷ lần em, em lại nói vuông thế cho nó nhanh (b)
Hôm này sàn nó xanh lè ra thì khối cụ lại kiếm và khối cụ lại móm, nhưng cụ nào cũng vui, vì tất cả đều đúng theo kế hoạch và đường lối kinh doanh của mình

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện

4x4

Xe tăng
Thế bes và dongnat hôm nay có tổ chức off lại mặt với ae hội chứng ko nào? (b):))

isabinh

Xe điện
Chào 1 ngày mới, chúc các bác mua may bán đắt nào.
Mong muốn của riêng em: Tèo, tèo thật mạnh vào

MinhBum

Xe container
Nhà Chứng xây dựng còn nhanh hơn nhà của hội Hi-tek. Sipam kinh quá!
Hy vọng mai lại có bull trần lòi để em chạy phát, đón VNI 320 em mua lại!
Các bác không tin tưởng vào thị trường à, em chỉ sợ bán hôm nay thì chẳng mua rẻ hơn được đâu. Các bác chấp gì thằng Tây, nó cắt lỗ thì kệ nó, mình việc gì phải cắt lỗ ở cái giá này rồi lại phải mua ở cái giá cao hơn (nghe vô lý quá nhỉ).
Như các bác đã biết, ở những mức giá thấp này, chẳng có nhiều bác lãi khi bán ra, nên việc ôm bom là cần thiết, tạo ra một tâm lý tin tưởng cho thị trường. Hãy tin tưởng vào ngày mai (dù ngày mai là thứ Bẩy, kekeke). Em đang nhập dần đều ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng