Chuyên đề G Klass W46x

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em thích con như của bác nhưng máy dầu số tự động cơ.
Số tay em hok thik
May quá cơ :D
Con này mà số AT thì option nó trang bị theo xe là bố tướng ngay. Nhưng con này là xe nhập có mục đích (viện trợ dự án trồng rừng ở vùng đèo núi) nên nó là số sàn, ko có ốp gỗ hay có thứ gì cao cấp cả, chỉ là 1 cái xe offroad SUV đúng nghiã thôi :D Nó mà số AT thì có khi mình lại ko mua nổi nữa

PRADO VX

Xe máy
thông tin cuả bác chuẩn. Thế thể nào con đấy bán giá có 130 củ, nhưng mà cũng mua tranh như cướp đấy, rõ khổ, xe này hiếm hàng quá!
Xe của em mua là W461, thế hệ 2, sử dụng máy turbo 5 xi lanh 2.9 G-290GD dùng 5 số tay bác ạ
thế thì ngon rồi. chạy thì tít mù chứ còn gì nữa. con của bác thế hệ 2 nhìn đẹp hơn con kia nhiều. hôm em xuống xưởng xem định lấy lại con xe đấy nhưng lên xe đề máy thì k nổ. nội thất thì hỏng hết. tinh sơ sơ cả sửa cả độ lại cho ngon lành như con của bác co khi cũng phải mất 10k. mà đồ của nó đâu có dễ kiếm. thế là thôi, bái bai em nó:P

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
thế thì ngon rồi. chạy thì tít mù chứ còn gì nữa. con của bác thế hệ 2 nhìn đẹp hơn con kia nhiều. hôm em xuống xưởng xem định lấy lại con xe đấy nhưng lên xe đề máy thì k nổ. nội thất thì hỏng hết. tinh sơ sơ cả sửa cả độ lại cho ngon lành như con của bác co khi cũng phải mất 10k. mà đồ của nó đâu có dễ kiếm. thế là thôi, bái bai em nó:P
À, bác Quang mua lại em đấy đã mua 1 con Korando giá 12K để sang hết hệ thống dây điện kính bấm, ABS, ghế nệm qua, nói chung là thay máu toàn bộ nhé. Ngoài ra bác ý còn độ lại dàn ca lăng mặt trước cho nó thành đời 2003 luôn. Bác đấy công nhận máu thật. may là con xe cuả em ở tuốt trong SG và giá nó rắn hơn nên b1c ý ko rớ được, ko thì cũng toi với bác ý roài.

Đồ con này rất dễ kiếm bác ạ, mấy con Korando, Ssangyoung, Merz 16 chỗ đều dùng chung 1 loại máy nên nhiều thứ có thể mua được dễ và giá tốt. Quan trọng là phải đam mê :D

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
kekek, vẫn 2 tay 2 súng, chả bỏ con gì cả. Cuối tháng này trứng nở đẹp, khéo laị xơi thêm con S280 cho đủ bộ ba Tướng Sỹ Tượng nhá!

PRADO VX

Xe máy
À, bác Quang mua lại em đấy đã mua 1 con Korando giá 12K để sang hết hệ thống dây điện kính bấm, ABS, ghế nệm qua, nói chung là thay máu toàn bộ nhé. Ngoài ra bác ý còn độ lại dàn ca lăng mặt trước cho nó thành đời 2003 luôn. Bác đấy công nhận máu thật. may là con xe cuả em ở tuốt trong SG và giá nó rắn hơn nên b1c ý ko rớ được, ko thì cũng toi với bác ý roài.

Đồ con này rất dễ kiếm bác ạ, mấy con Korando, Ssangyoung, Merz 16 chỗ đều dùng chung 1 loại máy nên nhiều thứ có thể mua được dễ và giá tốt. Quan trọng là phải đam mê :D
vâng. phải đam mê bác ạ. tính ra con xe của bác mua giá đó lại ngon đấy. xe zin. mua về chỉ việc chạy thôi. nhưng phải công nhận là cái dòng ngày bền bỉ thât. xe đời 87 chạy 17 năm sau, năm 2004 em mới phải làm lại vỏ và máy:D

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
à, giá ở VN khéo ăn thì no thôi, chứ giá cho 1 con G AMG đời 2009 V8 là KHOẢNG 230K đấy. G này thì gọi là trùm cuả Merz rồi

Con G Klass này mới ghê nha:

Xe cho Giáo hoàng đây, vàng được dán khắp nơi

Đã offroad là phaỉ 6 bánh

Chỉnh sửa cuối:

Enzokhan

Xe hơi
Em còn trẻ, trước sau gì em củng cưới được em nó như bác. o:-)

lord

Xe máy
Chúc mừng bác Nexus, bác Up ảnh lên để anh em chiêm nghưỡng

kar

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Vãi hàng ^:)^^:)^
Xe cuả em đời sau xe này, vì vô lăng nó khác. Tuy nhiên xe cuả em là 6 mâm sắt, chứ ko phải mâm đúc như xe cuả Gaz69. Nhìn nhác nhác caí đoạn lấy thịt đè hàng có phải mợ Thông bíu ở cưả trước có phải ko nhỉ :-t Một lần nữa, vãi hàng. Phỉ phui, lỡ mà quá đà xe nó lượn xang mé bên kia thành ra 2,5 tấn hàng đè thịt thì toi mạng, ~:>

Em đang nghĩ cách độ lại sao cho nó giông giống AMG tí đây. Ví dụ sơn hết cái calăng đen phiá trước, 2 cản trước sau ra cùng màu thân xe có ổn ko nhỉ

Insu

Xe tải
Em nghĩ calang thêm nẹp inox hoặc oder cái same màu đi bác ui, cản của amg dày hơn, sơn 2 hốc đèn cùng màu thì ok còn để giống AMG nhất em nghĩ phải làm cho calang và cản dày hơn như của amg <:-P

kar

Xe điện
Em nghĩ bác chỉ cần tháo 2 cái đèn nhỏ ở cản trước, 2 cái lưới chắn đèn; thay bộ la-zăng offset dương để lốp chờm ra sát mép chắn bùn; thay bộ lốp từ 265 đến 285 nữa là xong. Thế là đẹp rồi bác ạ.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Xe cuả em vẫn còn quả trần nỉ zin cứng ngắc như em này, nhưng ko có quả lỗ thoát hiểm thông hơi như thế. Đang tính độ cưả nóc đấy.

Xe đi qua đầm ruộng, và em Land Rover ko chịu được nhiệt, G klass đến giải kíu

Rất thích quả chụp bánh sơ cua treo thế này, giờ kiếm ở đâu đây

Tấm hình này đẹp quá, nói hết nghìn lời cho G luôn

Tấm này cũng đẹp

Mùa Đông Nauy

Còn nếu độ theo kiểu sơn hết cùng màu mà em định làm, thì nó dư lày:

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em nghĩ calang thêm nẹp inox hoặc oder cái same màu đi bác ui, cản của amg dày hơn, sơn 2 hốc đèn cùng màu thì ok còn để giống AMG nhất em nghĩ phải làm cho calang và cản dày hơn như của amg <:-P
Nó có 1 sét độ laị nguyên dàn trước gồm calăng và 2 hốc đèn vuông luôn, ko vạt chéo nưã, giá đâu 8 triệu nhưng phải order qua mạng mà em ko rành lắm, muốn mua 1 phát ăn ngay cho nhanh cơ..

Em nghĩ bác chỉ cần tháo 2 cái đèn nhỏ ở cản trước, 2 cái lưới chắn đèn; thay bộ la-zăng offset dương để lốp chờm ra sát mép chắn bùn; thay bộ lốp từ 265 đến 285 nữa là xong. Thế là đẹp rồi bác ạ.
Cái xe cuả em nhá, bác chủ cũ đã độ cái vè rộng ra ngoài rồi, trục bánh xe đã chêm thêm ống thép làm cho lốp ăn ra ngoài bằng mép vè. Bề mặt bản lốp hình như đang là 265 R16, zin cuả nó hình như 235 R16. Mâm xe này chỉ cuả Merz hay Audi, hay phaỉ là cuả Đức thì lắp mới vưà lỗ ốc.
Bác chủ cũ đã từng thay mâm 18, lắp bánh xe loại đường trường vào - mỏng thành hơn thì đi về bị đá chém vằn vện nên phaỉ lắp lại mâm zin như cũ

Chỉnh sửa cuối:

kar

Xe điện
Bác Nexus mải mê với em G mông cong quá :-@ Bác check PM cái nhé.