[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

smartman76

Xe tải
Em cũng không hiểu,không có đầu thì hàm răng ở đâu để mà đánh,hay làm hàm răng nó tụt xuống cổ? nhưng mà nghe cũng thấy ghê ghê

buituananh_as

Xe điện
Chuyện ma hư hư thực thực,ai gặp rồi hoặc có tí nghiệm sẽ tin..ai chưa sau sẽ biết,ma em gặp rồi..bóng đè thì li mít,cứ bình tĩnh rồi sẽ qua chứ càng rãy càng mệt..sau khi tỉnh em lẩm nhẩm "để yên tao ngủ nhé,tao mệt" rồi ngủ tiếp sẽ ko sao nữa
Bao nhiêu vụ gặp bóng đen,bóng đè em thấy bt nhưng duy nhất vụ này mà em hãi: mẹ em mất đc mấy ngày,em ngủ trong phòng em..đã đóng và chốt khóa,vừa đặt lưng xuống thì PHẠCH cửa mở tung ra hết cỡ luôn,nhanh và dứt khoát..:-o,em vừa mới đặt lưng chưa đc 1 p..em té đi cafe luôn^:)^

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng tin chuyện ma là có thật. Em thì chưa gặp nhưng Sói nhà em gặp nhiều. Đêm 2 vc ngủ cùng nhau thì chỉ có mình Sói nhà em bị ma trêu, nên em tin là có ma.

ktphong

Xe tăng
Ma mà ko tin thì tin cái gì? Tin vào xxx à?

onlinefisher

Xe điện
Em cũng tin chuyện ma là có thật. Em thì chưa gặp nhưng Sói nhà em gặp nhiều. Đêm 2 vc ngủ cùng nhau thì chỉ có mình Sói nhà em bị ma trêu, nên em tin là có ma.
Thế thì giới tính con ma nhà mợ đích thực là Cái roài?!

daugau2012

Xe hơi
HIc, các cụ các mợ làm em nổi hết cả da gà. Đang ngồi ở văn phòng mà lạnh toát cả người.

volume

Xe tăng
Chuyện ma hư hư thực thực,ai gặp rồi hoặc có tí nghiệm sẽ tin..ai chưa sau sẽ biết,ma em gặp rồi..bóng đè thì li mít,cứ bình tĩnh rồi sẽ qua chứ càng rãy càng mệt..sau khi tỉnh em lẩm nhẩm "để yên tao ngủ nhé,tao mệt" rồi ngủ tiếp sẽ ko sao nữa
Bao nhiêu vụ gặp bóng đen,bóng đè em thấy bt nhưng duy nhất vụ này mà em hãi: mẹ em mất đc mấy ngày,em ngủ trong phòng em..đã đóng và chốt khóa,vừa đặt lưng xuống thì PHẠCH cửa mở tung ra hết cỡ luôn,nhanh và dứt khoát..:-o,em vừa mới đặt lưng chưa đc 1 p..em té đi cafe luôn^:)^
Cụ chán quá, mẹ cụ về hỏi han chút mà cụ lại cafe cà pháo ^:)^

Taihoatu

Xe lăn
Có phải cụ là âm binh của thày Vân trong Văn Quán không ợ.

emdenmuon

Xe buýt
Em giờ sợ người hơn ma.

nguyen_hangn

Đi bộ
Em nhớ đến chuyện xảy ra ở quê em cách đây ko lâu:
"Có 1 cô đi làm may ở nhà máy dệt may trên thành phố, hết ca thì tầm 9 rưỡi mới về. Vào một đêm mưa lác đác tháng 7 cô này đạp xe về nhà\, trên đường đi về gặp 1 cụ già xin đi nhờ nhưng cô này ko cho đi vì mệt ko đèo đc người khác nữa. Hôm sau cô này đi về tiếp lại gặp cụ già như vậy xin đi nhờ và cô này cũng ko cho đi (chắc vì tính ích kỷ). Đến mấy đêm sau trời lại lác đác mưa, 10h cô đạp xe đi về qua đoạn đó gặp đứa bé chừng 13-14t xin đi nhờ, hôm đó cô cho đi nhờ và thả cô bé kia xuống đầu ngõ, khi vừa thả xuống, cô này nhìn theo thì lại chả thấy cô bé kia nữa mà lại thấy cụ già hôm nọ. Thất kinh, cô này hét toáng lên, về nhà ốm và mấy hôm sau cũng mất.
Hãi quá , E rất sợ ma.

Yen GL

Xe hơi
1/. Chuyện thứ nhất
năm 2005, vợ chồng em ở 1 căn nhà trong ngách 19 ngõ trại găng. Tại đây, thời gian đầu mới ở thì vợ chồng em thường xuyên bị bóng đè. Chúng em cho rằng áp lực công việc nên hoàn toàn không nghĩ chuyện ma quỷ.
Vào 1 buổi trưa, em ngồi uống rượu với bố vợ (nhà bố vợ đối diện nhà em) thì bố vợ kể "ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể" em vẫn cười bảo bố vợ "thế kỷ 21 rồi, người sống còn chẳng làm gì được nhau nữa là người chết, con chỉ sợ không có tiền thôi".
Câu chuyện tạm dừng ở đó. đến tối em về nhà ngủ thì bị bóng đè. Lúc đó em hoàn toàn trong trạng thái tỉnh táo thì thấy 1 bóng đen là nam giới đè lên người em (gấu nhà em đang xem ti vi, đèn vẫn bật, lúc đó khoảng 22h). Em ú ớ thì gấu nhà em đập vào người em làm em trở lại với hiện tại. Từ đó em không hề ngủ được. Em vẫn nhớ hôm đó truyền hình cáp hà nội chiếu phim ma (phim nhật - em không nhớ tên). đến khi gấu nhà em bắt đầu đi ngủ (f1 nhà em gửi bên ông bà ngoại) thì em thấy bóng đen đó nằm vào giữa 2 vợ chồng em. Lần này đến lượt gấu nhà em bị bóng đè. Em đập vào người gấu, sau đó gấu tỉnh lại. Em xuống lấy 1 con dao để đầu giường, nhưng cả đêm cả 2 vợ chồng không hề ngủ được. Lý do bị thì như sau.
- bản thân nhà đó nguyên thủy là có 1 vong nam.
- mẹ em đi xem bói trong nghệ an, bà thầy cho 5 cái bùa về đốt 4 góc nhà và 1 cái ở cửa ra vào để trấn trạch (theo bà thầy bói nói là nhà này uế tạp - nguyên văn mẹ em về kể như vậy). Em không tin nên mang 5 cái bùa về để trên nóc tủ lạnh. Ngay đêm hôm đó (cũng chính là hôm em ngồi chém gió với bố vợ và đêm về bị bóng đè) thì cả vợ và chồng bị bóng đè, gặp vong trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo. Vắn tắt lại là cả đêm chúng em không ngủ được
- chiều hôm sau vợ em tiếp tục bị bóng đè. Em đã đốt 5 cái bùa đó theo sự chỉ dẫn của bà thầy bói. Hậu quả thấy ngay. Từ 21h đêm em và gấu nghe thấy tiếng rên (như tiếng con chó bị trúng bả). Em thì bị ăn tát (trong trạng thái nửa mê nửa tỉnh, gấu nhà em cũng bị ăn tát)và cả 2 vợ chồng có cảm giác giường ngủ bị dựng lên. Còn nhiều chi tiết nữa nhưng em vắn tắt kể cho các cụ nghe thôi.
- sáng hôm sau kiểm tra thì tại 1 góc nhà có 1 vũng nước (trời mùa hè mà nền nhà có 1 vũng nước, có thể dùng giẻ lau thấm được - trước đó gấu và em không hề đổ nước hay lau nhà mà tạo thành vũng nước được).
- ngay trưa hôm đó vợ chồng em chạy vào nhà thầy vân (xem âm binh) trong gần khu văn quán để xem. Vừa vào đến cửa thầy bảo: "vợ chồng chúng mày vừa trêu ma rồi, con này là con dữ. Sự miêu tả của thầy hoàn toàn trùng khớp với những gì vợ chồng em gặp. Thầy còn bảo nó rất yêu gấu nhà em :D và đêm nào cũng lên nằm cạnh. Chi tiết này hoàn toàn phù hợp vì đêm nào chúng em cũng gửi f1 bên bà ngoại, 2 vợ chồng ôm nhau ngủ nhưng đến sáng thì khoảng cách giữa 2 vợ chồng thì đủ 1 người nằm.
- sự việc này được vài người dân ở đó xác nhận là có, vì họ cũng từng gặp như bố vợ em
thế phương án giải quyết thế nào ạ?

Bung To

Xe điện
Hình như em là người cứng vía nên chả gặp ma bao giờ. Đi gọi hồn cũng chẳng nhập được.

Lâu đài tình ái mang tên Lò Gạch làng Vũ Đại
Website
www.chanoimalamgi.com
Em đi và lang thang khá nhiều nơi rừng thiêng nước độc cho đến những vùng nghe kể xuất hiện vô vàn ma quỷ, nhưng chưa một lần gặp. Chả nhẽ em không có căn nhỉ?

Xin phép cụ chủ thớt cho em góp chuyện thứ 2, liên quan tới cái xe cũ em đi (ảnh đính kèm, OF mới thay đổi nên không cho phép dính ảnh to)

Em mua xe Jeep này năm 2006 ở Phú Quốc, biển 68H 1963 (hiện nay em dò thông tin thì xe này đang lưu lạc ở khách sạn Novotel Hạ Long Bay). Lúc đó em chưa có bằng lái & chưa bao giờ đi học lái xe chỉ có kiến thức áp dụng từ đi xe máy côn tay.
Mới mua xe nên rất thèm lái, chưa có bằng nên rất run, em chọn giờ đi làm từ 5h sáng & giờ về là 11h tối để lái xe ra đường bởi vì tầm đấy đường ở Phú Quốc thì vắng lắm chỉ có chó chạy hoang.
Chỗ em làm nằm ở cuối đường Trần Hưng Đạo hướng về Resort Ngàn Sao & đi về phía Bãi Dài, ai đã từng ở Phú Quốc chắc biết đoạn này hiu quạnh như thế nào, đường đất đỏ, tối om, nhà cửa chắc 500m - 1km có một nhà. Khi nào đi về hướng Dương Đông chạm vào khu vực khách sạn Thiên Hải Sơn mới bắt đầu có đường nhựa & đèn đường.
Một lần như mọi lần 11h khuya lái xe về thì thấy trời không có trăng sao, hơi có sương ảo như trong phim Twilight - mặc dù dàn đèn trên xe của em khá khủng nhưng vẫn thấy sương ảo ảo trước mặt, nhìn về phía trước còn có ánh sáng đèn xe mình chứ nhìn sang 2 bên & quay lại đằng sau thì mịt mù u tối, xe Jeep thì nó hở tứ phía nên nghe sóng & gió biển rất hoang vu. Em đi rất chậm ~ 30km/h vì chưa có bằng không dám đi nhanh, hơn nữa đường đất đỏ gồ. Đang đi chợt từ xa thấy thấp thoáng bóng 1 cô bé đi bộ bên phải đường tầm 7 - 8 tuổi mặc váy dài tới đầu gối nhưng gọn gàng chứ không rũ rượi như ma, tóc ngắn ngang vai có vẻ hơi bết vì mồ hôi và vì trẻ con ở vùng xa không dùng dầu gội đầu chứ không lòa xòa hay lấp ló che phủ mặt như mọi người vẫn tả về ma.

Ngay lập tức em chú ý vì dáng đi của cô bé rất thanh thản nhẹ nhàng chứ không đi thoăn thoắt như trẻ con vùng quê & cũng không tỏ vẻ gì sợ sệt - đang thắc mắc sao nửa đêm rồi con nhà ai đi ra đường mà lại đi một mình lại không có đèn pin mang theo, thì cô bé quay lại hướng về phía xe em đang tới đưa tay lên che mặt như kiểu bị chói & tay kia ra dấu như muốn xin đi nhờ hoặc gọi xe em đỗ lại. Em giảm tốc & rà phanh nhưng thấy đi mãi không tới chỗ cô bé (cảm giác chắc khoảng 3 - 5 giây) rồi lặng đi một cái thì không còn bóng dáng cô bé đâu nữa chỉ còn sương sương ảo ảo suốt cả đoạn đường, hai bên xe & đằng sau thì vẫn mù mịt tăm tối.

Rợn người lắm nhưng chẳng biết làm gì nên tiếp tục đi để về nhà thì thêm khoảng 500m nữa thấy lố nhố 4 - 5 người có đèn pin soi rọi, đi sát đến nơi thì thấy một thanh niên nằm chết cạnh cái xe Win100 mặt bị va đập máu me biến dạng ghê lắm, nhìn như ngã xe & đập mặt vào cái cột cụt bên đường. Sợ phát khiếp nên đi xe về đến nhà mà cả đêm mất ngủ.
Sau này ở Phú Quốc lâu hơn hỏi dân thì được biết chỗ khúc đó trước đây có cô bé bị tai nạn xe cán chết.

Chỉnh sửa cuối:

Honda suppercup

Xe tải
Người OF
Đọc truyện mấy cụ mà em nổi da gà.

MoonMax

Xe điện
Chuyện này hoàn toàn có thât. Ngôi nhà đó vẫn còn, nhiều người đã từng ở đó đều xác nhận sự việc trên là có thật. Tuy nhiên việc ngủ với gái (cái vong nam) thì ai cũng xác nhận là có thật. Các cụ có thể tự đến đó tìm hiểu người dân ở đó nếu nghi ngờ thông tin em đưa ra. Địa chỉ em sẵn sàng cung cấp. Nhà mẹ đẻ Gấu nhà em còn ở đấy

Phỏng vấn gấu nhà cụ kỹ kỹ tí .....xem nó thế nào.....????

Nếu ổn thì gấu nhà cụ chắc chả muốn trục vong đâu:))

tuvit77

Xe tăng
mải đọc cái thớt này hay quá , em quyên m..ịa cả ăn sáng luôn đói quá...

springsea

Xe container
Hôm nay vẫn hóng đông nhỉ, công nhận cụ chủ có tài kể chuyện :D. Chỗ nào có vong nữ xinh thích ngủ với giai cụ phím e nhé :))

onglao_danhca

Xe buýt
1/. Chuyện thứ nhất
Năm 2005, vợ chồng em ở 1 căn nhà trong ngách 19 ngõ Trại Găng. Tại đây, thời gian đầu mới ở thì vợ chồng em thường xuyên bị bóng đè. Chúng em cho rằng áp lực công việc nên hoàn toàn không nghĩ chuyện ma quỷ.
Vào 1 buổi trưa, em ngồi uống rượu với bố vợ (nhà bố vợ đối diện nhà em) thì bố vợ kể "ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể" Em vẫn cười bảo bố vợ "thế kỷ 21 rồi, người sống còn chẳng làm gì được nhau nữa là người chết, con chỉ sợ không có tiền thôi".
Câu chuyện tạm dừng ở đó. Đến tối em về nhà ngủ thì bị bóng đè. Lúc đó em hoàn toàn trong trạng thái tỉnh táo thì thấy 1 bóng đen là nam giới đè lên người em (Gấu nhà em đang xem ti vi, đèn vẫn bật, lúc đó khoảng 22h). Em ú ớ thì Gấu nhà em đập vào người em làm em trở lại với hiện tại. Từ đó em không hề ngủ được. Em vẫn nhớ hôm đó truyền hình cáp Hà Nội chiếu phim ma (phim Nhật - em không nhớ tên). Đến khi Gấu nhà em bắt đầu đi ngủ (F1 nhà em gửi bên ông bà ngoại) thì em thấy bóng đen đó nằm vào giữa 2 vợ chồng em. Lần này đến lượt Gấu nhà em bị bóng đè. Em đập vào người Gấu, sau đó Gấu tỉnh lại. Em xuống lấy 1 con dao để đầu giường, nhưng cả đêm cả 2 vợ chồng không hề ngủ được. Lý do bị thì như sau.
- Bản thân nhà đó nguyên thủy là có 1 vong nam.
- Mẹ em đi xem bói trong Nghệ An, bà thầy cho 5 cái bùa về đốt 4 góc nhà và 1 cái ở cửa ra vào để TRẤN TRẠCH (theo bà thầy bói nói là nhà này uế tạp - nguyên văn mẹ em về kể như vậy). Em không tin nên mang 5 cái bùa về để trên nóc tủ lạnh. Ngay đêm hôm đó (cũng chính là hôm em ngồi chém gió với bố vợ và đêm về bị bóng đè) thì cả vợ và chồng bị bóng đè, gặp vong trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo. Vắn tắt lại là cả đêm chúng em không ngủ được
- Chiều hôm sau vợ em tiếp tục bị bóng đè. Em đã đốt 5 cái bùa đó theo sự chỉ dẫn của bà thầy bói. Hậu quả thấy ngay. Từ 21h đêm em và Gấu nghe thấy tiếng rên (như tiếng con chó bị trúng bả). Em thì bị ăn tát (trong trạng thái nửa mê nửa tỉnh, Gấu nhà em cũng bị ăn tát)và cả 2 vợ chồng có cảm giác giường ngủ bị dựng lên. Còn nhiều chi tiết nữa nhưng em vắn tắt kể cho các cụ nghe thôi.
- Sáng hôm sau kiểm tra thì tại 1 góc nhà có 1 vũng nước (trời mùa hè mà nền nhà có 1 vũng nước, có thể dùng giẻ lau thấm được - trước đó Gấu và em không hề đổ nước hay lau nhà mà tạo thành vũng nước được).
- Ngay trưa hôm đó vợ chồng em chạy vào nhà thầy Vân (xem âm binh) trong gần khu Văn Quán để xem. Vừa vào đến cửa thầy bảo: "vợ chồng chúng mày vừa trêu ma rồi, con này là con dữ. Sự miêu tả của thầy hoàn toàn trùng khớp với những gì vợ chồng em gặp. Thầy còn bảo nó rất yêu Gấu nhà em :D và đêm nào cũng lên nằm cạnh. Chi tiết này hoàn toàn phù hợp vì đêm nào chúng em cũng gửi F1 bên bà ngoại, 2 vợ chồng ôm nhau ngủ nhưng đến sáng thì khoảng cách giữa 2 vợ chồng thì đủ 1 người nằm.
- Sự việc này được vài người dân ở đó xác nhận là có, vì họ cũng từng gặp như bố vợ em
Cụ có bàn nhà không. Em mua.