[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

Rắn Lớn

Xe điện
Cụ ấy nhầm nhọt, chắc định nói đến cái biệt thự ở góc đường Trần Hưng Đạo cắt Hàng Bài đây mà:P
Cái nhà đó nằm trong kế hoạch thôn tính nhá! Đến chợ Âm Phủ bọn nó còn định nuốt, sá gì mấy cái nhà có tin đồn!

Em hơi bồ kết cái nhà 300 KM và cái biệt thự này! Để lại trừ 50% ma mãnh là em quất luôn :P :P :P

Little Sushi

Xe buýt
Ngày xưa bọn em còn ở KTX,nửa đêm 3 thằng mỗi thằng cầm 1 nén hương sang phòng mấy đứa con gái bảo : " Em ơi cho anh thắp nhờ nén hương cho thằng bạn,năm trước 4 đứa bọn anh ở phòng này,nó nợ cờ bạc nhiều quá nó treo cổ ở chính cái giường trong góc kia,các em làm ơn cho bọn anh nhờ 1 tý thôi...."
Hồi kết chắc không cần kể,nghĩ lại mà giờ nhà cháu vẫn buồn cười =))

kduc

Xe container
Em có chuyện gần giống cụ Xe ngựa đời Hán.
.................
Hôm chủ nhật vừa rồi (5/8) chúng em đã mời sư THầy làm lễ mang cốt anh ấy đi an táng tại nghĩa trang.
Bảo đi TN mà thức muộn thế?

jihadv

Xe tải
Ngày xưa bọn em còn ở KTX,nửa đêm 3 thằng mỗi thằng cầm 1 nén hương sang phòng mấy đứa con gái bảo : " Em ơi cho anh thắp nhờ nén hương cho thằng bạn,năm trước 4 đứa bọn anh ở phòng này,nó nợ cờ bạc nhiều quá nó treo cổ ở chính cái giường trong góc kia,các em làm ơn cho bọn anh nhờ 1 tý thôi...."
Hồi kết chắc không cần kể,nghĩ lại mà giờ nhà cháu vẫn buồn cười =))
Cái trò dọa ma này, em từng là nạn nhân cụ ạ. Em và mấy thằng phủ ga trắng, trèo tường, bám cửa sổ tầng 2 để dọa. Kết quả là bọn con gái hét to qua, em giật mình trượt chân, ngã xuống, bong gân, khập khiễng mất 2 tuần ^:)^

tuanzs

Xe container
Chủ thớt kể chuyện hay quá làm thớt sốt xình xịch :D

quynhanh03

Xe điện
em chỉ thắc mắc cái dòng " Ma không đầu đánh răng" [/B]có fun không các cụ nhỉ.

Em thấy các cụ thắc mắc vấn đề này hơi nhiều bởi vì các cụ chưa gặp thôi. Em đã gặp 1 con ma, mặt em và mặt ma chỉ cách nhau ~1m mà ko thể nào tả đc mắt, mũi, mồm. Chỉ nhớ duy nhất là 1 vết sẹo dọc má.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Nói chuyện với người âm tuần nào em chả đi gặp Bề Bà Cô Tổ mấy lần CÒN MA THÌ CHƯA BAO GIỜ NHÌN THẤY

nghiathang

Xe tăng
Lão này kể chuyên ma nhiều quá nên vừa bị công an tóm ở đầu đường 5 đấy.

HoangBoiHuan

Xe hơi
Cụ hượm đã! Cái chỗ em bôi đỏ ấy là chỗ nào vậy? Nhà em cũng ở Nguyễn An Ninh đây:-w
Đi từ phía Đại la vào NGUYen an ninh đi qua cái cầu sông thối. Qua cái cầu 1 đoạn bên tay trái có con ngõ cạnh trường học( em nhớ ko nhâm thì đó là trường học). Đầu ngõ có quán nước chè. Và cạnh đó là quán caffe , hỏi chị HÀ xem bói. Cụ nặng vía như cụ chủ thớt thì kiểu gì cũng dính chửi đuổi ra

quynhanh03

Xe điện
Cụ gặp lúc đang đánh răng phỏng :))
Em gặp khi trên đường đi từ nhà người yêu về ( bây giờ là Gấu), khoảng hơn 11h đêm, cách đây 20 năm. Thật luôn. Mà hôm đó trời có trăng đấy nhá

N-DESIGN

Xe tăng
Hiện có 126 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (66 lái chính và 60 lái phụ)

Chỉnh sửa cuối:

N-DESIGN

Xe tăng
Có tí ma vào là đông vui thế nhỉ?!?!!?
Em cả đời chẳng gặp được con ma nào, mà em là em kết nhất các em ma nữ xinh đẹp!!!

Chã Nhỏ

Xe điện
Nhà cháu chưa thấy Ma. nhưng ngủ mơ thấy Ma thì nhiều. Thậm chí còn đáng sợ hơn gặp thật ợ :-ss

Sent from my iPhone using Forum Runner

choega

Xe máy
Đêm qua em ngủ, em mơ *** dầm.... may thế ko sao cả.
mà hôm qua bà con nói tè dầm ko thấy gì, giờ nói thấy sao mình thiếu văn minh thế...

May mà tối qua em làm ly rượu vang nên ngủ rất nhanh, chứ nghĩ tới mấy chuyện ma của các cụ thì phát khiếp.

ngheowa

Xe tải
Đọc chuyện đầu của cụ thayys ghê ghê, y như chuyện bóng đè của cái cô gì ấy, nhưng đọc đến chuyện thứ 2 thì em cười suýt ngã ghế

NotTube

Xe buýt
Em là em ứ tin, người mới sợ chứ sao phải sợ ma :P

TieuFu

Xe container
Cụ ... dầm hả ?? thế có mơ thấy người cầm bô không ?? làm thêm chai vang nữa đê !!:)):))

concrete

Xe hơi
1/. Chuyện thứ nhất
Năm 2005, vợ chồng em ở 1 căn nhà trong ngách 19 ngõ Trại Găng. Tại đây, thời gian đầu mới ở thì vợ chồng em thường xuyên bị bóng đè. Chúng em cho rằng áp lực công việc nên hoàn toàn không nghĩ chuyện ma quỷ.
Vào 1 buổi trưa, em ngồi uống rượu với bố vợ (nhà bố vợ đối diện nhà em) thì bố vợ kể "ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể" Em vẫn cười bảo bố vợ "thế kỷ 21 rồi, người sống còn chẳng làm gì được nhau nữa là người chết, con chỉ sợ không có tiền thôi".
Câu chuyện tạm dừng ở đó. Đến tối em về nhà ngủ thì bị bóng đè. Lúc đó em hoàn toàn trong trạng thái tỉnh táo thì thấy 1 bóng đen là nam giới đè lên người em (Gấu nhà em đang xem ti vi, đèn vẫn bật, lúc đó khoảng 22h). Em ú ớ thì Gấu nhà em đập vào người em làm em trở lại với hiện tại. Từ đó em không hề ngủ được. Em vẫn nhớ hôm đó truyền hình cáp Hà Nội chiếu phim ma (phim Nhật - em không nhớ tên). Đến khi Gấu nhà em bắt đầu đi ngủ (F1 nhà em gửi bên ông bà ngoại) thì em thấy bóng đen đó nằm vào giữa 2 vợ chồng em. Lần này đến lượt Gấu nhà em bị bóng đè. Em đập vào người Gấu, sau đó Gấu tỉnh lại. Em xuống lấy 1 con dao để đầu giường, nhưng cả đêm cả 2 vợ chồng không hề ngủ được. Lý do bị thì như sau.
- Bản thân nhà đó nguyên thủy là có 1 vong nam.
- Mẹ em đi xem bói trong Nghệ An, bà thầy cho 5 cái bùa về đốt 4 góc nhà và 1 cái ở cửa ra vào để TRẤN TRẠCH (theo bà thầy bói nói là nhà này uế tạp - nguyên văn mẹ em về kể như vậy). Em không tin nên mang 5 cái bùa về để trên nóc tủ lạnh. Ngay đêm hôm đó (cũng chính là hôm em ngồi chém gió với bố vợ và đêm về bị bóng đè) thì cả vợ và chồng bị bóng đè, gặp vong trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo. Vắn tắt lại là cả đêm chúng em không ngủ được
- Chiều hôm sau vợ em tiếp tục bị bóng đè. Em đã đốt 5 cái bùa đó theo sự chỉ dẫn của bà thầy bói. Hậu quả thấy ngay. Từ 21h đêm em và Gấu nghe thấy tiếng rên (như tiếng con chó bị trúng bả). Em thì bị ăn tát (trong trạng thái nửa mê nửa tỉnh, Gấu nhà em cũng bị ăn tát)và cả 2 vợ chồng có cảm giác giường ngủ bị dựng lên. Còn nhiều chi tiết nữa nhưng em vắn tắt kể cho các cụ nghe thôi.
- Sáng hôm sau kiểm tra thì tại 1 góc nhà có 1 vũng nước (trời mùa hè mà nền nhà có 1 vũng nước, có thể dùng giẻ lau thấm được - trước đó Gấu và em không hề đổ nước hay lau nhà mà tạo thành vũng nước được).
- Ngay trưa hôm đó vợ chồng em chạy vào nhà thầy Vân (xem âm binh) trong gần khu Văn Quán để xem. Vừa vào đến cửa thầy bảo: "vợ chồng chúng mày vừa trêu ma rồi, con này là con dữ. Sự miêu tả của thầy hoàn toàn trùng khớp với những gì vợ chồng em gặp. Thầy còn bảo nó rất yêu Gấu nhà em :D và đêm nào cũng lên nằm cạnh. Chi tiết này hoàn toàn phù hợp vì đêm nào chúng em cũng gửi F1 bên bà ngoại, 2 vợ chồng ôm nhau ngủ nhưng đến sáng thì khoảng cách giữa 2 vợ chồng thì đủ 1 người nằm.
- Sự việc này được vài người dân ở đó xác nhận là có, vì họ cũng từng gặp như bố vợ em
e dự là ý cụ chủ kể là con ma không đầu nhưng tay cầm bàn chải oánh răng nên mới là con ma không đầu oánh zang