[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

lambogi79

Xe điện
Khiếp, đêm chưa khuya lắm mà đã hơn 7 chục Cụ vào hóng, Cụ chủ thì còn mải nhìn vong trong Thanh Hóa chưa về:D
Mà hôm nay cái Cụ gì giặt khô là hơi có nhiều việc hơn mọi hôm không nhể, trời hôm nay mưa quá:))

ngominh

Xe tăng
" Hồi ông ngoại tớ con sống, cứ mỗi lần đến đám giỗ bà ngoại tớ thì lúc nào cả nhà cũng thấy 1 con bướm màu đen tuyền (không có màu nào khác hết), thân to bằng bàn tay của tớ, bay vòng vòng trong nhà rồi đậu lên hình bà.Đến trưa lại bay đi.Những lúc ấy, tớ nghĩ là trùng hợp thôi. nhưng đến 1 hôm, trước ngày giỗ bà, đêm mấy dì tớ nằm gần ông nghe tiếng ông ngoại tớ cười và bảo:Bà đừng chọc lét tui (miền bắc gọi là cù lét đó).Còn 1 bà dì hay nằm trước bàn thờ thì lại nằm mơ thấy bà tớ mắng:sao để bàn thờ dơ (bẩn) thế này?Nói xong, bà biến mất. Mà quả thật, sáng ngày trước đám giỗ, mấy bà dì định dọn bát nhang cho sạch sẽ nhưng lại thôi. để dành sáng đám giỗ rồi dọn luôn. Ai ngờ, sau khi nằm mơ, sáng tỉnh giấc, đem khăn sạch đến dọn bát nhang thì không thấy mấy chân nhang đâu. Tưởng đám cháu phá phách, hỏi bọn chúng, đứa nào cũng lắc đầu.Ai cũng hồn xiêu phách lạc. Kiếm mãi mới phát hiện: chân nhang đã được cuốn tròn bằng mạng nhện, đặt sau tấm hình bà ngoại tớ. đến đây thì tớ khiếp quá."
WTT :D

huyphungtk

Xe tăng
:)), gấu nhà cụ có xinh không ?

ngaydoclap

Xe container
Đám đàn bà mà cũng buôn bán cái ma mãnh này kinh nhỉ :(
" Hồi ông ngoại tớ con sống, cứ mỗi lần đến đám giỗ bà ngoại tớ thì lúc nào cả nhà cũng thấy 1 con bướm màu đen tuyền (không có màu nào khác hết), thân to bằng bàn tay của tớ, bay vòng vòng trong nhà rồi đậu lên hình bà.Đến trưa lại bay đi.Những lúc ấy, tớ nghĩ là trùng hợp thôi. nhưng đến 1 hôm, trước ngày giỗ bà, đêm mấy dì tớ nằm gần ông nghe tiếng ông ngoại tớ cười và bảo:Bà đừng chọc lét tui (miền bắc gọi là cù lét đó).Còn 1 bà dì hay nằm trước bàn thờ thì lại nằm mơ thấy bà tớ mắng:sao để bàn thờ dơ (bẩn) thế này?Nói xong, bà biến mất. Mà quả thật, sáng ngày trước đám giỗ, mấy bà dì định dọn bát nhang cho sạch sẽ nhưng lại thôi. để dành sáng đám giỗ rồi dọn luôn. Ai ngờ, sau khi nằm mơ, sáng tỉnh giấc, đem khăn sạch đến dọn bát nhang thì không thấy mấy chân nhang đâu. Tưởng đám cháu phá phách, hỏi bọn chúng, đứa nào cũng lắc đầu.Ai cũng hồn xiêu phách lạc. Kiếm mãi mới phát hiện: chân nhang đã được cuốn tròn bằng mạng nhện, đặt sau tấm hình bà ngoại tớ. đến đây thì tớ khiếp quá."
WTT :D

kh6d

Xe tăng
Mưa gió ma mãnh đi trú hết rồi :D

nguyenakin

Xe buýt

chandai.toinack

Xe điện
thôi em lượn đây, chúc cả nhà nủ ngon vs cái quần ướt nhé.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn

buituananh_as

Xe điện
Sao trùng hợp vậy nhỉ ....bức ảnh này e chụp cũng ở hồ gươm cách đây vài năm ...

E xin lấy danh dự thề với các cụ là ko hề có PTS đâu ợ !!!
phơi thôi mà cụ..sao mà phải thề thốt..còn cái clip kia nhìn đã nhận ra ngay đang chụp thì có bà này lướt qua ( 1 là tốc độ nhanh, 2 là bọn này dựng để tốc độ chậm... ) và nhìn cái mặt bọn phỏng vấn điêu vãi..diễn éo đạt

choega

Xe máy
ko có chủ thớt vào đây à? hay để em đi sưu tập cho các cụ dùng tạm trong lúc chủ thớt chưa lên

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Trải nghiệm tao nhã : 20hxx phút ngày 28 tháng chạp năm 1992 tại thung lũng Đá Đinh xã Tả Phời ( Thuộc tx Cam Đường tỉnh Lao Cai ) em các Cụ đi coi kho thuốc nổ của đơn vị cách tx Cam Đường khoảng 12km cách bản người Dáy 3km đường mòn duy nhất 1 hộ gần nhất là 1km đường ..chim bay . Kho có 6 mạng thì 5 mạng cắt rừng đi Tx chơi . Trong chốt chỉ có ánh đèn dầu leo lét lúc mờ lúc tỏ ...Buồn vãi đạn ! chán ra ngóng về quầng sáng phía cuối trời và mơ về ánh sáng kinh kì nơi có gia đình và tình yêu đang chuẩn bị đón xuân em lại quay vào hí hoáy viết thư ngoài trời gió vẫn xào xạc đuổi nhau trên đồi cỏ tranh .. Chợt có tiếng gọi tên mình 3 tiếng rõ ràng không sai em các cụ ra mở cửa . Trong bóng tối nhập nhòa chẳng có ai chỉ có tiếng côn trùng kêu rả rích chờ một lúc vẫn chẳng thấy ai . Em cũng hơi rợn rợn vì nghĩ chúng nó trêu bèn hét lên : ĐM chúng mài nhanh lên để tao đóng cửa ! Đáp lại vẫn chỉ là tiếng gió xào xạc ... Vừa tức vừa sợ em hét lên : ĐM không đùa kiểu ấy nhá , ai thì ra không tao bắn nè ! Em nhảy một phát đến giá súng lên quy lát đánh roạt mở tách phát chốt an toàn hô : Đếm đến 3 ! Ra 3,2,1 nhanh ! Vẫn chỉ có tiếng gió xào xạc em lùi lại ... Cha mẹ ơi nếu không cầm chắc khẩu Ak nhẽ tè ra quần và thế là : Pằng ! một phát chỉ thiên đáp lại chỉ có gió vẫn xào xạc đuổi nhau trên đồi cỏ tranh tiếp theo có 3 ,4 lùm cây đen đen trước nhà em lại nã tiếp đôi ba viên mỗi bụi vẫn chạ có rì ... Chán nản em bẩu thui ma thì ma , người thì người tau đi uống rịu đây ( Tu một hơi hết gần cái cốc nhựa nửa lít có nhẽ từ bé đến lúc ấy là uống nhiều nhất ý định là cho nó say mợ đi và để đỡ sợ súng vẫn để trên đùi nhưng khóa chốt an toàn) Mãi đến 2 giờ sáng tụi bạn mới mò về . Em kể lại tụi nó bảo thường thế mà ở chỗ này năm 79 bọn Tàu nó giết đâu cả tiểu đội con gái lâm nghiệp người già nhất là 27,28 trẻ nhất có 17,18,thôi mí lị chỗ này là tập trung các xác chết của nó , Trong chốt có 5 cái giường nhưng bỏ một cái giường ngoài cùng vì ai nằm cũng bị bóng đè và ốm không rõ nguyên nhân nên cứ thường là 2 thằng 1 giường ! Đến bây giờ ngồi typing chém gió với OF em vẫn còn thấy gai gai

Chỉnh sửa cuối:

ngominh

Xe tăng
Khu chung cư em năn ngoái có bác mất ở tầng 2 , bây giờ tầng 2 cho thuê làm VP chỉ cho đi cầu thang bộ nên nút bấm tầng 2 bị khóa
Em có 2 lần đi xem đá bóng về khuya gặp phải trường hợp như này,lần 1 tự dưng thang chạy lên tầng 9 ( nhà em) em đang loay hoay nhắn tin chưa kịp ra thì thang chạy xuống tầng 2 và dừng ở đấy :(
Lần 2 là tháng trước, thang lên đến tầng 2 tự động mở, em toát mồ hôi hột nhìn cửa mơt ra, bên ngoài thang là tấm kính mà bên thuê VP họ chặn lại vì ko đc sử dụng thang và có lá bùa dán bên ngoài :((. Em bấm nhanh thang đóng cửa nhưng mất gần 20s nó mới đóng lại :(
Cụ nào ở CC hay dùng thang giải thích cho em đỡ sợ với :(

humxam75

Xe điện
Khu chung cư em năn ngoái có bác mất ở tầng 2 , bây giờ tầng 2 cho thuê làm VP chỉ cho đi cầu thang bộ nên nút bấm tầng 2 bị khóa
Em có 2 lần đi xem đá bóng về khuya gặp phải trường hợp như này,lần 1 tự dưng thang chạy lên tầng 9 ( nhà em) em đang loay hoay nhắn tin chưa kịp ra thì thang chạy xuống tầng 2 và dừng ở đấy :(
Lần 2 là tháng trước, thang lên đến tầng 2 tự động mở, em toát mồ hôi hột nhìn cửa mơt ra, bên ngoài thang là tấm kính mà bên thuê VP họ chặn lại vì ko đc sử dụng thang và có lá bùa dán bên ngoài :((. Em bấm nhanh thang đóng cửa nhưng mất gần 20s nó mới đóng lại :(

Lỗi chương trình đk :))

cun01

Xe container
Đêm nay thể nào ma nó cũng thè lưỡi dài 2m liếm quanh người các Mợ đang hóng cái thớt này.

tuvit77

Xe tăng
haha thần hồn nát thần tính rồi........:-|

quamit

Xe máy
Website
uphappy.info
Cụ cho biết thêm thông tin khu vực đó, tên khu CC cụ đang ở đi? biết đâu em giúp được.hi