[Funland] Chuyện ngày lấy con xe đầu tiên

Tankpl

Xe tăng
E thấy 4953 đâu có xấu, nói mê tín chứ có người vẫn thích biển này :D
Có thể nhiều cụ ko tin nhưng 3 con xe của e ( 1 5 chỗ, 2 bán tải ) thì 2 con 49, 1 con 53. Với e thì thấy nó chỉ là cái biển và bình thường.

RONGHT

Xe buýt
Nhiều lúc em còn quên b.số xe em là gì í. Haiz

redcode

Xe điện
Biển số thôi mà cũng cầu kỳ quá làm gì cụ, em đi bấm biển chỉ chú ý là bấm dứt khoát thôi. Con xế của em và con xe PKL em bấm biển đều đẹp cả :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày nào em cũng khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy , chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
Tâm an thì vạn sự sẽ an cụ ạ. Nếu trong lòng cụ còn canh cánh thì nó cứ đeo đẳng cụ. Suy ra cụ làm cũng ko đc tròn trịa nữa. Trc em đi bấm biển cho xe máy, bấm vào số kép, rồi phát với lộc, nhưng em ko kiêng kị gì cả. Cứ thoải mái thì đi bấm thôi.
Bố mẹ cụ, nên giải thích nhẹ nhàng, bởi các cụ vẫn coi chuyện có thờ có thiêng. Nhà cụ có mấy cái xe rồi thì dẫn chứng luôn "Con bấm vào số nọ kia mà đi vẫn tốt, còn đổi từ Lead lên bốn bánh đó thôi". Thêm một chút "doạ": "Cho các cụ đi bấm, nếu con đi xe mà xảy ra điều gì ko như ý, tại bố mẹ". Hờn dỗi thế là các cụ sẽ "nhường" cho cụ toàn quyền thôi.
Btw, chúc mừng cụ nhen!

Sazi

Xe điện
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày nào em cũng khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy , chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
Đơn giản làm mâm cơm cúng (yên tâm các cụ bề trên không ăn đâu) cúng xong mọi người cùng ăn. Quan trọng là các cụ vui nên mời các cụ đi nhận xe chụp ảnh, cúng bái tý cho vui. Các cụ già rồi không cần thay đổi, chỉ cần vui là quyết.

drchimnon

Xe tăng
Mỗi ô tô là em được chính chủ vài lần, chứ xe máy toàn mua cũ ko à. Con xe ô tô đầu tiên của em là Mazda 626, xe mua nợ ạ, hồi đấy phải đi xe khách từ HN vào Đà Nẵng lấy xe vì trong túi có mỗi 4tr đồng. Cả dẩm cả dớ lái xe 1 mình ra HN, em về nhà bán xe máy đi + nợ ngân hàng mới quyết toán xong con xe ô tô đầu đời. Giờ đổi mấy con rồi mà tuyệt nhiên không xem ngày hay cúng bái gì cả, sales gọi lúc nào là lên đường lấy xe lúc đấy. Bốc biển thì số nào cũng được, mà hình như toàn tổng tịt he he.

tranminhhoa

Xe tăng
Nhà có 2 cái xe máy, ra bốc ngẫu nhiên đều được cả 2 xe đuôi 79. Mặc dù em thấy người ta cứ kêu là số đẹp thần tài gì đó nhưng em chả thấy cảm xúc con mẹ gì cả. Toàn thứ vớ vẩn.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
E lấy xe chả quan tâm gì, cứ thế lấy và cứ thế đi vì cũng chỉ là phương tiện đi lại.
Nhiều nhà e thấy xem giờ chọn ngày, cúng cơm thậm trí làm cả chục mâm cơm mời anh em.
Với em như vậy quả thật phiền phức.

emphailamsao

Xe tăng
Chúc mừng cụ ah. Em thì ko quan trọng gì biển lắm cứ bấm đại nó ra đít 5776.

apachi

Xe tải
e lại biết có người rất thích 4953, đến cả pass điện thoại cũng để 4953. Hỏi ra mới biết là bất động sản là 3 nhà từ số 49 đến số 53.
kể ra xã hội cũng nhiều người hài hước

xedaprach

Xe điện
Hôm em đi bấm biển, số chán đến nỗi chú sale chả buồn tán thêm câu nào. Tuy nhiên cái biển đối với em nó cũng chỉ là hàng chữ số, mỗi lần cần phải ngồi ngẫm nghĩ một lúc mới nhớ ra số biển của mình.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Biển nó chỉ là cái số, chứ có gì ghê gớm đâu cụ. Cái ghê gớm là cụ đã lỗ lực cày cuốc để ra đc cái xe đưa đón mình và vợ con đi lại thôi.
Các loại thầy bà thì thoai em ko bàn. Vì giải quyết vấn đề tâm lý bằng tiền thì thường rất tốn kém.

Tiger Hunter

Xe container
Lăn tăn thế thì đăng báo tìm "mua biển đẹp chứ ko quan tâm đến xe" :D đảm bảo biển đẹp..

Sao Mai

Xe tăng
Thật với các cụ. Em đi xe cũng 4 cái rồi mà em chẳng nhớ số xe của em là gì. Cái hiện tại đang đi đc hơn 2 năm mà giờ cụ nào bảo em đọc đc biển số em chịu.

Hai Toan

Xe container
Bốc 4953 mà từ Lead lên Vios thì cứ tự tin bốc tiếp, lại được 4953 thì mấy năm nữa lại lên tiếp máy bay ấy chứ. Cứ tự tin lên.
Lần trước bốc 4953,lần này mà cũng bốc đc 4953 nữa thì chủ thớt là thánh à.

Hai Toan

Xe container
Em đi mua xe vào cái ngày mà em gom đủ tiền, ko biết ngày đó xấu hay đẹp nữa. Ra bấm biển, trong lúc mấy ng bên cạnh mặt mũi nhớn nhác âu lo, em hớn hở đi lên chỗ bàn bấm số, chả nghĩ ngợi gì, nhất dương chỉ 1 phát ra cái biển tổng 9 và số tiến. Lúc ra showroom lấy xe về, có mấy đôi vc cứ thập thò bên ngoài đợi giờ đẹp, còn hỏi em ko xem giờ à. Khiếp cầu kỳ thế để làm gì cơ chứ. Em vác xe về cứ thế đi, ko có lễ lạt gì sất.
Em mua nhà cũng rứa, em gom đủ tiền thì em đi xem nhà và mua nhanh chóng, ko biết giờ đẹp ngày đẹp gì ko nhưng cái tâm mình thoải mái thì các việc cứ vậy mà thuận lợi.
Em thấy nặng nề về duy tâm quá lại sinh những mệt mỏi ko cần thiết. Mẹ em thì duy tâm y chang bố mẹ chủ thớt, nhưng thật may là em ko để ngài xen vào việc gì của em. Tiền cụa mình cơ mà, mình thích mua lúc nào là việc của mình chứ nhỉ.
Tự nhiên đưa mình vào ma trận của những nỗi sợ vô cớ cụ nhỉ,lúc nào cũng phải nghĩ con người mình ,số mạng mình là lớn nhất,cho đời thêm tươi vui.

Henry 27

Xe tăng
:) không biết em cứ dứt khoát không đồng ý thuê thầy về thì có lấy được xe không cụ nhỉ haha!
Đúng đấy cụ, đừng mất tiền cho mấy cái phù phiếm. Đến đội xe cont của cháu, nhận xe chưa bao giờ cháu xem ngày hay cúng bái gì, vẫn bon bon kiếm tiền đều.