[Funland] Chuyện tìm nhà chung cư

Quê bầm

Xe điện
Hapulico cđt họ quản lý và bảo trì rất chuyên nghiệp, công ty có đủ cả xe nâng hạ sửa điện tỉa cây, xe tưới nước rửa đường hàng ngày, 5 năm Sơn lại mặt ngoài một lần, hangf năm đều vệ sinh kính mặt ngoài, hệ thống điện nước kỹ thuật chung hỏng đâu sửa đấy nên nhìn chung khá ổn… còn trong nhà thì xác định mua về mà cũ thì sơn sửa lại thôi, khu cũ thì dở nhất là lan can ban công xây gạch kín cao hơn 1m nên ngồi trong nhà hơi bí không thoáng như lan can sắt
Cụ nhắc em mới để ý cái vụ ban công sắt hay xây liền này

Koka2015

Xe tăng
UPdate cho các cụ:
1. Imperia minh khai
Em đã đi xem trục 17 của imperia thấy cũng ưng ưng, Mức giá cho căn hộ 82m này rơi vào khoảng 4 tỉ 2 thu về. Tuy nhiên đoạn này thì đường vẫn gọi là tắc cứng. Nhiều bác review là bị ồn nhưng trục này thì ồn cũng bình thường và đúng là kính nó 1 lớp thật.

Em đang băn khoăn là khu này tầng thượng là vườn với bể bơi thì có ngấm được ko nhỉ, với tường của nó báo là làm bê tông đổ thành tường nên có vẻ mỏng dính ko biết có sợ thấm và chống ồn được không.
2. Sông hồng parkview
Em chưa đi xem nhưng có nhận ảnh review. Khu này giá cũng cao phết, 42, 43tr nhưng căn toàn 107m. thiết kế kiểu cũ là phòng khách ko có ban công nhưng mà 3 phòng ngủ đều có cửa sổ và về là xác định làm nội thất lại hết.

Các cụ có review gì tòa này ko ạ
3. T10 Time
Em thấy cũ, mà hành lang tối thui. thiết kế 1 phòng ngủ ko có ánh sáng mà cũng hơi kì cục.
Các cụ thấy khu này thế nào chứ e thấy giá phải đi xuống ms đúng
Sông Hồng Parkview em nghĩ giá ko cao, vì vị trí trung tâm. Chung cư cũ mới có giá này, nếu chung cư xây mới tại ví trí tương đương giá khởi điểm phải từ 80~100, tất nhiên sẽ cao cấp và nhiều tiện uchs hơn.

Linh ML 123

Xe máy
Sông Hồng Parkview em nghĩ giá ko cao, vì vị trí trung tâm. Chung cư cũ mới có giá này, nếu chung cư xây mới tại ví trí tương đương giá khởi điểm phải từ 80~100, tất nhiên sẽ cao cấp và nhiều tiện uchs hơn.
đúng r cụ ạ, nhưng giá khu này còn phải xem trên hiện trạng từng căn nữa cụ.
Bên láng hạ chỗ đoạn từ tòa VP ra đến chân cầu vượt có 3 tòa, toàn giá trên 55 nhưng S bé nhất là hơn 100m :))) BRG thành công thì giá mềm vs s nhỏ hơn nhưng min cũng phải 5,6 tỉ

Koka2015

Xe tăng
đúng r cụ ạ, nhưng giá khu này còn phải xem trên hiện trạng từng căn nữa cụ.
Bên láng hạ chỗ đoạn từ tòa VP ra đến chân cầu vượt có 3 tòa, toàn giá trên 55 nhưng S bé nhất là hơn 100m :))) BRG thành công thì giá mềm vs s nhỏ hơn nhưng min cũng phải 5,6 tỉ
Sông Hồng Parkview căn ba phòng ngủ chỉ 107 m2 nên vừa tầm tiền - theo em đây cũng là ưu điểm, các chung cư cũ 3 phòng ngủ trước đây thông thường diện tích từ 130~180 m2 nên tổng tiền rất lớn.

maroon5788

Xe buýt
Đúng là số hên e mua nhà năm 2020 chứ mà nghe ngóng chờ đợi lúc ý thì chắc chịu ko mua đc mất =))
Hồi e mua hỏi bên 88 tầng trên 15 căn 2ngu là dưới 4 tầm 3t8 giờ lên phải 4t5 trở lên dã man thật.
hồi hỏi bên 219Tkinh 75m view trung kính 3t tròn, chelseapark 3t4:D

maroon5788

Xe buýt
Đúng là số hên e mua nhà năm 2020 chứ mà nghe ngóng chờ đợi lúc ý thì chắc chịu ko mua đc mất =))
Hồi e mua hỏi bên 88 tầng trên 15 căn 2ngu là dưới 4 tầm 3t8 giờ lên phải 4t5 trở lên dã man thật.
Giờ giá lên vút trởi

Linh ML 123

Xe máy
hên thật, 2020 giá tòa 88 còn dễ chịu. Được cái ban công đẹp chứ thiết kế tòa 88 e thấy cũng ko phải là ngon lắm.
à, ban công view nghĩa địa thì chưa chắc

Tuongtien1977

Xe điện
Giờ giá lên vút trởi
Nói chung mình có mỗi cái nhà để ở nên nó lên hay xuống thì cũng chỉ có mỗi cái để chui ra chui vào, tôi t8/2020 bán dưới văn quán lỗ tiền làm nội thất, lên Hapulico gặp đúng nhà chủ đang khó khăn về tài chính cũng bán lỗ tiền nội thất, nhìn hợp mắt vừa ví là kết luôn, giờ cả Hà Nội giá cc đều lên nên tính chi li ra thì cũng lãi như nhau, hên cái là mua được nhà gần chỗ làm con đi học hàng ngày không phải mất 2h ngoài đường

Linh ML 123

Xe máy
Update:
Em vừa đi xem 2 căn của chung cư sông hồng parkview. Với các cụ tài chính dư dả tầm 5 tỉ thì mua căn góc 3 ngủ to rồi về làm lại hết nội thất em nghĩ phù hợp.
Cả nội thất, trần tường sàn + nhà loanh quanh 5 đến 5.5 tỉ (5.5 là các cụ làm nội thất khoảng 7 800 củ). Giá này e nghĩ tìm căn ở 88 hợp lý hơn, đi cũng đỡ tắc mà ban công đẹp hơn nhiều

Hacking

Xe buýt
Tài chính hơn 4 tỉ thì tối ưu nhất là ở Time cụ ạ. CC không đơn thuần là trong nhà mà còn tiền ích, dịch vụ xung quanh.

Linh ML 123

Xe máy
Tài chính hơn 4 tỉ thì tối ưu nhất là ở Time cụ ạ. CC không đơn thuần là trong nhà mà còn tiền ích, dịch vụ xung quanh.
Tùy nhu cầu cụ đến đâu, bác gần rạp nhưng cả đời cụ ko ra rạp xem film thì nó là lợi ích bằng 0 rồi. em thấy cc chỉ cần siêu thị, và 1 vài dịch vụ cơ bản là đủ rồi

Xediduongxa

Xe buýt
Có vườn, công viên, bể bơi... vẫn sướng cụ ạ. Nhất là trẻ con, chúng nó rất thích :)
Đủ dùng thôi cụ, có công viên, bể bơi, siêu thị, phòng gym, ngân hàng là quá đủ rồi. Thêm nhiều món như hàng ăn uống, rạp chiếu phim thì nó quá thừa, lộm nhộm

Vhtien

Xe buýt
Cụ chủ ngại sang sông nhỉ. Em thấy bên kia sông vừa thoáng mát lại yên tĩnh. Em mà như cụ tầm tiền đấy là cứ Mipec đi tý sang gặp hồ cụ Rùa luôn. Phía dưới tòa chung cư tiện ích đủ dùng. Cụ chủ thích lê la ẩm thực thì vào sang Ngọc Lâm hoặc ra bờ sông. Em mà có tiền như cụ là em sang bên kia luôn roài :D

Koka2015

Xe tăng
Cụ chủ ngại sang sông nhỉ. Em thấy bên kia sông vừa thoáng mát lại yên tĩnh. Em mà như cụ tầm tiền đấy là cứ Mipec đi tý sang gặp hồ cụ Rùa luôn. Phía dưới tòa chung cư tiện ích đủ dùng. Cụ chủ thích lê la ẩm thực thì vào sang Ngọc Lâm hoặc ra bờ sông. Em mà có tiền như cụ là em sang bên kia luôn roài :D
HN đâu chỉ có mỗi cụ Rùa, văn phòng các công ty giờ cũng tập trung nhiều ở Cầu Giấy, Mỹ Đình, từ Ngọc Lâm sang đấy giờ cao điểm cả tiếng đồng hồ.

maroon5788

Xe buýt
HN đâu chỉ có mỗi cụ Rùa, văn phòng các công ty giờ cũng tập trung nhiều ở Cầu Giấy, Mỹ Đình, từ Ngọc Lâm sang đấy giờ cao điểm cả tiếng đồng hồ.
E đi từ phố sang LB làm, mỗi sáng đi làm thấy chiều đi từ NVC sang Phố mới thấy nan giải =))
Hôm cũng đoàn xe oto kéo dàiđến KM, hôm nào mưa thì có khi tắc xe đến tận qua đèn hồng tiến.
Chiều 5h về thìđoàn xe dài từô quan chưởng nhích từngbướcđển lên cầu :D

Xediduongxa

Xe buýt
Nhiều cụ ngại qua câu sợ tắc lắm cụ ạ. Chứ bên Long Biên quy hoạch đẹp, thoáng, điện đường trường trạm đầy đủ.
Giờ muốn sang thì làm khu HBH thì đẹp, chứ đi xa nửa thành phố thì đành bon chen thôi

Xediduongxa

Xe buýt
Nếu làm mạn đó thì tìm khu đó, cơ bản gia đình cụ chu làm khu Cầu Giấy tới Hồ, nên tìm đoạn trung tâm thì hợp lý hơn

Linh ML 123

Xe máy
Nếu làm mạn đó thì tìm khu đó, cơ bản gia đình cụ chu làm khu Cầu Giấy tới Hồ, nên tìm đoạn trung tâm thì hợp lý hơn
Đúng rồi cụ, em thấy có mấy khu bên Long Biên cũng đẹp lắm, nhưng em làm cầu giấy mà đi qua cái cầu chắc ná thở. Chưa có ô tô mà dính ngày mưa phùn gió bấc chắc đi làm mệt nghỉ :)))
Tìm một chiếc chung cư hợp thì khó. Tiện đây e thấy khu imperia rất hợp, e cũng đi xem vài căn rồi nhưng chưa ưng ý căn nào. Một căn ưng thì sổ đang nằm trong bank.

Cụ nào có căn nào tầm giá hợp lý: dưới 4.1 nội thất đầy đủ nhưng tiêu chí là gọn gàng, ít đồ thì ới em nhé.
(vc em theo chủ trương nội thất minimalism nên nhà cụ nào có mà tân cổ hay nhiều đồ thì e xin phép bỏ qua ạ)