[Funland] có ai biết vụ cháy ô tô xe máy ngã tư lê văn lương k nhie?

cdcn

Xe điện
Công nhận cụ ạ, đèn xanh mà đến ngã tư các ngả vẫn phóng vượt cố. E để ý thì thấy lúc đó đèn sẽ có 1-3s là đèn vàng, vậy là các ngả, vài xe vô ý cứ thế là phóng , tai nạn rất cao. E thấy ở ngã tư đoạn keangnam lại hay, lắp đèn ko có thời gian, chỉ xanh và đỏ...
Ngày trước ngã tư này là đèn xanh đỏ có bộ đếm thời gian, sau éo hiểu làm sao bọn con lợn làm quản lý lại thay bằng loại đèn bây giờ đấy cụ ạ. Ban ngày còn đỡ, chứ buổi tối đèn xanh ngắn (em đoán ước độ khoảng mười mấy giây thôi) nên nhiều khi thấy đèn xanh chui vào nhưng chưa qua kịp thì đã đỏ mịa nó rồi.

hanghieu

Xe buýt
Ngày trước ngã tư này là đèn xanh đỏ có bộ đếm thời gian, sau éo hiểu làm sao bọn con lợn làm quản lý lại thay bằng loại đèn bây giờ đấy cụ ạ. Ban ngày còn đỡ, chứ buổi tối đèn xanh ngắn (em đoán ước độ khoảng mười mấy giây thôi) nên nhiều khi thấy đèn xanh chui vào nhưng chưa qua kịp thì đã đỏ mịa nó rồi.
Mục đích bẫy đấy, đứng trên kia vợt
Đcm

Hutapu

Xe buýt
Vụ tai nạn quá đau xót cho người ra đi , hậu quả nặng nề cho ng ở lại. Em đồng ý là nên xử lý những vụ này thật nặng để có tính răn đe. Giao thông Hà nội thực sự là rất hỗn loạn nhất là vào giờ tầm, tâm lý mọi người thì ai cũng có lúc mất tập trung, xe mới rồi tình huống khách quan bất ngờ và lý do này nọ k kể phụ nữ hay đàn ông. Quan điểm của em thì ai cũng nên biết sợ hãi khi tham gia giao thông vì quả thực nó quá mức đáng sợ:(( .Nhà có điều kiện đi oto thì nếu xe mới chưa quen k giờ đông đúc làm gì, thích thì Đi sớm mà đi chậm, hôm nào thấy k khoẻ trong ng thì đi taxi, quen xe quen giày dép mới nên đi dép cao ( tầm 3-5cm gót k quá nhọn) lái xe. Ở thớt này có 2-3 mợ lái xe lâu năm 1 tí vào nói chuyện mà các cụ chả nhẹ nhàng tí nào, thôi em chỉ phét lác tí thôi :)

nhanhdecham

[Tịch thu bằng lái]
Đèn giao thông ở HN rất nhiều đèn bị hỏng ĐH đếm ngược. Cái này cũng là 1 phần nguyên nhân gây tai nạn. Không hiểu trách nhiệm của bọn quản lý ở đâu khi mua đèn TQ chất lượng kém như vậy?

MR VUTUAN

Xe tải
Thế đi số thấp mà muốn leo dốc thì làm thế nào cụ,muốn điều khiển xe an toàn thì phải tập cho đến khi nào thuần thục hãy ra đừơng vì sự an toàn và hạnh phúc cho mình và cho mọi người./
e không biết xe cụ thế nào, chứ trong sa hình, dốc cũng không quá cao, và cụ cũng chẳng cần ga, cứ số 1 là tự leo đến đỉnh dốc rồi cụ. Câu sau của cụ e hoàn toàn đồng ý, e bằng B2, nhưng mua xe tự động, nên vẫn cẩn thận bổ túc lại 5, 6 buổi số tự động cụ ơi.

Tueminh2626

Xe điện
Vụ tai nạn quá đau xót cho người ra đi , hậu quả nặng nề cho ng ở lại. Em đồng ý là nên xử lý những vụ này thật nặng để có tính răn đe. Giao thông Hà nội thực sự là rất hỗn loạn nhất là vào giờ tầm, tâm lý mọi người thì ai cũng có lúc mất tập trung, xe mới rồi tình huống khách quan bất ngờ và lý do này nọ k kể phụ nữ hay đàn ông. Quan điểm của em thì ai cũng nên biết sợ hãi khi tham gia giao thông vì quả thực nó quá mức đáng sợ:(( .Nhà có điều kiện đi oto thì nếu xe mới chưa quen k giờ đông đúc làm gì, thích thì Đi sớm mà đi chậm, hôm nào thấy k khoẻ trong ng thì đi taxi, quen xe quen giày dép mới nên đi dép cao ( tầm 3-5cm gót k quá nhọn) lái xe. Ở thớt này có 2-3 mợ lái xe lâu năm 1 tí vào nói chuyện mà các cụ chả nhẹ nhàng tí nào, thôi em chỉ phét lác tí thôi :)
E đồng ý với cụ Giao thông HN khá hỗn loạn giờ tan tầm, đặc biệt là phổ biến hiện tượng các anh đầu trần xăm trổ hoặc bặm trợn nghênh ngang đi xe máy vượt đèn đỏ như chỗ ko người và CA cũng như ko nhìn thấy gì cả

Patriots

Xe lăn
Thế nào đang để chân phanh lại chuyển chân ga vậy, hic
Dừng đèn đỏ kể cả về N em vẫn phanh, 1 số ngã tư có độ dốc nhẹ
Nó là thế này cụ ạ, lúc đó cụ vẫn đạp phanh và xe vẫn trôi ảo, nên cụ tưởng cụ nhầm chân và phát hoảng, chuyển sang chân gà và tèn tén ten, tất cả sẽ diễn ra rất nhanh

Ha Cong Anh

Xe điện
Hưởng chế độ phục viên 1 lần cụ ạ, mỗi năm công tác được 01 tháng lương, và ko có vết trong lý lịch là cực kỳ quan trọng với đời con cháu họ (dù có thể khi bọn nó lớn "chế
độ" đã thay đổi :D)
Tước danh hiệu CAND cũng đc hưởng, đó là tiền BHXH do họ đã đóng góp. Còn vụ cô Hiền này, em không nghĩ sau này cô ta nộp đơn xin việc vào một cơ quan Nhà nước và sẽ tiếp tục cho con vào ngành CA đâu, con cô ta có thể làm bất cứ nghề gì khác.

Dave

Xe tải
E cũng có định cãi nhau với mợ đâu? Mợ đặt câu hỏi trên này là diễn đàn chung chứ k ghi cụ thể mợ hỏi ai? K hỏi ai?nên tôi vào cmt phản biện theo suy nghĩ của tôi thôi
Những người phụ nữ em quen thì ko lái xe với giày cao gót mợ ạ, nói chung giày cao gót thì mợ khó vận động cổ chân bàn chân hơn so với các loại khác còn nếu mợ nói là quen như vậy thì chịu.

boyboy1990

Xe điện
Tước danh hiệu CAND cũng đc hưởng, đó là tiền BHXH do họ đã đóng góp. Còn vụ cô Hiền này, em không nghĩ sau này cô ta nộp đơn xin việc vào một cơ quan Nhà nước và sẽ tiếp tục cho con vào ngành CA đâu, con cô ta có thể làm bất cứ nghề gì khác.
Tiền BHXH khác với tiền phục viên mà cụ, bị tước quân tịch thì sẽ ko có tiền phục viên nhưng vẫn hưởng BHXH bình thường, nếu đủ tuổi vẫn về hưu bình thường. Việc con cô ta sau này có muốn vào lực lượng vũ trang hay ko chả ai biết được nhưng nếu bố mẹ ko dính lý lịch thì chắc chắn con cái sẽ dễ lựa chọn hơn.

Lacet_ti

Xe container
Nó là thế này cụ ạ, lúc đó cụ vẫn đạp phanh và xe vẫn trôi ảo, nên cụ tưởng cụ nhầm chân và phát hoảng, chuyển sang chân gà và tèn tén ten, tất cả sẽ diễn ra rất nhanh
Những người ít đi xe và có sức khỏe tốt sẽ ko bao giờ gặp chuyện này.
Em gặp khoảng dưới 10 lần trong 15 năm lái xe. Gấu em cũng gặp vài lần mặc dù chỉ lái xe rất ít. Gặp khi làn mình đứng im, làn khác di chuyển, gây ảo giác rằng mình đang bị tụt lùi.
Đó là ảo giác rất đáng sợ. Rõ ràng mình dừng, mà cảm giác xe đang chạy.
Với phụ nữ hoặc người thiếu kinh nghiệm, phản xạ là đạp phanh để ko bị trôi .
Vấn đề càng đạp, càng cuống, vì rõ ràng vẫn nguyên cảm giác đang trôi. Và thế là cà cuống đạp nhầm sang chân ga.
Nếu là xe số sàn, là 1 sự an toàn tuyệt đối- vì khi đạp phanh, bao giờ cũng phản xạ đạp cả chân côn. Và nếu có nhầm sang chân ga- cũng sẽ ko có bất kỳ vấn đề gì vì chân côn đã cắt.
Nếu xe xịn và hiện đại, hay dùng Auto hold- xin chia buồn. Bạn đã vào ô giết người. Chiếc xe là 1 con quái vật bằng thép - với GLc 250, đó là 1 con mãnh thú với hơn 200 mã lực. Ko ai ghìm cương được trong khoảng thời gian ngắn đó.
Nếu bạn có vợ hoặc người yêu muốn đi oto, nên đi những xe hạng A, độ rủi ro giảm thiểu rất nhiều.
Với vợ tôi, đơn giản là vứt bằng đi sau vài lần kinh hoàng đó. Và sang chảnh ngồi bên tay lái tôi hoặc đi taxi :)

Smee april

Xe điện
Quá ám ảnh.
Đó là lý do em không bao giờ cho ngan già lái xe. Thôi thì đi đâu mình chịu khó thồ nó vậy.
Hoặc là ngược lại, con ngan già nó bắt chọn đời lái xe cho nó.

nói đi nói lại thì nên chửi thằng nào dạy lái cấp bằng ẩu là 1, chửi bọn vừa đi giày cao gót vừa lái xe vừa nghe điện thoại nữa là 2. Đừng nên auto chửi nữ. Hừ hừ.

Tucano93

Xe đạp
Em thắc mắc là sao đến bh thông tin về nạn nhân và cả chủ xe gây tại nạn có vẻ không chi tiết lắm, theo quan sát của em, có chăng sự can thiệp của thế lực nào đó.
Chứ từ hqua đến hnay thừa sức để làm rõ mọi việc, mà vụ này đến bh vẫn k có một kết luận cụ thể nào là sao nhỉ, vẫn đang chưa rõ vụ việc xảy ra cụ thể như nào?

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Em thắc mắc là sao đến bh thông tin về nạn nhân và cả chủ xe gây tại nạn có vẻ không chi tiết lắm, theo quan sát của em, có chăng sự can thiệp của thế lực nào đó.
Chứ từ hqua đến hnay thừa sức để làm rõ mọi việc, mà vụ này đến bh vẫn k có một kết luận cụ thể nào là sao nhỉ, vẫn đang chưa rõ vụ việc xảy ra cụ thể như nào?
nếu như sau này gia đình cụ có thành viên như ba mẹ cụ, vợ con cụ bị tai nạn và người ta đưa thông tin chi tiết như cụ đang muốn liệu cụ có còn muốn xem , nghe thông tin ?

Mợ chân dài

Xe buýt
nếu như sau này gia đình cụ có thành viên như ba mẹ cụ, vợ con cụ bị tai nạn và người ta đưa thông tin chi tiết như cụ đang muốn liệu cụ có còn muốn xem , nghe thông tin ?
Như cụ thì vụ gian lận điểm thi, dê cụ Linh sàm sỡ bé gái trong thang máy, nữ sinh giao gà bị hiếp giết, bé trai lớp 1 chết trên xe ô tô... người nhà ko đau lòng à?

Nên theo e cụ kia nói 1 phần nào đang như thế hoặc chưa rõ ràng để công bố.

thichlexus

Xe điện
Các nhà sản xuất ô tô có lẽ nên chế tạo riêng loại xe cho VN mà thay chân ga bằng tay ga, có thể như cần ga của máy bay. Như thế sẽ léo bao giờ nhầm được ga với phanh, vì dưới chân chỉ có mỗi bàn đạp phanh, còn muốn kéo ga phải kéo bằng tay. Loại xe này chỉ bán riêng cho phụ nữ. Mà cũng léo hiểu tại sao từ thủa phát minh ra ô tô, ga với phanh lại luôn để dưới chân và nằm sát cạnh nhau? Nếu không thì chân ga với phanh để mịa nó xa hẳn nhau ra, sao cho mỗi chân quản lý 1 cái. Tốt nhất là ga nên làm như xe máy, phải vặn bằng tay hoặc kéo như ga máy bay, phanh thì để dưới chân, sẽ léo bao giờ nhầm được.
Cụ có thể đăng ký bảo hộ bản quyền cho ý tưởng này, nếu các hãng xe thấy khả thi thì cụ kiếm được khối tiền ấy chứ.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ thì vụ gian lận điểm thi, dê cụ Linh sàm sỡ bé gái trong thang máy, nữ sinh giao gà bị hiếp giết, bé trai lớp 1 chết trên xe ô tô... người nhà ko đau lòng à?

Nên theo e cụ kia nói 1 phần nào đang như thế hoặc chưa rõ ràng để công bố.
Đừng đánh đồng mọi thứ như nhau, tùy trường hợp cụ thể, đang nói trong trường hợp này.

Trường hợp này là tai nạn, rủi ro không ai mong muốn, người phụ nữ tuy trong lúc hoảng loạn, hốt hoảng tột độ nhưng cũng có hành động chạy đến nạn nhân và ôm chầm lấy nạn nhân Nữ giữa đường, điều đó cho thấy cô ta không phải như nhiều người khác, gây tai nạn xong trốn chạy, xóa dấu vết hiện trường..