[Funland] có ai biết vụ cháy ô tô xe máy ngã tư lê văn lương k nhie?

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Ô tô đâm xe máy chắc cuống quá chạy kéo lê xe máy, gây cháy xe máy nên xe máy bực làm ô tô cháy mẹ nó theo luôn!
Người thì chưa rõ sống chết ra sao
Cả xe máy và ô tô đều cháy rụi, cô gái thì không qua khỏi...

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em chuyên đi làm đường này. Về cơ bản quá dễ đi. Còn đừng đổ vạ cho đâm hay người đi nọ kia. ĐM mấy bố đi bốn bánh chỗ này chuyên chạy cố để kịp cái đèn xanh chỗ láng. Còi thì thôi rồi, bóp như mỗi nhà mình có còi.
Sáng em bị tắc gần tiếng chiều Láng, ngã tư sở.
Thiên hạ trèo cả lên yên xe quay với chụp. Nản cho cái văn hóa ruồi bu.

Hay cho câu ( mỗi nhà mình có còi) của bác.em đi xe hiếm khi dùng còi!

kientrunganh

Xe buýt
Trích lời anh tây nào đó: "Tham gia giao thông ở VN giống nhưng đang chơi một trò chơi mạo hiểm. Nên trước khi ra khỏi nhà, tôi đều phải gọi điện trước cho bố mẹ
của tôi" :)))
Thể mà theo tỉ lệ dân, mẽo vẫn cao hơn ta khá nhiều, gần 40k so với hơn 8k, 350tr với 100tr.

TrinityBear_

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

TrinityBear_

Xe tải
Đi giầy cao gót lái xe nhé, khổ thân ông chồng vk có khả năng đintuf mà còn đền ốm

Chỉnh sửa cuối:

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Quá ám ảnh.
Đó là lý do em không bao giờ cho ngan già lái xe. Thôi thì đi đâu mình chịu khó thồ nó vậy.
Đồng quan điểm, em cấm tiệt a. Mình vất vả chở chút cũng ok. Chứ nhất quyết ko cho tự đi

L.C.D

Xe container
Lê Văn Lương ùn dài. Đường này ngày nào em cũng đi từ cq về, chỗ này chả bao giờ đi nhanh đc mà sao oto có thể kéo lê xe máy như thế nhỉ :((

Violong

Xe tăng
Đợt này các mợ ra đường nhiều kinh khủng, toàn xe mới tài mới.

Qua đây nhắn mợ Faldi dạng chân 2 làn vừa đi vừa xem điện thoại, đến gần ngã tư thì đè ga vượt đèn đỏ nối đuôi ở ngã tư Láng-Láng Hạ tối chủ nhật vừa rồi là đi kiểu thế có ngày bốc shi t ăn vã đấy mợ ạ.

bimbim71

Xe điện
Bữa nọ qua gara cậu em quen nghe chuyện bao đỗ gplx a tô bên QN giá 7tr mà rợn người.

lx125_black

Xe container
Em chuyên đi làm đường này. Về cơ bản quá dễ đi. Còn đừng đổ vạ cho đâm hay người đi nọ kia. ĐM mấy bố đi bốn bánh chỗ này chuyên chạy cố để kịp cái đèn xanh chỗ láng. Còi thì thôi rồi, bóp như mỗi nhà mình có còi.
Đé'o phải cụ nhé. Nếu dừng ở đèn đỏ chỗ Nguyễn Ngọc Vũ đi sang đèn đỏ chỗ Láng thì bao giờ cũng kịp bình thường. Cột đèn chỗ gầm cầu Nguyễn Ngọc Vũ bật xanh được tầm 8s thì cột đèn chỗ cầu giao với Láng mới bật xanh (đèn xanh chỗ này khoảng 20s)
Nhưng bọn đi dọc Nguyễn Ngọc Vũ về hướng cầu Mọc bao giờ cũng đi cố đèn, chặn cmn hết dưới gầm cầu rồi đâm đầu vào bọn đi Nguyễn Ngọc Vũ hướng về Nguyễn Chí Thanh lấn 90% làn đường chỗ trước cửa Honda. Đm ko tắc mới là lạ.

bold9930

Xe hơi
Lên báo rồi:
http://vovgiaothong.vn/tai-nan-lien-hoan-mercedes-boc-chay-mot-phu-nu-di-xe-may-tu-vong
tai nạn xảy ra sáng nay (20/11) trên cầu Hoà Mục, quận Cầu Giấy, Hà Nội.

Hiện trường vụ tai nạn
Theo tin từ phóng viên VOV Giao thông, khoảng 7h sáng nay tại ngã tư Nguyễn Ngọc Vũ – Lê Văn Lương xảy ra vụ tai nạn liên hoàn giữa ô tô hiệu Mercedes GL250 BKS 30G- 00785 và 3 xe máy cùng 1 xe đạp.

Tại hiện trường, ô tô Mercedes bốc cháy dữ dội. Tai nạn khiến 1 phụ nữ tử vong, nhiều người khác bị thương.

Nhận được tin báo, sau ít phút lực lượng chức năng có mặt tại hiện trường dập tắt đám cháy. Tuy nhiên, tai nạn xảy ra trong khung giờ cao điểm khiến giao thông qua khu vực gặp nhiều khó khăn.

Vụ việc xảy ra vào khung giờ cao điểm buổi sáng khiến giao thông tuyến Lê Văn Lương - Láng Hạ ùn tắc nghiêm trọng. Nguyên nhân tai nạn cùng danh tính các nạn nhân đang được cơ quan chức năng điều tra, làm rõ.

Ngay sau khi xảy ra vụ tai nạn thương tâm, lực lượng CSGT số 7 có mặt bảo vệ hiện trường, đồng thời phối hợp với Công an quận Cầu Giấy xác định nguyên nhân vụ tai nạn.

Một số hình ảnh hiện trường vụ tai nạn:

e thấy báo ghi ko rõ bks mà cụ. chắc sợ nhiều người sẽ xa bờ nên ko để bks nữa rồi

dacootodau

Xe tăng
Nãy em cũng qua đây vẫn tắc , thấy có bát hương , chia buồn với nạn nhân hóng nguyên nhân

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Quả này bóng hồng trở thành bóng ma rồi. Đi ít nhất chục tỷ chứ chả chơi. Kiến nghị gắn thêm đôi ủng sắt vào chân ga và chân phanh để hạn chế dc các con nhợn đi cao gót lái xe nhé.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em đi qua đây sớm lúc vừa bị xong. Còn chưa có ai dừng lại vì chỉ nghĩ cháy bt. May quá chứ không lại ăn quả tắc đường vỡ alo.
Sáng em bị tắc gần tiếng chiều Láng, ngã tư sở.
Thiên hạ trèo cả lên yên xe quay với chụp. Nản cho cái văn hóa ruồi bu.

Hay cho câu ( mỗi nhà mình có còi) của bác.em đi xe hiếm khi dùng còi!

thichlexus

Xe điện
Chỉ khổ người thiệt mạng, còn chủ xe trường hợp này mà có mua BH thì có được BH đền không các cụ nhỉ.

peterhauser

Xe tải
Lái xe mà đi giày cao gót thì cực kỳ nguy hiểm, nhất là những tình huống bất ngờ, hoặc cần xử lý nhanh. Xe mã lực lớn mà cà cuống dí ga là bốc mứt ngay.
Hồi lâu rồi em xem clip bọn mythbusters chứng minh đi giày cao gót không ảnh hưởng đến việc lái xe:

Chủ yếu vẫn là do trình độ và kinh nghiệm lái thôi. Tuy nhiên một số xe lắp thảm xe loại có lỗ, giày cao gót dễ tụt xuống lỗ vướng nên nhầm ga với phanh.

L.C.D

Xe container
Quá ám ảnh.
Đó là lý do em không bao giờ cho ngan già lái xe. Thôi thì đi đâu mình chịu khó thồ nó vậy.
Nhà em có 2 xe mà bao năm em ko dám học lái, cũng phải thuê lxe. Nhưng sau nhu cầu phải đưa đón con học hành thêm nếm thì vẫn phải là bố mẹ đưa đón cho chủ động, mà bố nó bận nên em phải lái. Chứ em vẫn thích đi xe máy hơn, linh hoạt cơ động.
Chuyển sang đi dày Ba ta cho nó lành cụ nhỉ. Qua ngồi toàn xe hịn, đi dày bệt 59k Đồng Ông cụ vẫn có kém sang đâu cụ nhỉ?
Em toàn đi giày bệt Lacoste, vẫn đẹp mà lại còn trẻ trung

brick

Xe buýt
Sáng đọc sợ quá! Em cứ ước chừng khoảng cách 30m mà xanh 5s là chủ động rà phanh, tới vạch là dừng. Nhiều khi bị bọn đi sau đít dí còi xong chửi nhưng em kệ cmnl.