[Funland] có ai biết vụ cháy ô tô xe máy ngã tư lê văn lương k nhie?

Skoda_Favorit

Xe container
Khổ cái các mẹ thích oách cơ. Các mợ lái cứng thì e ko nói, vì e đã thấy có mợ lái còn ngọt hơn đờn ông. Đứa bạn e về quê vào bảo con e họ nó làm chức gì ở huyện, nhà cách huyện có 500m cũng sắm quả oto đi làm, sáng chồng cứ phải lùi xe ra cho vợ đi làm. E mà gần thế e đi cmn bộ cho lành, như tập thể dục, nhưng del oách dc với ai. Gấu e nó chả đòi học lái, đi đâu nó bắt e chở chả sướng gấp vận lần, nó nằm ngủ như lợn ko sướng hay sao mà phải ôm vô lăng.
Nhà em cả 2 vc có bằng từ 2011 nhưng chưa tự lái 1 phút!!!!:D Thực tế cũng chả có nhu cầu lắm, đi đâu taxi, grab cho nhanh;))! Oai thì nhà em cóc cần!!!:))

vitomxau

Xe container
Thành kính chia buồn với gia đình nạn nhân. Bây giờ tham gia giao thông nguy hiểm quá :(

Axít Nitric

Xe máy
hãy tầm thày bổ túc cho ngon. tiết kiệm 1đ bổ túc chắc chắn sẽ mất từ 10đ đến 100đ
Chuẩn rồi, em cũng nói thẳng thà mất 30 củ bổ túc thêm cho bà còn hơn bà quẹt 1 phát gấp 10 chỗ ấy chưa đủ, xe cộ là chuyện nhỏ chứ táng vào người ta em hãi nhất :(

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Thành kính chia buồn với gia đình nạn nhân. Bây giờ tham gia giao thông nguy hiểm quá :(
Mỗi ngày mở mắt ra là lại có bao nhiêu người đi ko trở về, có những người thì sáng đi lành lặn, đến cuối ngày khi trên đường trở về thì vĩnh viễn ko bao giờ gặp lại người thân nữa. Tình trạng này có phải bây giờ mới vậy đâu cụ, mà nó xảy ra càng ngày càng nhiều, và tàn khốc hơn thôi.
Nhiều lúc nghĩ cũng chán, có cái phương tiện là ô tô để tính mạng, sức khỏe con người đc đảm bảo hơn thì nó lại chỉ dành cho 1 số ít những người có điều kiện. Phương tiện giao thông công cộng thì quá kém và quá yếu.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Đi giầy cao gót lái xe nhé, khổ thân ông chồng vk có khả năng đintuf mà còn đền ốm

Bọn này cứ cho tù thật nặng. Chứ đền bù vài trăm vài tỉ đối vs cno ko thành vde, sau lại tái diễn. Đi giày cao gót vừa ngồi vểnh bướm vừa alo buôn bán, gây tai họa cho gia đình người khác.

lạc lối

Xe điện
Nhà em cả 2 vc có bằng từ 2011 nhưng chưa tự lái 1 phút!!!!:D Thực tế cũng chả có nhu cầu lắm, đi đâu taxi, grab cho nhanh;))! Oai thì nhà em cóc cần!!!:))
Cần thiết treo tòng teng trên ngực cái logo - nhà tôi có ôtô- thế đẹp mọi bề cụ nhề .

tienttnd

Xe máy
Mỗi ngày mở mắt ra là lại có bao nhiêu người đi ko trở về, có những người thì sáng đi lành lặn, đến cuối ngày khi trên đường trở về thì vĩnh viễn ko bao giờ gặp lại người thân nữa. Tình trạng này có phải bây giờ mới vậy đâu cụ, mà nó xảy ra càng ngày càng nhiều, và tàn khốc hơn thôi.
Nhiều lúc nghĩ cũng chán, có cái phương tiện là ô tô để tính mạng, sức khỏe con người đc đảm bảo hơn thì nó lại chỉ dành cho 1 số ít những người có điều kiện. Phương tiện giao thông công cộng thì quá kém và quá yếu.
Chuẩn cụ ah. Mình thấy toàn người đi xe máy. xe đạp, đi bộ chết . Xe to cùng lắm là hỏng xe. Mà còn có BH lo. Haiz Cần phải cấm xe máy thôi.

Bao0Cao0Lao

Xe tải
Cụ nào khéo tay chế cái đế thủy lực chống đạp ga đột ngột chuyên dành đi trong phố nhẽ ngon.

corolla antils

Xe buýt
Những vụ tai nạn thế này là do phóng nhanh, vượt đèn, say rượu...không làm chủ tốc độ xe cộng với bản tính nóng vội, bất chấp, sống theo kiểu bản năng và coi thường Pháp luật đều là hậu quả như vậy. Không nên đổ lỗi cho đàn bà hay đàn ông, đổ lỗi cho đôi giầy, đôi dép này kia thì đều nguỵ biện vớ vẩn. Cứ đi điềm đạm, tuân thủ luật, nhường nhịn một chút, đi trên đường có văn hoá và tôn trọng người thì chắc chắn không bao giờ phải nói từ "nếu".

lexus_ls460

Xe tải
Chi tiết đây ạ, kinh khủng quá!...Các mợ cứ giày cao gót và áo măng tô dài ngồi lái thì chịu sao nổi!!! RIP cho các nạn nhân, Tết tư đến nơi rồi!:-??:-??:-??

L.C.D

Xe container
Cụ nào khéo tay chế cái đế thủy lực chống đạp ga đột ngột chuyên dành đi trong phố nhẽ ngon.
Trc đây em tập lái với 1 bác thì bác í chế cái gì đó chặn ở chân ga, để người lái chỉ có thể lên tới tốc độ max là 60km/h. Giống như chặn 1 vật để chèn chân ga lại ko thể đạp hết ga í. em nghĩ như thế cũng an toàn cho ng tập lái.

Loxe12a

Xe buýt
Kiểu như cái khóa của dây an toàn cụ nhỉ? Đối với các mợ thì cũng khó lường hết, chống đạp ga đột ngồn thì lại đạp phanh dừng đột ngột ấy mà cụ.
Đưa vào luật giao thông những hành vị bị cấm như đi dày cao gót lái ô tô, ăn mặc hở háng (hở hang) đi xe máy hoặc tham gia giao thông.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Trc đây em tập lái với 1 bác thì bác í chế cái gì đó chặn ở chân ga, để người lái chỉ có thể lên tới tốc độ max là 60km/h. Giống như chặn 1 vật để chèn chân ga lại ko thể đạp hết ga í. em nghĩ như thế cũng an toàn cho ng tập lái.
Nhưng cũng nguy hiểm lắm, lúc tập lái đạp thật lực tốc độ xe vẫn chậm nên quen phản xạ, lúc sang xe thật quên mịa mất lại đạp thật lực xe nó vọt luôn :))

Nên tốt nhất là dùng xe thật sớm từ đầu.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Cẩn thận không bao giờ là thừa, khi chúng ta ngồi trên một chiếc xe ô tô nặng cả tấn tham gia giao thông.

Nhưng nhiều người nhiều khi cứ xuề xòa, cho rằng "Làm gì mà có thể xảy ra chuyện được cơ chứ?!!!. Đến lúc xảy ra, chính mình là thủ phạm, thì hối hận muộn màng.

Câu chuyện thắt dây an toàn, đội mũ bảo hiểm khi lái xe cũng thế!

hưvô

Xe lăn
Nhà em có 2 xe mà bao năm em ko dám học lái, cũng phải thuê lxe. Nhưng sau nhu cầu phải đưa đón con học hành thêm nếm thì vẫn phải là bố mẹ đưa đón cho chủ động, mà bố nó bận nên em phải lái. Chứ em vẫn thích đi xe máy hơn, linh hoạt cơ động.
Mợ khéo thật :P :D